Xin các Pro tư vấn mua khóa chống trộm LX125 ie

copbeo

Xe tải
Em ở Hà Nội, mới sắm con LX 125ie, mà chưa biết mua khóa chống trộm loại nào và giá cả ra sao. Vậy xin các Pro chỉ giáo nhé, Em xin chân thành cảm ơn

tinhtx

Xe tải
Cảm ơn Bác. Bác có thể PM địa chỉ và giá cả để Em tham khảo không ạ ?
LX 125 ie nó đã có khóa từ chống chộm rồi mà cụ đâu cần phải lắp "sờ mát ki Litech" nữa, chỉ các dòng không có khóa từ như Sh, PS... thì mới cần thay khóa "sờ mát ki Litech" thôi cụ ạ. Khóa từ của Pi rất tốt nhé cụ, cụ cẩn thận làm thêm khóa chữ U nữa là ok.

chảnh.boy

Xe buýt
khóa "sờ mát ki Litech" của bác Chiến Litech ... sự lựa chọn hàng đầu của AE trong OF :))
:)) :)) khóa từ của lx ie còn an toàn hơn Litech ý chứ :)) .
cụ nên sắm cái chữ U nữa là quá ổn :)) k thằng trộm nào nó dám động vào xe cụ đâu

chảnh.boy

Xe buýt
;)) đã đi lx ie mà lắp Smartkey nữa người ta bảo hâm đấy cụ à

copbeo

Xe tải
LX 125 ie nó đã có khóa từ chống chộm rồi mà cụ đâu cần phải lắp "sờ mát ki Litech" nữa, chỉ các dòng không có khóa từ như Sh, PS... thì mới cần thay khóa "sờ mát ki Litech" thôi cụ ạ. Khóa từ của Pi rất tốt nhé cụ, cụ cẩn thận làm thêm khóa chữ U nữa là ok.
Dạ vâng cảm ơn Cụ. CCuxnghari làm cái chữ U không bọn nó dong xe mình đi Cụ nhẩy

:)) :)) khóa từ của lx ie còn an toàn hơn Litech ý chứ :)) .
cụ nên sắm cái chữ U nữa là quá ổn :)) k thằng trộm nào nó dám động vào xe cụ đâu
Vâng Em xin nghe nhời Cụ ạ

Vâng cảm ơn Cụ, Em vừa vào xem rồi thấy quá hợp lý, lát nữa chạy qua mua nhuôn ạ. Cơ quan Em cũng gần đó

Vâng cảm ơn Bác nhé

;)) đã đi lx ie mà lắp Smartkey nữa người ta bảo hâm đấy cụ à
Vâng xin cảm ơn Cụ

dn4m

Xe đạp
Để tăng cường sự an toàn trong việc chống trộm, các loại xe Piaggio (Liberty IE, Beverly) được trang bị hệ thống chống khởi động bằng điện tử cho xe, hệ thống sẽ có tác dụng khi rút chìa khoá ra. “Hệ thống chống khởi động” của xe sẽ kiểm tra mã chìa khoá và chỉ cho phép khởi động động cơ khi mã chìa khoá được thu nhận. Khi giao xe, mỗi xe được trang bị 2 chìa khoá.

Chìa khoá có đuôi bằng nhựa màu đỏ là chìa khoá chính. Mỗi xe chỉ được trang bị duy nhất 1 chìa khoá loại này. Chìa khoá này được dùng để tích trữ mã cho các chìa khoá khác và để cho các trung tâm bảo hành Piaggio sử lý sự cố. Chìa khoá màu xanh sử dụng hằng ngày để khởi động xe, mở cốp dưới yên, mở cốp trước... Chìa khóa màu xanh có thể được đánh thêm tại trạm bảo hành của Piaggio.

Khi bạn rút chìa khoá ra ở vị trí OFF, xe của bạn sẽ được hệ thống chống trộm bảo vệ. Khi xoay khoá sang vị trí ON, hệ thống trống trộm chỉ hết tác dụng nếu nhận ra đúng tín hiệu truyền ra từ chìa khoá. Nếu khi ấn nút đề mà động cơ vẫn không nổ máy thì xoay chìa khoá về OFF rồi lại xoay về vị trí ON, nếu động cơ vẫn không nổ thì dùng chìa khoá đỏ để thử.

Nếu đánh mất chìa khoá đỏ thì không thể sửa chữa hệ thống chống trộm mà phải thay nhiều chi tiết với chi phí rất đắt mới sử dụng lại đựợc. Nếu mất chìa khoá xanh bạn cần dùng chìa đỏ đem xe đến trạm bảo hành của Piaggio để đánh lại chìa xanh. Không nên đem xe ra ngoài đánh chìa vì không thể sử dụng được. Cần cất chìa đỏ ở nơi an toàn. Thẻ nhựa chỉ hiển thị mã số của bộ chìa khoá khi sản xuất do vậy khi mất chìa đỏ thì cũng không thể dùng thẻ nhựa để làm lại chìa đỏ thứ 2.

phamanh87audit

Đi bộ
Bác ui, vậy là cứ LX ie thì e chỉ cần bổ sung thêm cái khoá chữ U là ok đúng không ạ? Em vừa mua xe xong, hihi, nhân tiện hỏi các bác, biển số của em 29Y7-096.98 hay 29Y7- 096.96 hay 29Y7- 096.99 thì biển nào hợp với em ạ? Em đầu tư mua biển ạ! Biển 29Y7 - 098.99 e lấy được nhưng phải chờ 02-03 tháng nữa, lâu quá, nên em lấy đầu 096 cho nhanh!

phuongmit

Xe cút kít
khóa của LXie đã có tác dụng chống trộm rồi, bạn sắm khoá Yeti chữ U nữa, rất chắc chắn, giá 250k ở phố Thuốc Bắc, giá này chắc ok rồi tại thấy có mấy bạn mua ở Nguyễn Khuyến giá 320k

ultra

Xe buýt
LX thì trộm khóc rồi :D

robocop

Xe buýt
để tin tưởng bác lấy chìa nâu (đỏ đậm) ra, tháo cái khấc chíp từ ra, sau đó cắm vào xe nổ máy, không bao giờ bác nổ máy được.

vì thế nếu trộm cướp nó có bẻ khóa cổ xe bác nó cũng không bao giờ nổ máy được, cứ yên tâm. còn em ko tin thời nay nó rảnh nó đi dắt xe vài cây số đâu =DDDD

Merrouge

Xe đạp
để tin tưởng bác lấy chìa nâu (đỏ đậm) ra, tháo cái khấc chíp từ ra, sau đó cắm vào xe nổ máy, không bao giờ bác nổ máy được.

vì thế nếu trộm cướp nó có bẻ khóa cổ xe bác nó cũng không bao giờ nổ máy được, cứ yên tâm. còn em ko tin thời nay nó rảnh nó đi dắt xe vài cây số đâu =DDDD
Chắc nói thế thì bác ý tin hẳn rồi bác à. Nói chung khóa từ dòng piagio rắt đắt và nó sắt ra miếng đấy ạ. Nên khỏi lo. Khóa yeti nữa yên tâm hẳn luôn

wtpwt

Xe điện
Piaggio có khóa từ chỉ cần thêm cái khóa chữ U to tổ chảng là trộm nó nản trí ngay.

Nên: Khóa chữ U ra vị trí trộm dễ nhìn thấy để tránh những thằng trộm cố tình bẻ khóa vì không biết Piaggio có khóa từ. Tránh mất mấy triệu thay cả ổ khóa nếu nó trót bẻ khóa.

wtpwt

Xe điện
Thêm nữa là 9699 thấy đẹp nhất.

phamanh87audit

Đi bộ
Thêm nữa là 9699 thấy đẹp nhất.
Thanks bác nhé! Sáng nay họ gọi sớm, em đã lỡ tay quyết định 9698 rùi, hihi, nhưng sao xe em đi dc một lúc là tay chỉnh ga mỏi thế không bít, hichic, mua xe xong thì bác Pi lại có chính sách kmai đăng ký và biển, số em chẳng gặp may gì cả, đi làm hơn 3 năm, để dành mãi mới mua được em LX, giờ thì yên tâm là có xe đi lại rùi, hihi, nhiệm vụ còn lại là tìm HT thui, đợi em nhé!!!

phamanh87audit

Đi bộ
Piaggio có khóa từ chỉ cần thêm cái khóa chữ U to tổ chảng là trộm nó nản trí ngay.

Nên: Khóa chữ U ra vị trí trộm dễ nhìn thấy để tránh những thằng trộm cố tình bẻ khóa vì không biết Piaggio có khóa từ. Tránh mất mấy triệu thay cả ổ khóa nếu nó trót bẻ khóa.
Em đang định mua chiếc khóa này, cả nhà nhìn hộ em xem có sử dụng được với xe may không, em nhìn nó cũng được. Khóa chống trộm AL50 ý!