Chi hội Xin các cụ chỉ giáo về việc độ gương gập điện cho Cerato – Forte

KMN2010

Xe tăng
Cụ đã lên version chưa ạ, ổn là em làm luôn không hôm qua vợ em vừa làm một phát vào vỉa hè, xót xa quá =((
Mấy hôm nay em bận nên chưa ra thay version 3 đc, chắc mai hoặc ngày kia em mới đi đc. Em nghĩ nếu cụ thích thì cứ đến lắp thôi, test ko ổn thì bở ra ko lắp nữa (cá nhân em nghĩ là ổn)

Hungm76

Xe tải
chiều CN vừa rồi mình đã đến 86 VTS làm, sau 3 tiếng cũng xong, cảm giác là được, mỗi tội tiếng motor chạy kêu to!, mà lại có hiện tượng khi dừng xe, vặn chìa khoá tắt động cơ thì bộ gương tự động cụp lại, vặn tiếp chìa để rút khỏi ổ thì lại mở ra???? không biết có phải là bị lỗi không nhỉ, mong các bạn chỉ giáo giúp. Chắc phải bắc dây thép hỏi cửa hàng xem ntn thôi.

kenu97

Xe container
chiều CN vừa rồi mình đã đến 86 VTS làm, sau 3 tiếng cũng xong, cảm giác là được, mỗi tội tiếng motor chạy kêu to!, mà lại có hiện tượng khi dừng xe, vặn chìa khoá tắt động cơ thì bộ gương tự động cụp lại, vặn tiếp chìa để rút khỏi ổ thì lại mở ra???? không biết có phải là bị lỗi không nhỉ, mong các bạn chỉ giáo giúp. Chắc phải bắc dây thép hỏi cửa hàng xem ntn thôi.
Xe cụ là xe gì mà vặn chìa thế? bản MT basic à?

KMN2010

Xe tăng
vặn chìa khoá tắt động cơ thì bộ gương tự động cụp lại, vặn tiếp chìa để rút khỏi ổ thì lại mở ra???? không biết có phải là bị lỗi không nhỉ, mong các bạn chỉ giáo giúp. Chắc phải bắc dây thép hỏi cửa hàng xem ntn thôi.
Cái này là do chủ xe yêu cầu thôi, bác ko thích như thế thì qua bảo đấu ra chỗ khác. Mỗi người 1 sở thích nhưng mình đấu (khóa cửa thì gương gâp)

Hungm76

Xe tải
BC bác Chánh, xe em do anh Hải lắp, bản MTH, vì vậy mới loay hoay vá lắp thêm cho bằng anh bằng em.
Còn vụ vặn chìa tắt máy thì mình biết lý do rồi, do bác Trung đấu theo khoá cửa nên như vậy. Để ko bị như vậy thì chước khi vặn chìa tắt máy thì phải ấn nút mở khoá cửa, sau đó thích làm gì thì làm, gương ko bị gập ra gập vô nữa! CHUỐI THẬT.

Hungm76

Xe tải
mà bác Chánh T cho em hỏi về vụ chống ồn cho vợ 2 với. Bác phun bọt 3M gì gì đó ở đâu, giá cả ntn vậy? em cũng đang quan tâm đây ạ. Thanh bác trc nhé.

JuneSun

Xe tăng
BC bác Chánh, xe em do anh Hải lắp, bản MTH, vì vậy mới loay hoay vá lắp thêm cho bằng anh bằng em.
Còn vụ vặn chìa tắt máy thì mình biết lý do rồi, do bác Trung đấu theo khoá cửa nên như vậy. Để ko bị như vậy thì chước khi vặn chìa tắt máy thì phải ấn nút mở khoá cửa, sau đó thích làm gì thì làm, gương ko bị gập ra gập vô nữa! CHUỐI THẬT.
Cụ ra bảo cụ Trung già chuyển lại cho thành khóa cửa gập gương, mở khóa mở gương đi ạ, như thế tiện hơn :D

Hungm76

Xe tải
Thank, cũng phải cuối tuần quay lại cụ Trung thôi.

KMN2010

Xe tăng

Cái này do bác có yêu cầu hay không thôi, xe KM của mình trước cũng đấu như vậy nhưng khi sử dụng thấy bất tiện nên yêu cầu chuyển sang khi bấm khóa cửa từ điều khiển thì gương mới gập (khi ở trong xe cửa có khóa nhưng gương vẫn ko gập).

Bác qua Trung già chắc 10 phút là ok thôi. Bác muốn làm ntn thì nên nói trước các yêu cầu với thợ

Em ko biết bác để nút gập gương ở chỗ nào nhưng theo cá nhân em thì em đấu vào nút "tình huống khẩn cấp" vì lúc đi đường hẹp cần gập gương thì 4 xi nhan cùng nháy luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Hungm76

Xe tải
quả thật cũng bất tiện thật, rất cảm ơn bác đã chỉ giáo tuy hơi muộn, nếu biết trước thì mình sẽ bảo thợ lắp như vậy luôn vì thấy mấy ông nhà ta cũng lỉnh kỉnh tháo lắp nhiều thứ lắm. nhìn cũng ghê ghê,

JuneSun

Xe tăng
quả thật cũng bất tiện thật, rất cảm ơn bác đã chỉ giáo tuy hơi muộn, nếu biết trước thì mình sẽ bảo thợ lắp như vậy luôn vì thấy mấy ông nhà ta cũng lỉnh kỉnh tháo lắp nhiều thứ lắm. nhìn cũng ghê ghê,
Cụ mà nhìn tháo lắp thấy ghê thì cứ để xe nguyên bản mà chạy ;)) chứ đời độ xe nhìn thợ nó tuột hết áo xống, banh chân banh cẳng vợ cụ ra cụ không chịu được đâu =))
@Cụ KMN: Cụ đang nói là xe không có nút gập gương trên cửa hay là nói chung đấy ạ? :D

KMN2010

Xe tăng
@Cụ KMN: Cụ đang nói là xe không có nút gập gương trên cửa hay là nói chung đấy ạ? :D

Xe mà ko có gập điện phải độ mới đấu như vậy (đấu thế đỡ phải khoét xe để chế công tắc) chứ xe có sẵn rồi đấu thế làm gì hả cụ

Hungm76

Xe tải
rất cảm ơn bác KMN đã chỉ giáo em vụ gương gập điện này, quả thật sau khi lắp ngày càng thấy hài lòng. :-bd

KMN2010

Xe tăng
rất cảm ơn bác KMN đã chỉ giáo em vụ gương gập điện này, quả thật sau khi lắp ngày càng thấy hài lòng. :-bd

Cụ cứ năng vào OF thì sẽ có nhiều kinh nghiệm thôi. Chỗ khác thì em ko biết nhưng ở Trung già thì cụ cứ an tâm (có bảo hành đến khi bán xe mà) cụ có ý tưởng gì thì cứ trao đổi với cụ Trung già là ok mà

TheBlue

Xe buýt
Em cuối năm rồi cũng làm chỗ bác Trung già, tks bác Trung nhiều làm xong cũng thấy tiện hơn. E cũng bị hiện tượng như bác là lúc vặn chìa khóa tắt máy thì gương cụp vào, xong rút chìa ra thì lại xòe ra, nhưng có khi cũng không bị. E có điện cho bác Trung, bác bảo cứ đưa xe qua, e bận quá đến nay cũng chưa qua được, để vậy đi hơi thừa tý nhưng cũng chả sao. Dù sao cũng tks bác Trung nhiều!

jack_derida2000

Xe tăng
Cụ nào nối cùng với nút tình huống khẩn cấp thì lúc cụp gương khóa xe đèn cứ nháy đến lúc hết điện luôn à

Khoai lang

Xe buýt
có cụ nào có rơ le khi chốt cửa gương tự gập ko ah? nhà cháu cần 1 cái

JuneSun

Xe tăng
Thế có nghĩa là khi cụ đi xem trên 40km, cửa tự động chốt và gương cũng tự động gập =))

ngols86

Xe máy
Forte muốn độ gương chiếu hậu giống K7

Các bác biết chỗ nào làm gương chiếu hậu giống của K7 không, khi mở khóa thì gương tự mở ra và có bóng đèn dưới gương sáng lên, khóa của thì tự cụp vào. Gương em mới chỉ là gập điện muốn độ thêm như thế liệu có được không?