[Funland] Xiaomi nó mở nhà máy

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
3,5tr làm con redmi note8 pro ngon lành . Em dùng mấy đời xiaomi mà lên đến note8 pro thấy ổn chưa có nhu cầu nâng đời .
Vâng em cám ơn cụ. Em cũng đc dùng thử mấy con này thấy ổn. Bỏ ra có 3,5 triệu thế là quá ngon rồi phỏng cụ.

D nâu

Xe điện
Chả liên quan giữa cái Nhà máy này với việc Vinsmart phải lo lắng. Công ty dạng FDI như này sản xuất có phải để bán ở Việt Nam đâu. Có chăng thì khi sản phẩm mới ra thì Việt nam có hàng sớm để khoe với thế giới. Như mấy năm trước trang tomshardware phải mua cái ssd pm981 của 1 shop trong nước để làm review. 😅
Cụ đừng đùa với Tung Của những người tài giỏi và những doanh nhân Việt xuát sắc sẽ là cái gai trong mắt nó bất kể là những người làm quản lý hay doanh nhân nó đều có ý đồ hết.
Ông Vượng là nó chưa làm gì được vì Ông Vượng có liên quan gì tới nó đâu, Nếu cạnh tranh sòng phẳng thì lại càng không sợ nó. Nhưng xưa này ném đá giấu tay là bản chất của hàng xóm rồi, nó sẽ nghĩ cách nhờ sự trợ giúp của chính phủ, cộng với một số bộ phận mà bị Vin lấy đất làm dự án sẽ là anti với Vin rồi vị trí địa lý cho ở gần thỉnh thoảng chơi bài bẩn . Quan trọng những người đứng đầu có bị bọn Tung Cẩu khống chế hay không?
Nếu người Viêt không hiểu được xâu xa bản chất sự việc, các doanh nghiệp Việt không đoàn kết lại thì chúng ta cứ tưởng tượng, bó đữa sẽ bị bẻ từng chiếc một, từng chiếc một, Và chiếc cuối cùng là chính bản thân mình đó!

Chỉnh sửa cuối:

nguahoangs

Xe buýt
Càng đông càng vui. Tranh thủ làm thuê tý các cụ. Tương lai cty em cấp thực phẩm cho đội mì xào

nội địa bán ko được thì chắc chỉ có dubai nó mới tiếp nhận về làm đồ chơi thôi cụ .

thị trường càng nhiều anh, nhà máy càng nhiều thì kinh tế ổn. Vấn đề đặt ra chỉ với a Vin thôi vì Mì xào nó có concept sp công nghệ tương tự và hệ sinh thái giá rẻ của nó đang làm trùm.

e thấy tốc độ ra sp mới của vinfast đang rất chậm. Này có thể hiểu là tài nguyên ko được sẵn sàng cho lắm. Hơn nữa dây chuyền công nghệ bị sx cầm chừng thì ko có lợi thế về chi phí.

Mì xào nó chỉ khác a Vin ở một điểm là ko có mảng bds bơm tiền.
Vin mới chập chững làm, mới xây nhà máy từ năm kia, có điện thoại là sp đã lên kệ và bán đại trà, tivi thì chưa thấy nhiều, vừa rồi thì mới ra máy lọc kk, trong khi mi nó trùm đồ gia dụng rồi. Vin nó tự khắc có chiến lược, cụ lo làm gì. Em đang mong mi nó bán rẻ để kéo được giá vin xuống em làm con lọc không khí đây.

ubisapro

Xe trâu
Chắc sang để bóp chết a Vô Va?:D

milevsko

Xe tăng
Xiaomi em cũng dùng mấy đời điện thoại nhưng vẫn thỉnh thoảng có trục trặc như máy nóng, hao pin, chậm. Em dùng con Hoa vỹ mấy năm rồi quá ổn. Chỉ tiếc là giờ nó không còn dc cài gg nên bất tiện khi dùng ở vn.

dongnat123

Xe container

TheRepublic

Xe tải
Xiaomi nếu làm như ở TQ, đầu tư cho các công ty nhỏ của VN làm các sản phẩm tham gia vào hệ sinh thái Mi thì cũng hay đấy. Nhiều bên được hưởng lợi.

TONGIA

Xe lừa
Tạo công ăn việc làm.
Nộp thuế chứ đừng báo lỗ triền miên

Thì Mỹ, Nhật, Hàn hay Tàu cũng đều quý

haiphdt

Xe buýt
Xiaomi phải nói đồ của nó đúng chất 4.0
Đến cái nồi cơm điện còn điều khiển bằng app,lại là nồi cao tần giá thì rẻ.

paprika

Xe tải
Cũng 5 ăn 5 thua ợ, mấy cái nhỏ nhỏ bình đun nc, máy sấy, cáp xạc em vẫn đang xài. Nhưng cái tai nghe blue mua cho em gái hơn củ thì chết ngay sau 1 năm xài.
Trong khi thằng làm OEM cho nó là QCY thì tốt hơn hẳn.
Thường thôi cụ, tivi hãng S dùng vừa hết 1 năm BH còn lăn ra chết đây này, đồ điện tử may hơn khôn hãng nào chả thế :))

paprika

Xe tải
Tiện đây em xin phép đc hỏi các cụ là cụ nào dùng mấy cái máy của Oppo, Realme, Xiaomi và Nokia, tầm tiền 3,5 triệu rồi cho em cái review để em mua 1 con đc ko. Trải nghiệm thực tế nhé. Em định làm con táo mà đâu 30 quan chát quá, cũng chỉ để làm việc nên em ko càn thiết mấy.
Cụ đợi 3/3 đặt con con Poco X3 trên shopeemall về mà dùng, cỡ khoảng 4tr hơn đó cụ, đảm bảo ưng

nicholas1618

Xe điện
Vin mới chập chững làm, mới xây nhà máy từ năm kia, có điện thoại là sp đã lên kệ và bán đại trà, tivi thì chưa thấy nhiều, vừa rồi thì mới ra máy lọc kk, trong khi mi nó trùm đồ gia dụng rồi. Vin nó tự khắc có chiến lược, cụ lo làm gì. Em đang mong mi nó bán rẻ để kéo được giá vin xuống em làm con lọc không khí đây.
Mi nó bán rẻ từ lâu rồi cụ đâu phải nó đặt nhà máy mình thì chiến lược giá của nó mới là rẻ.

e mong aV có chiến lược tốt hơn chứ em thấy TVgần như là số 0, lọc ko khí thì giá cao, còn lại chưa thấy thêm sp gì nữa.

Mi nó bán rẻ từ lâu rồi cụ đâu phải nó đặt nhà máy mình thì chiến lược giá của nó mới là rẻ.

e mong aV có chiến lược tốt hơn chứ em thấy TVgần như là số 0, lọc ko khí thì giá cao, còn lại chưa thấy thêm sp gì nữa.
Vin thì em chưa thấy bán cái gì rẻ cả.

poiuy

Xe ba gác
Mì xào nó mở nhà máy ở VN thì có khác gì nhà máy bên TQ đâu, sản phẩn nó bán ra vẫn thế, lợi nhuận của chủ tăng lên chứ giá bán có giảm đi đáng kể đâu mà các cụ lo cho Vin? Đồ các hãng khác cũng thế, ko phải SX ở VN là giá rẻ hơn nhập khẩu.

trungduong2211

Xe điện
Tiện đây em xin phép đc hỏi các cụ là cụ nào dùng mấy cái máy của Oppo, Realme, Xiaomi và Nokia, tầm tiền 3,5 triệu rồi cho em cái review để em mua 1 con đc ko. Trải nghiệm thực tế nhé. Em định làm con táo mà đâu 30 quan chát quá, cũng chỉ để làm việc nên em ko càn thiết mấy.
Em không dùng mà mua cho f1 dùng, Oppo reno hồi mới ra, cao hơn giá mong muốn của cụ. Thấy nó dùng sà sã 2 năm nay, học online, chơi game nhập vai phà phà. Năm nay thi cấp 3 đang hứa nếu đỗ như mục tiêu nguyện vọng đặt ra thì đổi sang cho SS not 20 và thêm 1 laptop, nhưng nó bảo vẫn sẽ dùng cả con Oppo này. Chắc là đáp ứng tốt nhu cầu nên k muốn bỏ.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Thằng mì xào này TQ mà sao lại chạy sang VN nhể..... mà kệ mịa nó càng nhiều nhà máy người dân càng sướng
Sang tận dụng nhân công giá rẻ chứ sao nữa cụ ơi. Các công việc đòi hỏi nhiều nhân công, độc hại các hãng đang bị/bắt dịch chuyển khỏi Trung Quốc. Samsung,Foxcom, Xiaomi...đều làm như vậy.
Việt Nam ra rả đón đầu làn sóng đầu tư công nghệ cao, bà mịa lên Samsung toàn chị em phụ nữ học hết cấp 3, dán mặt, lắp ráp điện thoại.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ờ há

Hơn hai chục năm trước tui đã được mua xe máy giá rẻ vì Honda đặt nhà máy ở VN
Cũng hai chục năm trước được mua oto rẻ vì cả anh Toy, anh Ford lẫn mấy anh nữa đặt nhà máy ở VN.
Chục năm trước được mua TV giá rẻ vì bao nhiêu anh đặt nhà máy ở VN
Mấy năm trước được mua điện thoại Samsung giá rẻ vì anh này đặt nhà máy ở Vn làm ra xuất khẩu nữa cơ.
Vài năm trước lại được mua xe tô giá rẻ vì lần này không những nhà máy đặt tại VN mà còn là người Việt Nam làm ra nữa cơ.
Tháng trước đến giờ đang khấp khởi mừng thầm lắm ý, sướng lắm ý, sắp được đổi đời rồi, vì ..... tỉnh tui có người sắp làm to hay sao ý.

(à quên mất chữ TƯỞNG trong câu chuyện ở trên)
Mì xào nó mở nhà máy ở VN thì có khác gì nhà máy bên TQ đâu, sản phẩn nó bán ra vẫn thế, lợi nhuận của chủ tăng lên chứ giá bán có giảm đi đáng kể đâu mà các cụ lo cho Vin? Đồ các hãng khác cũng thế, ko phải SX ở VN là giá rẻ hơn nhập khẩu.

Chỉnh sửa cuối:

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Road silk rách. Không thấy sốt đặc khu nữa nhỉ.
Chứ không a Tập lấp đầy luôn.