[Funland] Xì gà - Sở thích của các VIP ?

Vulcan V70

Xe trâu
Nhìn các vip chia tay nhau rít chung điếu xì gà mới thấy các vip nhà mình vừa đuối vừa bẩn mất tư cách.
V.I.P. ai ngậm chung bao giờ đâu bác.

Thời 2016 anh # hay đội mũ cối đi quét rác, vớt bèo ở SG, nhà thì ở trong khuôn viên T78 chỗ góc đường Yên Đổ có cổng, bót gác riêng. Có lần ngồi bên quán cà phê SG Phố bẻn kia đường nhà cháu thấy 2 ông dừng xe bưng 2 cái tráp khá to khệ nệ đi vào nhà. Hôm sau hỏi ra thì bảo lính cũ anh ấy mang xì - gà vô cho ảnh :))
Khoảng mấy tháng sau thì vô lò. Giờ chắc vẫn được thăm nuôi tiếp tế đều cigar với Ballantines 30 yo

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Thời 2016 anh # hay đội mũ cối đi quét rác, vớt bèo ở SG, nhà thì ở trong khuôn viên T78 chỗ góc đường Yên Đổ có cổng, bót gác riêng. Có lần ngồi bên quán cà phê SG Phố bẻn kia đường nhà cháu thấy 2 ông dừng xe bưng 2 cái tráp khá to khệ nệ đi vào nhà. Hôm sau hỏi ra thì bảo lính cũ anh ấy mang xì - gà vô cho ảnh :))
Khoảng mấy tháng sau thì vô lò. Giờ chắc vẫn được thăm nuôi tiếp tế đều cigar với Ballantines 30 yo
Ý cụ là con trai cụ Đinh Văn Nhu hả ? Anh ấy có hút xì gà đâu, biếu thì có thể nhưng chắc ngậm vui rồi cho hết. Thuốc lá ông còn hút cái lại bé như que tăm thì cắn gì xì gà ~o)

xukthal.

Xe lăn
tiếp tế đều cigar với Ballantines 30 yo
Anh # thuộc diện đa di năng khoản giải trí, ẩm thực phết đấy cụ :D Xì gà thì toàn đội SQ chuyển về cho, rượu thì giai đoạn sau anh chuyển sang Bikini 30 rồi ko chơi Ballantines 30 nữa :D

Vulcan V70

Xe trâu
Ý cụ là con trai cụ Đinh Văn Nhu hả ? Anh ấy có hút xì gà đâu, biếu thì có thể nhưng chắc ngậm vui rồi cho hết. Thuốc lá ông còn hút cái lại bé như que tăm thì cắn gì xì gà ~o)
Anh # thuộc diện đa di năng khoản giải trí, ẩm thực phết đấy cụ :D Xì gà thì toàn đội SQ chuyển về cho, rượu thì giai đoạn sau anh chuyển sang Bikini 30 rồi ko chơi Ballantines 30 nữa :D
Em không rõ lắm. Cơ mà các khoản trà Tàu, thuốc lá, rượu Tây thì làm ra tiền hãy chơi ( ý em nói là doanh nhân, chủ cả, người làm thuê lương rất cao ấy), chứ các bác quen nhận đồ biếu tặng dùng nó quen đi rồi lúc không có ai biếu mà dùng nữa thì khó chịu lắm.
Muốn nói gì thì nói cigar rất kén người dùng người cầm điếu cigar hút nó phải toát lẻn cái thần thái, phong cách của đàn ông, chủ cả... giàu có cả về tiền bạc lẫn thời gian.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em không rõ lắm. Cơ mà các khoản trà Tàu, thuốc lá, rượu Tây thì làm ra tiền hãy chơi ( ý em nói là doanh nhân, chủ cả, người làm thuê lương rất cao ấy), chứ các bác quen nhận đồ biếu tặng dùng nó quen đi rồi lúc không có ai biếu mà dùng nữa thì khó chịu lắm.
Muốn nói gì thì nói cigar rất kén người dùng người cầm điếu cigar hút nó phải toát lẻn cái thần thái, phong cách của đàn ông, chủ cả... giàu có cả về tiền bạc lẫn thời gian.
Xì gà em thấy chính các VIP to lại rất ít hút, đa phần chỉ quản lý tầm trung như trưởng phó các cục/vụ/viện hay các trường phòng cấp sở, thành hay sài thôi vì phần nào họ trẻ và khoẻ, ngoài ra một số dân Golf ngồi rượu cũng hay châm ~o)

BMW R60

Xe tăng
Đồng quan điểm với cụ! Tất nhiên mỗi người 1 sở thích và văn hóa sinh hoạt, tiêu dùng. Nó có " phù hợp" hay ko là việc của họ.
Cá nhân em thì không chơi kiểu mấy ông bú chung điều Cigar trên bàu nhậu. Kinh bỏ mẹ. Mà cũng có biết đếch gì đâu mà thẩm :)) :)) :)) :)) .
Em có ông chú, thực ra là ông sếp đầu tiên của em những năm 2001- 2004. Ông đi Tiệp về rồi mở công ty. Thời đó ông đã đi Mer, sài điện thoại và hút Cigar rồi. Bao năm rồi vẫn thấy ông chỉ đi xe Mer và vẫn hút Cigar. Hôm rồi em cafe với ông. Sáng nào ông cũng ngồi cafe và hút 1 điếu. Ông ngồi từ sáng đến chín mười giờ để cafe và hút Cigar à..
Đúng như cụ nói " cầm điếu cigar hút nó phải toát lẻn cái thần thái, phong cách của đàn ông, chủ cả... giàu có cả về tiền bạc lẫn thời gian."

Patriots

Xe lăn
Cái tròn tròn màu trắng bên thành hộp là đồng hồ đo độ ẩm, nhiệt độ phải không bác? Em không hút nên không rành, có lần người ta cho em 1 hộp cigar, bên trong cũng có cái đồng hồ. Hồi đó ba em còn hút thuốc lào, em lấy ra cắt mỏng trộn thuốc lào An Thái cho ông với mấy cụ bạn hút..cái hộp thì vẫn còn

Bạn cháu lại vứt thế này cụ ạ

banmotnucuoi

Xe lăn
Em thì ko thấy vip gì? Chỉ thấy họ có tiền thì họ chơi. Mình ko đù tiền nên ko đú

xezace

Xe tăng

Thấy bảo cụ # vừa rồi bị tai biến nhẹ, chân đi kiểu I clet???? Đang ở trại Suối 2???

nhuataiche

Xe container
Em hỏi ngoài lề tí, nghe nói VN trồng cây thuốc lá được nhưng chất lượng rất kém, đúng ko các bác ? Lý thuyết mà nói, ở VN ai có cách trồng được thuốc lá ngon là sẽ giàu to, đúng ko ạ ?

Sonduong.BMV

Xe container
Em hỏi ngoài lề tí, nghe nói VN trồng cây thuốc lá được nhưng chất lượng rất kém, đúng ko các bác ? Lý thuyết mà nói, ở VN ai có cách trồng được thuốc lá ngon là sẽ giàu to, đúng ko ạ ?
Vĩnh bảo trồng được cụ à

nowhereland

Xe điện
VIP chẳng ai hút chung mà tầm dưới VIP nhiều nhiều cũng đủ khả năng mỗi ông cầm 1 điếu rồi, sao phải chung. Mà cigar thích thì chơi thôi, nhiều xèng thì Maduro 5, Behike 56.....các kiểu còn ít xèng thì Cyclo hay Romeo & Juliet cũng vẫn phì phèo như ai.
Nói chung toàn các bố nghiện chứ các lý do kiểu "khỏe lắm" đều vớ vẩn hết. Cá nhân em cũng thấy hôi bỏ mẹ với cả không hợp, dù bạn bè hút nhiều, được mời được cho cũng chẳng hút.

nowhereland

Xe điện
Nghe đồn có loại cả trăm Mỹ kim/ điếu các bác ạ. Giới chủ cả, thầu khoán.. rất nhiều tiền có thể mua đốt hàng ngày thì cũng đáng nể thật.
Chúng nó đốt tiền kinh lắm cụ ạ, thằng bạn em cũng thầu tầm tầm thôi mà tháng nó đốt cả trăm củ. Lên nhà nó làm ấm trà sen xong lôi cái này ra phát mỗi thằng 1 điếu, mình hút được mấy hơi là chịu dập tắt để đấy. Mà hộp này của nó nghe nói là hơn 2k$/10 điếu đấy, bố khỉ.

boy_spott

Xe điện
Em cũng đú theo bạn 2-3 năm, nhưng giờ nhịp tim bất thường cũng bỏ rồi

boy_spott

Xe điện
Chúng nó đốt tiền kinh lắm cụ ạ, thằng bạn em cũng thầu tầm tầm thôi mà tháng nó đốt cả trăm củ. Lên nhà nó làm ấm trà sen xong lôi cái này ra phát mỗi thằng 1 điếu, mình hút được mấy hơi là chịu dập tắt để đấy. Mà hộp này của nó nghe nói là hơn 2k$/10 điếu đấy, bố khỉ.
Bạn cụ thích thể hiện giống bạn em, nhậu là cho tặng mỗi người một vài điếu.

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em trước cũng được ông đối tác chia sẻ cái xì gà này. Gớm, phức tạp lắm, cắt cắt gọt gọt, lửa châm cũng phức tạp. Mang về demo cho mấy ae, bảo nhìn như cóc ngậm giun, em bực vứt hết :))

nowhereland

Xe điện
Bạn cụ thích thể hiện giống bạn em, nhậu là cho tặng mỗi người một vài điếu, khen là đại gia nó cho cả hộp :))
Hầu như thằng nào nghiện Cigar cũng muốn gây nghiện cho có bạn, bảo không hút nó còn dí tận mồm ấy.

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Có xiền em cũng hút nhé, chả qua là ko có điều kiện, chứ xì gà đỡ hại hơn thuốc lá, lại ko bị hôi toàn hoá chất như thuốc lá, có tiền thì sức khoẻ cũng cần phải cẩn thận hơn. Cụ chán bỏ mịa, trừ mấy ông bình thường rít thăng long nhưng đi họp lớp hút xì gà nó lại là vấn đề khác. Nhưng mà em thì chơi loại xì gà mini, hút xong vứt chứ cắt gọt mất công

Chỉnh sửa cuối: