[Funland] Xì - tốp roài ............Không vội được đâu !

Xe thả hình

Xe tăng
Hài nhất là cái mục lấy ý kiến phụ huynh học sinh đối với học sinh tiểu học. Việc này thể hiện sự non kém về mặt quản lý, sợ trách nhiệm. Đáng lẽ ra phải dựa trên căn cứ khoa học, dịch tễ, y tế để ra quyết định, đằng này lại đi hỏi các bậc phụ huynh. Khi lấy ý kiến xong thì phải đến hơn 90./. phụ huynh phản đối việc đi học thì các ông lại làm cái công văn đi học từ ngày 21.2, thế thì hỏi ý kiến làm quái gì. Và sau đó hai ngày thì quay xe tạm dừng. Một thứ quản lý lộn xộn, tứ tung, bát nháo, kém cỏi. Hà Nội đang tụt hậu nhiều quá.,
Không chỉ HN cụ ạ. Việc tương tự nhưng ít ai nói ra, ông 9h với cả bộ máy về chuyên ngành lại quyết định ủn về tỉnh, tỉnh ủn về huyện, huyện ủn về xã, xã quy cho ý thức thằng dân.

isak

Xe tăng
Đấy là tỷ lệ và số liệu bên mẽo nhé, thời sự vtv1 chứ đâu, mà bên đó F1 vẫn phải ở nhà cách ly mới tài cụ nhỉ
Đây cụ nhé, cũng ko khác mấy, tử vong ở trẻ chuâ tiêm nói chung là rất thấp, 1000 ca tử vong mới có 1 ca 1 ca trẻ em, hơn nữa số ca tử vong nói chung so với số ca nhiễm hiện cũng rất thấp (trung bình <100/30-40k ca mỗi ngày).

“Tỷ lệ tử vong ở trẻ em do COVID-19 chiếm 0,42% so với tỷ lệ tử vong chung trên cả nước do COVID-19. Trong đó, nhóm tuổi từ 13-17 tuổi chiếm 0,11%, từ 6-12 tuổi chiếm 0,1%, từ 0-2 tuổi chiếm 0,18%”

Lạt

Xe buýt
Chuẩn!
Sai thì đành sửa, hoặc ko sai nhưng ko thấy hợp lý thì sửa... chứ ko lẽ cứ cố sai cho bằng được mới hài lòng các cụ :)
Em sai em cũng sửa. Lúc cấp lớn có quyết định đi học là em sắm sửa cho bọn Tiểu học chờ đến lượt là tống ngay đi đấy chứ. Nhưng sau mấy tuần các cấp lớn toang toàng toàng thì thôi, các bác ko quay em tự quay trước rồi.
Đây cụ nhé, cũng ko khác mấy, tử vong ở trẻ chuâ tiêm nói chung là rất thấp, 1000 ca tử vong mới có 1 ca 1 ca trẻ em, hơn nữa số ca tử vong nói chung so với số ca nhiễm hiện cũng rất thấp (trung bình <100/30-40k ca mỗi ngày).

“Tỷ lệ tử vong ở trẻ em do COVID-19 chiếm 0,42% so với tỷ lệ tử vong chung trên cả nước do COVID-19. Trong đó, nhóm tuổi từ 13-17 tuổi chiếm 0,11%, từ 6-12 tuổi chiếm 0,1%, từ 0-2 tuổi chiếm 0,18%”
Vấn đề là ko ai chắc con mình ko nằm trong thiểu số đó bác ạ.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em sai em cũng sửa. Lúc cấp lớn có quyết định đi học là em sắm sửa cho bọn Tiểu học chờ đến lượt là tống ngay đi đấy chứ. Nhưng sau mấy tuần các cấp lớn toang toàng toàng thì thôi, các bác ko quay em tự quay trước rồi.

Vấn đề là ko ai chắc con mình ko nằm trong thiểu số đó bác ạ.
Tiêm cũng có thiểu số của tiêm. Thế cụ chắc con cụ không nằm trong thiểu số tiêm ạ?
Còn on hay off thì cũng khác gì nhau, chả cần lây ở trường, sớm hay muộn bố mẹ chúng nó cũng mang bệnh về lây cho chúng nó hết.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]

1000 mạng chết 1 thì thấp cái gì?!? Quan trọng là chết/nhiễm chứ. :))
p/s: Nếu số liệu là thật.

Lạt

Xe buýt
Tiêm cũng có thiểu số của tiêm. Thế cụ chắc con cụ không nằm trong thiểu số tiêm ạ?
Còn on hay off thì cũng khác gì nhau, chả cần lây ở trường, sớm hay muộn bố mẹ chúng nó cũng mang bệnh về lây cho chúng nó hết.
À lại cái bài ca “sớm muộn bố mẹ cũng mang bệnh về”. Xin thưa với cụ là mấy năm bố mẹ chưa mang về, nhưng con đi học thì gần như mang về ngay lập tức.
Thế giờ đỉnh dịch cho đi học cho sớm bị lây hay thế nào ạ? Em là em giữ cho con càng lâu bị càng tốt, chờ thuốc chữa được thì tốt, hoặc khi con virus này được hiểu rõ hơn.
Còn em ko bàn đến tiêm vắc xin ở đây. Nhà em thì chưa bao giờ đòi tiêm cả cụ ạ!

F kun

[Tịch thu bằng lái]
À lại cái bài ca “sớm muộn bố mẹ cũng mang bệnh về”. Xin thưa với cụ là mấy năm bố mẹ chưa mang về, nhưng con đi học thì gần như mang về ngay lập tức.
Thế giờ đỉnh dịch cho đi học cho sớm bị lây hay thế nào ạ? Em là em giữ cho con càng lâu bị càng tốt, chờ thuốc chữa được thì tốt, hoặc khi con virus này được hiểu rõ hơn.
Còn em ko bàn đến tiêm vắc xin ở đây. Nhà em thì chưa bao giờ đòi tiêm cả cụ ạ!
Cụ chờ xem từ giờ đến khoảng 30/4, nếu cụ vẫn chưa mang bệnh về cho con thì em nhận sai và xin lỗi cụ.

Lạt

Xe buýt
Cụ chờ xem từ giờ đến khoảng 30/4, nếu cụ vẫn chưa mang bệnh về cho con thì em nhận sai và xin lỗi cụ.
Em chẳng cá với cụ làm gì. 30/4 thì sao ạ? Lúc đó chẳng may có thế thật thì ko hơn là 1-2 tuần nữa sau khi cho con đi học à cụ?
Em thấy cái bài “đằng nào bố mẹ cũng tha về” sao mà nó nhạt nó nhàm quá cơ! Nếu bất khả kháng thì đành chịu. Còn giờ gần như là đỉnh dịch, đừng có hò trẻ con đi gom vào 1 chỗ chỉ vì cái lý rỗng “đằng nào cũng bị”.

BuildHouse

Xe hơi
E đồng ý với quả quay xe này của HN, như cấp 2, 3 rất nhiều hs dương tính trong tuần đầu học offline nhiều lớp thầy cô giáo cũng d.tính thay đổi liên tục. Hơn nữa là lại học nửa ngày dẫn đến việc đón hs về gặp nhiều khó khăn hơn.
Do đó, rút kinh nghiệm của cấp 2, 3 cho dừng đi học cấp tiểu học là phù hợp trong tình hình HN đang bùng phát F0. Mà cấp tiểu học chưa dc tiêm mũi nào nên các PH họ lo lắng và phản đối việc học offline là có cơ sở.

vodanhtk

Xe tải
Chống dịch cũng như chiến tranh, lý luận thế nào cũng được, nhưng kết quả cuối cùng mới đáng nói.
Zero covid không chết đói, TQ tăng trưởng 8% năm rồi, VN năm 2020 theo đuổi zero covid thì kinh tế còn tốt hơn năm vừa rồi.
Zero covid không có nghĩa là đóng cửa cả nước: nếu khoanh vùng dịch sớm thì dập được sớm, những vùng khác vẫn hoạt động bình thường.
Thực tế miền bắc VN hoàn toàn có thể duy trì zero covid, chỉ có SG thảm bại làm cả nước thất bại theo.
Hoàn toàn nhất trí với cụ. Chiến lược là quan trọng, nhưng quyết định là cách thức, khả năng thực hiện. Và cá nhân em thấy cách thức điều hành thực hiện năm nay vẫn y nguyên như năm ngoái, kết quả thì thôi em không dám lạm bàn.

3077

Xe container
Con cái của các ông bà ở cơ quan em đều dương tính hết, do đi học. Hầu như lớp nào cũng có cháu dương tính. Thả ra đi học, lây cho nhau. Giờ là cuối tháng 2 rồi, cho học online đến hết năm luôn cho lành. Vì các cháu đi học mà kit test, thuốc trị covid đang rất đắt hàng

Sent from SM-N950F via OTOFUN
Do chúng nó đi học nên mới đẻ ra covid hay chính bản thân bm chúng nó đi làm vẫn có và lây nhau r, chỉ có điều trẻ con đi học được test liên tục nên mới phát hiện ra trong khi người lớn thì không làm vậy?

sthd

Xe lăn
1000 mạng chết 1 thì thấp cái gì?!? Quan trọng là chết/nhiễm chứ. :))
p/s: Nếu số liệu là thật.
đọc đủ đi. 1000 ca tử vong mới có 1 trẻ em. tỉ lệ tử vong trong số nhiễm cũng chỉ 3/1000. vậy tỉ lệ tử vong trẻ em trong số nhiễm là 3/1.000.000

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
đọc đủ đi. 1000 ca tử vong mới có 1 trẻ em. tỉ lệ tử vong trong số nhiễm cũng chỉ 3/1000. vậy tỉ lệ tử vong trẻ em trong số nhiễm là 3/1.000.000
Toàn quốc 165 trẻ đã ra đi, cụ tính kiểu bậy bạ gì mà 3/1.000.000? Hay nước ta có... 50tr trẻ em nhiễm cả rồi? :-?

Xe thả hình

Xe tăng
Do chúng nó đi học nên mới đẻ ra covid hay chính bản thân bm chúng nó đi làm vẫn có và lây nhau r, chỉ có điều trẻ con đi học được test liên tục nên mới phát hiện ra trong khi người lớn thì không làm vậy?
Trẻ con không tự ý thức cao được như người lớn, đi học điều kiện ở trường thì sinh hoạt khó tránh tiếp xúc, về nhà không giữ gìn được như người lớn (đi làm về nhà vẫn đeo khẩu trang, đồ dùng riêng, hạn chế tiếp xúc).
Nếu học tập trung, ở lớp có 1 bạn thì sẽ nhiều bạn khác nhiễm và lây về cho các gia đình.
Văn phòng em ca + nổ lộp bộ, nhưng rất ít F1 thành F0. Lớp con nhà em đi học vài hôm, từ 1 F0 thành gần chục F0 rồi chưa tính đến lây cho người nhà.

Oteconde

Xe buýt

Đồng ý là thấp.
Nhưng nhỡ cái ca trẻ e tử vong nó là con của cụ thì cụ nghĩ sao? Tư duy của mấy bố mẹ là như vậy? Nhỡ nó vào con mình thì sao? Mà đi học thì học gì? Bảo là học vớ vẩn thì hơi sai, nhưng ko học cũng ko chết ai... Học từ xa đc tí nào tốt tí ấy thôi.
Tầm nhìn của bộ giáo dục thấp. Ko chịu đổi mới, thay đổi... Ví dụ: trên youtube, tiktok đầy clip dạy học nhảy múa cho các cháu... Đầy cô giáo dạy toán, văn rất hay... rồi học tiếng Anh: cái phần mềm Monkey nó dạy còn tốt hơn cô giáo. (Chưa kể pm khác...).
Còn ngược lại, bố mẹ nào bận, muốn cho con đi học thì cứ cho đi học thôi.
Theo e, bệnh viện và trường học ko được đóng cửa. Chỉ là đa dạng phương thức dạy học, và quyền lựa chọn phương pháp học là do Phụ huynh.

tqttn2007

Xe điện
Một thanh niên lông dân như em cũng biết là sau tết F0 sẽ tăng đột biến, ấy thế mà các anh ấy quyết định học tại trường ngay sau tết, chẳng hiểu kiểu gì luôn.
Cụ không quan tâm lắm đến nội dung đi học trở lại rồi! Có phải ngành GD muốn cho đi đâu!

Trang Nguyen

Xe điện
Không hợp lý thì sửa thôi, có gì đâu mà bỉ bôi.
Còn hơn là nhắm mắt đâm lao thì theo lao gây hậu quả còn đáng sợ hơn.
Cái chính là việc đặt bút ký cái ko hợp lý đó chứng tỏ năng lực thấp kém cụ ạ. Từ lúc dự kiến thời điểm đi học đã nhiều người nói không khả thi vì sau Tết sẽ tăng ca mắc, trời rét, mưa ẩm... nhưng cả một bộ máy có nhiều người và có trong tay nhiều công cụ vẫn tiếp tục ra q.đ chính thức để đến phút chót quay đầu sửa sai thì quá kém.

duongphong

Xe container
Nguyên nhân của tình trạng dịch lan tràn này từ ông 9h mà ra, bắt tất cả thả rông.
Đúng thế!
Nói gì thì nói, nhìn kết quả chống dịch của nhiệm kỳ trước và nhiệm kỳ này chênh lệch một trời một vực, dù cho đã xài 150 triệu liều vaccine.
Sao lại đổ tội TTg. Ông ấy mở cửa + mua vx vậy là quá nhanh ròi. Không mở của thì đói thối mồm ra. Chuẩn phải bem vô số ông chống đối chính sách của ttg ấy.