[Thảo luận] Xin các cụ kinh nghiệm xử lý tình huống đi đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ!

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Đi đường thì chỉ tập trung vào tay lái sao cho nó an toàn đi đến nơi về đến chốn thôi. Cáu giận với những người chỉ gặp có vài giây thậm chí còn không đủ thời gian để thấy mặt nhau nữa. Cáu giận như thế, chửi bới như thế chỉ làm cho không gian khoang lái thêm ngột ngạt, tâm không được tĩnh, phân tán tư tưởng....

Nếu không cho vượt thì tranh thủ vượt phải thôi chẳng phải chỗ nào cũng bắn.

Nếu xin vượt thì cho vượt thôi liếc phải một chút thấy an toàn cho mình thì nhường đường cho họ. Thậm chí trước mặt dầy đặc xe, đến mình cố vượt còn không được nhưng nếu có người nhiệt tình xin vượt cháu cũng nhường dù biết trước sau khi nhường họ lại lởn vởn trước mặt. Cái kiểu đi xe theo style điền vào chỗ trống đó thì cố gắng tránh xa những hiểm họa đó càng xa càng tốt. Cũng giống như đi đường quốc lộ mà gặp cụ 2b nào phi ầm ầm, vượt trái, lách phải.... thì cũng tránh càng xa họ càng tốt dù đôi khi phải dừng lại cho khuất tầm mắt.

Nếu vì nhường nhịn mà bị xxx vợt thì cũng chấp nhận thôi. Xã hội người ta nuôi C hó để trông nhà, nhưng không đủ kinh phí vì C. hó quá đông thì đương nhiên C. hó sẽ sang ăn m.ứt nhà hàng xóm.

Chỉnh sửa cuối:

hoabinhauto.com

Xe buýt
Em đi cầu Vĩnh tuy cũng vậy. Cứ 50km/h em đi làn ngoài. Nhiều xe cứ xi nhan còi, em kệ. Thích vượt thì rẽ phải làn 40km/h mà vượt.

mati

Xe buýt
Vụ này là em không đồng ý với cụ, chả nhẽ cụ chạy 81km/h rồi bắt cả đoàn xe sau mình cũng chạy như thế à? Đường cho phép chạy 100 cơ mà.
Cho phép 100km/h tối đa,tối thiểu 80km/h chứ có bắt buộc phải chạy 100 đâu cụ