[Funland] Xin các Cụ cao tay trị bệnh Sợ Vợ.

Muon_biet

Xe cút kít
Ko biết các Cụ thế nào chứ E bị bệnh sợ Vợ, sợ vô cùng tận. Vợ E hiện đang công tác nước ngoài. Bt thì mỗi ngày gọi 1-2 lần facetime để nc vào bữa cơm tối. Ngoài ra thì nhắn tin. Ngoài giờ cơm mỗi lần Vợ E gọi là thôi, chân tay E run lẩy bẩy, rụng rời. E chưa dính phốt gì bao giờ. Chỉ là sợ Vợ nó thành cái bệnh luôn chứ ko phải có biến mới sợ ý ạ... Vợ E có bệnh hay ghen ạ.
E rất cần các Cụ có cao kiến gì để E khắc phục cái bệnh này ko ạ?
E kính mời các Cụ 1 ly...

Em chưa hiểu nghĩa "sợ vợ" nó như thế nào?

scorp8x

Xe container
Dễ ợt :D sáng mở mắt ra chào vợ = 1 vả, cứ cãi lại vả phát nữa :D 3 ngày liên tục là vợ nó ngoan ngay ý mà

sudichat2002

Xe container
Có đếch gì mà xợ hả Cụ? :))
Ps: Em đi rửa bát tối đây.
Tầm 3 tháng trước con Gấu nhà em nó lỡ nói láo 1 câu, em đấm cho 1 phát sưng mặt, vớ vẩn là méo được với em... à, em vừa xuất viện, may có bảo hiểm chứ nắm viện ngần ấy thời gian chắc bán cmn nhà...

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải sẵn sàng bỏ vk bất cứ lúc nào. Ngay bh cụ phải tự suy tư đưa mình vào thế sẵn sàng xách va ly lên và đi kể cả ngay tối nay. Khi cụ sẵn sàng rũ bỏ tất cả thì sẽ chả có gì làm cụ sợ. Sợ là hệ quả của tham, ko tham nữa thì hết sợ. Ko tham sở hữu vợ ko tham việc vợ phải chung thủy với mình nữa là hết sợ vợ.
Vậy nên cần bắt đầu dọn dẹp lòng tham của mình.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người nhầm lẫn giữa Không sợ và Tỏ ra là mình ko sợ. Hành xử lời nói có thể rất giống nhau nhưng mức độ bình an trong nội tâm khác hẳn nhau.
Chúc cụ thớt thành công.

phanthanh200

Xe tăng
Trên này 10 ông thì hết 9 ông sợ vợ, ông còn lại không sợ vợ vì k có vợ, thế nên cụ chủ nên đổi câu khác đi.

Gửi từ Mi MIX 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Châu Tứ TN

Xe điện
Ko biết các Cụ thế nào chứ E bị bệnh sợ Vợ, sợ vô cùng tận. Vợ E hiện đang công tác nước ngoài. Bt thì mỗi ngày gọi 1-2 lần facetime để nc vào bữa cơm tối. Ngoài ra thì nhắn tin. Ngoài giờ cơm mỗi lần Vợ E gọi là thôi, chân tay E run lẩy bẩy, rụng rời. E chưa dính phốt gì bao giờ. Chỉ là sợ Vợ nó thành cái bệnh luôn chứ ko phải có biến mới sợ ý ạ... Vợ E có bệnh hay ghen ạ.

Về với đội em, vợ chứ có phải thánh thần đâu mà sợ lắm thế, cf nào...

sudichat2002

Xe container
Cụ ra hái 2 lạng lá ngón, sắc lấy 1 bát nước uống trước khi đi ngủ xem có đỡ sợ không ạ

be bư

Xe ngựa
lấy tí mắm tôm ngậm xem bệnh có thuyên giảm ko . mà chân tay run lẩy bẩy có khi lại bị pắc kinh sơn cũng nên

quangsot

Xe lăn

Để chữa bệnh này thì Cụ phải cướng quyết lên. Như em hôm nọ có mấy đứa em nó rủ đi uống bia, vừa bước chân ra cửa thì Vợ em nó gọi giật giọng hỏi " giờ này ông còn đi đâu? Vào ngay.". Bực cả mình em quay lại mắng ngay " sợ éo gì mà không vào.". Đấy cụ cứ phải mạnh dạn lên không nó lại nhờn

Đức Phạm 8x

Xe điện
Trong 5 năm đầu hôn nhân là giai đoạn phân chia giai cấp. Nếu cụ đã qua giai đoạn này thì xác định an phận :)
Chuẩn Cụ. Gđ nào cũng phải có người làm chủ, mình không làm chủ đc nó thì nó làm chủ mình.
Em đánh tốc chiến tốc thắng nên có 2 năm là giành đc kèo trên rồi. :D