Xin các cụ chỉ giúp mùi nội thất TEANA

kamale

Xe đạp
Em tậu con Teana 2.0 TW được 6 tháng nay và em có bọc sàn da luôn lúc mới mua, lúc đầu mới chạy em thấy mùi da rất nhiều, chạy một thời gian thì cũng hết tuy nhiên hơn tháng nay em cảm nhận chạy xe rất bí, cảm giác như hơi thở thiếu oxy, mùi da vẫn còn, người đi cùng mà không chịu được nhiệt là say xe ngay... hic...

Tuần trước em có đưa xe đi bảo dưỡng, đã làm sạch lọc gió trong và ngoài. Kiểm tra đường thoát nước điều hòa thì không ngấm vào sàn, sau đó đ/c kỹ thuật tư vấn cho em tháo luôn da bọc sàn. Được 02 ngày sau khi bảo dưỡng xe rất thoáng, tuy nhiên mấy hôm nay lại bí bách như trước...

Các cụ đi Teana có hiện tượng giống em không, chỉ bảo giúp em cách giải quyết với ạ ....
(Xe em thỉnh thoảng chở mẹ con nhà nó có ăn uống linh tinh, tuy nhiên vẫn rửa xe hút bụi đều, ... các cụ bảo em có cần phải mua cái khử mùi Ozone không ạ ..)
Cảm ơn các cụ ...!....

GAT

Xe điện
Cụ thử mua khử mùi life pro dùng xem sao
Quả trải sàn cụ đã tháo ra chưa ợ, em nghi quả lày lắm ợ.

toanthangcs

Xe điện
Cụ thử mua khử mùi life pro dùng xem sao
Quả trải sàn cụ đã tháo ra chưa ợ, em nghi quả lày lắm ợ.
"khử mùi life pro" có hiệu quả không Cụ ơi?

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Em tậu con Teana 2.0 TW được 6 tháng nay và em có bọc sàn da luôn lúc mới mua, lúc đầu mới chạy em thấy mùi da rất nhiều, chạy một thời gian thì cũng hết tuy nhiên hơn tháng nay em cảm nhận chạy xe rất bí, cảm giác như hơi thở thiếu oxy, mùi da vẫn còn, người đi cùng mà không chịu được nhiệt là say xe ngay... hic...

Tuần trước em có đưa xe đi bảo dưỡng, đã làm sạch lọc gió trong và ngoài. Kiểm tra đường thoát nước điều hòa thì không ngấm vào sàn, sau đó đ/c kỹ thuật tư vấn cho em tháo luôn da bọc sàn. Được 02 ngày sau khi bảo dưỡng xe rất thoáng, tuy nhiên mấy hôm nay lại bí bách như trước...

Các cụ đi Teana có hiện tượng giống em không, chỉ bảo giúp em cách giải quyết với ạ ....
(Xe em thỉnh thoảng chở mẹ con nhà nó có ăn uống linh tinh, tuy nhiên vẫn rửa xe hút bụi đều, ... các cụ bảo em có cần phải mua cái khử mùi Ozone không ạ ..)
Cảm ơn các cụ ...!....
Life pro có bộ lọc khử mùi trên xe cụ thử dùng xem đỡ nhiều đấy ạ!750k một bộ cụ nhé.

me oto

Xe tăng
Bác kiểm tra lại lẫy kéo chế độ lấy gió trong và ngoài xem đã lắp chua

phonghamy

Xe điện
Bác mua life pro là ok, nhưng bật ion ít thôi mỗi lần khoảng 5, 10 phút thui ko thì bạc hết cả nội thất.

biA

Xe máy
em ngồi con Teana của ông chú cũng bị như xe cụ. Xe có mùi da và rất bí, đi rất dễ say xe.

vtlam

Xe buýt
Em nghi cái trải sàn da của cụ. Nhiều xe lắp vào mùi khó chịu lắm.
Vệ sinh mùi nội thất có loại Carmate của Nhật, 1 hộp dùng cho 1 lần - cụ thử xem có đỡ không?

chuotlang

Xe lừa
Nếu cụ dùng loải trải thảm nhựa thì phải chọn loại ko có mùi nhé, thường đắt gấp 3 loại thường

Do mùi da của Teana cũng hơi khó chịu sẵn rồi, có thể khắc phục nó bằng cách bỏ khoảng 5 cái vỏ quả bưởi vào, để trong xe khoảng 3-4 ngày, chắc sẽ gần triệt khử dc cái mùi khó chịu đó

kamale

Xe đạp
Kính thưa các cụ, em đã tháo cái trải sàn ra rồi.
Em mua cái lifepro về chạy thấy cũng ổn, tuy nhiên trả hiểu sao cứ khi nào trời ấm có nắng, khi bước vào xe chạy vẫn bí và khó thở, chạy một lúc + điều hòa mát mới hết....

Nganflame

Xe tải
Chia bùn với cụ,xe e mới đi được vài k, nhưng thơm tho lắm,có mùi da mới nhưng rất dễ chịu, e đã chở rất nhiều ng, đi xa đi gần, vợ e lại rất dễ say mà cũng chưa say bh. Hay tại cụ lái thế nào ấy chứ:-??

Thanhale

Xe tải
Các cụ cứ công nghệ cao thế nào ấy chứ! Em là em cứ làm mấy quả dứa xanh + túi cafe Mai là xong. Muốn ngửi mùi da mới của xe cũng chẳng có cơ hội.

ntanhbk

Xe tải
em đếch hiểu các cụ nghĩ thế nào mà lại đi bọc sàn da, các Hãng nó tính toán hết cả rồi nếu cần nó đã bọc luôn chú đâu cần các cụ mạng về Việt Nam bọc, bọc sàn da chỉ gây cho sàn ẩm mốc, đếch có chỗ thoát hơi nước, cái sàn nỉ nó có lý do của nó cả.

anzure

Xe hơi
Cái sàn nỉ thì bất lợi ở chỗ nếu trẻ con đánh đổ nước và thức ăn lên sẽ khó lau sạch được, trong khi trải thảm giả da thì lau vô tư nhé. Con Vios cũ nhà em trải thảm giả da đi lúc nào cũng sạch sẽ. Ăn bánh trái có bị vụn rơi ra sàn thì chỉ cần hút + lau một cái là sạch ngay. Mà em trải sàn thấy chẳng có mùi gì cả. Biện pháp khử mùi rẻ tiền nhất là cho vỏ bưởi vào xe (nếu nhà bác hay ăn bưởi), không thì chịu khó cho quả dứa hoặc vỏ cam cũng được.

meo230

Xe tải
hic , xe em cũng đang bị mùi da cũ ,làm cho bà xã em khó chịu và dễ say.Em đang tính đi bọc lại da mới đây bác ạh

GAT

Xe điện
Nói chung dùng đồ da thì nên đầu tư da xịn thì không bị mùi.