Xin đánh giá thực tế Ford Fiesta 5 cửa (hatch back).

Bo Goku

Xe đạp
e thấy cụ nói phải tất cả các đại lý đều có xe mẫu để lái thử mà, lăn tăn về giá thì mới mệt chứ lăn tăn về chất lượng thì cứ ra thử phát cho chắc>:/
bác nói thế chứ em biết là ai đã lên lái ford thì mê tít r =)))

bác nói thế chứ em biết là ai đã lên lái ford thì mê tít r =)))
Hehe lái và đánh giá tổng quan về option thi mới đưa ra đc qđịnh cuối cùng. Cảm giác lái của ford cũng được cái gọi là ổn =D>=D>

huynhnam1988

Xe đạp
em cũng phân vân quá các cụ ơi, đổi động cơ mới thì phải chi thêm cần 60tr, không biết có đáng k nữa.
cụ nào có thể phân tích thêm cho e thông suốt không nhỉ? về độ bền 2 động cơ này ntn nữa?

em cũng phân vân quá các cụ ơi, đổi động cơ mới thì phải chi thêm cần 60tr, không biết có đáng k nữa.
cụ nào có thể phân tích thêm cho e thông suốt không nhỉ? về độ bền 2 động cơ này ntn nữa?
Đcơ Ecoboost thiết kế hợp kim nhôm nhỏ gọn và nhẹ hơn, thành Xylanh và piston cũng được phủ một lớp hợp chất giảm ma sát và tăng độ bền đặc biệt điểm mạnh của đcơ ecoboost là tăng áp xăng dung tích nhỏ nhưng cho công suất lớn, rất tiết kiệm và thân thiện với môi trường, cảm giác lái khi tăng tốc có cảm giá phấn khích hơn. động cơ này luôn được đánh giá cao ở các triển lãm xe trên thế giới. Với cái giá được ưu đãi hiện tại thì e nghĩ cụ nên mưc FFI 1.0 Ecoboost cho nó sướng.:-bd:-bd:>:>

kem.kul.hyn

Xe đạp
e nghĩ cụ nên cố lên ecosport gầm cao, Fiesta đi hơi nhỏ mặc dù động cơ ngon hơn

willboy

Xe buýt
Chào các cụ, các mợ trên diễn đàn.

Thực sự để mua một xe 5 cửa phân khúc B với ngân sách có phần eo hẹp khiến em đau đầu quá. Rất nhiều cái tên đã đi qua như Kia Rio, Hyundai Accent, Mazda M2, rồi đến Ford Fiesta.
Em đang thiên về Ford Fiesta hơn vì giá cả hợp lý, option tốt, trang bị an toàn tối đa (cái này em coi trọng). Tuy nhiên em chưa tìm hiểu về các dòng xe của Ford nhiều, nhất là Fiesta. Xin các cụ tư vấn giúp em các điểm sau ạ:
- Bản 1.5AT có thực sự tiết kiệm nhiên liệu hơn bản 1.0 Ecoboost không ạ?
- Vận hành động cơ, cảm giác lái của 2 bản này có khác nhau nhiều không ạ?
- Hai bản trênh nhau 25-30 triệu thì nên mua bản nào ạ?
- Khoang ghế sau nếu cho 2 người lớn và 1 trẻ em thì ngồi có đủ thoải mái (chấp nhận được) không ạ?

Em cảm ơn các cụ, các mợ trước nhé.
1.0 đi đường trường thì tiết kiệm hơn, throng phố thì same thôi.
Vận hành 1.0 ga bị trễ lâu hơn, hơi khó chịu hơn nếu chưa quen.
Chỉ 25-30 triệu thì nên lấy eco vì nó khác biệt so với số đông! Nhưng đc Eco mà trục trặc hệ thống làm mát thì rủi or tèo động cơ cap hơn.
Khoang ghế sau như nhau

huynhnam1988

Xe đạp
1.0 đi đường trường thì tiết kiệm hơn, throng phố thì same thôi.
Vận hành 1.0 ga bị trễ lâu hơn, hơi khó chịu hơn nếu chưa quen.
Chỉ 25-30 triệu thì nên lấy eco vì nó khác biệt so với số đông! Nhưng đc Eco mà trục trặc hệ thống làm mát thì rủi or tèo động cơ cap hơn.
Khoang ghế sau như nhau
động cơ mới mà dễ tèo vậy bác, bác làm e hoang mang quá

anhtuan85

Xe buýt
Fiesta 1.5 cũng được, 1.0 ecoboost cũng okie. Xe hơi chật so với city, vios, accent nhưng vỏ dầy nhất phân khúc. Được cái rất tiết kiệm nhiên liệu. Đồ chơi cũng đủ không thiếu thứ gì từ âm thanh cho đến bluetooth, start stop. Xe an toàn cũng nhất nhì phân khúc luôn (7 túi khí, esp, abs, ebd, hỗ trợ khởi hành ngang dốc). Cảm giác lái 1.0 rất bốc, đi cao tốc phê đừng hỏi, cực đầm và chắc chắn. Xe nhỏ nhưng cách âm tốt nhất phân khúc. Chỉ có điểm duy nhất ko thích đó là lớp lót sàn bị biến chất gây mùi hôi do không phù hợp khí hậu VN (cái này rất ảnh hưởng sức khỏe) còn đâu ko chê đc
Cụ cho em hỏi làm sao biết vỏ dầy nhất phân khúc?

BINH MINH 07

Xe điện
Cụ cho em hỏi làm sao biết vỏ dầy nhất phân khúc?
Cụ cứ hỏi mấy lão rửa xe ấy, có lão bảo sao xe này cứng thế, anh rửa nắp capo lấy tay tỳ vào mà nó ko mõm, chứ các xe là mõm xuống ngay. Cái vụ vỏ xe thì em xác nhận là nó dầy thật, ford nổi tiếng vì gầm bệ và thân vỏ chắc chắn mà.

willboy

Xe buýt
động cơ mới mà dễ tèo vậy bác, bác làm e hoang mang quá
Đấy là e lo xa thôi chứ động cơ eco boots 3-4 năm là động cơ tốt nhất thế giới rồi! Ko thấy ai kêu ca gì về động cơ ý cả, chỉ thấy bảo sử dụng phê lòi!

nanglenxomngheo

Đi bộ
Cháu 32 tuổi, cao 1m80 nặng 76kg, tháng 10 này đang định mua fiesta chưa biết nên chọn hb hay sedan, xin các cụ ý kiến ạ. Cháu mới tham gia diễn đàn có gì chưa biết mong các cụ chỉ bảo..

min18vn

Xe điện
Đấy là e lo xa thôi chứ động cơ eco boots 3-4 năm là động cơ tốt nhất thế giới rồi! Ko thấy ai kêu ca gì về động cơ ý cả, chỉ thấy bảo sử dụng phê lòi!
Các cụ cứ nói chung chung là đoạt giải. Rồi tráng cái của nợ gì ở thành xi lanh, nghe hơi hư cấu.
Em ko phản đối là ecoboost nhỏ nhẹ, hấp dẫn nhưng các cụ cứ đọc rì viu rồi khen nức nở cứ như là đi xe đó chục năm rồi ý, lại nhấn mạnh nó tích kiệm hơn, loại máy nào cũng có điểm yếu, điểm mạnh
em thấy nó ăn ít hơn máy thường chưa đến 0.5l/100km, chả đáng kể
Có turbo nên khỏe trông thấy nhưng trễ trông thấy luôn
Bền hay không chưa đủ thời gian kiểm chứng, em dự là cũng bền, nhưng chạy xe có turbo nên cẩn thận chính cái turbo, nó đang chạy đừng dại tắt máy... mấy cái này học mấy cụ chạy xe dầu ý.
Cá nhân em chả thích máy 1.0 tí nào, fordvn mà sx bản fiesta st 1.6 ecoboost thì khác.
Rốt cục em lấy động cơ truyền thống không phải vì ko cố được mà vì máy 1.0 ko đủ hấp dẫn

VTTRINH

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Cháu 32 tuổi, cao 1m80 nặng 76kg, tháng 10 này đang định mua fiesta chưa biết nên chọn hb hay sedan, xin các cụ ý kiến ạ. Cháu mới tham gia diễn đàn có gì chưa biết mong các cụ chỉ bảo..
em can cụ.cụ cứ lái 1 thoi gian lại muôn đổi xe ngay.trật chội nó khó chịu lam a.neu thich for cụ lam con fucut hb cho no sport

nanglenxomngheo

Đi bộ
Ớ.. e nghiên cứu cả nửa tháng nay bh cụ nói thế này thì em biết làm sao.. rõ ràng e thích con focus hơn nhưng te`n em chỉ có thế..

ngvlong

Xe đạp
Cho e hỏi các bác 1 vấn đề đau đầu của vợ chồng em. Em mệnh Hoả, vợ em mệnh Mộc, vậy nên chọn FFi màu gì ạ?
Mong các bác trợ giúp em, lăn tăn mãi các bác ạ.

willboy

Xe buýt
Các cụ cứ nói chung chung là đoạt giải. Rồi tráng cái của nợ gì ở thành xi lanh, nghe hơi hư cấu.
Em ko phản đối là ecoboost nhỏ nhẹ, hấp dẫn nhưng các cụ cứ đọc rì viu rồi khen nức nở cứ như là đi xe đó chục năm rồi ý, lại nhấn mạnh nó tích kiệm hơn, loại máy nào cũng có điểm yếu, điểm mạnh
em thấy nó ăn ít hơn máy thường chưa đến 0.5l/100km, chả đáng kể
Có turbo nên khỏe trông thấy nhưng trễ trông thấy luôn
Bền hay không chưa đủ thời gian kiểm chứng, em dự là cũng bền, nhưng chạy xe có turbo nên cẩn thận chính cái turbo, nó đang chạy đừng dại tắt máy... mấy cái này học mấy cụ chạy xe dầu ý.
Cá nhân em chả thích máy 1.0 tí nào, fordvn mà sx bản fiesta st 1.6 ecoboost thì khác.
Rốt cục em lấy động cơ truyền thống không phải vì ko cố được mà vì máy 1.0 ko đủ hấp dẫn
Em cũng dùng 1.6, tình cờ được dính lưng 1 cái khi chạy ecoboots nên e mê quả tubo đó cụ ạ! Xăng cộ e ko quan tâm lắm, độ bền động cơ ecoboots thì còn xét vì động cơ ý mới được 4-5 tuổi, chưa đủ dài để nhận xét! Nhưng em thích công ghệ mới nên em nó ngon 10 năm là đạt yêu cầu của em! Bền wa chẳng có lý do để đổi xe cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

willboy

Xe buýt
Cho e hỏi các bác 1 vấn đề đau đầu của vợ chồng em. Em mệnh Hoả, vợ em mệnh Mộc, vậy nên chọn FFi màu gì ạ?
Mầu xám, hoặc xanh cụ ạ!

lamchikha

Xe tải
Giống nhà em. Nhưng em mệnh mộc, vợ mệnh hoả. Cả 2 VC hợp mỗi xanh lá.
--
Cách này hơi tốn tý nhưng cụ mua màu xanh biển rồi sơn lại màu xanh rêu (trên đăng ký chỉ ghi màu xanh). Tốn tầm 7-10 củ. Như mấy cụ sơn em Swift.

ngvlong

Xe đạp
Cảm ơn các cụ