Xin đánh giá về Nissan Murano

laze_a1

Xe tăng
Em đang xem xét 1 em Nissan Murano đăng ký lần đầu 2004-2005 (biển 29X).
Xin các cụ tư vấn giúp về em này, ưu nhược điểm, đặc biệt là nhược điểm. Tương ứng là mức giá nào phù hợp để khuân về được nhỉ???
Ảnh minh họa ạ:

danglong

Xe tăng
Ảnh này chụp lâu chưa bác? Chứ như này thì vỏ xe trông tươm nhỉ?

Em dự, chả có căn cứ mấy, chắc khoảng ~35 đến 40k USD

Xe này em thấy dáng ngon, ít người chuộng

OTO-BEN

Xe tải
Ảnh này chụp lâu chưa bác? Chứ như này thì vỏ xe trông tươm nhỉ?

Em dự, chả có căn cứ mấy, chắc khoảng ~35 đến 40k USD

Xe này em thấy dáng ngon, ít người chuộng
Giá của cụ đưa ra bằng con ỉn à ;)). Giá này em nghĩ cụ chủ chốt hạ khẩn cấp đi :D

laze_a1

Xe tăng
Dạ là hình minh họa cụ ah. Em đang hỏi về tính năng vận hành và giá cơ, chứ ko phải con ở hình trên đâu, hic

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Cái con trong ảnh này là con đời khoảng trước 2009, thế hệ 1
còn thế hệ 2 nó khác cơ bác ạ
Vẫn là niềm đam mê của những khách hàng yêu cảm giác lái năng động của một chiếc saloon sang trọng và sự an toàn, rộng rãi cũng như đa dụng của một chiếc SUV nhưng Murano hiện nay thậm chí còn tốc độ và kinh tế hơn trong vận hành, quyến rũ và thế thao hơn trong kiểu dáng đồng thời hãnh diện khoe mình với một không gian nội thất hiện đại và xa xỉ.

Nội thất – đẳng cấp của sự sang trọng

Tất cả khách hàng của Murano từ trước tới nay đều hài lòng với các trang bị như la-zăng 18inch hệ thống định vị vệ tinh màn hình DVD, đèn pha bi-xenon, hệ thống kiểm soát hành trình, dàn CD 6 đĩa với ổ cắm dành cho máy nghe nhạc MP3… Ngoài ra, hệ thống âm thanh thuộc hàng cao cấp của hãng Bose với bộ đôi loa siêu trầm Richbass sẽ biến Murano thế hệ mới thành một khán phòng di động.

Model nguyên bản từng đi tiên phong trong việc trang bị camera chiếu hậu và model mới hiện nay lại tiến thêm bước nữa với một camera quan sát lề đường được gắn trong gương cửa tại chỗ ngồi hành khách. Ở tốc độ 19km/h, nó sẽ hiển thị những hình ảnh lề đường bên cạnh chiếc xe trên màn hình màu định vị vệ tinh 7inch.

Nội thất của Murano mới được bao bọc trong những vật liệu cao cấp và mềm mại như da màu be hoặc than chì dùng để bọc ghế ngồi và thêm hai đường chỉ khâu dành cho những model đặc biệt. Cùng với các điểm nhấn bằng nhôm và một không gian tràn ngập ánh sáng, ca-bin hiện nay còn sang trọng hơn cả một chiếc SUV thể thao.

Ghế ngồi phía sau có thể gập 60/40 và dễ dàng hạ thấp xuống bằng cách kéo chiếc cần trong ngăn hành lý. Việc nâng ghế lên thậm chí còn dễ dàng hơn với chỉ một nút bấm trên bảng điều khiển và chiếc ghế có thể di chuyển vào vị trí trong vòng 8 giây.

Ngoại thất – một “khuôn mặt” hoàn toàn mới

Chiếc Murano nguyên bản đã từng tạo ra một bước ngoặt trong thiết kế dành cho dòng xe crossover. Vì vậy, không có gì đáng ngạc nhiên khi model thế hệ thứ 2 trở thành biểu tượng mới của vẻ đẹp quyến rũ, thể thao và đa dụng.

Mọi chi tiết trên thân đều mới lạ, từ những vành bánh xe được liên kết với phần dưới mỗi cánh cửa, cửa sổ bên vuốt nhọn vào đường viền mui xe cho đến cụm đèn pha cạn “ăn” sâu vào lưới tản nhiệt mạ chrome dạng sổ dọc. Đuôi xe nổi bật với cụm đèn hậu hình tam giác tích hợp công nghệ đi-ốt phát quang. Những chi tiết được cải tiến bao gồm đèn pha, cửa sổ trời toàn cảnh. Vành đúc hợp kim mượn từ Nissan Rogue tạo cho chiếc xe vẻ ngoài khá hầm hố.

Phiên bản 2009 sẽ có 7 màu sơn cho khách hàng lựa chọn, bao gồm 3 màu hoàn toàn mới là Platinum Graphite, Tinted Bronze và Dark Sapphire.

Vận hành – mạnh mẽ và kinh tế

Để phù hợp với kiểu dáng thể thao, Nissan Murano thế hệ thứ 2 cũng có những cải tiến đang kể về tính năng vận hành. Động cơ xăng V6 3,5 lít VQ quen thuộc của Nissan đã được nâng cấp hệ thống điều khiển thời gian đóng mở van liên tục. Kết hợp với một số những thay đổi chi tiết khác nhằm giảm ma sát và tăng cường cảm giác lái êm ái, công suất động cơ hiện nay đã tăng thêm 22 mã lực, đạt 256 mã lực, và mô-men xoắn từ 318Nm tại 3600 vòng/phút lên tới 334Nm tại 4400 vòng/phút.

0.9 giây là kết quả đã được cải thiện khi tăng tốc từ 0 – 100km/h – hiện nay là 8 giây – đồng thời tốc độ tối đa cũng nâng lên từ 198 tới 208km/h. Mặc dù các thông số vận hành đều tăng nhưng mức tiêu thụ nhiên liệu lại giảm đi đáng kể - từ 10,2 lít/100km xuống còn 9,12 lít/100km – và mức phát thải CO2 cũng chỉ còn 261g/km.

Một đóng góp quan trọng trong việc cải thiện cảm giác lái của Murano mới là hệ thống khung sàn chắc chắn, có khả năng chống chịu tốt hơn với lực vặn thân xe. Ngoài ra, hệ thống treo sau đa điểm và hệ thống treo trước tại thiết cũng góp phần làm tăng phản hồi cho xe. Và không thể không nhắc tới trong mẫu xe này là công nghệ 4x4 ALL-MODE có khả năng chống trượt trong mọi điều kiện đường sá. Hệ thống dẫn động 4WD thông minh phân bổ mô-men xoắn tới bất cứ đâu cần đến – trong điều kiện bình thường là hai bánh trước nhưng khi cần có thể chuyển hơn 50% tới hai bánh sau.

laze_a1

Xe tăng
Bài trên lại đánh giá về Murano thế hệ thứ 2 mới đau chứ, em thì chỉ mới len men ở thế hệ 1 :)

inochi

Xe điện
Em thế hệ 2 này về VN thì hết bao nhiêu thóc cụ nhỉ, để em còn để tích thóc

grafit

Xe hơi
Dạ là hình minh họa cụ ah. Em đang hỏi về tính năng vận hành và giá cơ, chứ ko phải con ở hình trên đâu, hic
Cụ chủ thớt cho em hỏi xe 29x ở hình minh họa cụ đã đi xem chưa ạ. Xe đó em thấy đang rao bán ở chợ, nhưng còn băn khoăn nhiều điều nên chưa đi xem.

Xe của cụ định lấy màu gì thế? Giá rổ họ bán thế nào? Cụ khuân về rồi cho anh em tham khảo ý kiến nhé.

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
con này về việt nam theo đường tự do thì dao động từ 95k đến 125k tùy từng phiên bản. Hàng chính hãng thì khoảng tháng 3 về, nhưng giá thì chát hơn chút. Khoảng 125 đến 130k. Hôm nào hãng tổ chức ra mắt cho e nó ở việt nam thì e xin mời các bác đến test e nó.
Về cùng e nó là con hàng vớ vẩn: 370Z. Kính các cụ mục sở thị 2 con hàng này luôn.

hoatra

Xe điện
con này về việt nam theo đường tự do thì dao động từ 95k đến 125k tùy từng phiên bản. Hàng chính hãng thì khoảng tháng 3 về, nhưng giá thì chát hơn chút. Khoảng 125 đến 130k. Hôm nào hãng tổ chức ra mắt cho e nó ở việt nam thì e xin mời các bác đến test e nó.
Về cùng e nó là con hàng vớ vẩn: 370Z. Kính các cụ mục sở thị 2 con hàng này luôn.
Kinh, xe cụ toàn loại VỚ VẨN, e iu cái vớ vỉn này

otohagiang

Xe container
em thích xe này, nhất là ở khả năng vận hành, xe ngon, mỗi tội em chả biết giá để tư vấn hộ chủ thớt

grafit

Xe hơi
Em đang xem xét 1 em Nissan Murano đăng ký lần đầu 2004-2005 (biển 29X).
Xin các cụ tư vấn giúp về em này, ưu nhược điểm, đặc biệt là nhược điểm. Tương ứng là mức giá nào phù hợp để khuân về được nhỉ???
Ảnh minh họa ạ:
Bác chủ thớt rước em này rồi phải không? Bác cho xin ít ý kiến về em nó để anh em học hỏi với ạ???

laze_a1

Xe tăng
Bác chủ thớt rước em này rồi phải không? Bác cho xin ít ý kiến về em nó để anh em học hỏi với ạ???
Dạ ko ah, em lấy hình minh họa thôi, chứ em đang nghía 1 em khác cơ

grafit

Xe hơi
Dạ ko ah, em lấy hình minh họa thôi, chứ em đang nghía 1 em khác cơ
Vậy ah. Em cũng đang nghía em 2115 đó, nhưng không biết cụ nào rước mất rồi. Em lại tưởng cụ rước.

Em của cụ như thế nào? Rổ rá thế nào? Sao cụ chưa rước vậy? Em kết em này quá mà chưa tìm được xe ưng ý cụ ạ:(

laze_a1

Xe tăng
Vậy ah. Em cũng đang nghía em 2115 đó, nhưng không biết cụ nào rước mất rồi. Em lại tưởng cụ rước.

Em của cụ như thế nào? Rổ rá thế nào? Sao cụ chưa rước vậy? Em kết em này quá mà chưa tìm được xe ưng ý cụ ạ:(
Em đang xem xe của anh bạn em cụ à. Chờ ổng đổi với lại tích cóp đạn dược nữa, thời kỳ khó khăn mờ #:-s

thaiquangtung

Xe buýt
Con của cụ chủ pót em hóng hớt được tí thông tin đó là nó được bình chọn là chiếc xe SUV có dáng đẹp nhất năm 2005 đó ạ..

tuanmom

Xe đạp
em nay duoc day. 40.000us thi ok

grafit

Xe hơi
Em đang xem xe của anh bạn em cụ à. Chờ ổng đổi với lại tích cóp đạn dược nữa, thời kỳ khó khăn mờ #:-s
Hay quá, cụ mua xe được của người thân quen thì yên tâm rồi. Nhưng mà em này 3.5 nên ăn uống cũng tương đối cụ nhỉ. Em lăn tăn nhất khoản ăn uống này.
Xe bạn cụ màu gì vậy và đi được bao nhiêu km rồi cụ? Cụ ý đòi giá bao nhiêu thế ah?