Thảo luận Xin đánh giá xe Ford Teritory

ekuoi

Xe buýt
Cụ đã

Cụ đã đi xa chưa hay dự đoán thế,:)). Mình mua xe từ tháng 10 năm ngoái, cũng làm mấy quả đi chơi xa rồi, thấy cả nhà ngồi đều thích cả, mình cũng tầm 1m7, ngồi lái tương đối thoải mái, ko thấy bị ảnh hưởng gì của việc trần thấp hay cao cả. Con này nó to ngang nên nó làm thấp trọng tâm xuống tí cũng là hợp lý.
e từng sở hữu và chạy nhiều loại xe nên có chút kinh nghiệm chia sẻ với các cụ. Hiện e đang chạy everest và thấy ổn đi xa rất thoải mái vì trần cao, ngồi nó còn cách đầu khoảng hơn chục cm. Cụ phải từng chạy 1 mạch 300-500km thì mới thấy cái hay dở của xe.
Đi xa oải nhất là xe trần thấp, rất gò bó và khó chịu, chứ ko phải chiều rộng hay hẹp. Con Teri này e ngồi vị trí lái thấy trần nó quá sát đầu, điểm trừ của thiết kế.

Gionam72

Xe lăn
Chính ra con này mang tiếng là liên doanh với Trung Quốc. Nhưng lại ổn nhất của nhà Ford ấy nhỉ. Chả thấy điều tiếng gì.

matiz08

Xe điện
e từng sở hữu và chạy nhiều loại xe nên có chút kinh nghiệm chia sẻ với các cụ. Hiện e đang chạy everest và thấy ổn đi xa rất thoải mái vì trần cao, ngồi nó còn cách đầu khoảng hơn chục cm. Cụ phải từng chạy 1 mạch 300-500km thì mới thấy cái hay dở của xe.
Đi xa oải nhất là xe trần thấp, rất gò bó và khó chịu, chứ ko phải chiều rộng hay hẹp. Con Teri này e ngồi vị trí lái thấy trần nó quá sát đầu, điểm trừ của thiết kế.
Thực ra thì cụ nói cũng đúng, xe này nó vẫn là kiểu xe đô thị thôi, còn đi xa thì trần cao bao giờ cũng thoáng nhất rồi. Tuy nhiên thì em lấy xe về cái là chạy đi chơi cũng 300km thì thấy không oải gì,:). Còn đi xa nữa thì cũng chưa có đk để thử. Tuy nhiên em nghĩ nó cũng là thói quen thôi, cụ đang đi everest nên sang con này trần thấp hơn thì cảm giác nó ko ok thôi.

Ledung17

Xe tải
Cụ nào chạy lâu rồi cho e xin đánh giá lỗi gì không?

Nguyên Ford-0943429911

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
E là sales ạ. Chia sẻ bác từ lúc ra mắt tới giờ bọn e chưa nhận phản hồi gì tiêu cực về xe ạ. Bác rảnh mời bác qua e lái thử xe để cảm nhận ạ👍

g7online

Xe tải
Em từng chạy thử cx5 vs Ford Teri,Ford dòng này khá êm-đầm,đánh lái thấy chắc…Nhưng sau 100km hỗn hợp thì cá nhân Em vẫn thích mazda

matiz08

Xe điện
Bảo không có lỗi thì cũng ko hẳn, nhưng nó có vài lỗi nhỏ nhỏ liên quan đến phần màn hình hiện thị và phần mềm, 1 số bản đi thì bị tắt màn, phải tắt máy lúc bật mới lên lại, hoặc như phần cam 360 độ nó hoạt động ko được ổn định lắm. Xe mình đang chạy là 1 ví dụ, lúc đi chậm nó chẳng hiện 360 độ, dù lúc đó lại đang cần, phải thò tay ấn vào biểu tượng, lúc thì lại hiện rất nhanh,:). Chứ lỗi về động cơ, hay hộp số hay chảy dầu thì gần như chưa thấy bị, vì xe cũng mới ra mắt được tầm hơn 2 năm chứ mấy. Phải đi tầm ngoài 3 năm or 5 năm mới rõ dc. Tuy nhiên thì vẫn là 1 con xe ưng ý trong tầm tiền thôi, mình mua t10 năm ngoái đến giờ cũng ko có gì để phàn nàn nhiều,:).

giangthuy3108

Xe buýt
Bảo không có lỗi thì cũng ko hẳn, nhưng nó có vài lỗi nhỏ nhỏ liên quan đến phần màn hình hiện thị và phần mềm, 1 số bản đi thì bị tắt màn, phải tắt máy lúc bật mới lên lại, hoặc như phần cam 360 độ nó hoạt động ko được ổn định lắm. Xe mình đang chạy là 1 ví dụ, lúc đi chậm nó chẳng hiện 360 độ, dù lúc đó lại đang cần, phải thò tay ấn vào biểu tượng, lúc thì lại hiện rất nhanh,:). Chứ lỗi về động cơ, hay hộp số hay chảy dầu thì gần như chưa thấy bị, vì xe cũng mới ra mắt được tầm hơn 2 năm chứ mấy. Phải đi tầm ngoài 3 năm or 5 năm mới rõ dc. Tuy nhiên thì vẫn là 1 con xe ưng ý trong tầm tiền thôi, mình mua t10 năm ngoái đến giờ cũng ko có gì để phàn nàn nhiều,:).
nhà em cũng đang dùng bản X từ tháng 4 năm ngoái đến giờ đi cũng 3v km các loại đường hỗn hợp rồi, về máy móc và gầm bệ chả có điểm gì cần phàn nàn, cách âm tốt, mỗi tội giảm xóc hơi cứng khi đi qua gờ giảm tốc thôi.
Về lỗi phần mềm thi thoảng không kết nối được carplay không dây hoặc lỗi cam như cụ nói là chính xác, cơ mà cách giải quyết không cần phải tắt máy, cụ chỉ cần ấn giữ núm tròn tăng giảm âm lượng khoảng 10s để hệ thống tự khởi động lại là xong. Lỗi này em nghĩ khả năng do ram của hệ thống quá tải, ấn như vậy thì hệ thống sẽ reset lại như mới kiểu giống như mình khởi động lại điện thoại đó.
Tóm lại, đối với nhu cầu cá nhân em có thể đánh giá điểm 9/10.

Nguyên Ford-0943429911

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Giá bản full em này trừ các loại khuyến mại, trước bạ, giá lăn bánh tại Hà Nội giờ bao nhiêu cụ? Em đang quan tâm đến em này
Dạ bên e đang chạy chỉ tiêu cuối tháng. Bác quan tâm alo e làm giá tốt nhất hn dc ạ. Số e:0943429911 ạ

matiz08

Xe điện
nhà em cũng đang dùng bản X từ tháng 4 năm ngoái đến giờ đi cũng 3v km các loại đường hỗn hợp rồi, về máy móc và gầm bệ chả có điểm gì cần phàn nàn, cách âm tốt, mỗi tội giảm xóc hơi cứng khi đi qua gờ giảm tốc thôi.
Về lỗi phần mềm thi thoảng không kết nối được carplay không dây hoặc lỗi cam như cụ nói là chính xác, cơ mà cách giải quyết không cần phải tắt máy, cụ chỉ cần ấn giữ núm tròn tăng giảm âm lượng khoảng 10s để hệ thống tự khởi động lại là xong. Lỗi này em nghĩ khả năng do ram của hệ thống quá tải, ấn như vậy thì hệ thống sẽ reset lại như mới kiểu giống như mình khởi động lại điện thoại đó.
Tóm lại, đối với nhu cầu cá nhân em có thể đánh giá điểm 9/10.
Ô thế à cụ, mình thì chưa bị treo đơ màn hình bao giờ cả, chỉ có cái cam 360 độ hơi bực, lúc chạy chậm cần nó bật thì nó ko bật thôi, thỉnh thoảng bị, lại phải thò tay ấn vào biểu tượng để lùi or ra khỏi chỗ ghép xe,:).