[Funland] Xin các cụ hướng dẫn chữa bệnh ra mồ hôi chân, và hôi chân

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
cụ ra nhà thuốc mua lọ Traphaco, chữa hôi chân, hôi nách... phải nói là siêu tốt
ngon bổ rẻ đúng nghĩa.Cụ phải vệ sinh giày tốt tránh ẩm, ở nhà đeo dép thoáng mát nên thể dục thể thao thường xuyên **==

Hai Trinh

Xe đạp
Buổi tối trước khi đi ngủ, cụ chịu khó pha nước ấm + muối + vài lát gừng, gâm cả tay và chân khoảng 15 phút
Cụ làm thử cách này trước nhé.

Paint

Xe tải
Các cụ các mợ dùng sản phẩm khử mùi này vừa tiện đem theo mọi lúc, mọi nơi, vừa giữ được mùi thơm lâu. Ngoài ra, nếu bị ra mồi hôi nhiều cũng có thể sử dụng lót giày Woly với than hoạt tính cũng giúp thấm mồ hôi tốt.

+ Shoe Fresh: Khử mùi bằng Ion Bạc
+ Bio Fresh: Mùi hương thơm chiết xuất tự nhiên, không gây dị ứng

sanggp

Xe hơi
mua lọ trapha vừa khô vừa sạch mùi sạch chân...bác cứ nghe em làm đều hàng ngày đi, em đi giày cả năm có sao đâu

Paint

Xe tải
Em thấy mỗi cụ khuyên một kiểu nhưng tựu chung lại là phải hiểu là tại sao chân bị hôi và cách xử lý để đạt được hiệu quả lâu dài. Có cụ khuyên dùng lá trầu không, có cụ khuyên dùng quế.. nhưng mấy loại mùi này khi bỏ chân ra thật khiếp - ít nhất là với em. Em xin có chút tổng kết lại vấn đề này. Hy vọng sẽ giúp các cụ, mợ tự tin hơn

Tại sao bạn lại bị hôi chân?
Bạn có biết lòng bàn chân của chúng ta có khoảng 250.000 tuyếnmồ hôi sản xuất khoảng 200 ml mồ hôi mỗi ngày ? Trong mùa lạnh, khi các tuyến mồhôi khác trên cơ thể ít tiết ra mồ hôi thì bàn chân lại được bịt kín bởi giày,tất sẽ càng tăng cường tiết mồ hôi.
Trong môi trường ẩm đó, mùi hôi chân khó chịu được sản sinh ra bởi vi khuẩn hoạt động trên bề mặtchân như biểu bì tụ cầu khuẩn và vi khuẩn hình que liên kết với nhau.

Cách xử lý khi bị hôi chân
Giữ gìn và vệ sinh bàn chân
Sử dụng đá bọt hoặc miếng bông tắm chà sạch chân đúng cách để loại bỏ bụi bẩn, da chết và ngăn ngừa nhiễm trùng nấm. Làm sạch các bộ phận da chết ở gót chân, mắt cá chân, ngón chân, mũi bàn chân, móng chân và kẽ chân. Sau khi đã làm sạch hãy rửa lại bàn chân một lần nữa bằng xà phòng sát khuẩn.

Chọn bít tất (vớ)
Chọn loại tất làm từ chất liệu sợi bông tự nhiên. Có khả năng kháng khuẩn và thấm hút mồ hôi nhanh, kháng khuẩn khử mùi giữ cho bàn chân luôn khô thoáng và thoải mái. Cá nhân em hay dùng loại tất ON OFF http://onoff.vn/

Chọn giày và lót giày
Nên sử dụng giày da thật vì da thật mới có khả năng “thở” được giúp thoáng khí khi đi giày. Đồng thời, bổ sung loại lót giày giúp êm chân, thoáng khí, hút ẩm và có khả năng kháng khuẩn bằng than hoạt tính hoặc ION bạc

Sử dụng sản phẩm khử mùi
Đây là cách khử mùi hôi tức thì. Sử dụng các sản phẩm khử mùi có hương thơm dễ chịu chứa ION bạc giúp diệt khuẩn để giữ cho mùi hôi không quay trở lại trong ngày.

alex_beo

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thấy cách tốt nhất là trước khi đi ngủ ngâm nước nóng + muối khoảng 20p , làm như vậy 1 tháng sẽ đỡ nhiều .

mikechang

[Tịch thu bằng lái]
cụ ngâm nước muối trước khi lên giường ngủ khoảng 20p mỗi tối nhá