Chi hội Xin các cụ chỉ giáo về việc độ gương gập điện cho Cerato – Forte

KMN2010

Xe tăng
Gương gập xịn luôn, 3 củ 8 một đôi, khỏi phải chế cháo, ngon tuyệt đối, tiếc quá em lại đang ở quê, ko thì em lắp luôn cho các cụ, em xin 2 lít tiền cafe thoai :)). các cụ lại có đôi gương cũ mang về, loanh quanh lại bán được ít nữa -> quá lời :))

Hix, cụ Trung già đang làm có 2 củ mấy mà. Bảo hành trọn đời xe (khi nào các cụ bán xe thì hết bảo hành)

lexus_bk

Xe điện
Nếu ko lầm thì đôi gương gập điện mới có giá 4,4tr/ 1 đôi. Còn đi độ thì hết khoảng 3 tr và thêm 1 số tính năng mà gương thay có.
Hix, cụ Trung già đang làm có 2 củ mấy mà. Bảo hành trọn đời xe (khi nào các cụ bán xe thì hết bảo hành)
gương mới cả cụm mà cụ, mới 100% như FORTE SLI nhập, chắc giống loại cụ bảo 4 củ 4, cụ nào mà làm đc 3 củ em bo thêm 5 loét lắp hộ cho em =))
mà cầm đôi gương cũ về kiểu gì chả bán được 1 củ là ít.
Tóm lại thì cũng chỉ mất dưới 3 củ, mà được loại xịn luôn, chứ chế motor thì em không khoái ợ,

Chỉnh sửa cuối:

KMN2010

Xe tăng
gương mới cả cụm mà cụ, mới 100% như FORTE SLI nhập, chắc giống loại cụ bảo 4 củ 4, cụ nào mà làm đc 3 củ em bo thêm 5 loét lắp hộ cho em =))
mà cầm đôi gương cũ về kiểu gì chả bán được 1 củ là ít.
Tóm lại thì cũng chỉ mất dưới 3 củ, mà được loại xịn luôn, chứ chế motor thì em không khoái ợ,

Ah, em tưởng cụ độ gương. Em thấy chỗ Trung già độ gương hết 2,4tr thì phải. Nói chung thích độ hay ko tùy từng người như em có sẵn gương điện rồi nhưng em vẫn vật ra độ thêm 1 số tính năng như: khóa cửa gương sẽ tự cụp 2 bên lại, cài số lùi khoảng 2s thì mặt gương bên phụ sẽ nghiêng 1 góc để nhìn bánh sau (giống mer)

Em thấy nhà Duk bán 2,2tr 1 chiếc cụ bán như vậy rẻ hơn đó.

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Ah, em tưởng cụ độ gương. Em thấy chỗ Trung già độ gương hết 2,4tr thì phải. Nói chung thích độ hay ko tùy từng người như em có sẵn gương điện rồi nhưng em vẫn vật ra độ thêm 1 số tính năng như: khóa cửa gương sẽ tự cụp 2 bên lại, cài số lùi khoảng 2s thì mặt gương bên phụ sẽ nghiêng 1 góc để nhìn bánh sau (giống mer)

Em thấy nhà Duk bán 2,2tr 1 chiếc cụ bán như vậy rẻ hơn đó.
cảm ơn thông tin của cụ. em thấy cái tính năng này hay à nha :))

cuadong

Xe buýt
Gương gập xịn luôn, 3 củ 8 một đôi, khỏi phải chế cháo, ngon tuyệt đối, tiếc quá em lại đang ở quê, ko thì em lắp luôn cho các cụ, em xin 2 lít tiền cafe thoai :)). các cụ lại có đôi gương cũ mang về, loanh quanh lại bán được ít nữa -> quá lời :))
Xin hỏi we bác ở đâu vậy ? Em quan tâm vụ này nè, hàng có chính hãng không bác ? Nếu ngon lành em xin đặt gạch 1 đôi, hôm nào đánh xe đến nhờ bác giúp.

lexus_bk

Xe điện
Xin hỏi we bác ở đâu vậy ? Em quan tâm vụ này nè, hàng có chính hãng không bác ? Nếu ngon lành em xin đặt gạch 1 đôi, hôm nào đánh xe đến nhờ bác giúp.
quê em ở dưới sign mà, cụ lấy gương em bảo bạn mang qua nếu cụ ở HN, tất nhiên là xịn 100% HUYNDAI_KIA-MOBIS rồi ạ, còn cụ mà ở TH em mới lắp hộ được :)). ở HN thì em bảo thằng em lắp hộ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

benjamin

Xe hơi
em đi xe cerato nên ko có lỗ chờ giống forte là lỗ chờ cạnh chỗ chống trơn trượt , liêu có ở đâu bán cái miếng nhựa có lỗ chờ đấy ko nhi ??? em đỡ phải khoan đẽo đục cắt , chán lắm

Hungm76

Xe tải
Bạn nào ở HN đã lắp gương chiếu hậu gập điện rồi thì cho mình hỏi lắp ở chỗ nào và rổ giá ntn với, loại không phải đục đẽo í, lắp luôn cho xe í. Mình cũng đang muốn lắp bộ phận này. xe mình ko có chức năng này. thank nhiều.

longdd_nhn

Xe máy
Em vừa mới làm xong ở chỗ cụ Trung 86C Võ Thị Sáu nè, nói chung rát hài lòng cả về chất lượng và rổ giá. 2 củ 4 cụ nhé:-bd

Hungm76

Xe tải
Cho mình hỏi bạn làm theo cách nào đấy? thay đôi gương mới forte có sẵn motor hay là loại tự chế (gắn chíp, chế đường điện và gắn motor)? Mình đang rất muốn lắp nhưng đang lăn tăn không biết lắp kiểu gì.

KMN2010

Xe tăng
Cho mình hỏi bạn làm theo cách nào đấy? thay đôi gương mới forte có sẵn motor hay là loại tự chế (gắn chíp, chế đường điện và gắn motor)? Mình đang rất muốn lắp nhưng đang lăn tăn không biết lắp kiểu gì.

Tùy theo bác thôi, nếu nhiều tiền thì mua đôi gương điện mới của Forte rồi lắp vào (vẫn phải chạy dây điện + khoét nút bấm trong xe nhưng thiếu 1 số tính năng so với gương chế). Còn ít tiền hoặc thích thì chơi gương độ (thêm 1 số tính năng mà gương Forte ko có).

Còn về cảm nhận cá nhân thì em chơi gương độ vừa rẻ vừa nghịch ngợm đc. Chất lượng thì em dám khẳng định như nhau (nếu bác làm ở chỗ tốt)

Hungm76

Xe tải
cảm ơn bạn nhiều, cuối tuần mình phải đi làm giống bạn thôi, không chờ được nữa. 86C Võ Thị Sáu nhỉ, hôm nào rảnh cafe tí nhá.

KMN2010

Xe tăng
cảm ơn bạn nhiều, cuối tuần mình phải đi làm giống bạn thôi, không chờ được nữa. 86C Võ Thị Sáu nhỉ, hôm nào rảnh cafe tí nhá.

Cụ nhớ bảo Trung già lắp chế độ khóa cửa gương tự động cụp nhé nếu thích làm thêm em cài số R khoảng 1,5 đến 2s gương bên phụ nghiêng 1 góc như Mer

khanhlinhbk

Xe tải
Website
www.vn.lge.com
Vụ chế gương, em thấy cũng ổn, nhưng mà cũng nghe các anh giai nói lại là nhiều khi đi gửi hoặc người khác kg biết gương là gương gập điện, cứ thẳng tay gập bằng cơm, hậu quả là hỏng motor, rồi khi đang đi bị va quệt gương bị gập vào, cũng sinh hỏng.
Bác nào biết đúng sai thế nào thì đính chính cho anh em nhà ta được biết ạ.
Em đang định đi làm, nghe nói thế cũng hơi ngại!

Hungm76

Xe tải
tốt quá! tớ sẽ làm luôn cùng một lần tháo dỡ. thank KMN2010 nhiều nhé.

KMN2010

Xe tăng
Vụ chế gương, em thấy cũng ổn, nhưng mà cũng nghe các anh giai nói lại là nhiều khi đi gửi hoặc người khác kg biết gương là gương gập điện, cứ thẳng tay gập bằng cơm, hậu quả là hỏng motor, rồi khi đang đi bị va quệt gương bị gập vào, cũng sinh hỏng.
Bác nào biết đúng sai thế nào thì đính chính cho anh em nhà ta được biết ạ.
Em đang định đi làm, nghe nói thế cũng hơi ngại!

Cụ sai rồi, nếu vậy tất cả các xe có gương điện đều hỏng hết ah? Forte người ta làm gương điện làm gì? Chỉ có Trường Hải nó cắt option nên mới vậy thôi.

Còn nếu cụ làm gương ở đâu em ko biết nhưng làm ở Trung già thì đc bảo hành đến khi cụ bán xe. Con KM của em làm ở đấy em toàn bẻ ngược gương lên phía trước rồi bẻ lại chẳng sao hết.

JuneSun

Xe tăng
Cụ sai rồi, nếu vậy tất cả các xe có gương điện đều hỏng hết ah? Forte người ta làm gương điện làm gì? Chỉ có Trường Hải nó cắt option nên mới vậy thôi.

Còn nếu cụ làm gương ở đâu em ko biết nhưng làm ở Trung già thì đc bảo hành đến khi cụ bán xe. Con KM của em làm ở đấy em toàn bẻ ngược gương lên phía trước rồi bẻ lại chẳng sao hết.
Em xác nhận vụ này với cụ, xe em đi bị xe máy nó quệt vào gương bị bẻ ngược bẻ xuôi, ngồi trong xe ấn nút gập gương rồi mở lại là xong. Em mới chỉ độ khóa xe gập gương chứ chưa độ cài số lùi thì gương nghiêng để nhìn bánh xe, xe cụ làm chưa để em chiêm ngưỡng với :D

KMN2010

Xe tăng
cài số lùi thì gương nghiêng để nhìn bánh xe, xe cụ làm chưa để em chiêm ngưỡng với :D

Cái này em là chuột bạch cho cụ Trung già nghiên cứu mà. Giờ đã có 3 version rồi, mấy hôm nữa em qua thay version 3 (miễn phí vì em là chuột)

Cảm giác:
Version 1 thì to, căn chỉnh lâu, độ ổn định khi rời khỏi mặt gương chưa tốt (chỉ đạt 8 điểm)
Version 2 kích thước nhỏ hơn (dùng linh kiện chuẩn hơn), độ ổn định cao hơn (đạt 9 điểm _ 1 nhược điểm là khi ra vào số R liên tục nhiều lần để quay đầu chỗ hẹp thì mặt gương sẽ lên cao hơn 1 chút so với ban đầu)
Version 3: em mới thấy về hình thức (nhỏ gon, thi công nhanh, không cần căn chỉnh) về độ định thì em nghe Trung già nói đã khắc phục đc version 2 trừ khi cụ nhay số R liên tục hơn 10 lần mới bị lệch 1 chút.

Tác dụng: vì đi chân 18 nên chỉ cần chém nhẹ vỉa hè là sứt hết lốp và vành nên có chế độ này mình lùi bó sát vỉa hè an toàn hơn nhiều

Còn chiêm ngưỡng thì cụ nhờ minhthang46 mai quay video up lên nhé. E là dị ứng với chụp ảnh quay phim lắm

Chỉnh sửa cuối:

JuneSun

Xe tăng
Cái này em là chuột bạch cho cụ Trung già nghiên cứu mà. Giờ đã có 3 version rồi, mấy hôm nữa em qua thay version 3 (miễn phí vì em là chuột)

Cảm giác:
Version 1 thì to, căn chỉnh lâu, độ ổn định khi rời khỏi mặt gương chưa tốt (chỉ đạt 8 điểm)
Version 2 kích thước nhỏ hơn (dùng linh kiện chuẩn hơn), độ ổn định cao hơn (đạt 9 điểm _ 1 nhược điểm là khi ra vào số R liên tục nhiều lần để quay đầu chỗ hẹp thì mặt gương sẽ lên cao hơn 1 chút so với ban đầu)
Version 3: em mới thấy về hình thức (nhỏ gon, thi công nhanh, không cần căn chỉnh) về độ định thì em nghe Trung già nói đã khắc phục đc version 2 trừ khi cụ nhay số R liên tục hơn 10 lần mới bị lệch 1 chút.

Tác dụng: vì đi chân 18 nên chỉ cần chém nhẹ vỉa hè là sứt hết lốp và vành nên có chế độ này mình lùi bó sát vỉa hè an toàn hơn nhiều

Còn chiêm ngưỡng thì cụ nhờ minhthang46 mai quay video up lên nhé. E là dị ứng với chụp ảnh quay phim lắm
Cụ đã lên version chưa ạ, ổn là em làm luôn không hôm qua vợ em vừa làm một phát vào vỉa hè, xót xa quá =((