Thảo luận Xin đánh giá về Kia Rondo

Kiaphamvandong

Đi bộ
Bản GATH chỉ có thêmESP, VSM, BA, HAC; panorama và một vài cái option nhỏ không đáng kể mà sao giá chênh nhiều so với GAT vậy
Những Option trên bác kể là những gì đáng giá nhất của chiếc Rondo GATH đấy ạ. Từ bản GẠT bác mua, Muốn lắp thêm các option như ESP, VSM,......đó cũng tốn tầm đó tiền. Hơn nữa đó là những option dành cho những xe giá trị cao.
Em đoán bác chỉ được lái thử 1 tý, nên chẳng cảm nhận nhiều về sự khác biệt của các tính năng này. Nhưng nó thật sự hữu ích, hiện đại, an toàn cho dòng xe gia đình như Rondo.

nmanguyen

Xe máy
E chỉ chưa chim ưng vụ chân ngắn của em ấy
Ý cụ chân ngắn là gầm thấp hay là chiều dài. Nếu gầm thấp thì e công nhận nó thấp thiệt còn chiều dài thì e thấy hàng ghế t1, t2 ngồi rất ok, hàng t3 thì rất chật

hoangminh3B

Xe tăng
Ý cụ chân ngắn là gầm thấp hay là chiều dài. Nếu gầm thấp thì e công nhận nó thấp thiệt còn chiều dài thì e thấy hàng ghế t1, t2 ngồi rất ok, hàng t3 thì rất chật
Ý em là gầm thấp, đi em này muốn leo lên vỉa hè cũng rón rén k khác gì Sedan

HoVaMeo

Xe tải
đúng rồi gầm chỉ cao hơn sedan 10mm

Trang Jery

Xe đạp
Website
kia-hanoi.com
Những Option trên bác kể là những gì đáng giá nhất của chiếc Rondo GATH đấy ạ. Từ bản GẠT bác mua, Muốn lắp thêm các option như ESP, VSM,......đó cũng tốn tầm đó tiền. Hơn nữa đó là những option dành cho những xe giá trị cao.
Em đoán bác chỉ được lái thử 1 tý, nên chẳng cảm nhận nhiều về sự khác biệt của các tính năng này. Nhưng nó thật sự hữu ích, hiện đại, an toàn cho dòng xe gia đình như Rondo.
Chắc cụ này lái được nhiều tí rồi đây. Theo cụ nó khác nhau ở điểm nào ah

Trang Jery

Xe đạp
Website
kia-hanoi.com
Ý em là gầm thấp, đi em này muốn leo lên vỉa hè cũng rón rén k khác gì Sedan
Yếu điểm lớn nhất theo e là đây, sau nữa là mác xe Hàn, tiếp đến là hàng 3 hơi nhỏ. Còn nói chung dáng đẹp, máy đi bốc, xe cách âm tốt, nội ngoại thất nhìn đẹp. Cụ nào chê xấu thì e thua

nmanguyen

Xe máy
Chắc cụ này lái được nhiều tí rồi đây. Theo cụ nó khác nhau ở điểm nào ah
mấy cái đó khi nào chạy nhanh, cua gấp thì phát huy tác dụng nhiều chứ chạy chậm trong tp hay chạy nhanh mà đường thẳng không cua gấp thì cũng khong phát huy nhiều

Trang Jery

Xe đạp
Website
kia-hanoi.com
mấy cái đó khi nào chạy nhanh, cua gấp thì phát huy tác dụng nhiều chứ chạy chậm trong tp hay chạy nhanh mà đường thẳng không cua gấp thì cũng khong phát huy nhiều
:D e hỏi cụ chạy chưa mà. Hay cụ nghe thôi :D

202

Xe container
Em mời cụ qua bên em xem xe trao đổi trực tiếp là ra vấn đề cụ ạ . Còn bản mới cụ k nên chờ đợi Chờ mất công ạ , máu thì triển thôi cụ . Cuối năm giá tăng ầm ầm thời điểm này mua xe là hợp lý nhất ạ
Tăng vào mắt. Cụ bán cứ như mỗi nhà mình có xe. Tư vấn với chả tư véo.

kdt

Xe tải
Xe này hay hơn các dòng 5+2 khác ở chỗ hàng ghế 2 có thể di chuyển. Trong TH đi 7 người thì hàng 2 kéo dịch ghế lên khoảng 10 cm thì hàng 3 ngồi khá ok, hai trẻ em ngồi thoải. Đi 5 người thì hàng 2 kéo dịch về sau rất rộng rãi.
Ấn tượng xe bốc, không ồn.

bientranauto

Xe tải
Xe này hay hơn các dòng 5+2 khác ở chỗ hàng ghế 2 có thể di chuyển. Trong TH đi 7 người thì hàng 2 kéo dịch ghế lên khoảng 10 cm thì hàng 3 ngồi khá ok, hai trẻ em ngồi thoải. Đi 5 người thì hàng 2 kéo dịch về sau rất rộng rãi.
Ấn tượng xe bốc, không ồn.
Dòng Mpv đa dụng dành cho gia đình mà cụ. Tùy lúc đi 1-2-3-5-7 người mà sử dụng các hàng ghế cho phù hợp thôi.

Bluehavent

Xe hơi
Sale KIA bảo là Rondo có dán sẵn phim cách nhiệt vậy cụ nào chạy rồi cho e hỏi xe có dán sẵn không nếu có thì phim hiệu gì, có tốt không?
Film cách nhiệt llumar( usa) rondo được dán trong nhà máy đẹp miễn chê, tốt hơn khá nhiều film dán sau, có giấy chứng nhận và phiếu bảo hành 5năm, đánh giá cá nhân em thấy tốt! Chúc cụ có lựa chọn phù hợp!

Linhtrans

Xe máy
Film cách nhiệt llumar( usa) rondo được dán trong nhà máy đẹp miễn chê, tốt hơn khá nhiều film dán sau, có giấy chứng nhận và phiếu bảo hành 5năm, đánh giá cá nhân em thấy tốt! Chúc cụ có lựa chọn phù hợp!
Thế em muốn dán đen xì kính xe thì phải bóc ra dán lại => mất tiền vì cái mặc định dán sẵn hả cụ? Hay khách đc chọn màu film?

Bluehavent

Xe hơi
Thế em muốn dán đen xì kính xe thì phải bóc ra dán lại => mất tiền vì cái mặc định dán sẵn hả cụ? Hay khách đc chọn màu film?
Rondo được dán kính toàn bộ xe cả kính lái, kính bên cửa đều sẫm mầu có phản quang bên ngoài nhìn vào trong rất khó, bên trong nhìn ra lại rất tốt, muốn bóc ra chắc phải tháo kính ra mới bóc được vì hãng đã dán cho toàn bộ tấm kính. Cá nhân em thấy hãng chọn film llumar usa dán là rất hợp lý, tốt hơn nhiều dán ở ngoài