Xin các cụ tư vấn nên mua O.S 2014 hay 2015

Lucas17sts

Đi bộ
Nhà cháu theo dõi box mình và yêu em O.S lâu lắm rồi nay mới gom đc khoảng 600tr lập ngay nick vào hỏi các cụ chỉ giáo. Nhà cháu định vay bank tậu ngay trong tháng này. Các cụ tư vấn có nên mua em 2015 ko hay mua 2014 cho rẻ. Cháu nghe nói đc rẻ hơn nhiều lắm mà chả khác gì ( chỉ sợ xe bày showroom với xe lái thử thôi ạ ) Nhà cháu chỉ múc bản thường thôi các cụ tư vấn giúp nhà cháu nhé. Sốt quá 74 dộ 2 nách rồi

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
2014 là hàng tồn hàng trưng bày 1 năm ko chạy thì lốp láp ko còn ngon nữa đâu cụ ơi :D

Lucas17sts

Đi bộ
Hihi em cám ơn cụ. Cố một lần rồi thôi chắc em vay bank múc luôn bản full 2015. Mệnh của em đi đc mỗi đỏ mà hỏi 2 chỗ hôm nay hết hàng cụ à. Tiện bác sale nào có xe màu đỏ báo em luôn thể nhé. E cám ơn trước

Isu_zu

Tháo bánh
Báo cáo các cu, e vừa nhận xe sáng nay, qua 50km cầm lái, e có vài nhận xét:
- tay lái nhẹ, dễ lái trong phố
- đạp ga nghe tiếng máy rõ
- khả năng tăng tốc khi xuất phát kém, có đà rồi thì ổn
- khá ồn :), tiếng gió nghe rõ
E đang so với Cam LE 2011 :).
Trên trang web Mit USA, OS chỉ kém Cam Le hơn 1k usd, nhưng phải nói là nếu so sánh, OS thua LE khá xa :).
An ủi là e này nhập Nhật, nhưng nội thất xấu thật. E ko nghĩ Mit khó thành công với OS, nều ko giảm giá hay cải thiên nội thất, cách âm...
E chưa lái CX5, nên ko ss đc.
Cụ nào mua, nên lái thử thật kỹ, e vội quá, quên ko lái thử trước khi mua :)).
Được cái nngoại thất nhìn ok.

hanoipho83

Xe tải
Trên trang web Mit USA, OS chỉ kém Cam Le hơn 1k usd, nhưng phải nói là nếu so sánh, OS thua LE khá xa :).
An ủi là e này nhập Nhật, nhưng nội thất xấu thật. E ko nghĩ Mit khó thành công với OS, nều ko giảm giá hay cải thiên nội thất, cách âm...
cục đá này khá to vì em chưa lái thử xe này nhưng đang ngắm, em đã lái crv và cx5 rồi, tuần tới rảnh em đki lái thử os rồi sẽ comment cùng cụ.

Isu_zu

Tháo bánh
cục đá này khá to vì em chưa lái thử xe này nhưng đang ngắm, em đã lái crv và cx5 rồi, tuần tới rảnh em đki lái thử os rồi sẽ comment cùng cụ.
Có thể tại e đang lái LE 2.5 :). Cụ nên lái thử OS rồi quyết, dù sao em nó cũng có cái body rất hấp dẫn, theo e là hơn đứt CX5 và CR-V...và cũng thon thả nhứt :). Vợ em ngắm rồi bảo sao mông giống Bim X1 thế :)).

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Os là cái xe ngon trong tầm tiền thôi, ko có gì phải thần thánh hoá đâu cụ. Xe nào cũng có ưu và nhược, được cái Os dễ độ đẹo, trang điểm và nó là nhập nguyên chiếc là em khoái rồi.

hanoipho83

Xe tải
Có thể tại e đang lái LE 2.5 :). Cụ nên lái thử OS rồi quyết, dù sao em nó cũng có cái body rất hấp dẫn, theo e là hơn đứt CX5 và CR-V...và cũng thon thả nhứt :). Vợ em ngắm rồi bảo sao mông giống Bim X1 thế :)).
Em đã đki lái thử, có thể độ dài đoạn đường không đủ để cảm nhận được hết (em đang đi Focus và xe ông anh CX5) em thấy khá ồn, vẫn còn độ trễ chân ga như CX5 (có thể hộp số CVT của OS ko tạo ra độ bốc), ngoại thất nhỏ gọn em khá ưng, nhưng nội thất thì đơn giản quá ạ. Điều duy nhất hấp dẫn em là giá thời điểm này đang khá tốt. Nhưng có lẽ em sẽ cố lên CRV 2.4 vì một lần đi cùng anh bạn, thấy khá ổn. Đây chỉ là cảm nhận khách quan của cá nhân em, không có ý dìm hãng nào nên các cụ cực đoan đừng ném đá em nhé.

Isu_zu

Tháo bánh
Em đã đki lái thử, có thể độ dài đoạn đường không đủ để cảm nhận được hết (em đang đi Focus và xe ông anh CX5) em thấy khá ồn, vẫn còn độ trễ chân ga như CX5 (có thể hộp số CVT của OS ko tạo ra độ bốc), ngoại thất nhỏ gọn em khá ưng, nhưng nội thất thì đơn giản quá ạ. Điều duy nhất hấp dẫn em là giá thời điểm này đang khá tốt. Nhưng có lẽ em sẽ cố lên CRV 2.4 vì một lần đi cùng anh bạn, thấy khá ổn. Đây chỉ là cảm nhận khách quan của cá nhân em, không có ý dìm hãng nào nên các cụ cực đoan đừng ném đá em nhé.
E cũng thích CR-V, nhưng dáng quá xấu. Cái gì cũng có ưu và khuyết, và e chấp nhận khuyết điểm của OS thôi cụ! CR-V 2.4 lái sướng, máy khỏe, nhưng e pó tay vơi design của Honda, nhìn đã ghét :)).

blue89

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi OS 2014 vs 2015 thì khác nhau gì? Bản Base khác gì và bản full khác j?

conco4mat

Xe tăng
Ché độ bốc của nó đoán theo người lái, mấy anh í bao thế.
Khi bác nhấn ga, nếu là người mạnh, thì bác đạp 6, ga nó mở 10. Nếu là người điềm đạm, đạp 6 nó chỉ mở 4 thôi.
Nên nhiều người có nhận xét khác nhau. Bác thử chạy dậm hết mức vài hôm rồi đánh giá lại nhé,
Chuyện này em nghe Mit giới thiệu,

westlake

Xe buýt
Mình mà là thủ thớt, đang chỉ có 600 thì chỉ nên mua bản 2014, rẻ đc bao nhiêu tốt bấy nhiêu. Nếu nó vẫn là xe mới tinh thì có khác gì cái 2015 đâu. Nhiều người vì kinh tế vẫn còn mua xe cũ đã sử dụng vài năm có sao đâu. Còn tất nhiên, tiền ko vấn đề thì nên mua 2015.

Mirage

Xe tải
Mình mà là thủ thớt, đang chỉ có 600 thì chỉ nên mua bản 2014, rẻ đc bao nhiêu tốt bấy nhiêu. Nếu nó vẫn là xe mới tinh thì có khác gì cái 2015 đâu. Nhiều người vì kinh tế vẫn còn mua xe cũ đã sử dụng vài năm có sao đâu. Còn tất nhiên, tiền ko vấn đề thì nên mua 2015.
Chuẩn cụ ạ, nếu mua để sử dụng ngon bổ rẻ mà chơi , 2014 với 2015 chỉ khác nhau về năm sản xuất.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
xe cũ chạy đều khác với xe cũ vứt bãi phơi sương gió 1 năm cụ ợ :D

westlake

Xe buýt
xe cũ chạy đều khác với xe cũ vứt bãi phơi sương gió 1 năm cụ ợ :D
Chắc làm gì xe mới các đại lý mua về chưa bán đc mà họ lại vứt sương gió đâu, ko biết Mít thế nào chứ Honda xe đều để ở xưởng có mái che

mitsu.car

Xe tải
Website
www.mitsubishi.hanoi.vn
Chắc làm gì xe mới các đại lý mua về chưa bán đc mà họ lại vứt sương gió đâu, ko biết Mít thế nào chứ Honda xe đều để ở xưởng có mái che
Cụ tinh tường quá. Kho nhà cháu 100 xe vào vẫn dư đường cho vài chú container lượn chơi.