Xin giup đỡ cruze 2010 - gà mới

LUCKY CM

Xe đạp
Chào các bác e là thành viên mới gia nhập xin các bác giúp đỡ và chỉ giáo. E mới mua lại Cruze 2010, xin cho hỏi trên đồng hồ hiển thị của xe minh tìm không ra chỗ nào báo thông tin quãng đường chạy được bằng km mà chỉ báo thông tin quãng đường bằng miles. Và xin các bác chỉ giúp Cruze 2010 có báo chỉ số xăng xe chạy trong vòng 100km không? Ah thêm nữa là xe mình khi nỗ máy bình thường chưa vào số thì nó có kêu tiếng rè rè ở cần số, khi vào số 1 xuất phát thì không kêu nữa vậy các bác cho hỏi là bị gì và khắc phục được không? Và các bác cho mình xin địa chỉ một vài cửa hàng đồ chơi xe có giá tốt cho cruze, mình hiện ở Nha Trang mong các bác chỉ giáo! Đa Tạ Đa Tạ

anh thy

Xe hơi
CHÁO BÁC em chay cdx 11 cũng gần giống xe pac ,em có ý kiến , trên cần lẩy xi nhan có nút menu bác bám vào đó xẽ hiển thi miles hay km bằng cách vặn lên xuống ở cái thanh tròn này ,ở đầu thanh tròn này có 1 nút nhấn pac nhấn vào để chỉnh số lít /km khi nổ máy cần số có tiếng theo em pac nên thay dầu hôp số DEXON VI và đề nghi các chú ở hãng kiểm tra cái TCM bộ diều tiết van số xem có bẩn ko vệ sinh lại là ok . tồng thiệt hai em dự khoảng 10 củ ạ

viethung579

Xe máy
CHÁO BÁC em chay cdx 11 cũng gần giống xe pac ,em có ý kiến , trên cần lẩy xi nhan có nút menu bác bám vào đó xẽ hiển thi miles hay km bằng cách vặn lên xuống ở cái thanh tròn này ,ở đầu thanh tròn này có 1 nút nhấn pac nhấn vào để chỉnh số lít /km khi nổ máy cần số có tiếng theo em pac nên thay dầu hôp số DEXON VI và đề nghi các chú ở hãng kiểm tra cái TCM bộ diều tiết van số xem có bẩn ko vệ sinh lại là ok . tồng thiệt hai em dự khoảng 10 củ ạ
Cụ này tư vấn chuẩn rồi đó cụ chủ..!

lap1670

Xe hơi
Ặc mới lấy xe mà cụ đã tư vấn sửa hết 10 củ thì ...

LUCKY CM

Xe đạp
thankz các bác hihihi nghe 10 củ cũng hơi chao, nhưng chủ yếu là khám bệnh ở chỗ nào và bác sĩ chữa đúng bệnh không là được, chứ không chữa đúng bệnh thì tiền mất tật mang thì lại khổ. Thankz bác để e tham khảo ....

lacse_09

Xe tăng
Cụ mới quá. Hihi...
Cụ Anhthy chuẩn đấy cụ.
Dưng bệnh cần số của cụ.
E nghĩ chắc chắn ko đến 10 củ đâu ạ.

GM-V

Xe đạp
Các cụ chưa rõ cruze số sàn hay số tự động mà các cụ đã chén dexron IV rồi. :(( .cụ ấy tả vào số 1 thì hết kêu mà. Xe cụ số sàn thay dầu hộp số mất 2l, thay dầu total cũng được 3 vạn làm phát hết 400k thay dầu số gì dấy. Con tiếng rè thì cụ xem lại mấy cái ốp nhựa gần cần số và kiểm tra khả nawg xe chạy không tải yếu

nguyenvanhieu

Xe tải
Cụ xe cru 2010 là bản ls số sàn rùi. Cái này cụ kiểm tra cụm cần đi số và thay cụm này la hết kêu nhe

LUCKY CM

Xe đạp
Thankz a em đã tư vấn nhiệt tình, trường hợp của mình chắc chắn không phải bị ốp nhựa, vì khi đang ở số 0 thì cần số phát ra tiếng kêu, và khi mình chầm vào cần số và đẩy lên cao 1 chút theo hướng số 5 thì im hẳng tiếng rè rè liền lập tức, mình chỉ đẩy nhẹ lên thôi chứ không cần vào số. Tiếng rè rè rất khó chịu nhưng nghe mây a em nói sữa gần 10 củ hơi hoảng, chắc kiếm đường ly di em nó rướt em CDX quá. A e ở đây ai rành CDX tư vấn mình với, mình mới hỏi con CDX 2010 chạy khoảng 80 vạn giá chủ cũ báo là 430 chưa trả, giá cả vậy hợp lý không. Ah các bác cho mình hỏi là CDX có nhiều dòng hay chỉ 1 dòng, option của CDX như thế nào có đầy đủ không các bác, và CDX chạy ăn uống thế nào, và căn bệnh thường gặp của CDX là gì, mong các bác chỉ giáo!!!

Tamsadoa

Xe tải
bác có dám mày mò xe không , nếu dám thì bác cạy cấi vièn mạ crom quanh tay số lên kiểm tra xem có con ốc nào lỏng ko.làm gì mà 10 củ thì bán xe cho rồi.
chuyển sang KM thì bác coi sách hướng dẫn rồi chỉnh trên đầu cần gạt pha có đó, nó có cái nút nhấn ở ngoai đầu và cái vòng vặn bên trong.
o thì bác qua Bõ GM của ótaigon.com coi.
Thankz a em đã tư vấn nhiệt tình, trường hợp của mình chắc chắn không phải bị ốp nhựa, vì khi đang ở số 0 thì cần số phát ra tiếng kêu, và khi mình chầm vào cần số và đẩy lên cao 1 chút theo hướng số 5 thì im hẳng tiếng rè rè liền lập tức, mình chỉ đẩy nhẹ lên thôi chứ không cần vào số. Tiếng rè rè rất khó chịu nhưng nghe mây a em nói sữa gần 10 củ hơi hoảng, chắc kiếm đường ly di em nó rướt em CDX quá. A e ở đây ai rành CDX tư vấn mình với, mình mới hỏi con CDX 2010 chạy khoảng 80 vạn giá chủ cũ báo là 430 chưa trả, giá cả vậy hợp lý không. Ah các bác cho mình hỏi là CDX có nhiều dòng hay chỉ 1 dòng, option của CDX như thế nào có đầy đủ không các bác, và CDX chạy ăn uống thế nào, và căn bệnh thường gặp của CDX là gì, mong các bác chỉ giáo!!!

Fan gentra

Xe điện
chắc bác lại bị luộc rồi ...em dự thía ....:D:D

GM-V

Xe đạp
Cụ xe cru 2010 là bản ls số sàn rùi. Cái này cụ kiểm tra cụm cần đi số và thay cụm này la hết kêu nhe
nhỡ nó là LT thì sao cụ hiếu. Em chưa thấy ai thay cấn số bao giờ mafchir thay dây đi số thôi. Cụ chém ác quá

GM-V

Xe đạp
:(( người ta muốn ly dị CDX không được cụ lại muốn rước về. :((

anh thy

Xe hơi
dự là cụ GM-V chưa sử dụng qua cdx nên phán như zay nhỉ ,ko bit cụ đang ôm em nào

LUCKY CM

Xe đạp
Sao lại ly dị CDX vay cụ GM-V mình nghe nói CDX có nhiều ưu điểm và tốt lắm mà, cụ có thể giải thích mình nghe không, gà mới nên không biết nhiều cụ ah!

GM-V

Xe đạp

GM-V

Xe đạp
dự là cụ GM-V chưa sử dụng qua cdx nên phán như zay nhỉ ,ko bit cụ đang ôm em nào
em biết cụ thy đi CDX màu gì và đã phải làm gì nếu em ko nhầm thì em đã gặp cụ

GM-V

Xe đạp
Sao lại ly dị CDX vay cụ GM-V mình nghe nói CDX có nhiều ưu điểm và tốt lắm mà, cụ có thể giải thích mình nghe không, gà mới nên không biết nhiều cụ ah!
ưu điểm của CDX là:
+ Động cơ thuộc vào loại tiên tiến tiết kiệm nhiên liệu do sử dụng công nghệ ECO ( công nghệ xanh) công nghệ này được OBAMA trao tặng danh hiệu xe của tương lai. lúc em đi xe này em cũng tự hào lắm.
+ Option so với giá tiền thuộc dạng đầy đủ và tiện nghi, âm thanh nghe chất.
+ chạy đầm xe do nó nặng hơn tấn, cách âm tốt
+ Dáng xe đẹp vì giám đốc thiết kế của BMW sang thiết kế con này mà. độ bộ đèn BMW vào nhìn xa đố thằng nào nhận ra tưởng seri 7 luôn.
+ không gian rộng, thống đãng
+ và nhiều cái nữa
Nhược điểm:
+ Ỳ, quá ỳ so với các dòng khác cùng chấm. nguyên nhân do máy nhỏ xác to + khả năng gia tốc của hộp số, moment xoắn của động cơ thấp, yếu
+ Dung công nghệ ECO thì phải đi kèm các tiêu chuẩn nghiêm ngặt về khí thải nên các vấn đề về nhiệt độ động cơ, hơi xăng thừa EVAP cũng là vấn đề không nhỏ, suốt ngày hiện check, cái thằng van hằng nhiệt điện tử thì nhanh tèo, nước thay phải xả air thợ mà không biết cái vụ này thì ăn chun.
+ hộp số thì hay hỏng, đang yên lành cũng lăn ra tèo dở chứng. mất mấy chục củ chứ chơi đâu
+ Đèn pha đi xa nhiều bật pha nhiều thì hỏng bảng cầu chì., . .
+ Nắp giàn cam thì tối hôm trước chạy bình thưồng hôm sau thủng không nỏ máy nổi lại phải cứu hộ
+ cay nhất vụ ác quy chết bất thình lình không đỡ nổi mà nó gần chết có còn hành mình lên xuống vụ loa đài, báo động, đèn đóm, cốp . . . loạn xì ngậu hết cả lên
Nói chung là em cũng yêu xe, những cái này hỏng sửa chữa chi phí không cao nhưng nó mất thời gian của mình, làm mình khóc giỏe giữa đường.
Đấy là 1 số ý kiến của em về CDX. tầm tiền 400 củ thì nên ngó em nó và em forte

Chỉnh sửa cuối:

LUCKY CM

Xe đạp
Qua thời gian đi mà nó cứ rè rè bên tai nghe bực mình quá, và các bác dự đoán bệnh e nó tiền thuốc hơi cao nên đã đưa e nó về với người mới, hiện quay về 2 bánh, các bác tư vấn giúp muốn đi số tự động mà lúa khoảng 450 hoặc hơn chút thì nên rước e nào cho nó lành một chút, mong a e tư vấn nhiệt tình vì gà nên chưa rành lắm!