Xin đánh giá về X3

MaTuoc

Xe đạp
Chả là e đang có ý định múc e X3 xdriver20i mong các cụ tư vấn cho e là mua con này có ổn ko ạ và cho e biết ưu nhược điểm của nó là gì. E xin vodka các cụ nhiệt tình ợ.

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Ý cụ hỏi về X3 mới đúng ko ạ.Xe mới thì em cũng ko có nhận xét j về độ bền hay lỗi j cả, em chỉ thấy nó đẹp, giá rổ chắc cụ cũng tham khảo rồi, em ấn tượng đôi đèn pha và bản màu ghi thấy đẹp ạ!

MaTuoc

Xe đạp
Vâng đúng rồi cụ ạ, giữa GLC và X3 thì theo cụ e chon con nào.

hoangvietphong

Xe tải
X3 có nhiều cái ưu việt, em mời cụ chạy thử cảm nhận nhé, số e ở chữ ký ah :D

funtodrive

Xe hơi
X3 đã gần cuối chu kỳ của thiết kế nên xe chạy khá ổn định. Trong số các xe compact SUV hạng sang thì nó đang rộng rãi nhất. GLC chưa có nên cũng chưa biết. Cá nhân tôi thích X3 hơn vì nội thất đậm chất BMW: thuận tiện, hi-tech, thực dụng và đơn giản. GLC nhìn qua ảnh trông hơi sến, rườm rà, không hợp với gu tôi lắm. Về vẻ bề ngoài thì GLC có vẻ múp míp, đẹp hơn. Ghế trước sau nhìn cũng có vẻ thoải mái, êm ái hơn. Không biết đó là trên hình, trên youtube ở nước ngoài vậy về VN thì thế nào. BMW X3 thất vọng nhất bộ ghế và tabi cửa. Họ cắt chi phí quá nên tabi cửa kiểu rẻ tiền, ghế mỏng và dùng giả da, nhất là ghế sau, ngồi dựng đứng và không êm nên đi lâu sẽ không thoải mái.

Có 1 thứ mà cả sale và bên đại lý BMW đều không nêu bật được mặc dù tôi nghĩ là 1 điểm rất hay về công nghệ của BMW đó là chức năng thu hồi động năng do phanh hoặc giảm ga để chuyển đổi thành điện năng và sạc ắc quy. Cái này giúp tiết kiệm xăng đến 3% và quan trọng là tận dụng hiểu quả năng lượng. Nôm na là xe không phải đeo 1 cái dynamo lai vào động cơ để xạc acquy, do đó cùng với tay lái trợ lực điện, khôg dùng bơm thủy lực cũng lai từ máy, công suất máy sẽ được tập chung hoàn toàn cho việc tải các bánh, do đó xe sẽ mạnh hơn, ít tốn nhiêu liệu hơn. X3 cũng có trang bị công nghệ này.

X3 xdrive 20i mua thời kỳ này giá net chắc khoảng hơn 1 tỷ 7, đang là rất tốt.

truongcnc

Xe đạp
Mình cũng đang hóng con này hoặc GLC, kích thước tương đương nhau( GLC thấp hơn tý). bề ngoài thấy X3 đẹp và khỏe nhưng nội thất GLC quyến rủ hơn. X3 thì lấy ngay còn GLC phải lót dép chờ. con x3 này ko có camera lùi chỉ có rada trước sau. Không biết phí bảo trì của X3 như thế nào? nuôi BMW với mer cái nào đắt hơn. mong các cao thủ cho thêm ý kiến

X_CAR

Xe tải
Vâng đúng rồi cụ ạ, giữa GLC và X3 thì theo cụ e chon con nào.
Mỗi xe đều có một ưu điểm riêng cụ ạ, GLC thì form mới toanh, đang là hotgirl trong phân khúc cùng tầm, thiết kế từ ngoại thất và nội thất là rất hoàn thiện và sắc nét, tính năng an toàn xe Mẹc chắc các cụ chơi xe cũng biết ạ, nó tốt ntn rồi, thêm một cái nữa đó là xe Mẹc lại được VN mình chuộng hơn trong all các xe hạng sang từ audi, bmw, lexus. X3 đang la

X_CAR

Xe tải
X3 đang ở chu kỳ cuối của sản phẩm, và BMW kiểu gì cụ muốn lên đời cũng sẽ mất giá hơn Mẹc. Cụ cân nhắc kĩ ạ

X_CAR

Xe tải
Mình cũng đang hóng con này hoặc GLC, kích thước tương đương nhau( GLC thấp hơn tý). bề ngoài thấy X3 đẹp và khỏe nhưng nội thất GLC quyến rủ hơn. X3 thì lấy ngay còn GLC phải lót dép chờ. con x3 này ko có camera lùi chỉ có rada trước sau. Không biết phí bảo trì của X3 như thế nào? nuôi BMW với mer cái nào đắt hơn. mong các cao thủ cho thêm ý kiến
Cụ đã tham khảo GLC ở đâu chưa ạ, em có thể hỗ trợ cụ được ạ.

funtodrive

Xe hơi
GLC là sẽ lắp ở VN hả cụ? Trong các hãng xe sang thì đúng là Mẹc cũ dễ bán và đỡ mất giá hơn các em khác.

X_CAR

Xe tải
GLC là sẽ lắp ở VN hả cụ? Trong các hãng xe sang thì đúng là Mẹc cũ dễ bán và đỡ mất giá hơn các em khác.
Dạ vâng ạ, GLC sẽ lắp ráp tại Việt Nam cụ ạ. Hơn nữa em ấy lại đang hót hòn họt luôn ợ. Sẽ là sự thay thế đáng giá cho GLK trong thời điểm này ạ.

truongcnc

Xe đạp
GLC lắp ráp ở Vn nhé. giá cạnh tranh với x3. Nhưng ko biết bảo trì thì X3 và Mer ai dễ thở hơn

funtodrive

Xe hơi
em đi ngắm nghía hỏi thì họ bảo GLC phải chờ đến tháng 6, còn x3 thì múc ngay được, thế là em đặt con X3. Có khi rút tiền đặt cọc về đi xem lại con GLC. Mà đã có xe đâu mà xem phải không mấy cụ sale bên Mẹc?

X_CAR

Xe tải
GLC lắp ráp ở Vn nhé. giá cạnh tranh với x3. Nhưng ko biết bảo trì thì X3 và Mer ai dễ thở hơn
Em lại khẳng định luôn với cụ là Mẹc bây h bảo trì bảo dưỡng, thay thế quá đơn giản, giá cả sẽ chỉ bằng 7/10 hoặc 8/10 so với Bim ạ.

X_CAR

Xe tải
em đi ngắm nghía hỏi thì họ bảo GLC phải chờ đến tháng 6, còn x3 thì múc ngay được, thế là em đặt con X3. Có khi rút tiền đặt cọc về đi xem lại con GLC. Mà đã có xe đâu mà xem phải không mấy cụ sale bên Mẹc?
Dạ vâng đúng rùi cụ ạ. Nếu các cụ đặt gạch thời điểm này thì tháng 6 có thể giao vợ mới cho các cụ. Xe thì hiện tại đã có thông tin về giá, các tính năng của em nó nếu được cụ có thể qua bên em, hoặc cho em xin chút thời gian của cụ, em qua gặp trực tiếp chia sẻ thêm ạ. Rất mong các cụ ủng hộ ạ

Alfa_Juliet

Xe máy
E chạy 20i được 6 tháng cảm nhận chung xe chạy khá ngọt, chắc xe, tăng tốc tốt.
- Ngoại hình khoẻ khoắn, nhiều người lầm tưởng là X5:P
- Options theo xe e thấy đủ dùng, chỉ có bộ ghế da là lởm nhất, các cụ thêm chút obama để lên trim vân gỗ, NBT thì nội thất sẽ khá đẹp.
Giá xe so với Q5, Evoque, Discovery Sport, NX 200t thì e thấy X3 hợp lý nhất, còn GLC thì chưa có xe thật nên ko đánh giá đc.

MaTuoc

Xe đạp
E nói thật là e sợ xe lắp ráp trong nước lắm, điển hình là e đi xem mec C300 amg chỉ đc cái hào nhoáng bề ngoài chứ thật ra thì vỏ mỏng nội thất cá nhân e thấy quá lởm luôn ý.E sờ vào cái gì cũng lỏng lẻo, chạy thì chân ga bị trễ mà cái giảm sóc hơi e tưởng thế nào chứ như thế với đường xá Việt Nam thì tèo nhanh lắm.Chốt lại e chỉ thích xe nhập đi đầm,an toàn mà có bán lại cũng đỡ mất giá hơn xe lắp ở Việt Nam,cá nhân e chỉ thấy mec tầm S còn đáng giá chứ dưới đấy e thấy quá bt ko thể bằng bmw đc.E đã đặt cọc cho chú X3 rồi vì chạy bmw thì có ra mẫu mới cũng na ná nhau chẳng khác phom nhiều lắm. Cám ơn các cụ đã tư vấn ạ

Alfa_Juliet

Xe máy
E nói thật là e sợ xe lắp ráp trong nước lắm, điển hình là e đi xem mec C300 amg chỉ đc cái hào nhoáng bề ngoài chứ thật ra thì vỏ mỏng nội thất cá nhân e thấy quá lởm luôn ý.E sờ vào cái gì cũng lỏng lẻo, chạy thì chân ga bị trễ mà cái giảm sóc hơi e tưởng thế nào chứ như thế với đường xá Việt Nam thì tèo nhanh lắm.Chốt lại e chỉ thích xe nhập đi đầm,an toàn mà có bán lại cũng đỡ mất giá hơn xe lắp ở Việt Nam,cá nhân e chỉ thấy mec tầm S còn đáng giá chứ dưới đấy e thấy quá bt ko thể bằng bmw đc.E đã đặt cọc cho chú X3 rồi vì chạy bmw thì có ra mẫu mới cũng na ná nhau chẳng khác phom nhiều lắm. Cám ơn các cụ đã tư vấn ạ
Chúc mừng cụ đã có lựa chọn hợp lý, cụ chốt giá bao nhiêu vậy.

MaTuoc

Xe đạp
E đặt cọc rồi nhưng còn đang đợi xe từ SG chuyển ra, giá thì cũng đợi chú sale xin boss để đc giảm kịch liệt chắc cũng đc từ 11-12% so với giá niêm yết cụ ạ.

X_CAR

Xe tải
Chúc mừng cụ đã chọn được vợ ưng ý ạ.