Xin các Cụ chỉ giáo: Thước lái bị chảy dầu

erio0502

Xe hơi
em đang chạy ML350 thước lái cũng đang bị chảy dầu, cụ nào cho em cái địa chỉ để chữa triệt để bệnh này với, e làm chỗ Đại Nam mà ko ổn

MrSubi

Xe máy
Cho em hỏi có cụ nào đi merc C bị như này ko ạ? Xe em Merc C 200 CGI 2010, xe chạy rất êm nhưng khi lùi thì tiếng máy kêu tệch tệch đứt quãng chứ k liền mạch(chỉ là tiếng thôi ạ chứ k phải hiện tượng giật giật xe các cụ nhé). Các cụ cho e ý kiến xem xe e làm sao ạ? Có cụ nào bị thế k ạ?

BinHaDong

Xe máy
Cụ xử lý được chưa ? Xe em vào hãng kiểm tra, ktv cũng báo thước lái bị thấm dầu, thay mới thì tốn kém quá. Em tính đem đi xử lý thay phớt thôi nhưng chưa biết nên làm ở đâu. Cụ nào làm rồi thì tư véo cho em với, tks. Xem em teana tw
Em mua một con hàng bãi về cụ ợ, dùng chưa thấy chảy dầu gì, thấy hơi tin tin là ngon. Cụ vào hãng thì nó chém chết. Nói chung thước lái ở VN mình làm thì cũng đc nhưng phớt thì chỉ có hàng OEM, k tốt lắm (vì em đã làm lại 1 lần rồi và đc 5 tháng). Đấy là hàng Mec, còn teana thì e k rõ lắm nhưng em khuyên cụ là nên làm con bãi mà chơi, k đắt đâu. Nếu k thì theo em tìm hiểu Cụ có thể đến chỗ ông Minh Khàn ở Kim Ngưu mà làm, đấy là chỗ tốt nhất bây giờ ở HN, có thể cả VN luôn Cụ ợ (e hóng đc ae thợ chém với nhau). Lưu ý là Bác này rất khó tíng, đến thì nói ít thôi, giá đắt hơn ở ngoài đấy nhé

Chỉnh sửa cuối:

BinHaDong

Xe máy
em đang chạy ML350 thước lái cũng đang bị chảy dầu, cụ nào cho em cái địa chỉ để chữa triệt để bệnh này với, e làm chỗ Đại Nam mà ko ổn
Kinh nghiệm của em là cụ mua thứoc bãi mà chơi, hơn chục củ, đi yên tâm hơn thước làm lại. Em cũng vừa thay con hàng bãi, thấy tạm ổn.

erio0502

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là cụ mua thứoc bãi mà chơi, hơn chục củ, đi yên tâm hơn thước làm lại. Em cũng vừa thay con hàng bãi, thấy tạm ổn.
Đây là e nói cái thước bãi e cũng mới thay đó cụ ợ, thay ở đại nam, 2 chục củ cụ ạ,

BinHaDong

Xe máy
Cụ xử lý được chưa ? Xe em vào hãng kiểm tra, ktv cũng báo thước lái bị thấm dầu, thay mới thì tốn kém quá. Em tính đem đi xử lý thay phớt thôi nhưng chưa biết nên làm ở đâu. Cụ nào làm rồi thì tư véo cho em với, tks. Xem em teana tw
Đây là e nói cái thước bãi e cũng mới thay đó cụ ợ, thay ở đại nam, 2 chục củ cụ ạ,
Oại. Gara chém Cụ kinh nhở. Em thay có 15 củ thôi ợ. E mới thay k biết có chóng hỏng k?

erio0502

Xe hơi
Oại. Gara chém Cụ kinh nhở. Em thay có 15 củ thôi ợ. E mới thay k biết có chóng hỏng k?
thay xong mới tiếc cụ ạ, vì e tìm đc 1 chỗ thay mới cứng cựa luôn, ko phải hàng bãi mà có 40 củ cụ ạ, đang xem có cách nào khắc phục hẳn mà hợp lý hơn ko? đỡ tốn khoản thay này

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
cụ qua em, đảm bảo ngon, có khách từ Lào Cai đi khắp các xưởng ở HN làm mà lúc thì chảy dầu, lúc thì bên nhẹ bên nặng. QUa em làm triệt để luôn

erio0502

Xe hơi
cụ qua em, đảm bảo ngon, có khách từ Lào Cai đi khắp các xưởng ở HN làm mà lúc thì chảy dầu, lúc thì bên nhẹ bên nặng. QUa em làm triệt để luôn
thanks cụ, cuối tuần em rảnh em ghé cụ chứ trong tuần đi làm bận quá ạ

BinHaDong

Xe máy
Cụ Tatrung cho em hỏi tí: Thước của em thay xong thì đánh lái khi xe chuyển bánh hoặc đạp ga thì nhẹ tênh nhưng không đạp ga hoặc đánh lái chết thì rất nặng. Liệu có phải con bơm của em có vấn đề không Cụ?
Tks Cụ trước

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ Tatrung cho em hỏi tí: Thước của em thay xong thì đánh lái khi xe chuyển bánh hoặc đạp ga thì nhẹ tênh nhưng không đạp ga hoặc đánh lái chết thì rất nặng. Liệu có phải con bơm của em có vấn đề không Cụ?
Tks Cụ trước
Khả năng bơm rất cao cụ ạ :D

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Em cũng đoán thế. Lại mất một mớ rồi. Có sửa được bơm không Cụ nhể?
Xe cụ xe j ạ? E báo giá cho.
Như e240 thì bơm cũ ngon 3tr, mới 6,8tr đã free dầu và công ạ

chuvoicon

Xe tăng
Cụ tatrung cho E hỏi với: xe E cũng bị thấm dầu thước lái ở đầu nối với cao su chụp bụi, nó làm ướt cả cái cao su chụp bụi nhưng từ đấy đến giờ nó cũng chỉ như thế không thấm thêm tí nào thì có phải xử lý không hay cứ để vậy mà đi ợ?

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ tatrung cho E hỏi với: xe E cũng bị thấm dầu thước lái ở đầu nối với cao su chụp bụi, nó làm ướt cả cái cao su chụp bụi nhưng từ đấy đến giờ nó cũng chỉ như thế không thấm thêm tí nào thì có phải xử lý không hay cứ để vậy mà đi ợ?
Cụ nhìn vết dầu khô hay ướt ạ? Nếu ướt thì cụ nên xly đi, 3tr thôi nhưng an tâm ạ

chuvoicon

Xe tăng
Cụ nhìn vết dầu khô hay ướt ạ? Nếu ướt thì cụ nên xly đi, 3tr thôi nhưng an tâm ạ
E nghĩ là dầu khô, lý do là E quệt tay vào không bị ướt dầu, E nghĩ là vết dầu nó thấm từ trước và không thấm ra nữa nên mới như vậy, vì từ trước tới giờ E chưa từng thấy một vết dầu rỏ dưới gầm xe cả, E nhớ mang máng hình như nó bị vậy từ khi E đánh lái thấy tiếng rin rít như tiếng cao su bị khô cạ vào, sau đó E thay mới hoàn toàn dầu trợ lực lái thì tiếng đó cũng hết luôn đến giờ, theo Cụ có phải là do phớt đầu thước lái bị lão hóa không ạ, nhiều Cụ đi Carens cũng phải thay phớt nào đó ở thước lái khi có tiếng rin rít như E vừa nói, các Cụ ý thay chỉ phải hạ thước lái xuống và thay phớt là xong thì phải

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
E nghĩ là dầu khô, lý do là E quệt tay vào không bị ướt dầu, E nghĩ là vết dầu nó thấm từ trước và không thấm ra nữa nên mới như vậy, vì từ trước tới giờ E chưa từng thấy một vết dầu rỏ dưới gầm xe cả, E nhớ mang máng hình như nó bị vậy từ khi E đánh lái thấy tiếng rin rít như tiếng cao su bị khô cạ vào, sau đó E thay mới hoàn toàn dầu trợ lực lái thì tiếng đó cũng hết luôn đến giờ, theo Cụ có phải là do phớt đầu thước lái bị lão hóa không ạ, nhiều Cụ đi Carens cũng phải thay phớt nào đó ở thước lái khi có tiếng rin rít như E vừa nói, các Cụ ý thay chỉ phải hạ thước lái xuống và thay phớt là xong thì phải
Tiếng rít rít đa số do bơm trợ lực kém cụ ạ. Dầu bẩn cũng là 1 lý do. Phớt nó thường làm chảy dầu hoặc tiếng lục cục cụ ạ

Galaxy73

Xe đạp
Khổ cụ này quá, xin mãi không được thông tin cụ Tatrung à. Cụ vào Google rồi gõ trungjapan.com là gặp cụ Tatrung ngay
Còn địa chỉ thì 1 cái trong Hà Đông và 1 cái ở Giang Biên, Long Biên (Khu đo thị Việt Hưng đi vào)
Chúc cụ sớm gặp cụ trung

phucloc825828

Xe hơi
Tiếng rít rít đa số do bơm trợ lực kém cụ ạ. Dầu bẩn cũng là 1 lý do. Phớt nó thường làm chảy dầu hoặc tiếng lục cục cụ ạ
Cụ cho em hỏi là lái mà thấy sượng sượng thì do thước hay do bơm ạ :)