[Funland] Xin các bác kinh nghiệm đúc rút từ ngành nghề, cuộc sống, lứa tuổi 30, trường hợp của em như thế này

binhnq2

Xe tăng
Vâng , nhưng em vẫn phải đi làm, kiếm tiền, sinh sống. Nên em muốn nâng cao chất lượng cuộc sống hơn, trong thời điểm giờ này là 1 bậc thôi ạ.

Chủ yếu là xin lời khuyên của các cụ để em có thể biết cách tư duy và làm tốt hơn một chút
cụ thấy chán chường là 1 điều kiện cần rồi, h ngồi nghĩ là mình mạnh cái j? thì đi học thêm các khóa học về cái đó, rồi thử sức trong lĩnh vực dùng cái thế mạnh đó. Làm cái mà mình thấy thích là nhanh đi tới thành công lắm.

longhongkong

Xe tải
cụ thấy chán chường là 1 điều kiện cần rồi, h ngồi nghĩ là mình mạnh cái j? thì đi học thêm các khóa học về cái đó, rồi thử sức trong lĩnh vực dùng cái thế mạnh đó. Làm cái mà mình thấy thích là nhanh đi tới thành công lắm.
Em cảm ơn anh ạ

Mr.7

Xe hơi
Em 30 tuổi. Ở Hà Nội. Xuất thân bình thường, không có gì đặc biệt. Em có 2 căn nhà nhỏ. Em không phải là người giỏi ngoại giao, em rất nhạt nhẽo không cởi mở được với những người mới, người lạ. Bạn bè của em ít, và chỉ ở trong phạm vi. Em chưa hề có những mối quan hệ làm ăn kinh doanh ( thật ra có cũng chả biết đã đi đến đâu )

Công việc của em thì tạm bợ, chẳng đòi hỏi trình độ gì. Làm nhân viên siêu thị. Đi làm được đồng lương còm nhưng em thấy đang mất thời gian quá. Vì nó chẳng giúp mình khá lên. Giỏi hơn. Tiến bộ hơn.

Em cũng chưa biết nên làm gì dù nghĩ nhiều nhưng cũng chưa nghĩ ra được

Xin cho em hỏi kinh nghiệm đã trải qua hoặc sự đánh giá của các anh về trường hợp của em. Thì em nên làm những gì để cải thiện được bản thân, khắc phục những điểm yếu.

Người như em, thì nên tư duy và thay đổi hành động như thế nào, để có thể đạt được những thành công nhất có thể trong khả năng ạ ?
Cụ cho em hỏi mô tả thì em thấy bình thường.
Nhưng chốt có 2 căn nhà nhỏ kiểu gì đó ạ

binhnq2

Xe tăng
Cụ cho em hỏi mô tả thì em thấy bình thường.
Nhưng chốt có 2 căn nhà nhỏ kiểu gì đó ạ
bố mẹ mua cho chẳng hạn! hoặc ngày xưa vay thêm tiền bố mẹ để mua, xong...bố mẹ xí xóa cho :D

Mr.7

Xe hơi
Như cụ giờ bắt đầu mọi thứ lại hóa hay ạ.
Kì vọng nhỏ nhỏ dần dần đi lên.
Già dơ thì sẽ lì lợm hơn. Vì luôn cảm thấy mỗi ngày tốt hơn chút.
Bản thân nghĩ tích cực và tìm kiếm những việc tích cực.
Đi với Bướm thấy Hoa thơm mà cụb-)

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ đúng là cần đọc sách. Nhưng những cuốn sách này thiết thực và thực tế chứ ạ ?

Sao mấy thằng sharks hay nổ nó nói chả đọc sách bao giờ nhỉ, hihi
Em lăn lộn làm ăn cũng 20 năm rồi bập vào sách để nhận ra nếu em biết đến nó sớm hơn thì em sẽ thành công hơn nữa, quá hữu ích và cần thiết nó tạo cho mình tư duy tổng quát, cách nhìn nhận và giải quyết vấn đề

longhongkong

Xe tải
Em lăn lộn làm ăn cũng 20 năm rồi bập vào sách để nhận ra nếu em biết đến nó sớm hơn thì em sẽ thành công hơn nữa, quá hữu ích và cần thiết nó tạo cho mình tư duy tổng quát, cách nhìn nhận và giải quyết vấn đề
Em tưởng nhiều người cho rằng kinh nghiệm thực tế quan trọng ?

Nếu đọc sách thì quyển nào thực sự tốt ạ ? Có nhiều quyển em thấy trẻ con đọc nó cũng chê

Ryan848

Xe container
Nếu cụ chủ thớt chưa chơi chứng khoán thì nên mở tài khoản ngay và luôn cho kịp thứ 2 giao dịch.
Cụ thớt sẽ thấy cuộc sống thay đổi ngay. Bởi, sau những mất mát, mỗi người sẽ quý trọng hơn những gì đã và đang có.😰
Hố vôi đông lắm, còn slot ko chủ tịch 😆

Ryan848

Xe container
Em làm lương tháng 9 tr. Chi tiêu thì điện nước, gạo muối, đơn giản thôi

Bật hẳn lên, thì em muốn năm kiếm dc vài tỷ thôi
Cụ có chung ước mơ vs nhiều cụ ở đây đấy :))
Nhưng em thấy học vị + thu nhập hiện tại thường cao hơn.

Ryan848

Xe container
Học vị và thu nhập của các bác khác cao hơn ạ

Vậy em hỏi là đúng
U40-50 thì em ko dám phán nhưng tầm 3x thì đại học, cao đẳng gần như phổ cập; thu nhập sau ~5năm đi làm cũng tầm 1x rồi.

Ryan848

Xe container
Khi người ta bắt đầu nói đến những mốc giảm điểm giật mình, thì đáy đang ở rất gần đây rồi.
Một nhà đầu tư nói, như để tự an ủi bản thân :((
Bơ đi mà sống thôi lão, em cũng cụt 1/2 rồi :-ss

wanderersg

Xe tăng
Có 2 căn nhà đã là lợi thế rất lớn hơn nhiều người rồi bạn.
Vấn đề là tính toán làm sao an toàn dàn dần chứ đừng có làm liều ko nghĩ đến hậu quả rồi mất đi cái lợi thế này.
Cơ bản nhất là 30t cũng ko thể học hành thêm duọc vì sẽ khá mất thời gian.
h chỉ có cách xem mình thích làm gì,nghiên cứu về lĩnh vực đó, ngó nghiêng rồi đàu tư vào làm dần dan thôi. Chưa biết thì tạm đi làm thuê về mảng đó để có kinh nghiệm thêm xem sao.
Chưa vợ chưa con thì còn nhiều hướng chứ có gia đình rồi thì lại ko dám liều .

Chỉnh sửa cuối:

longhongkong

Xe tải
Có 2 căn nhà đã là lợi thế rất lớn hơn nhiều người rồi bạn.
Vấn đề là tính toán làm sao an toàn dàn dần chứ đừng cao làm liều ko nghĩ đến hậu quả rồi mất đi cái lợi thế này.
Cơ bản nhất là 30t cũng ko thể học hành thêm duọc vì sẽ khá mất thời gian.
h chỉ có cách xem mình thích làm gì,nghiên cứu về lĩnh vực đó, ngó nghiêng rồi đàu tư vào làm dần dan thôi. Chưa biết rthj tạm đi làm thuê về mảng đó để có kinh nghiệm thêm xem sao.
Chưa vợ chưa con thì còn nhiều hướng chứ có gia đình rồi thì lại ko dám liều .
Dạ em cảm ơn anh

BloodOwl87

Xe điện
Nếu cụ chủ thớt chưa chơi chứng khoán thì nên mở tài khoản ngay và luôn cho kịp thứ 2 giao dịch.
Cụ thớt sẽ thấy cuộc sống thay đổi ngay. Bởi, sau những mất mát, mỗi người sẽ quý trọng hơn những gì đã và đang có.😰
Gớm h cụ xúi em nó chui đầu vào ck thì khác gì thiến sống 😂