Xin giúp đỡ xe không khởi động được khi rửa máy xe

hongson81us

Xe đạp
Báo cáo các cụ.E đã lấy xe về.Thiệt hại vật chất mất 3 bobine với 4bugi.Tổng chi phí thiệt hại khoảng 3,5tr+mất thời gian.Vì vậy,nếu có cụ nào có ý định rửa máy xe thì quên ngay ý dịnh đi cho lành.Máy bẩn thì mình dùng giẻ lau sạch là được.

LikeEsc

Đi bộ
Em cũng xin chia sẻ kinh nghiệm rửa máy. Esc 3.0 2004 rửa máy tại chính đại lý Ford, trc khi rửa có hỏi tư vấn thấy nói đã rửa cả trăm xe rồi và em yên tâm cho rửa. Hỏi ra thì trước kia dùng nước nóng, còn giờ thì dùng dầu. Sau khi rửa xong em ra khỏi xưởng thì xe dừng đèn đỏ chỉ muốn chết máy, xe cứ giật giật và phải về N ngay lập tức. Sáng hôm call đại lý kêu ca và định đem qua cho kiểm tra lại, tuy nhiên trên đường đi thì lại ít bị hơn rất nhiều nên em ko đến nữa và nghĩ là do máy dính nước nên đợi vài ngày chắc sẽ hết. Nhưng sự thực thì ko hết và xe chỉ bị hiện tượng giật và muốn chết máy khi bật aircon, vòng tua khi bật aircon và ở số D là khoảng 200-300 thôi, nếu tắt aircon thì ko bị và vòng tua trở lại cỡ 500-600. Sau khi bị vài tháng có đem vào hãng check bugi, thay cảm biến ko tải nhưng bệnh vẫn ko thay đổi. Em chán nên cứ kệ thế đi và ít dùng aircon hơn, cũng may là đang mùa đông. Nhưng khoảng vài tuần trở lại đây lại ko thấy bệnh xuất hiện, ko biết có hết bệnh thật ko.

kienvinh

Xe lăn
Lật lại vấn đề thì không rửa, để bẩn có làm sao không các bác?

- Liệu bụi, đất bẩn có làm động cơ thoát nhiệt tốt hơn không? Nhưng làm mát động cơ thì đã có nước làm mát rồi chứ nhỉ.
- Chất bẩn bám bên ngoài có thể ăn mòn vỏ động cơ về lâu về dài? Nhưng vỏ động cơ đúc bằng hợp kim, sợ gì nhỉ.

Túm lại là chưa thấy lợi ích gì của việc này, cũng không có tác dụng nâng cao tính thẩm mỹ vì động cơ nằm dưới nắp ca-pô chẳng ai nhìn thấy.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm trước em cũng đưa xe vào hãng làm gói dọn nội thất, đánh bóng xe, kèm rửa khoang máy.
Trong hãng thì rửa bằng nước nóng, sau khi rửa xong thấy có hiện tượng lục khục, kiểm tra lại thì do bugi bị ướt, lau khô cái hết luôn.