[Thảo luận] Xin chỉ dẫn đi từ Hà Nội vào Đồng Hới - Quảng Bình

thienhoacompany

Xe hơi
Chào các bác,
Tình hình là chủ nhật này em có cuốc hàng từ ĐH Nông Nghiệp đi Đồng Hới Quảng Bình, có ý kiến nói em nên đi đường 1A cho gần, song em lại thấy bảo đi đường mòn HCM dễ đi hơn, vây em đang phân vân không biết đi thế nào, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạ. E xin chân thành cảm ơn

tuanttcimex

Xe hơi
Bạn nên đi đường HCM ( chú ý bắn tốc độ Thanh Hóa ) . CTy Thiên Hòa hay làm thiết bị ngành xi măng phải không? có bạn trước làm ở đấy tên Tuấn đen

thienhoacompany

Xe hơi
Tuấn đen thì đúng rùi đấy bác ạ, thank bác, nhưng bác chỉ dẫn em kĩ kĩ một tý có đc ko ạ

yenthanh2410

Xe tải
Đi đường HCM bác ạ, dài 1 tý nhưng thoáng hơn. Em hay đi thế này: Xuân Mai - Thái Hòa - Tân Kỳ - Phố Châu - Tân Ấp (nhớ rẽ trái QL 15) - Đồng Lê - Ba Đồn - Đồng Hới.
Đi đường 1 cũ đông vãi, nhất là đoạn Thanh Hóa - Ninh Bình.

Rob Tran

Xe điện
Đường HCM bây giờ không phải đường mòn nữa đâu, đi thoáng và thích lắm! Cụ đường 1A vừa đông, vừa xuống cấp. Còn đi đường nào thì cũng có xxx hết, nên cứ chạy cho đúng tinh thần OF là OK hết!

SmallRiver

Xe điện
Cụ chú ý đoạn Tân ấp cho đến trước đèo đá đẽo nhé, hay bắn tốc độ tối đa. Hồi đầu tháng em đi thấy rất nhiều xe dính, cả 2 chiều.

TieuFu

Xe container
Chào các bác,
Tình hình là chủ nhật này em có cuốc hàng từ ĐH Nông Nghiệp đi Đồng Hới Quảng Bình, có ý kiến nói em nên đi đường 1A cho gần, song em lại thấy bảo đi đường mòn HCM dễ đi hơn, vây em đang phân vân không biết đi thế nào, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạ. E xin chân thành cảm ơn
Cụ chủ đi xe gì? Nếu chạy xe hàng thf không ổn lắm.

CFC

Xe máy
Bác nên đi đường HCM vì đoạn Ninh Bình - Thanh Hóa đang làm đường vừa bụi vừa đông... động tý là tắc.

Em vừa đi hôm 1 tháng 7 xong...

slaz8

Xe ba gác

QUYNHCHI

Xe buýt
Bạn nên đi đường HCM ( chú ý bắn tốc độ Thanh Hóa ) . CTy Thiên Hòa hay làm thiết bị ngành xi măng phải không? có bạn trước làm ở đấy tên Tuấn đen
Đi đường HCM bác ạ, dài 1 tý nhưng thoáng hơn. Em hay đi thế này: Xuân Mai - Thái Hòa - Tân Kỳ - Phố Châu - Tân Ấp (nhớ rẽ trái QL 15) - Đồng Lê - Ba Đồn - Đồng Hới.
Đi đường 1 cũ đông vãi, nhất là đoạn Thanh Hóa - Ninh Bình.
Đường HCM bây giờ không phải đường mòn nữa đâu, đi thoáng và thích lắm! Cụ đường 1A vừa đông, vừa xuống cấp. Còn đi đường nào thì cũng có xxx hết, nên cứ chạy cho đúng tinh thần OF là OK hết!
Bác nên đi đường HCM vì đoạn Ninh Bình - Thanh Hóa đang làm đường vừa bụi vừa đông... động tý là tắc.

Em vừa đi hôm 1 tháng 7 xong...
em thấy là nếu đi như thế thì sẽ chọn đường HCM
Toàn cụ chạy xe du lịch lại đi tư vấn cho xe tải :)). Xe tải chạy đường mòn sẽ rủi ro và vất vả hơn xe du lịch rất nhiều. Điển hình là xe du lịch chẳng may dẫm đinh thì vẫn chạy được, xe tải mà bị dẫm đinh thì nằm luôn và phải thay lốp ngay. Rất ít xe tải có 2 - 3 lốp sơ cua
Thông tin cụ chủ thớt đưa ra chưa đủ, cụ phải cho thông tin rõ ràng gồm: loại hàng gì, trọng lượng bao nhiêu, cụ dự tính đi xe bao nhiêu tấn? Cái này rất quan trọng cho việc sắp xếp lịch trình
Đường 1A đang làm đoạn NB - Thanh Hóa nên đi sẽ rất bụi và xóc. Quốc lộ 1A có nhiều trạm xxx và trạm thu phí hơn nhưng rủi ro nằm đường do các lỗi về máy móc và lốp láp là rất ít. Các trạm xxx tuyến 1A làm luật theo bảng giá niêm yết nên sẽ không dọa nạt và nhũng nhiễu như xxx trong đường mòn
Đường HCM thì thoáng, không có trạm thu phí nhưng dịch vụ cứu hộ còn ít và không chuyên nghiệp. Từ địa phận Quảng Bình vào Đồng Hới thì đèo dốc nhiều, xe tải toàn kéo số 1 số 2, thậm chí có xe phải đóng số rùa khi lên dốc, xuống dốc cắm số 1 hoặc 2 và phải kèm thêm khóa cổ xả.
Lượng dầu tiêu thụ cho 2 cung đường thì 1A ăn ít hơn, trạm xxx đường mòn chỉ bằng 1/4 trạm xxx 1A nhưng xxx đường mòn hay nhũng nhiễu xe tải và làm luật vô tội vạ không theo bảng giá niêm yết của tỉnh nhà.
Theo em cụ cứ 1A mà chạy, em chỉ cho xe chạy đường mòn khi điểm đến là các huyện trong đường mòn

Chỉnh sửa cuối:

thienhoacompany

Xe hơi
Thanks cả nhà, em sẽ chọn đi đường HCM ạ, có gì về hay hay em sẽ kể hầu các cụ ạ, em đi xe tải nên cứ từ từ mà tiến thôi, chứ ko dám đi nhanh đâu ạ..