Xin được tư vấn toyota rav 4 2008 limited cũ VS kia sorento 2012 limited

vnsuluoc

Xe buýt

Nhờ các cụ tư vấn cho e với.

E đang tìm xe gầm cao 7 chỗ, hiện giờ đang có hai sự lựa chọn sau (, mà e nghi đau cả đầu

+ Kia sorento 2012, 2.4, máy xăng, mới hoàn toàn ((có thể mua ngoài cửa hàng))

+ Toyota rav 4 2008, cũ, máy xăng, đã đi 3 vạn km (( do người quen giới thiệu tư vấn))

Cụ người quen của em, đã chơi ô tô 15 năm, trải qua nhiều đời xe. Hiện tại đang đi santafe máy dầu, (( cụ ấy chê santafe máy dầu, là giảm xóc cứng .. và chê xe hàn nói chung.. và khuyên e nên mua rav 4 của bạn cụ ý, với ly do xe bền và bán được giá sau này, không phải làm đăng kí .(( tích kiệm hơn tầm 7 tới 8 nghìn OBAMA so với kia sorento mới)

E phân vân quá, cụ nào tư vấn cho e với.

PS: E mua xe để phục vụ mình thôi, chứ không phải để lướt ạ, xe rav 4 2008 nếu mua thì bốn năm nữa muốn bán chắc là chẳng ai mua nữa vì đời quá ( sâu)

E xin đợi nghe lời vàng ngọc của cac cụ ạ

Gửi mod: e xin post bài này ở cả post hàn và Toyota , để được lắng nghe quan điểm của cả 2 bên ạ.

Mong Mod không xóa bài này của e

Chỉnh sửa cuối:

tuanbac

Xe tăng
Em đề nghị các bác đừng ai tham gia thớt này. Vớ vẩn.

vnsuluoc

Xe buýt
Em đề nghị các bác đừng ai tham gia thớt này. Vớ vẩn.

sao lại vớ vẩn hạ cụ, quả thực là e không biết, nên mời nhờ các cụ tư vấn cho.

E thực sự co nhu cầu mua xe, và hiện tại đang rất phân vân vì chưa bao giờ dùng hai dòng này bao giờ.

Nếu cụ biết thì cụ tư vấn giúp e.

E cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

uduchi

Xe container

Nhờ các cụ tư vấn cho e với.

E đang tìm xe gầm cao 7 chỗ, hiện giờ đang có hai sự lựa chọn sau (, mà e nghi đau cả đầu

+ Kia sorento 2012, 2.4, máy xăng, mới hoàn toàn ((có thể mua ngoài cửa hàng))

+ Toyota rav 4 2008, cũ, máy xăng, đã đi 3 vạn km (( do người quen giới thiệu tư vấn))

Cụ người quen của em, đã chơi ô tô 15 năm, trải qua nhiều đời xe. Hiện tại đang đi santafe máy dầu, (( cụ ấy chê santafe máy dầu, là giảm xóc cứng .. và chê xe hàn nói chung.. và khuyên e nên mua rav 4 của bạn cụ ý, với ly do xe bền và bán được giá sau này, không phải làm đăng kí .(( tích kiệm hơn tầm 7 tới 8 nghìn OBAMA so với kia sorento mới)

E phân vân quá, cụ nào tư vấn cho e với.

PS: E mua xe để phục vụ mình thôi, chứ không phải để lướt ạ, xe rav 4 2008 nếu mua thì bốn năm nữa muốn bán chắc là chẳng ai mua nữa vì đời quá ( sâu)

E xin đợi nghe lời vàng ngọc của cac cụ ạ

Gửi mod: e xin post bài này ở cả post hàn và Toyota , để được lắng nghe quan điểm của cả 2 bên ạ.

Mong Mod không xóa bài này của e
Em ủng hộ santafe cũ ợ;))

duongoto

Xe tải
cụ phải sang thớt khác ngoài 2 ông toy và ông Huyn này thì mới ổn cụ ạ, chứ sang thớt toy các cụ í lại khuyên cụ chon Rav 4, còn sang thớt này lại ủn Kia sorento 2012 thôi, phí công cụ.

K&K

Xe buýt
Thực ra như 1 cụ trong này đã nói, cụ hỏi kiểu như này cũng gần như đẽo cày giữa đường.
Tuy nhiên em vẫn muốn giúp cụ 1 ý kiến (chưa chắc đã đúng lắm)

Sorento:
Ưu: mới tinh, nhiều đồ chơi, trông trẻ trung khỏe khoắn hơn
Nhược: thương hiệu, chất lượng nói chung (không bằng xe Nhật), giảm sóc cứng hơn RAV4, cách âm kém hơn RAV4

RAV4:
Ưu: thương hiệu, chất lượng nói chung, giảm sóc êm hơn Sorento, cách âm tốt hơn, tiết kiệm chi phí ban đầu, trông đứng đắn nghiêm túc hơn
Nhược: xe cũ, ít đồ chơi

Còn về giá xe lúc mua, lúc bán thì tùy thuộc vào thị trường thôi, cụ chấp nhận được là được
Tính thanh khoản khi cụ muốn bán thì nói chung là như nhau thôi, cụ không ngại xe RAV thì cũ quá đâu.
Phân tích chi tiết thì nhiều nhưng em túm lại được vài ý như thế.

Còn nếu là em thì em chọn RAV4.

Cụ thấy ổn thì vodka em nhé :)

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ post bài ở cả 2 thớt Hàn Nhật em đố cụ mua được...he he

Boing767

Xe điện
Mod đóng thớt vào ko lại tốn tài nguyên mấy cụ bên Toy & Hàn vẫn đang hăng lém !!!

elegantteam

Xe tăng
em ko thích rav4 từ ngoài vào trong . . ., cụ cứ vào trong cả hai xe ngồi thì biết ngay.

vnsuluoc

Xe buýt
e vodca các cụ..
Sắp tới e đi xem xe cụ thể sẽ về update cho các cụ biết về tình hình xe cộ thực tế..E lọ mọ tìm kiếm trên mạng thì giá của kia sorento hay rav 4 ở Mỹ thì gần tương đương nhau, tầm cơ 35 000 USD ... Nhưng về việt nam thì quả là một sự chênh lệch vô cùng lớn . hix hix

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Nói chung là cả 2 em này đều kô nên mua cụ chủ thớt ạ ;)

kenu97

Xe container
Mod đóng thớt vào ko lại tốn tài nguyên mấy cụ bên Toy & Hàn vẫn đang hăng lém !!!
Toàn các bác chả biết gì cứ ngồi nói đâu đâu.
OF đang ăn nên làm ra sơ vơ đầy, mấy cái text này tốn gì tài với nguyên :P
Chả chém gió spam thì nhạt toẹt. Các cụ đi đọc báo đi, người ta viết gì thì đọc nấy, cùng lắm là chửi thầm trong bụng thôi :))

@Cụ chủ thớt: cứ xe mới mà chơi nhé.Bây giờ Công nghệ xe hơi giữa các hãng lớn ko chênh lệch nhau nhiều.
Ai biết 5 năm nữa xe hơi ở VN như nào, nhỡ đâu rẻ như xe máy thì xaooooo.

duc1404

Xe tải
e vodca các cụ..
Sắp tới e đi xem xe cụ thể sẽ về update cho các cụ biết về tình hình xe cộ thực tế..E lọ mọ tìm kiếm trên mạng thì giá của kia sorento hay rav 4 ở Mỹ thì gần tương đương nhau, tầm cơ 35 000 USD ... Nhưng về việt nam thì quả là một sự chênh lệch vô cùng lớn . hix hix
Theo e thì cụ cứ làm con RÀ PHÒ đi ạ.

mrzk84

Xe hơi
CỤ CHỦ THỚT. Em khuyên thế này, nếu được, cụ tìm cách chạy cả 2 loại này, mỗi loại ít nhất một ngày, đi cả trong phố lẫn đi xa xa chút, để cảm nhận rõ về cái xe sau này sẽ PHỤC VỤ MÌNH. Còn về chất lượng, mới thì xét thêm, chứ 2008 rồi thì .....

vnsuluoc

Xe buýt
CỤ CHỦ THỚT. Em khuyên thế này, nếu được, cụ tìm cách chạy cả 2 loại này, mỗi loại ít nhất một ngày, đi cả trong phố lẫn đi xa xa chút, để cảm nhận rõ về cái xe sau này sẽ PHỤC VỤ MÌNH. Còn về chất lượng, mới thì xét thêm, chứ 2008 rồi thì .....
thanks cụ, cụ khuyên chuẩn quá,!!

chim_se

Xe đạp
hihii. tranh cãi quyết liệt quá........! e không có ý kiến gì

cubi2010

Xe buýt
Mua mẹc hoặc BMW cụ ợ xe nhật hoặc hàn lởm lắm cái xe no chỉ là nô lệ của mình thôi nên kiếm thằng nô lệ nào khoẻ mạnh chăm chỉ chất lượng chứ còn thằng lởm thì mình lại phải đi phục vụ nó đấy