Xin các cụ giúp em đi biển Tĩnh Gia - Thanh Hóa 2014

Ducnamnd

Xe buýt
Nghỉ hè năm nay gia đình em gồm 2 VC và hai con nhỏ có ý định đi biển, vẫn là miền bắc thôi ạ, Cửa Lò em đi rồi, Sầm sơn thì biển đục và cũng đi rồi, với lại cũng hãi cái danh tiếng chặt chém quá. Nên vợ chồng định lên phương án đi biển Hải Hòa. Tiêu chí vợ chông em đưa ra là:
1. Biển phải sạch, nước không đục
2. Ăn uống phong phú và sẵn đồ
3. Chỗ nghỉ sạch sẽ và gần biển
Theo các cụ thì đi Tĩnh gia có ổn không? và em xin các cụ hướng dẫn đường đi cũng chia sẻ kinh nghiệm khi đến đấy. Cũng có thớt nói về kinh nghiệm biển ở đây nhưng toàn từ 2009, cũng 5 năm rồi nên em xin phép các cụ cho hỏi lại để thông tin cập nhật hơn. Cảm ơn các cụ nhiều

batmancar

Xe điện
ko cụ nào vào hóng xem sao nhỉ? em cũng định đi HH nhưng chưa kiếm đc thông tin.

bachkhoak40

Xe điện
Cả nhà em cũng mới đi năm trước, thích hợp nghỉ dưỡng gia đình bình dân, biển tương đôi sạch sẽ nhưng giờ chắc cũng đông dần rồi. Giá cả bình thường không chặt chém. Tối thì hơi buồn

Ducnamnd

Xe buýt
Cả nhà em cũng mới đi năm trước, thích hợp nghỉ dưỡng gia đình bình dân, biển tương đôi sạch sẽ nhưng giờ chắc cũng đông dần rồi. Giá cả bình thường không chặt chém. Tối thì hơi buồn
Tình hình ăn uống và thuê phòng thế nào cụ ơi. Cụ chia sẻ chút kinh nghiệm cho em với

mig25

Xe tải
Biển Sạch đẹp, vắng vẻ thích hợp nghỉ dưỡng. Nếu cụ muốn ăn ngon và rẻ thì buổi sáng dậy sớm đi chợ ( ở ngay bãi cát) tự mua đồ rồi thuê nhà hàng nấu đảm bảo rẻ kinh khủng! Đặc biệt ghẹ ở đấy rất ngon vì toàn ghẹ biển, con nhỏ nhưng thịt ngon hơn ghẹ nuôi. Cụ cứ mua cả chậu chả mấy tiền. Năm ngoái đoàn nhà em đi 12 người mà mua 1tr tiền hải sản ăn cả ngày không hết, ghẹ và bề bề đựng bằng mâm nhôm chứ không phải bằng đĩa cụ nhé. Hôm cuối nhà em mua được 4 con cá chình bằng cổ tay mà có 50k/1 con, cứ ngỡ là nghe nhầm cơ! Ở đấy có loại Ngao gì to như con Sò duơng í, gần bằng miệng bát con đem nướng mỡ hành thì tuyệt cú mèo...
Và em ấn tượng một điều là người dâm ở đây thật thà, chân chất khác hoàn toàn ở Sầm Sơn ( chắc do giáp Nghệ An)! Nếu cụ cần thì em cho sđt của một nhà trong đấy rất tử tế, năm nào gia đình em vào cũng đều đến ăn ở nhà anh ý

Ducnamnd

Xe buýt
Biển Sạch đẹp, vắng vẻ thích hợp nghỉ dưỡng. Nếu cụ muốn ăn ngon và rẻ thì buổi sáng dậy sớm đi chợ ( ở ngay bãi cát) tự mua đồ rồi thuê nhà hàng nấu đảm bảo rẻ kinh khủng! Đặc biệt ghẹ ở đấy rất ngon vì toàn ghẹ biển, con nhỏ nhưng thịt ngon hơn ghẹ nuôi. Cụ cứ mua cả chậu chả mấy tiền. Năm ngoái đoàn nhà em đi 12 người mà mua 1tr tiền hải sản ăn cả ngày không hết, ghẹ và bề bề đựng bằng mâm nhôm chứ không phải bằng đĩa cụ nhé. Hôm cuối nhà em mua được 4 con cá chình bằng cổ tay mà có 50k/1 con, cứ ngỡ là nghe nhầm cơ! Ở đấy có loại Ngao gì to như con Sò duơng í, gần bằng miệng bát con đem nướng mỡ hành thì tuyệt cú mèo...
Và em ấn tượng một điều là người dâm ở đây thật thà, chân chất khác hoàn toàn ở Sầm Sơn ( chắc do giáp Nghệ An)! Nếu cụ cần thì em cho sđt của một nhà trong đấy rất tử tế, năm nào gia đình em vào cũng đều đến ăn ở nhà anh ý
Cảm ơn thông tin của cụ, cụ cho em xin số phone và tên nhà hàng cụ nhé, có địa chỉ cụ thể càng tốt. Vụ mua đồ rồi mang nhờ nhà hàng làm có ngại không cụ? Em cũng muốn trải nghiệm lại xem Thanh Hoá có như nhiều cụ đồn không, hy vọng là không

mig25

Xe tải
Vụ mua đồ thì k ngại vì họ tính công chế biến cho mình mà, năm trước tính 30k/1kg hải sản tiền công. Em hay ăn ở quán của anh Trí, sđt:0166 2262421, thấy cả nhà rất thân thiện, hiền lành. hàng năm cứ khi nào có Hải sản rẻ ( k phải mùa du lịch) anh í lại alo hỏi có ăn k anh mua gửi ra cho...
Nếu tự đi mua đồ thì cụ bảo anh í cùng đi để chọn giúp đồ nào ngon.

chicubi

Xe tải
cảm ơn Cụ e cũng quan tâm vụ này

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nước biển sạch là một chuyện còn trong, không đục là chuyện khác. Em e là ở Tĩnh gia vẫn có dính phù sa và đục

hungcan82

Xe tải
cụ phân biệt vùng miền thế là ko tốt đâu nhé, ở đâu cũng có ng này ng kia cụ ạ![-X[-X[-X