[Xin giúp đỡ] Chảy dầu ở cụm thắng sau xe SH2012

tainon

Xe điện
Em nghĩ đây là lỗi trong khâu kiểm tra chất lượng rồi, bên cung cấp linh kiện chưa có kinh nghiệm chế tạo chi tiết đấy + Honda chưa kiểm tra được lỗi này, nghe giống cái vụ ông ở cơ quan kể về chuyện hồi mới lắp giảm sóc trước sản xuất ở VN cũng bị dính lỗi chẩy dầu sau vài tháng vận hành do quy trình test chưa có hạng mục kiểm tra sản phẩm trong điều kiện tương đương.

kuti'

Xe tải
Tình hình thế nào rồi ạ, e đang ngóng tin xem
xe em y hệt xe cụ . có dầu ngấm ra ở ốc xả e. đi lên head cũng xiết lại ốc , rồi rửa xe lau khô chỗ ngấm dầu hôm nay vẫn thấy hơi ngấm ra. để mấy hôm nữa rửa tiếp rồi đến 500km đi thay dầu kiểm tra cả thể vậy . xe cụ chủ có hết dầu ngấm ko ????
Xe em hôm nay nhìn lại thấy dầu vẫn loang đen ở con ốc xả bác ạ. Bác đi ktra chưa, có phương án giải quyết thì bác share em với nhá.

Chắc bị bẩn dính ở chỗ đầu hình côn thôi , hy vọng xe cụ không sao .
Vụ này thì em trước làm ở HD cũng gặp nhiều rồi >>>
Bác nên mang ra Head vì ngoài đó họ có đầy đủ đồ hơn .
Cách làm : Tháo hẳn con ốc xả khí ra K/T xem đầu côn có bị lỗi không , hay có các vật bẩn khi lắp ráp vô tình có tại phần côn nên gây ra hiện tượng thấm dầu . Lau sạch hoặc nếu có vết thì lấy ráp mịn số 0 xoa nhẹ rồi lắp vào . Em bảo đảm nếu ốc còn xiết dc chặt như bác đã nói trên thì 100% là ok .
Chủ nhật tuần này e quay lại HEAD để ktra lại, cám ơn bác gợi ý.

Boybeo20

Đi bộ
Xe em hôm nay cũng phát hiện bệnh y như bác chủ thớt. Xe mới đi đc 100km mà đã bị thế này rồi, nản quá! Bác chủ thớt tình hình sao rồi? Co em ít kinh nghiệm đi.

d0cc0c4ub4i

Xe hơi
Có vấn đề gì cứ mang lên Head thôi, đấy là quyền lợi của xe sx tại VN, có bảo hành mà.
Nhìn chung, trong 1 lô sản phẩm thỉnh thoảng cũng có xe bị lỗi, coi như số đen thôi

kuti'

Xe tải
Xe em hôm nay cũng phát hiện bệnh y như bác chủ thớt. Xe mới đi đc 100km mà đã bị thế này rồi, nản quá! Bác chủ thớt tình hình sao rồi? Co em ít kinh nghiệm đi.
Hôm qua em mang ra head bác ạ.
Nhưng hôm trước rửa xe sạch sẽ nên không có vết dầu loang nữa.
Bảo thợ nó ktra thì nó chối bảo chả có biểu hiện gì của việc chảy dầu nên đành phải mang về.
Tuần sau mang ra thì xe bẩn cũng cố mà để nguyên đừng rửa để có vết làm bằng chứng.

Boybeo20

Đi bộ
Hôm qua em mang ra head bác ạ.
Nhưng hôm trước rửa xe sạch sẽ nên không có vết dầu loang nữa.
Bảo thợ nó ktra thì nó chối bảo chả có biểu hiện gì của việc chảy dầu nên đành phải mang về.
Tuần sau mang ra thì xe bẩn cũng cố mà để nguyên đừng rửa để có vết làm bằng chứng.
Cám ơn bác,bác rửa xe xong mà ko loang nữa thì xe bác ngon rồi còn gì.chỉ sợ rửa xe xong ko hết thôi mà.em cũng đi rửa xe xem sao.

LoveSSC

Xe hơi
Hôm nay vào đọc bài làm e để ý xe. Hóa ra xe của e cũng bị y như bác chủ, bị 1 chút thôi nhưng chắc chắn đó là dầu. hix hix. để mai e ra chỗ bảo hành xem thế nào. xe của e cũng đi đc 100km.
Liệu có khi nào do còn mới, chưa vận hành mà để nguyên 1 chỗ ở cửa hàng thì ko sao, khách mua về đi sẽ thoát ra dầu thừa, chạy 1 thời gian sẽ hết ko các bác.

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
nếu dầu vẫn loang thì do chất lượng gien của củ phanh dầu kém, nên vặn chặt nhưng vẫn bị hở và bị thấm dầu, tuy nhiên thấm rất ít nên k có hiện tượng bị e. các khắc phục thì bác dùng sơn chịu nhiệt là hết. còn xe e lần trước gắp tay phanh brembo của ý nhé, 8tr/1 tay. tưởng là hàng tốt tuy nhiên tốt ở khả năng phanh nhưng nó đc làm bằng hợp kim nhôm đúc nên nếu xả e k cẩn thận là bị toét gien. sau đó e dùng sơn chịu nhiệt với khắc phục đc.

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nay vào đọc bài làm e để ý xe. Hóa ra xe của e cũng bị y như bác chủ, bị 1 chút thôi nhưng chắc chắn đó là dầu. hix hix. để mai e ra chỗ bảo hành xem thế nào. xe của e cũng đi đc 100km.
Liệu có khi nào do còn mới, chưa vận hành mà để nguyên 1 chỗ ở cửa hàng thì ko sao, khách mua về đi sẽ thoát ra dầu thừa, chạy 1 thời gian sẽ hết ko các bác.
nếu nhiều bác bị thế thì e nghĩ lỗi do nhà sx chứ k phải do người dùng, vì số lượng sản phẩm bị lỗi khá phổ biến.

victor nguyễn

Xe máy
Bác rửa xe xong mà hết là ngon rồi. Với lại nó hơi bị một tí cũng không sao đâu bác, xe bác chắc mới mua.

mktbn76

Xe buýt
cụm phanh xe cụ phớt dầu kém bị thấm ra thôi, bệnh này do lỗi nhà sx không vấn đề gì

nha37

Xe đạp
Xử lý dứt điểm đi bác ơi dầu thắng mau chóng làm rỉ sét kim loại và hỏng bề mặt sơn (bác xem lại cảnh báo ở mục thay dầu thắng trong cuốn hướng dẩn sử dụng của xe)

tainon

Xe điện
Xử lý dứt điểm đi bác ơi dầu thắng mau chóng làm rỉ sét kim loại và hỏng bề mặt sơn (bác xem lại cảnh báo ở mục thay dầu thắng trong cuốn hướng dẩn sử dụng của xe)
nó là dầu thủy lực cứ dầu gì ạ, ăn mòn làm sao được.

LoveSSC

Xe hơi
không thấy các cụ ở topic thông báo tình hình nhủ, có cụ nào có cao kiến gì không ah.

nha37

Xe đạp
nó là dầu thủy lực cứ dầu gì ạ, ăn mòn làm sao được.
Bác lấy dầu đổ vào ly nước sau đó quan sát xem nó như thế nào ? sau đó bác thử lấy dầu đó châm vào phần thép của má phanh đĩa thới gian ngắn sau bác sẽ thấy nó bị sét gỉ liền.

Boybeo20

Đi bộ
Xe em mang rang Head Tôn Đức Thắng, xiết lại ốc phát thấy hết luôn, theo dõi hơn 1 tuần rồi ko thấy ra dầu nữa, may quá!

lan806

Xe tăng
Oài, thế mà cũng mất 4 trang, hôm trước xe nhập có bác ra dầu thụt trước gỉ cả lớp mạ, cái này xác suất nhỏ đâu riêng gì xe nội.

Piaggio Junior

Xe điện
Em hướng dẫn cách làm và kiểm tra rồi mà , cái này rất đơn giản nhưng các cụ kiểu lắm thày lắm ma nên sợ tứ tung .