Xin được tư vấn toyota rav 4 2008 limited cũ VS kia sorento 2012 limited

khanhpro

Xe tải
em vote sorento 2012 limited 2.4. lThây bảo động cơ mới hơn 200 mã lực.thiết kế cũng khác một chút.nhìn đẹp hơn.Em kết nhất là quả lazang nhìn rất bóng bẩy.rava nhìn troong bé tí.ko có vẻ đồ sộ của 1 chiếc SUV.

RAVA

Xe ba gác
Bác RAVA chạy xe 15 năm nay rồi và đang chạy RAV4 nên tư vấn chắc cũng không hoàn toàn sai. Em chỉ lưu ý cụ chủ thớt, cụ hãy mượn một quyển sách Hướng dẫn sử dụng và bảo hành bảo dưỡng của 1 xe bất kỳ (Toy, Mẹc, Hyundai - Kia...) rồi xem là sau 3 năm nó sẽ bắt đầu phải thay thế những gì (do hao mòn tự nhiên nhé) rồi cộng chi phí đó lại sẽ thấy ngay là xe mới có BH vẫn hơn. Các cụ trên này toàn chém là đi Toy lành, chỉ cần đổ xăng ... nhưng thực tế là đa số xe mới nào chạy < 3 năm cũng thế cả (trừ số ít xe bị lỗi xác suất thì hãng nào chả có). Còn khi đã trên 3 năm thì đều phải thay thế một số phụ tùng hao mòn rồi, và chi phí cũng kha khá (xe càng đắt tiền càng tốn kém).
Chốt cái là theo em bác cứ mới mà chiến.
-Bác phải nói kỹ hơn 1 tý, VD như: Xe cũ đã đi 3 năm nhưng chạy được bao nhiêu km, chủ xe làm nghề gì, có biết gì về xe ko, có hay cho mượn xe ko?...Nói chung là phải chạy thử, chạy 1 lúc là có thể biết ngay là chọn cái nào?

-Bác phải nói kỹ hơn 1 tý, VD như: Xe cũ đã đi 3 năm nhưng chạy được bao nhiêu km, chủ xe làm nghề gì, có biết gì về xe ko, có hay cho mượn xe ko?...Nói chung là phải chạy thử, chạy 1 lúc là có thể biết ngay là chọn cái nào?
Theo quy định bảo hành bảo dưỡng thì bao gồm cả thời gian / hoặc số km đã chạy, tùy điều kiện nào đến trước nên em cứ dẫn chứng thời gian là ok nhất. Vì thực tế xe cá nhân ít khi đi 3 năm mà đạt 100.000km lắm. Do vậy nếu đã gọi là yêu xe như vợ hai thì hãy cứ bảo trì bảo dưỡng em nó theo lời khuyên nhà SX. Cứ cho là bác ấy lấy được 1 em RAV 4 còn ngon thì đã 3 năm ắt cũng phải thay nhiều thứ rồi vì không chạy không có nghĩa là không bị hao mòn tự nhiên.

Bát_Quái

Xe buýt
ko biết mấy bác sao chứ bần đạo có ông bác người quen trước đi Rav4 2009, bản limited nhé, vừa rồi mới bán đi mua con Spotage limited của Kia nhập MỸ, về trang thiết bị và nội thất thì có thể nói là Rav4 trước thua chắc, còn cảm giác lái hay vận hành thì ông ấy nói là con Spotage mới 2012 này ngon hơn con cũ nên ổng mới chọn.

Sorento là bậc cao hơn Spotage nên chắc chắn Rav4 2008 ko thể qua được

vnsuluoc

Xe buýt
ko biết mấy bác sao chứ bần đạo có ông bác người quen trước đi Rav4 2009, bản limited nhé, vừa rồi mới bán đi mua con Spotage limited của Kia nhập MỸ, về trang thiết bị và nội thất thì có thể nói là Rav4 trước thua chắc, còn cảm giác lái hay vận hành thì ông ấy nói là con Spotage mới 2012 này ngon hơn con cũ nên ổng mới chọn.

hihi

e phai chạy cả hai con rồi sẽ quyết định bác ạ

E đã đã chạy thử santafe máy dầu, thấy rất ngon và bốc, chỉ có cái là giảm sóc hơi cứng,, và ồn khi đỗ dừng đèn đỏ..

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác

-Bác mới chỉ nghe nói thôi, còn em thì đã chạy thử cả Spotage, Tucson, nói về option thì RAV4-2009-Limited bản đủ cũng có đủ hết (camera lùi, màn hình DVD-navi, chìa khóa thông minh, star-stop...), còn về vận hành thì Spo và Tuc thua chắc. Còn cái ông bác kia ông ấy bán cái RAV4-2009 cũ đi để mua em Spo mới thì còn dư tiền,nó giống như bán bò tậu ễnh ương ý, chẳng lẽ mua cái xe mới rẻ hơn lại đi khen cái xe cũ? Còn nói Sorento ở phân khúc cao hơn Spotage nên chắc chắn cao hơn RAV4 thì chưa chắc, em nghĩ bác có vấn đề về mặt suy luận?:-?

Bát_Quái

Xe buýt
bần đạo chưa được cầm lái nhưng chỉ ngồi ghế khách, thấy Spotage khá ngon.

bác chạy bản 2012 chưa nhỉ ?

ông kia chơi xe đến đời thứ 12 rồi, chẳng bao giờ có chuyện bán xe để mua cái dỏm hơn, ổng đâu thiếu tiền triệu đô đâu, nên ổng mua chắc chắn phải thử vì đó là kẻ chơi xe và thay xe nhiều đời rồi, bần đạo ko nghĩ lão ấy lại đi mua cái dỏm hơn để xài =))

]-[ảiQuân

Xe buýt
Có trường hợp thế này:
Có một ông nhà cạnh nhà mình chạy Santafe, một hôm về quê, ông ấy mượn con RAV 4 AWD Base đời 2009 của ông bạn cũng ngay cạnh nhà chạy...
Gần 1 tháng sau ông ấy cưới luôn con RAV 4 mới toe đời 2011 về, còn con Santafe ông ấy cho luôn ông em ko lấy 1 đồng.
Em cũng chẳng hiểu thế nào, eM tHề!

casio

Xe tải
cứ đời mới xe mới mà múc sao phải mua xe cũ làm gì

Bát_Quái

Xe buýt
cứ đời mới xe mới mà múc sao phải mua xe cũ làm gì
chuẩn nhưng cần chỉnh 1 chút.

xe cũ mà giá hợp lý + tốt vẫn mua được cụ ạ.

nhiều cụ đi Toy mà bảo thủ quá, em đi Toy 2 đời rồi chưa hề mua con xe Hàn nào vẫn khách quan thừa nhận rằng xe Hàn bây giờ ko như xưa nữa, thực tế khách quan là thông thái

CR-Vic

Xe container

nhiều cụ đi Toy mà bảo thủ quá, em đi Toy 2 đời rồi chưa hề mua con xe Hàn nào vẫn khách quan thừa nhận rằng xe Hàn bây giờ ko như xưa nữa, thực tế khách quan là thông thái
Cụ traubovt85 này đã biết lái ô tô chưa mà thớt nào cũng vào hô phong gọi mưa ầm ầm như thế?[-X Hết K7 rồi Sonata và ông bô, bà bô, vợ thích Camry hơn từ hồi cách đây cũng hai năm rồi đấy. Tập trung học hành, kiếm đủ tiền mua cái xe 4B đi đã.

Hồi em mới biết lái xe thì kể cả lái Suzuki Wagon cũng thấy như bây giờ nhảy lên X6 với cả Cayenne vậy.:D

Bát_Quái

Xe buýt
Cụ traubovt85 này đã biết lái ô tô chưa mà thớt nào cũng vào hô phong gọi mưa ầm ầm như thế?[-X Hết K7 rồi Sonata và ông bô, bà bô, vợ thích Camry hơn từ hồi cách đây cũng hai năm rồi đấy. Tập trung học hành, kiếm đủ tiền mua cái xe 4B đi đã.

Hồi em mới biết lái xe thì kể cả lái Suzuki Wagon cũng thấy như bây giờ nhảy lên X6 với cả Cayenne vậy.:D
lại thêm một người nữa tỏ ra mình nguy hiểm =))

CR-Vic

Xe container
Chả nhẽ lại đi tranh luận tay đôi với cụ.

Cụ muốn dấu cái bản sắc của mình khi lập một cái nick khác thì phải chịu khó học văn cho nó tốt vào. Lúc trước lấy avatar xe người khác bị người ta nói cho không biết ngượng. Rõ dơ.

Isu_zu

Tháo bánh

Cụ chưa đi xe Hàn đã biết xe Hàn ngon? vậy cụ mua luôn xe Hàn chứ chờ gì nữa ạ. Cụ toàn nghe nói rồi ngồi ké và phán thôi. E chạy mòn mông cả 2 loại xe rồi mới dám có ý kiến!

ngoclam78

Xe tải
Em thấy nhiều cụ giờ cứ lấy dẫn chứng kiểu: ông bác, bà cô, thằng bạn... chạy xe này, xe nọ - chán con Toy mua con Hàn, con Đức nó đẳng cấp. Sợt vài cái thớt cá nhân thì thấy lắm ông bác, bà chị... quá! :D

inochi

Xe điện
Nhiều tiền em không chấp

]-[ảiQuân;6882101 nói:
Có trường hợp thế này:
Có một ông nhà cạnh nhà mình chạy Santafe, một hôm về quê, ông ấy mượn con RAV 4 AWD Base đời 2009 của ông bạn cũng ngay cạnh nhà chạy...
Gần 1 tháng sau ông ấy cưới luôn con RAV 4 mới toe đời 2011 về, còn con Santafe ông ấy cho luôn ông em ko lấy 1 đồng.
Em cũng chẳng hiểu thế nào, eM tHề!

tuan_auto

Xe máy
Vâng, em cũng có bạn chưa đến 15 năm nhưng cũng hơn 10 năm cầm lái 4 đời xe rồi mà còn khen 4tuner máy dầu chạy bốc.
Giờ mới ra con PS bên mút xi cũng máy dầu không biết bác ý lái thử chưa,cho anh em ít cảm nhận cái ^_^

Chipdaddy

Xe đạp
Cũng đang chạy xe Hàn, nhưng nghe ông này khen xe Hàn quá lố đến phát ngượng.
Xe Hàn ai cũng biết nó rẻ, tốt trong mức tiền, thiết kế hợp giới trẻ. Chấm HẾT. Nhưng cũng dek đến nỗi đi thần tượng xe Hàn, bài xe Nhật.
Ai thích gì, nhu cầu, khả năng thì mua xe đó. Miễn là tự sướng.
Ai cũng chỉ muốn lấy vợ đẹp, thời trang thì suốt ngày đi dòm vợ hàng xóm ah.

Bát_Quái

Xe buýt
trong forum thì phần lớn toàn mấy cha vớ vẩn vô chém gió nào là đi xe Hàn xe Nhật đến mòn đến chán đến ngán chứ sự thật nó thế nào thì ko ai chứng minh được, nhiều ku cậu còn đang ngửa tay xin tiền cha mẹ và mài *** trên ghế nhà trường mà cũng bày đặt vô đây ti toe với các bác cho oai chứ chắc gì đã có xe.

nhìn cách nói năng tranh luận và khả năng đọc hiểu cũng đủ biết và đo lượng được cái sự nhận thức đến đâu rồi.

tôi ko có thói quen đi tranh luận với những người đã ngu còn tỏ ra mình nguy hiểm đâu nhé.

xe Nhật ngon, bền, bản thân tui ko chê gì xe Nhật cả, vì mình xài 2 đời xe Nhật rôi, nhưng ko có nghĩa là đi chê xe Hàn và phủ nhận sự tiến bộ nhanh chóng của xe Hàn, ko như môt số người thiển cận chỉ biết có mỗi Toyota là Nhất rồi bảo thủ.

tôi chưa cầm lái xe Hàn nhưng tôi ngồi xe Hàn rồi nên tôi nhận xét khách quan là thế.
còn những bác bảo thủ thì cứ cho là xe Nhật là NHẤT đi, ko cần tranh luận làm gì.

chấm hết