Xin các cụ tư vấn đường đi từ Hà Nội vào Quảng Trị

lamhaanh

Xe đạp
Đầu tháng tới này em phải đi công tác Quảng Trị xin các cụ tư vấn cho lên đi theo đường nào ? và thời gian mất bao lâu ? ăn ở trên đường ở đâu thì ngon, bổ, rẻ. Hầu rượu các cụ.

vumanhduy

Xe tăng
Bạn có thể đi quảng trị bằng 2 đường QL1, đường HCM

1 QL1 cứ thẳng chạy thôi (không lên đi vì dễ tắc đường do ql1 đâng tu sửa )

2 Đường HCM
* Đại lộ thăng long - Xuân mai- ngọc lặc -ngã tư thái hòa(có đèn xanh -đỏ ) - rẽ trái ( ql 48 )- ql1 - chạy tiếp tổng quãng đường khoảng 680 km
* Đại lộ thăng long - Xuân mai- ngọc lặc -ngã tư thái hòa- ngã tư phố châu ( cắt ql8 )-đèo đá đẽo - trường sơn đông - nghĩ trang trường sơn - ql9 (rẽ trái )- chạy khoảng 3km rẽ phải - chạy tiếp khoảng 20km đến quản trị . Tổng quãng đường khoảng 720 km
Nếu cụ chạy từ HN 5h thì khoảng 19h dến quảng trị . cụ có thể xuất phát từ HN ăn trưa ở phố châu hay hương khê cũng được tùy theo sức mình chạy
- Chú ý hay bắn tđ ở đoạn tỉnh QB, HT lỗi trên 80km/h

hungsatria

Xe hơi
Theo e cụ nên đi tuyến đường mòn HCM, thoáng, đẹp. Trước e chạy từ Big C lúc 5h50 lên Xuân Mai ăn sáng, sau đó chạy tuốt đến Hà Tĩnh, qua chỗ rẽ vào ngã 3 Đồng Lộc khoảng 15km thì đến đoạn ngã 3 cua phải thì dừng ăn trưa lúc 12h30. (Đoạn này có mỗi 1 nhà hàng bình dân ngay góc ngã 3, e thấy toàn xe quan xã, huyện ăn. ngon rẻ lắm). 13h30 e đi tiếp, đường đi phogn cảnh đẹp lắm, nhất là đoạn qua khe sanh, đẹp như tranh í, hết Hà Tĩnh là đường vắng thoáng chạy miết ga luôn.
Từ Hòa Bình vào dọc đường e thấy nhiều xxx lắm nhưng 2 a e e chạy toàn 1lit mà ko thấy cạpnong. E đến Đông Hà lúc 16h30, 19h e bắt đầu gọi bia+mực tại bãi biển Mỹ Khê- Đã Nẵng
Bác nhớ ktra phanh, lốp, còi, xăng khi đi đường mòn HCM nhé

korandovinhyen

Xe container
Theo e cụ nên đi tuyến đường mòn HCM, thoáng, đẹp. Trước e chạy từ Big C lúc 5h50 lên Xuân Mai ăn sáng, sau đó chạy tuốt đến Hà Tĩnh, qua chỗ rẽ vào ngã 3 Đồng Lộc khoảng 15km thì đến đoạn ngã 3 cua phải thì dừng ăn trưa lúc 12h30. (Đoạn này có mỗi 1 nhà hàng bình dân ngay góc ngã 3, e thấy toàn xe quan xã, huyện ăn. ngon rẻ lắm). 13h30 e đi tiếp, đường đi phogn cảnh đẹp lắm, nhất là đoạn qua khe sanh, đẹp như tranh í, hết Hà Tĩnh là đường vắng thoáng chạy miết ga luôn.
Từ Hòa Bình vào dọc đường e thấy nhiều xxx lắm nhưng 2 a e e chạy toàn 1lit mà ko thấy cạpnong. E đến Đông Hà lúc 16h30, 19h e bắt đầu gọi bia+mực tại bãi biển Mỹ Khê- Đã Nẵng
Cụ đi qua Khe sanh như vậy là cụ chạy Tây trường sơn à? Nếu cụ chạy Tây Trường sơn thì là sao sáng ở HN mà chiều vào được Đông hà? Riêng đoạn từ Khe Gát đến Khe sanh đã là 237 km, mà cung này chạy nhanh cũng phải mất 6 tiếng rồi.

likecar&trips

Xe tăng
Đầu tháng tới này em phải đi công tác Quảng Trị xin các cụ tư vấn cho lên đi theo đường nào ? và thời gian mất bao lâu ? ăn ở trên đường ở đâu thì ngon, bổ, rẻ. Hầu rượu các cụ.
Như các kụ khác đã tư véo - đường mòn HCM là chuẩn nhất kụ ợ; tôi chưa vào Quảng Trị bao giờ, đường mòn thì chỉ đi tới Ngã tư Khai Sơn - đoạn cắt QL7 đi Mường xén - cửa khẩu Nậm Cắn (khoảng 350km tính từ HN) nên ko dám qua mặt các tiền bối khác;
Theo ý kiến cá nhân tôi khi chạy xe tuyến này thì ngoài việc tuân thủ biển báo gt, thì khi đến TT Ngọc Lặc kụ phải rất cẩn thận, ở đây có phòng CSGT đường HCM - Thanh Hóa rất hay dừng kt các phươg tiện qua lại; cách đây mươi hôm tôi cũng được mấy ảnh cấp cho 1 cái BB vì lỗi nghe đt trong khi LX kụ ợ - hôm qua vừa đi lấy về xong, các ảnh cho dc quyền lựa chon 1 trong 2 PA: PA1 - Ra kho bạc nộp (7 lít); PA2 "Làm tại đây" - nguyên văn lới các ảnh nói đới - tôi thề ko thêm bớt, tôi chọn PA2 = 5 lít rượu lậu;
V/đ ăn uống thì tôi thấy dọc tuyến này giá rổ hợp lí; ko rẻ - ko đắt; Xuân mai thì gà đồi - Thịt chó; đất Hòa Bình thì nên thịt Trâu - lơn mán; vào Địa phận Thanh Hóa & Nghệ An là có thịt thú rừng do đồng bào tự săn bắn.

hungsatria

Xe hơi
Dạ, nhà cháu chỉ chạy vụt qua cái biển rẽ Khe Sanh thui

lamhaanh

Xe đạp
cảm ơn cụ - mong hầu rượu cụ

lamhaanh

Xe đạp
Mong các cụ chỉ rõ hơn vụ Trường Sơn Đông thì rẽ chỗ nào và Trường Sơn Tây với

Okane

Xe container
Quảng Trị có mỗi Đông Hà và nghĩa trang Liệt Sĩ Trường Sơn, thế cụ làm ở đâu để e còn chỉ :P

korandovinhyen

Xe container
Mong các cụ chỉ rõ hơn vụ Trường Sơn Đông thì rẽ chỗ nào và Trường Sơn Tây với
Từ ngoài mình vào, xuống hết đèo Đá Đẽo đến ngã ba Khe Gát có biển chỉ Khe Sanh rẽ tay phải đó là hướng Trường sơn Tây(chỗ này bên tay trái có cây xăng Quân đội). còn đi thẳng là Trường sơn Đông(xuống Đồng hới và đi qua nghĩa trang Trường sơn).

Chỉnh sửa cuối:

lamhaanh

Xe đạp
Từ ngoài mình vào, xuống hết đèo Đá Đẽo đến ngã ba Khe Gát có biển chỉ Khe Sanh rẽ tay phải đó là hướng Trường sơn Tây(chỗ này bên tay trái có cây xăng Quân đội). còn đi thẳng là Trường sơn Đông(xuống Đồng hới và đi qua nghĩa trang Trường sơn).
Vâng cám ơn cụ, bây giờ em rõ rồi. Kính chúc cụ một chai

boyhanoi724

Xe buýt
Cụ này chém ác nhỉ. 13h30 - 16h30: 3h mà đi 300km.

lamhaanh

Xe đạp
Cụ này chém ác nhỉ. 13h30 - 16h30: 3h mà đi 300km.
Thật ra tôi đoán như bạn Hungsatria nói thì mình đoán chỗ bạn ấy ăn trưa là đoạn Phúc Đồng gần đến Hưong Khê còn đoạn mà bạn tả là Khe Sanh thì mình đoán không phải Khe Sanh mà là Đèo Đá Đẽo gàn Khe Gát chứ Bạn ấy không thể đi qua Khe Sanh với từng ấy thời gian được vì Từ Khe Gát đi Khe Sanh theo đường Trường Sơn Tây thì còn những 270 Km.
Đấy là Phỏng đoán của mình thôi mong đừng ai ném đá nhé

lamhaanh

Xe đạp
Vì bạn ấy tả là ăn trưa đoạn cua tay phải thì tôi đoán chắc chắn chỉ có là ngã 3 Phúc Đồng cua phải đi tiếp đường Hồ Chí Minh còn nghẹo trái thì đi qua Khe Giao đâm thẳng về TP Hà Tĩnh