Xin các Bác chỉ giáo kinh nghiệm thi B2 lên D.

WHITE TIGER

Xe container
se càng to thì thì lái càng khó chứ ạ
Càng to tầm nhìn càng rộng,tầm nhìn rộng thì hạn chế điểm mù nhiều.Cụ cứ ngồi 4 chỗ rồi lên 7 chỗ sẽ khác,rồi lên 16 chỗ sẽ khác hơn nữa đến 47 chỗ

Dung9ls

Xe tải
Em đang chạy B2 đã nộp hồ sơ thi lên D. Xin các Bác chỉ giúp em chút kinh nghiệm thi phần tay lái. Cảm ơn các Bác !
Vẫn bình thường như B2 thôi, chuồng ghép ngang khi ghép chuồng cụ đi sát chuồng, khi thấy đầu xe qua 2/3 chuồng, cụ đánh lái sang trái nhìn gương thấy góc đuôi xe bên phụ thẳng góc chuồng cũng bên phụ, cụ đánh lái chết cho thẳng xe rồi giữ nguyên từ từ lùi xe, nhìn gương khi nào thấy bánh xe sau bên phụ gần chạm vạch giới hạn, cụ lại dẫm phanh đánh lái chết hết cỡ sang bên lái (trái ), nhả phanh giữ nguyên lái lùi xe đến khi nào nghe thấy bính boong bạn đã hoàn thành OK. Lưu ý có thể cụ chưa quen xe vào chuồng không được thẳng nhưng cứ đạt là được cụ nhé. Tiếp nữa là các bài thi cụ đi số 2 nhé, bài tăng tốc là từ số 2 lên số 3 không là bị trừ điểm đấy. Tốt nhất là cụ nên làm quen với xe chíp 1-2 vòng và tham khảo những ý của em vì sợ mỗi cơ sở nó 1 khác. Chúc cụ thành công

Hoangtinh83

Xe đạp
Theo e thấy thì dễ hơn lúc thi bằng b2 vì :
1. Ngồi ghế lái xe 29 chỗ tầm quan sát tốt, có gương cầu... Quan sát đc hết thân xe -> dừng trước vạch chuẩn đến mm.
2. Bài ghép chuồng ở bằng B2 là chuồng dọc (lùi chuồng) ban đầu mới tập lái thì bài này xem như là khó. Còn từ B2 lên D là ghép chuồng dọc (B2->D thì đã có ít nhất 5 năm kinh nghiệm rồi) với 5 năm kinh nghiệm thì việc này quá đơn giản rồi.
Các bài còn lại thì đơn giản hơn nhiều với số năm kn Chinh chiến ở bằng B2 rồi.
Chúc cụ thi tốt!