[Funland] Xem phim Bão ngầm

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này mà các Cụ còn xem phim VTV á

Binhmoctn

Xe tải
Thật ra mấy tập đầu tiên thì đúng là “như bòi” như cụ trên phán. Nhưng mấy tập sau thì sự đầu tư kéo lại và dàn dựng cũng thật hơn; em thích 2 diễn viên đóng cảnh sát là tay Tuất và ông Trưởng phòng của hắn, ông này đóng thật, chân chất, ko cường điệu quá.
Đóng vai Tuất là ông Hải phó trưởng đoàn kịch nói Công an, từng thủ vai Khả trong phim Làng Nhô. Cụ khen là đúng ạ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đạo diễn giờ cũng tôn trọng khán giả hơn rồi, đi sâu hơn và làm thật.
Nhưng cuối phim kiểu gì cũng ....

Spencie

Xe tăng
Phim VN hay bị nhược điểm là dễ đoán.
Các cụ xem phim Mỹ mà xem, nhiều khi đến cuối phim mới ớ ra, mình đoán nhầm. Tài thế chứ, đó là kịch bản và đạo diễn nó rất hay.

Em thấy lời thoại đối với những xxx trong ngành thoải mái hơn, sát với đời thực hơn,... thằng nọ thằng kia là đúng với đời thường,... xxx mà cứ lồng chí lồng chí là lúc chỉ có cho nhau vào lò

Shadow381

Xe điện
Đóng vai Tuất là ông Hải phó trưởng đoàn kịch nói Công an, từng thủ vai Khả trong phim Làng Nhô. Cụ khen là đúng ạ
Tay Tuất thì em xem nhiều phim, ông trưởng phòng của nó em ấn tượng bởi phong thái tự nhiên, chất hình sự ăn đậm, ko bị cường điệu hoá.

matran241091

Xe tăng
Kịch bản gần như 80% quyết định 1 bộ phim thành công hay không.

Không biết các cụ OF có hay xem phim Hàn Quốc hay không ? Phim Mỹ thì nó đạt đẳng cấp cao rồi, phim VN còn khoảng cách rất rất rất xa ( về mọi mặt ) mới bắt kịp họ. Phim Hàn Quốc thì VN có thể cố gắng bắt kịp, với điều kiện phải rất cố gắng và nghiêm túc từ khâu viết kịch bản...
Trước đây em không bao giờ xem phim Hàn Quốc, nhưng rồi 1 lần xem bộ phim " ký sinh trùng " và serie phim truyền hình " vương triều xác sống " , em có cái nhìn hoàn toàn khác về Điện Ảnh Hàn Quốc.

Xem phim Điện Ảnh hay Phim bộ truyền hình, điều cốt lõi kịch bản phim phải đạt được là đưa người xem tới các cao trào cảm xúc, và diễn viên diễn phải đạt, đạo diễn phải ngắt - mở các phân cảnh đúng và hợp lý...
Xem phim VN ( cả phim Điện Ảnh và Phim truyền hình ) cảm giác kịch bản không đạt tầm, phim cứ đều đều, dễ đoán, xem đầu phim đoán được ngay kết cục phim như thế nào rồi, không có những nút thắt-mở cao trào, diễn viên diễn chưa tới tầm, đạo diễn chọn các phân cảnh rườm rà, lời thoại ngô nghê...
ký sinh trùng là cá biệt thôi
đa số thì cũng câu view với kết cục không khó đoán đâu

toxic82

Xe điện
Hì, các cụ đòi hỏi cao thế :) e thấy xem cũng vui mà :)

cairong_2011

Xe container
Em xem với tính chất giải trí nên ko đi sâu tranh cãi các tình tiết với Gấu như: nông thôn toàn nhà to, bố mẹ các cháu đâu toàn chơi suốt ngày ... Em thấy phim V đã có tiến bộ rồi. Diễn viên đóng tốt hơn, cảnh quay đẹp hơn, nội dung cũng được cải tiến ... Khó có thể so sánh với phim NN vì các phim đó bên kia chắc cũng bị chê ko kém

vocuc_trongrong

Xe tăng
Phim VN hay bị nhược điểm là dễ đoán.
Các cụ xem phim Mỹ mà xem, nhiều khi đến cuối phim mới ớ ra, mình đoán nhầm. Tài thế chứ, đó là kịch bản và đạo diễn nó rất hay.
Phim Việt có cú twist thì trước giờ chỉ thấy có mấy phim điện ảnh như Lời nguyền huyết ngải, Scandal thảm đỏ, Người bất tử là còn coi được.
Phim truyền hình VN thì có mấy bộ về làng quê bảo là hay thì cũng chưa hẳn nhưng xem xong mà không bị cảm giác tiếc thời gian thì cũng ok.
Còn những bộ hay thực sự thì có series Cảnh sát hình sự 1+2, Đường đời (hay Lập nghiệp gì đó của nghệ sĩ Trung Hiếu), Người không cầu may, Đội đặc nhiệm nhà C21, Kính vạn hoa, Hương phù sa, Bỗng dưng muốn khóc, Luật đời, Chạy án...

cusao

Xe lăn
Phim VN vẫn luôn có cái kết : Rất dở hơi. Tại sao thế? em chẳng biết, chỉ biết diễn đạt cảm giác của mình như thế thôi

Antoni

Xe tải
Em đồng ý như cụ, may ra phim Việt về đề tài nhạy cảm này xưa có Chạy án, gần đây có Sinh tử xem còn ổn, nhất là diễn viên Việt Anh đóng ăn chơi, đứng trên pháp luật diễn rất sát đời thực, cương nhu đúng lúc, không lên gân hay gượng gì.
Sinh tử rất hay và Việt Anh trong phim này phải nói là quá xuất sắc. Những lần tiếp xúc với các đối tượng khác nhau từ quan to, quan bé, bạn bè, đối tác, đàn em, khi thì phải nịnh hót, khi phải cứng rắn, khi chân thành, khi bông đùa...rất nhiều sắc thái nhưng bạn ý diễn rất đạt, rất tự nhiên, ko lên gân, ko gắng gượng.

Loriver4u

Xe tải
Em thấy phim truyền hình Việt Nam dạo này cũng có một số phim được mà. Hay tại trình của em thấp nhỉ.
Em thích phim kiểu nhẹ nhàng như:
- Mùa hoa tìm lại
- Lối về miền hoa
- Trở về giữa yêu thương
Mặc dù em cũng lớn tuổi rồi ;))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Sinh tử rất hay và Việt Anh trong phim này phải nói là quá xuất sắc. Những lần tiếp xúc với các đối tượng khác nhau từ quan to, quan bé, bạn bè, đối tác, đàn em, khi thì phải nịnh hót, khi phải cứng rắn, khi chân thành, khi bông đùa...rất nhiều sắc thái nhưng bạn ý diễn rất đạt, rất tự nhiên, ko lên gân, ko gắng gượng.
Miền Bắc chắc diễn vừa doanh nhân, vừa dân chơi, vừa cán bộ kiểm lâm cứng rắn với lâm tặc hay thoái hóa biến chất chắc không ai diễn hơn được Việt Anh. Kể cả Mạnh Trường hay Hồng Đăng một màu.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Miền Bắc chắc diễn vừa doanh nhân, vừa dân chơi, vừa cán bộ kiểm lâm cứng rắn với lâm tặc hay thoái hóa biến chất chắc không ai diễn hơn Việt Anh được. Kể cả Mạnh Trường hay Hồng Đăng một màu.
Em cũng nghĩ như cụ. Tiệm cận Việt Anh may ra có Doãn Quốc Đam.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Kịch bản gần như 80% quyết định 1 bộ phim thành công hay không.

Không biết các cụ OF có hay xem phim Hàn Quốc hay không ? Phim Mỹ thì nó đạt đẳng cấp cao rồi, phim VN còn khoảng cách rất rất rất xa ( về mọi mặt ) mới bắt kịp họ. Phim Hàn Quốc thì VN có thể cố gắng bắt kịp, với điều kiện phải rất cố gắng và nghiêm túc từ khâu viết kịch bản...
Trước đây em không bao giờ xem phim Hàn Quốc, nhưng rồi 1 lần xem bộ phim " ký sinh trùng " và serie phim truyền hình " vương triều xác sống " , em có cái nhìn hoàn toàn khác về Điện Ảnh Hàn Quốc.

Xem phim Điện Ảnh hay Phim bộ truyền hình, điều cốt lõi kịch bản phim phải đạt được là đưa người xem tới các cao trào cảm xúc, và diễn viên diễn phải đạt, đạo diễn phải ngắt - mở các phân cảnh đúng và hợp lý...
Xem phim VN ( cả phim Điện Ảnh và Phim truyền hình ) cảm giác kịch bản không đạt tầm, phim cứ đều đều, dễ đoán, xem đầu phim đoán được ngay kết cục phim như thế nào rồi, không có những nút thắt-mở cao trào, diễn viên diễn chưa tới tầm, đạo diễn chọn các phân cảnh rườm rà, lời thoại ngô nghê...
Phim Hàn giờ nó cũng gần tiệm cận với Holywood rồi cụ. Để phim VN bắt kịp đc với phim Hàn thì xa vời như kiểu VN dự vòng chung kết WC vậy.

Chán_Đời

Xe hơi
em thấy hiện tại có phim lối về miền hoa hay hơn nên dành thời gian để xem, mấy phim hình sự VN em ghét đặc