Xin chỉ dẫn đi Đền ông Mười từ HN!

hogwartmagic

Xe buýt
Thưa các cụ, nhà cháu dự định đi đền Ông Mười tại Nghệ An trong tháng 2 (AL) này bằng đường HCM. Cháu xin các cụ cho biết hành trình như thế nào ạ? Nên ăn, nghỉ dọc đường ở đâu, khách sạn thế nào ạ?
Cháu đội ơn các cụ!:77:

anhviet88

Xe tăng
cụ đi đên Ông Mười mà cụ đi 2 ngày thì cụ đi đường 1 cho lành, ăn sáng Phủ lý ăn trưa Cầu Giát cụ nghỉ ở Vinh hôm sau đi đền Ông Mười rồi về,đi đường HCM làm:6: giề

tun177

Xe hơi
cụ đi đên Ông Mười mà cụ đi 2 ngày thì cụ đi đường 1 cho lành, ăn sáng Phủ lý ăn trưa Cầu Giát cụ nghỉ ở Vinh hôm sau đi đền Ông Mười rồi về,đi đường HCM làm:6: giề
Nhà cháu cũng nghĩ vậy

mnn

Đi bộ
Đúng rồi, cụ cứ đường QL1 mà đi:

Đền Ông Mười cách tp.Vinh khoảng 10km gì đó em ko nhớ, đi vào bên phải luôn (có biển báo nhưng đúng góc cua và nhỏ nên hơi khó nhìn). Cụ cứ chạy HN-Vinh mất khoảng 8 tiếng (cả ăn, dừng dọc đường và ko bị dính tốc độ:)). Ở Vinh khách sạn nhiều và giá rẻ, em hay ở Mường Thanh - thanh niên (nói chung phòng đẹp, yên tĩnh, đỗ xe thoải mái, có cả ăn sáng tự chọn khoảng 250k). Nếu cụ không biết đường thì hỏi thăm cũng dễ tìm hoặc ở ngay khách sạn Thượng Hải, đối diện bến xe Vinh (mọi thứ cũng gần giống nhưng ồn ào em không thích)

Còn lại tùy cụ sắp xếp, sáng ra cụ đi lễ sớm thì về HN luôn cũng được (về HN khoảng 22h00). Đền Ông Mười tuy đông nhưng không chật, lễ thoải mái. Cụ cứ rẽ xe thẳng vào trong đến khi bị bắt gửi là ok, em không nhớ giá gửi xe nhưng cũng không bằng Wincom đâu:21:

saothang2

Xe máy
Nếu cụ đi đường HCM thì sẽ xa hơn độ 90km đấy nhưng có thể đi về trong ngày vì đi mất cỡ hơn 5h gì đó, có mấy thớt đã chỉ dẫn HN đi đến Vinh theo đường HCM rồi, cụ xem lại và đi như thế rồi qua cầu Bến Thủy độ 6 - 7km gì đó thì ở ngay bên tay phải.
Cụ nên ở Vinh vì rẻ và tiện nhất là khoản massage tại phòng của Mường Thanh TN. he he he :ohmy::ohmy::ohmy:

C.k

Xe buýt
Cháu xin cảm ơn các cụ đã tư vấn. Thực ra nhà cháu cũng chưa đi đường HCM bao giờ nên muốn thử đi cho biết thôi ạ. (b)
Nếu cụ muốn đi đường Hồ Chí Minh thì nên đi từ sáng khoảng 8 đến 9h vì đi tối đường vắng hơi nguy hiểm. Cụ cứ đi thẳng đường mòn Hồ Chí Minh đến ngã ba Nghĩa Đàn(ngã ba rất to và có tam giác bê tông giữa đừong)thì rẽ trái đi vào thành phố Vinh. Từ ngã ba này đến Vinh khoảng 90km và có bắn tốc độ cách đấy khoảng 30km. Đường HCM vắng, đi nhanh và nhàn hơn đường QL1 nhưng bác vẫn phải cẩn thận vì ý thức giao thôgn của người dân trên đường đoạn này rất kém. Bác nên vào đền ông Mười lúc tối khoảng 9-10h thì sẽ vắng hơn. Lễ xong quay lại Vinh ngủ sáng hôm sau về.

hogwartmagic

Xe buýt
Nếu cụ muốn đi đường Hồ Chí Minh thì nên đi từ sáng khoảng 8 đến 9h vì đi tối đường vắng hơi nguy hiểm. Cụ cứ đi thẳng đường mòn Hồ Chí Minh đến ngã ba Nghĩa Đàn(ngã ba rất to và có tam giác bê tông giữa đừong)thì rẽ trái đi vào thành phố Vinh. Từ ngã ba này đến Vinh khoảng 90km và có bắn tốc độ cách đấy khoảng 30km. Đường HCM vắng, đi nhanh và nhàn hơn đường QL1 nhưng bác vẫn phải cẩn thận vì ý thức giao thôgn của người dân trên đường đoạn này rất kém. Bác nên vào đền ông Mười lúc tối khoảng 9-10h thì sẽ vắng hơn. Lễ xong quay lại Vinh ngủ sáng hôm sau về.
Thanks cụ. Chúc các cụ một ngày tốt lành(b)

hogwartmagic

Xe buýt
Nếu cụ đi đường HCM thì sẽ xa hơn độ 90km đấy nhưng có thể đi về trong ngày vì đi mất cỡ hơn 5h gì đó, có mấy thớt đã chỉ dẫn HN đi đến Vinh theo đường HCM rồi, cụ xem lại và đi như thế rồi qua cầu Bến Thủy độ 6 - 7km gì đó thì ở ngay bên tay phải.
Cụ nên ở Vinh vì rẻ và tiện nhất là khoản massage tại phòng của Mường Thanh TN. he he he :ohmy::ohmy::ohmy:
thanks cụ đã tư vấn

namquang

Xe buýt
Nếu bác đi đường HCm thì đến ngã 3 Nghĩa Đàn ( có biển chỉ dẫn) bác rẽ xuống đường 1 đi tới Vinh, cứ chạy thẳng đến Hết vinh, sát trạm thu soát vé cầu Bến thủy có đường ven sông Lam thì bác rẽ phải, đi khoảng hơn 2km thì có biẻn chỉ dẫn rẽ trái để vào đền Hoàng Mười. Nếu bác đi đền Hoàng Mười thì nên kết hợp đi 2 đền nữa ở Nghệ An là đền Quang Trung (mới xây dựng) trên núi quyết (đến đèn Hoàng mười hỏi dân chỉ cho vì 2 cái chỉ cách nhau 1km), đền Cờn ở Hoàng Mai, và nên qua cả đền Củi ở Hà Tĩnh cách cầu Bến thủy khảng 7km (cái đền này thì dân vãn gọi là đền ông mười).

Nong Dan 30U

Xe đạp
Bạn đi đường HCM thì đi đến Ngã tư đi Thái Hòa, Tân Kỳ thì rẽ phải vào đường 1 và đi tiếp vào Vinh
Cầu Giấy -Ngã tư đi Thái Hòa, Tân Kỳ - 280km tôi chạy lúc 3h30 sáng đến Ngã tư đi Thái Hòa, Tân Kỳ 7h sáng
Ngã tư đi Thái Hòa, Tân Kỳ - Quốc lộ 1 - 28km chạy tiếp vào Vinh khoảng 50km

Chỉnh sửa cuối:

chicky_06

Xe tải
Hichic các bác cho em hỏi có đúng là đi đường hcm bị xa hơn nhưng 90km nữa cơ ạ . Thứ bảy này em cũng định đi , mong các bác chỉ giáo . Cảm ơn các bác nhiệu

Nong Dan 30U

Xe đạp
Hichic các bác cho em hỏi có đúng là đi đường hcm bị xa hơn nhưng 90km nữa cơ ạ . Thứ bảy này em cũng định đi , mong các bác chỉ giáo . Cảm ơn các bác nhiệu
Bạn đi sớm thì không có vấn đề gì đâu, đường thoáng vắng không bị bắn tốc độ, Tổng khoảng 360 km thui mà :21:

Lacetti_EX

Xe buýt
Đi đường HCM thì nên đi đến Quảng Bình hãy dừng, chứ bác đi Nghệ An mà đi đường đó thì xa cỡ gần 100km thêm đấy. Đường gần nhất là hết Pháp Vân, ngay chỗ Cầu Giẽ thì rẽ phải, đi tiếp sẽ gặp đường HCM.
Đền ông Hoàng Mười có hai nơi, Chưa qua cầu Bến Thủy, rẽ phải là đền ông Hoàng Mười (Nghệ An), còn qua cầu Bến Thủy, đi khoảng vài cây số nữa là đền Củi (cũng thờ ông Hoàng Mười) dân cầu học hành, con cái hay đi đền này.

Lacetti_EX

Xe buýt
Cẩn thận các đoạn Cúc Phương, Ngọc Lặc, xxx ở đó ăn bẩn lắm.

DOLA

Xe buýt
Em đọc các ý kiến của các cụ nhưng vẫn băn khoăn trong bụng và muốn hỏi:
1- Sao cả hai nơi đều thờ cụ Hoàng Mười (có vẻ cách nhau không xa lắm) ?
2- Nơi nào là nơi chính ?
3- Hai nơi có gì khác biệt (ý nói nơi nào nhiều người đến)
Chờ tin các cụ.

hogwartmagic

Xe buýt
Đi đường HCM thì nên đi đến Quảng Bình hãy dừng, chứ bác đi Nghệ An mà đi đường đó thì xa cỡ gần 100km thêm đấy. Đường gần nhất là hết Pháp Vân, ngay chỗ Cầu Giẽ thì rẽ phải, đi tiếp sẽ gặp đường HCM.
Đền ông Hoàng Mười có hai nơi, Chưa qua cầu Bến Thủy, rẽ phải là đền ông Hoàng Mười (Nghệ An), còn qua cầu Bến Thủy, đi khoảng vài cây số nữa là đền Củi (cũng thờ ông Hoàng Mười) dân cầu học hành, con cái hay đi đền này.
Thanks các cụ. Nhà cháu lên đây mở mang đầu óc lên đấy ạ

DOLA

Xe buýt
Em đã đến được cả 2 nơi thờ Đức ông Hoàng Mười rồi.
- Xuất phát 3h30 ngày 04/04/2010, đi một mạch từ Việt Trì (Phú Thọ) cứ theo đường QL1 qua cầu Bến Thủy độ 5KM thấy có biển đề Đền Chợ Củi (Hà Tĩnh) cách 300m thế là đi vào. Làm lễ xong ở đây quay về, qua cầu Bến Thủy (ngay sau trạm soát vé) có lối rẽ trái đi Hà Nội đi khoảng 2~3km gì đó lại tới Đền Ông Hoàng Mười (Nghệ An) trên đường nhìn xuống thấy Đền ngay bên trái.
- 3h30 xuất phát về Phú Thọ, dọc đường có nghỉ ăn uống dọc đường, 9h00 tối tới Việt Trì.
Kết thúc chuyến đi an toàn.
Cảm ơn các bác đã chỉ đường ! Hơn nữa em có con NOKIA E66 bật chế độ GPS lên thấy nó chỉ chính xác phết các bác ạ.