[HĐCĐ] Xin các cụ kinh nghiệm ăn, chơi ở Quảng Bình ah.

BINH MINH 07

Xe điện
Vâng em cám ơn cụ, cụ cái gì cũng thông tỏ. Tiếc quá máy không cho em rót rượu nữa ah.
Đi Quảng Bình tắm biển muốn thuê KS sát mặt biển Nhật Lệ, Bảo Ninh để ở như Sầm Sơn khó tìm quá cụ ah. Tăm biển mà cứ phải phi trâu đi em thấy bất tiện quá ah.
Sao cụ không thuê phòng ở resort Seastar ấy, phòng rộng cực luôn, nhà em ở hai vợ chồng và 2 con mà phòng connect rộng 130m2, bãi biển khá đẹp và không gian rộng rãi.
Giá phòng cũng rất phải chăng tầm 2tr/phòng

tranvanlong

Xe điện
KS MT tháng 8 này không rõ thế nào, hồi tháng 7 toàn full phòng nếu không đặt trước, cả 2 KS MT ở Nhật Lệ
Gấu nhà em đặt KS Rex mới đầu KS báo còn phòng, sau khi trao đổi với đoàn.... hỏi lại thì KS báo phải đợi để check lọ chai, cuối cùng cũng đặt được 8 phòng.

tranvanlong

Xe điện
e vừa chạy Quảng Bình đợt 4-7/8/2024
Ngày 1: e xuất phát lúc 4h30 từ Bạch Mai. Chạy hết Bãi Vọt thì nhập vào QL1A rồi rẽ vào Cầu cửa sót chạy cung ven biển đến Vũng Áng ăn mực nhảy lúc 10h30.ăn xong nghỉ ngơi tí r lên đường. Qua Đèo Ngang thì rẽ vào thăm mộ bác Giáp. các cụ lưu ý 13h30 mới mở cho dân vào. e không để ý,đến nơi lúc 13h nên phải đợi mất 30'. Thăm mộ bác xong e chạy thẳng về Đồng Hới cho trẻ con tắm biển và bể bơi, bỏ qua bãi Đá Nhảy vì nắng quá. Tối thì em ăn Hải Sảnở bờ kè, ngay chân cầu Nhật Lệ
Ngày 2: Em chỉ xác định đi Phong Nha r về, vì đã đi Thiên Đường. còn Suối mooc hay công viên Ozo thì bỏ qua vì cácF1 nhà e có 4,5 tuổi. Tối ngày 2 e ăn đồ nướng Koki, không gian thoáng mát,đồ ăn ok.Ăn xong nhà e làm vòng city tour: tượngđài mẹ Suốt, nhà thờ Tam Tòa, Quảng Bình Quan, cuối cùng ra Quảng trưởng cho trẻ con chạy nhảy, người lớn thìđi bộ
Ngày 3: nhà e loanh quanh khách sạn, chiều 15h cho trẻ con xuống bơi đến 18h mới lên. tối cả nhà đi ăn lẩu bòĐ ồng Phú. quán ăn bình dân cho dân bản địa. nhà e ăn hết 1tr cho bữa tối.3 ng lớn, 3 trẻ em.
Ngày 4: Sáng dậy bơi răn sáng, dọn đồ. nhà em 11h check out. chạy về Thiên Cầm tầm 13h30 vào Quán Nga Lộc ăn trưa, nghỉ ngơi. túc tắc về đến nhà lúc 19h ạ
Cụ ơi vào thăm mộ bác Giáp mình có phải đăng ký online trước không. Ở Vũng Áng cụ ăn mực nháy ở nhà hàng nào, cụ cho em xin tên nhà hàng ah.

ngoctu2109

Xe tăng
Quảng Bình cũng nhỏ nếu đặt KS trong TP cụ gọi xe điện đi tắm biển cũng thuận tiện k sao cả, ở QB e thích cho trẻ con tắm ở Sông Chày hơn tắm biển vì nó nhiều chò trơi, biển QB dốc và sóng to kinh

Thanh Thanh 3010

Xe tải
E đã đi Quảng Bình 3 lần. E đi vào đợt 30/4, lần nào nhà e cũng tự lái xe vào đó. E đi năm 2021, 2022, 2023 đều từ lúc chưa thông cao tốc. Cá nhân e thấy khá hài lòng. Tuy QB ít chỗ chơi nhg ăn uống rẻ, ks cũng rẻ và đẹp. Nhg trẻ con nhà thik chơi kiểu khám phá, vận động là chủ yếu nên cứ có biển, có nước là chúng nó chơi cả ngày ko chán.

quangkhang8714

Xe buýt
Em cũng kế hoạch lần đầu tự lái 2/9 vào Quảng Bình, đã đặt ks. Chỉ lăn tăn nghe nói đoạn Hà Tĩnh nhiều bẫy coan lắm.
Hết cao tốc bãi vọt, cụ ra quốc lộ 1A r rẽ vào cầu cửa Sót chạy cung ven biển ý. vừa đẹp vừa thoáng cụ ạ

quangkhang8714

Xe buýt
Sao cụ không thuê phòng ở resort Seastar ấy, phòng rộng cực luôn, nhà em ở hai vợ chồng và 2 con mà phòng connect rộng 130m2, bãi biển khá đẹp và không gian rộng rãi.
Giá phòng cũng rất phải chăng tầm 2tr/phòng
lúc đầu e cũng nghiên cứu ở đây, nhưng thấy hơi xa trung tâm. từ Mường Thanh Nhật Lệ đến Sea Star cũng mất tầm 6,7km. có xe thì đi ăn uống vẫn hơi ngại. đấy là ý kiến cá nhân của e ạ. nên e chốt thuê bên Bảo Ninh cho tiện :)

quangkhang8714

Xe buýt
Cụ ơi vào thăm mộ bác Giáp mình có phải đăng ký online trước không. Ở Vũng Áng cụ ăn mực nháy ở nhà hàng nào, cụ cho em xin tên nhà hàng ah.
không cần đâu cụ ơi, vào đến nơi ra bàn đang kí ghi tên đoàn, đến từ đâu r lên thôi ạ. Em ăn nhà Thoàn Liên. thấy giá cả cũng ok. hôm e đi 3 ng lớn, 3 trẻ e (5,6 tuổi) thì ăn bữa trưa hết 550k. có cả mực nháy hấp 0,5kg và 3 lạng tôm nướng ạ

tranvanlong

Xe điện
Quảng bình nhiều chỗ tham quan mà cụ: Động Thiên đường, Động Phong nha Kẻ bàng, Suối Moọc, Bãi đá nhảy, trượt cát. Ngoài ra có thể thăm mộ bác Giáp, Thành cổ Quảng trị, nghĩa trang Trường Sơn, Địa đạo Vĩnh Mốc ...
Thành cổ Quảng Trị, Nghĩa trang Liệt sỹ Trường Sơn, Ngã ba Đồng Lộc ( nghe thuyết minh về cuộc chiến tranh vĩ đại của nước mình mà rơi nước mắt thương các Anh Hùng Liệt Sỹ đã hy sinh cho tổ quốc. ). Năm 2012 đoàn nhà em cho các Cụ thông gia đi biển Thiên Cầm - Hà Tĩnh lên có rẽ vào rồi ah.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em cũng kế hoạch lần đầu tự lái 2/9 vào Quảng Bình, đã đặt ks. Chỉ lăn tăn nghe nói đoạn Hà Tĩnh nhiều bẫy coan lắm.
Cụ chạy non chân tí thì không lo đâu ạ !
Em kể chuyện nhà em hôm 21/7, ăn trưa xong tầm hơn 13 giờ thì F1 nhà em lái qua hết đường tránh TP, qua mấy giao cắt có đèn tín hiệu thì có một chỗ còn khoảng 2 giây xanh. Nhà em qua đó khoảng 5 phút thì được vẫy lại và CS báo xe vi phạm vượt đèn đỏ. F1 nhà em xuống xe mở cốp sau lấy GPLX trong balo và trú nắng, em thủng thẳng cầm giấy tờ xuống từ bên ghế phụ.
Em hỏi: có phải giao cắt cách đây 5 phút không, chú CS bảo đúng- cách 7km anh ạ !
Em bảo: anh em xem lại có nhầm xe khác không, xe nhà anh còn 2 giây xanh, để anh trích camera xuống điện thoại, anh em cứ xử lý BB hoặc phạt nguội nhé !
Thế là chú ấy hỏi anh đi du lịch à ? Vâng !
Mời gia đình di chuyển tiếp !
Em: cảm ơn nhé ! Và lên xe lượn tiếp, hôm nay tra phạt nguội không thấy gì !

baongan2511

Xe buýt
Cụ thiết kế 01 buổi đi suối ở Quảng Bình nữa. Quảng bình nhiều suối đẹp lắm cụ

cerato87

Xe tải
Hết cao tốc bãi vọt, cụ ra quốc lộ 1A r rẽ vào cầu cửa Sót chạy cung ven biển ý. vừa đẹp vừa thoáng cụ ạ
E cũng tính như vậy, em nghỉ qua đêm ở Hà Tĩnh, hôm sau đi đường ven biển đi QB. Thấy trên Youtube đoạn đường tránh Kỳ Anh nhiều biển 50 quá 😰

cerato87

Xe tải
Cụ chạy non chân tí thì không lo đâu ạ !
Em kể chuyện nhà em hôm 21/7, ăn trưa xong tầm hơn 13 giờ thì F1 nhà em lái qua hết đường tránh TP, qua mấy giao cắt có đèn tín hiệu thì có một chỗ còn khoảng 2 giây xanh. Nhà em qua đó khoảng 5 phút thì được vẫy lại và CS báo xe vi phạm vượt đèn đỏ. F1 nhà em xuống xe mở cốp sau lấy GPLX trong balo và trú nắng, em thủng thẳng cầm giấy tờ xuống từ bên ghế phụ.
Em hỏi: có phải giao cắt cách đây 5 phút không, chú CS bảo đúng- cách 7km anh ạ !
Em bảo: anh em xem lại có nhầm xe khác không, xe nhà anh còn 2 giây xanh, để anh trích camera xuống điện thoại, anh em cứ xử lý BB hoặc phạt nguội nhé !
Thế là chú ấy hỏi anh đi du lịch à ? Vâng !
Mời gia đình di chuyển tiếp !
Em: cảm ơn nhé ! Và lên xe lượn tiếp, hôm nay tra phạt nguội không thấy gì !
Cụ cứng, chứ lái non kinh nghiệm như em bị nắn gân cái là nôn ra hết rồi, mà lại đi cùng vợ dại còn thơ.

E cũng tính như vậy, em nghỉ qua đêm ở Hà Tĩnh, hôm sau đi đường ven biển đi QB. Thấy trên Youtube đoạn đường tránh Kỳ Anh nhiều biển 50 quá 😰
Chú ý biển báo thôi cụ. Nghỉ đêm ở Hà Tĩnh cụ có thể chọn Mường Thanh Kỳ Anh (ngay lối vào Vũng Áng), hoặc Mường Thanh Hà Tĩnh (trong tp)
Đoạn tránh Kỳ Anh nhiều cụ 'dính' nhất như em em thấy có 02 đoạn:
1. Đoạn cuối gần hết đường tránh, ngang lối rẽ Vũng Áng có dốc nhưng lại cắm biển 50, nhiều cụ 'lấy đà' sớm vậy là dính
2. Đoạn biển 50 khá dài (tầm 4-5 km), nhiều cụ sốt ruột nghĩ họ 'quên cắm biển hết hạn chế', nên cũng 'dính'

CSGT thường 'bắt nóng' ở đoạn hết đường tránh, nhập vào QL1A đi Đèo Ngang

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
2/9 đông xe tắc đường nên cụ cứ đi sớm tầm 4h30 là trưa vào tới Vũng Áng làm bữa mực nhảy đã, 14h checkin KS nghỉ ngơi là vừa đẹp

2/9 đông xe tắc đường nên cụ cứ đi sớm tầm 4h30 là trưa vào tới Vũng Áng làm bữa mực nhảy đã, 14h checkin KS nghỉ ngơi là vừa đẹp
Không ngán tắc đường đoạn Pháp Vân là em cũng 'máu' đấy, giờ HN-Kỳ Anh chạy chưa kịp mỏi lưng :D

3077

Xe container
Em nghe thấy bảo ở Quảng Bình có biển Bảo Ninh ( lần đầu tiên em nghe ), cụ check in Quảng Bình rồi, thử hỏi xem biển nớ nó ở mô. Đoàn nhà em cũng dự sẽ ra biển Bảo Ninh đấy ah.
Chắc nó là biển riêng của resort Bảo Ninh, nằm cạnh bọn Sunspa

chip_m

Xe buýt
Biển Nhật Lệ cá nhân em thấy tăm cho vui, cho có vị biển thôi ạ. Chứ em tắm 2 hôm không có sóng, không khác bể bơi bao nhiêu.
Đoạn bãi tắm thì ngắn tý. Chỗ tắm nước ngọt cho sạch sẽ luôn không có. Nói chung em không ưng bãi này,
QB đi động thui,

Cụ mà thu xếp đc đi thêm vào Đà Nẽng tắm Mỹ Khê (đoạn bãi tắm số 1-2-3, bãi Phước Mỹ) phê lòi mắt! Còn không thì lúc về HN rẽ qua Sầm Sơn tắm sóng đánh tụt quần thật luôn rồi về ạ. SS sóng to tắm thích, mỗi tội nước lúc nào cũng đục ngầu.

KS REX cách biển khoảng 5km. Phòng rộng rãi, mới, sạch đẹp, ngủ ngon. Có bể bơi bé bé trên sân thượng, tắm ngắm hoàng hôn chill lắm. Và Buffet sáng ngon cụ ạ :))