[Thảo luận] Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ quí báu và chân thành của 1 thành viên OF

Civic TN

Xe lăn
Cụ chủ vào kể chuyện đây rồi

davidhuy

Xe tăng
Vâng, em xin hầu chuyện các cụ đây ạ
Trước khi hầu chuyện các cụ, e cũng rất cám ơn các cụ đã lót dép, đặt gạch để nghe câu chuyện của em...
Đã từng nghe đâu đó có câu: Mong bạn có đôi lần vấp ngã để trải nghiệm mình lớn khôn và hãy sống thật lòng ngày gặp mặt để thảnh thơi nói lời chia tay
Thật vậy, câu chuyện của em, xét về khía cạnh nào đó, có sự vấp ngã, có sự sai lầm, có sự trả giá và có cả sự biết ơn...
Đôi khi có những việc xảy ra với chúng ta thật là đau đớn và quá sức chịu đưng, Nhưng khi vượt qua rồi thì chúng ta mới nhận ra rằng, có những biến cố đó, chúng ta không thể trưởng thành và biết sức mạnh của chính mình
Đã xuất hiện roài cả nhà ơi, vào hóng thôi.

drbacgms

Xe tăng
Chuyến kinh lý của em dài khoảng 900km, hành trình khá dài và nặng với 1 chiếc xe có tuổi đời, mà như thằng bạn em nó nói, là nhiều tuổi hơn cả mấy em bé tiếp thị bia ở quán bia em vẫn hay uống. Vốn với cái tính phiêu lưu, ưa thích dòng xe mạnh mẽ, nhưng gân guốc của em, thì chuyện này chẳng có gì là đáng kể cả...Kể cả nó có nằm lại giữa đường, không vấn đề gì...nhưng...ở đây em nhấn mạnh chữ NHƯNG...yếu tố an toàn của các dòng xe này thì lại không thể bảo toàn tính mạng cho con người và những người xung quanh...
Chẳng ai có thể nói trước được là cả cuộc hành trình, chúng ta không phải đối mặt với thử thách và những cú phanh mà có lẽ chúng ta chỉ nhìn thấy trong film....Và đúng là nếu như không có những thử thách này, chắc chắn chúng ta sẽ không bao giờ cảm nhận được điều thực sự quan trọng và có ý nghĩa đối với chúng ta, nhất là khi lưu hành trên đường dài vạn dặm...

drbacgms

Xe tăng
Khởi đầu hành trình như thường lệ vào lúc 14h với 400km trước mắt, đổ đầy dầu, nước, chất mọi thứ lỉnh kỉnh có thể lên xe, và kèm theo ấu, phụ đủ cả...Em an tâm đưa con chiến mã thẳng vào cung đường huyền thoại HCM mà dân mình vẫn quen gọi là đường Mòn...
Chặng đi không có gì đặc biệt, nhưng chỉ có 2 cái điềm mà em cho là gở, đấy là xe tự nhiên không lên kính lái được sau khi qua cầu mua vé và sau đó phải đi sửa lúc 10h đêm, sau khi sửa xong, lại thêm điềm thứ 2 đó là không nổ được, do ac qui...phải đẩy....Còn lại thì hành trình diễn ra suôn xẻ mà không có sự cố nào...
Lượt về với 200km đầu tiên an toàn, nhưng bắt đầu là những phần truyện mang tính chất hơi mơ hồ...mà bác nào ko có tâm linh thi xin đọc cho vui nhé, xin miễn bình luận các bác nhé, còn bác nào tin, thì cũng như em, cố gắng tin để mà tránh...

khonghighe

Xe tải
tiếp tục đi cụ,mời cụ chén rượu cho tinh táo .

SmallRiver

Xe điện
30L-6866 nói:
Chiều tối ngày hqua, em có gặp 1 sự cố trên đường kinh lý, và em đã rất may mắn nhận được sự trợ giúp nhiệt tình, vô tư của anh SmallRiver là thành viên chính thức của PSC....
Em xin cảm ơn chân thành anh SmallRiver và chiếc Pajero đã cõng em LAND Cruiser của em lên dốc, xuống đèo trên quãng đường gần 10km.
Cũng như anh SmallRiver đã giúp em thoát hiểm trong gang tấc với đám lục lâm thảo khấu. (Chuyện này rất dài..Em sẽ có dịp hầu các cụ sau)
Tinh thần nghĩa hiệp của bác SmallRiver đáng để em học tập và luôn mong AE OFF ai cũng như bác SmallRiver...
Xin trân trọng cám ơn bác SmallRiver ...cũng như các AE đã lập Web này để em được giao lưu và chia sẻ ...Thân kính
Chuyện nhỏ có gì đâu Dr. ơi, anh em giúp đỡ nhau tý xíu lúc hoạn nạn mà cậu đưa lên đây, ngại quá! Mình đi xa gặp sự cố anh em ngoài diễn đàn người ta cũng giúp đỡ huống hòi anh em OF với nhau.

drbacgms

Xe tăng
Đầu tiên đó là chuyện em đúc kết lại, sau chuyến đi này, có những điều mà mình áy náy và cảm giác không an tâm, thì hãy chú ý tìm cách mà tránh nó ra...đừng để nó phải xảy ra với mình.
Chẳng là thế này, ở quê nhà em, có 1 nhà thờ họ mạc nội tộc, gọi là nhà thờ chung, bên cạnh đó, có 1 nhà thờ nữa, gọi là nhà thờ của 1 ông cố nào đó....là quan rất to ở triều đình. Hàng năm Xuân, thu nhị kỳ, gia đình em thường hay về thắp hương khấn vái, và em thì thường thắp hương nhà thờ họ, còn nhà thờ của ông cố quan to kia thì em sợ lắm, rất ít khi em dám mò vào...không phải vì quá uy nghi hay thế nào cả. Mà chỉ vì câu chuyện sau đây có thật, bác nào tin hay không tùy nhé. Em ko dám thêm bớt...
Đó là khi khánh thành ngôi nhà thờ này, khi đó năm 2001, em về khánh thành, cưỡi chiếc xe Camry 1991 về, cũng đưa cả ấu phụ về luôn...
Chẳng hiểu thế nào, khi quay ra, xe em mới chạy được khoảng 1km thì cứ từ từ trôi xuống ruộng, mà em không tài nào bẻ lái vào gân đường được...hú hồn, cả cái xe nằm chênh vênh nửa trên đường, nửa dưới ruộng, cả nhà cứ thế lóp ngóp chui ra...Em thì chạy đi tìm người đẩy lên giúp...cũng may mà không ai bị sao...Em cũng chỉ nghĩ là do trời mưa, đường trơn, xe mình chắc mất lái ở 20km.h nên thế....
Em đi bơi đã....tiếp chuyện các cụ sau nhé....

giangsuki

Xe ngựa
Chuyện nhỏ có gì đâu Dr. ơi, anh em giúp đỡ nhau tý xíu lúc hoạn nạn mà cậu đưa lên đây, ngại quá! Mình đi xa gặp sự cố anh em ngoài diễn đàn người ta cũng giúp đỡ huống hòi anh em OF với nhau.
ơ cái cụ này buồn cười nhể, để nguyên chủ thớt kể chuyện về cụ chứ :P

Takeshi

Xe tải
Em nhớ ngày xưa các cụ OF còn thành lập 1 hội Offer các vùng miền chuyên ra tay nghĩa hiệp. Để lại số điện thoại và khu vực hoạt động của mỗi thành viên để Offer nào gặp sự cố ở vùng nào có thể dùng sự trợ giúp gọi điện cho người thân ngay.:).
Cơ mà bây giờ cái thớt ấy chìm tận đẩu tận đâu rồi ý :D

khonghighe

Xe tải
hic,phải bơi xong mới kể được hả cụ ?~X(

vớ vẩn

Xe tải
Cụ chủ hơi bị có năng khiếu làm anh em bực mình :D. Hóng từ sáng. đến chiều cụ mới phọt, phọt tý lại đi bơi :(.

long_tuanpham

Xe tải
em hóng cụ mệt quá.được vài dòng lại đi bơi,bơi về cụ cố gắng kể nhiều nhiều nhé,đang hay,hì hì

Rob Tran

Xe điện
Em xin hiến tặng một đĩa ốc hút, đồ chua, ... và bất cứ cái gì để chủ thớt bớt táo. Mau lên chủ thớt ơi!

tuananhhypo

Xe tải
giời ạ, làm 1 lèo 10trang mà mới chỉ có cái mở bài của cụ lày, mùa hè toàn quả làm nóng người chứ có quả nào làm lạnh người đâu mà sao Táo Thế, Táo quá, ... Cụ câu thế này chết nhà em...( Cố đọc cho hết, hết giờ chưa về nhà, gặp hạn với sư ... tử rồi. bắt đền cụ đấy )

Babulut_2008

Xe đạp
Em vừa vào thớt để hóng, thấy hơn 7 trang chưa có gì. Đến trang thứ 8 thì cụ chủ quay lại kể tưởng được hóng cả câu chuyện ai ngờ đọc được mấy dòng thị cụ chủ lại đi bơi. Thôi đành đợi đến sáng mai đọc luôn cả thể vậy haizzzzzzzzzzz :(

Phamthai

Xe buýt
hóng 10 trang chưa vào đề chính, lại kể lan man, cụ chủ thớt thật là có nghề câu kéo...iem là iem không tin chuyện nhà cụ đâu..
cụ có quyền chứng minh toàn bộ ở trang 1, đừng *** giắt ở các trang lẻ nữa, khổ lắm

ngauhung196

Xe máy
Đầu tiên đó là chuyện em đúc kết lại, sau chuyến đi này, có những điều mà mình áy náy và cảm giác không an tâm, thì hãy chú ý tìm cách mà tránh nó ra...đừng để nó phải xảy ra với mình.
Chẳng là thế này, ở quê nhà em, có 1 nhà thờ họ mạc nội tộc, gọi là nhà thờ chung, bên cạnh đó, có 1 nhà thờ nữa, gọi là nhà thờ của 1 ông cố nào đó....là quan rất to ở triều đình. Hàng năm Xuân, thu nhị kỳ, gia đình em thường hay về thắp hương khấn vái, và em thì thường thắp hương nhà thờ họ, còn nhà thờ của ông cố quan to kia thì em sợ lắm, rất ít khi em dám mò vào...không phải vì quá uy nghi hay thế nào cả. Mà chỉ vì câu chuyện sau đây có thật, bác nào tin hay không tùy nhé. Em ko dám thêm bớt...
Đó là khi khánh thành ngôi nhà thờ này, khi đó năm 2001, em về khánh thành, cưỡi chiếc xe Camry 1991 về, cũng đưa cả ấu phụ về luôn...
Chẳng hiểu thế nào, khi quay ra, xe em mới chạy được khoảng 1km thì cứ từ từ trôi xuống ruộng, mà em không tài nào bẻ lái vào gân đường được...hú hồn, cả cái xe nằm chênh vênh nửa trên đường, nửa dưới ruộng, cả nhà cứ thế lóp ngóp chui ra...Em thì chạy đi tìm người đẩy lên giúp...cũng may mà không ai bị sao...Em cũng chỉ nghĩ là do trời mưa, đường trơn, xe mình chắc mất lái ở 20km.h nên thế....
Em đi bơi đã....tiếp chuyện các cụ sau nhé....
hic! đọc đến đây e bắt đầu hết kiên nhẫn với văn phong câu kéo này của cụ chủ rồi đấy, mệt quá! :!!(:|