xin các bác cho ý kiến nên chọn mua xe Ford Everest hay Sorento máy dầu đời 2014

popovn

Xe đạp
Nếu chỉ phân vân một trong hai em, mua xe chạy dịch vụ thì bác nên làm em FE, nhà em có một em đời 2009 chạy gần 200k, bgio em nó vẫn tiếp tục cày ngon lành!

MARI0

Xe tải
Em chạy Ford Everest AT 2014 thấy ổn cụ ah. Đã chạy đc 8.000 km thấy ăn uống đường trường em đo thì toàn 7,2 lít đến 7,4 lít/100km còn đi linh tinh từ nhà đến cơ quan ngày đi về 15km thì cháu nó ăn 9,3 đến 9,5 lít/100km nói chung là ăn uống kiêng khem so với cái máy 2.5l. Có cái mới là giám sát hành trình cũng rất có ích khi đi vào khu vực hạn chế tốc độ, có cổng USB nên tiện cho việc nghe nhạc nhẽo và có volume tự động theo tốc độ của xe. Còn cảm giác lái thì tương đối ngon tuy nhiên tay lái hơi nặng nhưng đc cái rất đầm xe, 2014 xe có thêm thanh giằng bánh sau nên vào cua k bị hất mông và không bị nghiêng xe như đời trước. Tăng tốc tương đối nhanh k kém xe xăng là mấy, Em vẫn kết nhất 02 cái dàn điều hòa phía sau phải nói là thích hợp cho VN mình khí hậu nóng, ngồi trong xe chỗ nào cũng mát.
Em thì chưa đc vần vò Sorento nhưng mà cảm nhận về FE thì gần như tương tự Cụ này.FE rẻ hơn nhiều và có thể nói là phục vụ đủ nhu cầu để kinh doanh,SO thì hiện đại hơn,nhưng với trang bị nhiều không kể hết của nó em thấy nó phù hợp để đi gia đình thôi,không quăng quật chinh chiến đc như FE.Còn về số tự động hay số sàn thì em cũng xin vote cho số tự động.Cùng 1 công suất động cơ,khác nhau về cơ chế sang số thì cũng chỉ khác nhau chút ít về lượng tiêu thụ nhiên liệu (ở mức chấp nhận được) nên Cụ thích thì cứ nhích số tự động đi cho nhàn hạ.Sếp nhà em đi Cam nhập mẽo vẫn quất HN-Lào Cai như thường có sao đâu :D

volga3110

Xe buýt
Sor đi vào đường xấu em hơn Fe, ngồi hàng ghế 3 cảm giác dễ chịu hơn Fe và chạy phố thấy đỡ cồng kềnh hơn Fe ạ!

Em đang chạy thg xuyên 2 em này nhé cụ! Em ko biết cụ định chạy kinh doanh ntn nhưng Fe thì em thấy hợp với kinh doanh hơn đấy ạ!

SU30MKV

Xe hơi
Toy có con nào máy dầu tương đương 2 con đấy không hả bác? Chủ thớt mua kinh doanh thì phải chọn máy dầu. Nếu chọn Toy thì may ra có Ỉn.[/QUOTE]
Dòng máy dầu của Toy hầu như chẳng có tên tuổi gì trên thế giới này cả, không thể đọ được với máy dầu của Mec hay Huyndai. Em có cậu em cọc trèo chạy xe kinh doanh, nó chơi con Kia Caren chạy lành mà giá thì mền hơn khá nhiều (chạy kinh doanh thôi mà khi nào hòa vốn thì tích lũy thêm rồi đổi xe, ăn đời ở kiếp với một con xe làm gì.)

ATD1-P7

Xe tải
E thấy xe Hàn đi nhanh xuống hơn so với Ford.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}