[Funland] Xin đểu!!!!

Hoathanhtao

Xe điện
Anh nói các chú biết nhớ! Các chú cũng vừa phải thôi, tự nhiên mà anh được ra đây ngồi à? Có thắc mắc giề các chú về hỏi trưởng thôn nhớ. Các chú còn móc máy anh, anh thu gấp đôi!:D

Chỉnh sửa cuối:

hellangel

Xe tăng
Uh, cụ chủ hèn thật đới! Cách đây đúng 20 niên, ông cậu cuối cùng bên họ mẹ em lấy vợ tận Kiến Thụy. Lúc về ăn hỏi thì chẳng sao, đến lúc nhà giai ra về thì bị 1 anh dân quân ( đeo băng đỏ ) hạ barie xuống đòi 1000vnd / oto; 500vnd / xe máy. Để không bị các cụ chửi, em liền đứng ra dàn xếp là cứ để xe đi qua rồi đếm. Hết bao nhiêu em trả. Thèng cu ( chắc phải hơn em cả chục tuổi ) vui vẻ ok. Xe cuối cùng qua barie, em gọi tất lũ bê lễ lại ( toàn bạn em với lũ bạn thằng em trai em ) khoảng 3 chục chú. Lúc ấy em mới túm cổ thằng dân quân xách lên ( đúng nghĩa đen nhá ) hỏi: Ai cho mày thu phí ở đây??? Thu xong mày nộp cho ai???
Chú dân quân mặt tái như .... nhái lắp bắp:
Em...em.. là dân quân xã. Đường này là đường của làng nên em được thu của người ngoài vào làng. Các anh là người nhà không trả thì thôi cũng không sao.
hơ hơ, cả đời em chưa hề về đây lần nào. Suýt nữa em cười phá lên mất hết cả uy. hehehe. Nhà cô dâu lúc này mới chạy đến xin rối rít. ***, hóa ra là có họ với nhà cô dâu. Em vừa buồn cười vừa chán nên cũng rút. Chuyện hơi nhạt nhưng em nghĩ cụ chủ cũng nên mạnh mẽ tí cho nó bớt ngông đi. CHứ cụ càng nhường thì nó càng được thể.

shuttle bus

Xe tăng
Phục cụ chủ dã man =)) ! Em ở cùng thôn mà chẳng dám ý,kiến í cò gì...Lằng nhằng nó cho bọn "đầu trộm,đuôi cướp" vào đập cho một trận vì vu oan giáo họa "người tốt, trong sạch"....Nhiều gương quá rồi nên em sợ lắm :(( Con em ai nuôi khi em...uốn bia bằng ống hút :((:((:((.
Nhưng một khi đã điên rồi thì "lành làm gáo,vỡ làm muôi"...em xin một chân !!!

Chỉnh sửa cuối:

Mycar222

Xe điện
thánh họ nhà nó............
tát hết mịe cái TBD cùng vài ba thằng khác mỳ úp nó thôi

Sprinter 1626

Xe buýt
Uh, cụ chủ hèn thật đới! Cách đây đúng 20 niên, ông cậu cuối cùng bên họ mẹ em lấy vợ tận Kiến Thụy. Lúc về ăn hỏi thì chẳng sao, đến lúc nhà giai ra về thì bị 1 anh dân quân ( đeo băng đỏ ) hạ barie xuống đòi 1000vnd / oto; 500vnd / xe máy. Để không bị các cụ chửi, em liền đứng ra dàn xếp là cứ để xe đi qua rồi đếm. Hết bao nhiêu em trả. Thèng cu ( chắc phải hơn em cả chục tuổi ) vui vẻ ok. Xe cuối cùng qua barie, em gọi tất lũ bê lễ lại ( toàn bạn em với lũ bạn thằng em trai em ) khoảng 3 chục chú. Lúc ấy em mới túm cổ thằng dân quân xách lên ( đúng nghĩa đen nhá ) hỏi: Ai cho mày thu phí ở đây??? Thu xong mày nộp cho ai???
Em...em.. là dân quân xã. Đường này là đường của làng nên em được thu của người ngoài vào làng. Các anh là người nhà không trả thì thôi cũng không sao.
hơ hơ, cả đời em chưa hề về đây lần nào. Suýt nữa em cười phá lên mất hết cả uy. hehehe. Nhà cô dâu lúc này mới chạy đến xin rối rít. ***, hóa ra là có họ với nhà cô dâu. Em vừa buồn cười vừa chán nên cũng rút. Chuyện hơi nhạt nhưng em nghĩ cụ chủ cũng nên mạnh mẽ tí cho nó bớt ngông đi. CHứ cụ càng nhường thì nó càng được thể.
:)) :)) :)) :)) :))

TungNguyenMD

Xe container
Em chỉ mặt, chỉ tên nó cho cụ. Cụ có dám oánh nó không? :)

lanhuong1965

Xe điện
Trước nhà nó có treo băng rôn đối với dân làng phải kính trọng lễ phép không cụ :D
Mà hôm nay em đi làm về gặp mấy ông say rượu làng cụ phát biểu xong về đi lấn hết sang cả làn ngược chiều chỗ Trịnh Hòa Đức
Cụ còn phải hỏi.
Cụ cứ vào làng khắc thấy băng rôn, khẩu hiệu đủ thể loại. Nào là sống & làm việc theo gương...nào là 5; 6 điều răn dạy của...Ngày lễ lạt này kia thôi thì cờ phướng treo đỏ trời. Nhưng chúng nó làm thế để mà mắt dân đen trong làng thôi. Còn chúng nó toàn sống ngược lại.
Cụ không tin cứ hỏi bác TungNguyenMD khắc biết.

hellangel

Xe tăng
Hề hề, giờ em biết cụ thâm rồi! Em đã hiểu FUGACA nó diệt run dư lào roài! hề hề.

TungNguyenMD

Xe container
Sao cụ không "vả vào mặt nó một cái cho nó câm cái mồm nói láo đi" mà còn lên đây kêo ca cái giề
Em hèn, em sợ nó nên ko dám vả ạ

Bác bí mật kêu gọi dân làng đóng tiền khoảng vài xịch rồi thuê mấy bác tranh ảnh đóng giả thường dân đi qua, đợi đến lúc bị bố con nhà kia chặn lại thu phí thì .... Binh ...bốp....xoẹt...hự..... E đảm bảo giải tán vụ này luôn!
Giải tán được như cụ nói đã không phải bàn

Mycar222

Xe điện
chơi cùng với hội của a Kỳ xem chúng nó có giám sủa bậy cắn càn ko?

TungNguyenMD

Xe container
Trước nhà nó có treo băng rôn đối với dân làng phải kính trọng lễ phép không cụ :D
Mà hôm nay em đi làm về gặp mấy ông say rượu làng cụ phát biểu xong về đi lấn hết sang cả làn ngược chiều chỗ Trịnh Hòa Đức
Chính xác thằng đó cụ à.
Máy ông say rượu làng em được con trai thằng đó dẫn đi mà. Nên kiểu gì chẳng đi láo :))

tazzan_man

Xe tăng
Đọc đoạn đầu đã nghi nghi, làm gì có làng nào bây giờ dân trí hầm hố thế.
Bố khỉ, giống chuyện cái ao hôm nọ...
Anh TĐQ đâu, mời cụ Tùng về quạt mo được đấy.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cái làng bên kia TBD nó đàng hoàng hơn , chứ sang nhờ cái làng cạnh con mương thì nguy hiểm không lường trước được đâu cụ ơi . Nói chung là bây giờ phải chờ thời cơ thôi , chờ khi nào có cơn mưa thật to mình vận động dân trong xóm thôn xã tát thêm nước từ giếng nhà lên cho nó trôi *** cái PVD làm 1 cái xong trời sáng là ok

Em tính , nắng lâu chắc sắp mưa rồi , trời dạo này u ám và oi nồng lắm , thỉnh thoảng ở vài nhà trong làng có cháy , bọn dân quân cũng chẳng ưa bọn trưởng thôn , trưởng xã đâu , em thấy bọn dân quân nói là các ông các bà dân với trưởng thôn , trưởng xã làm gì thì làm còn bọn tôi chỉ có mỗi việc là nếu có cướp vào làng bọn tôi thịt còn chuyện các ông các bà bọn tôi không biết

TungNguyenMD

Xe container
Em akay là thằng bố nó cứ coi các cụ bô lão và dân làng em là điếc, là mù hay sao mà nó nói không ngượng mồm là bố con nhà nó sạch