[Funland] Xem clip mà uất nghẹn

hdx

Xe điện
Cách thoát khỏi chó dữ có hẳn clip hướng dẫn của bên nghiệp vụ: Chọc vào mắt nó, chọc mạnh vào sườn hoặc là đá / bóp vào ***.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Giờ có luật nhìn thấy chó thả rông ngoài đường hoặc kể cả chủ đang dắt mà không đeo rọ mõm, thì người khác được quyền đánh chết chó nhỉ? Lúc đó em đội ơn chính quyền lắm lắm. Và em sẽ thành lập 1 đội SBC chuyên đi giết chó hoặc bắt về trại.

1. Nói thật là cụ nói ngang bỏ mẹ. Thả rông con pitbull ngoài đường thì khác đếch gì thằng tâm thần cầm dao đi lang thang ngoài đường. Nhìn thấy phải ngăn chặn ngay chứ éo ai nhận thức như cụ là đợi nó cắn/chém thì hẵng nói? Mà pháp luật cấm tiệt thả rông chó ngoài đường đấy.

2. Nói ví dụ về người thân của cụ thì cụ mới thấm và hiểu , vì bản thân cụ là con người vô cảm. Con chó nó cắn chết con dê cụ coi như bình thường. Nhưng đối với tôi nó là không bình thường. Không phải tôi đề cao tính mạng con dê, mà là tôi ghê sợ hành động của thằng chủ chó thả rông để con chó nó cắn vô tội vạ không kiểm soát được như vậy.
Đây rồi ! Giờ là lúc ta nói chuyện lịch sự. Cụ có vẻ bình tĩnh lại rồi.
1- Tôi không ngang hay cùn. Tôi chỉ góp ý với cụ cái tiêu đề. Cụ đánh giá đó là tôi cho rằng chó thả rông không nguy hiểm. Cái này là cụ sai ( hiểu sai)
2- Tôi chưa từng vô cảm. Việc cụ lấy cha mẹ con cái của người đang thảo luận ra làm ví dụ minh hoạ là nạn nhân bị chó cắn gây thương tích. Cái này cụ Long rất khiếm nhã. Trong bất cứ lần tranh luận nào tôi cũng không bao giờ lấy người thân đối phương ra làm ví dụ để coing kích.
3 - Cái này chả liên quan gì đến 2 mục trên. Cụ đã bình tĩnh rồi, cách trao đổi và dùng từ đã thuận hơn nên tôi rút lại đánh giá cụ đần độn khi dùng từ.

Đùa! Còm trước như thế mà người ta vẫn nhẹ nhàng trả lời cụ thì cụ cũng thấy người ta hàm dưỡng thế nào rồi!😄 Lại còn phải gẩy gẩy tiếp. Em đi đâu cũng mang theo côn, mà hiền khô dễ thương!
Em góp ý chân thành thôi. Chả ghét cụ nào cả. Cụ hay chơi dao kia em còn thích ở việc cụ ấy hay chế cháo và mix tai nghe rất hay. Cái nào ra cái đó mà cụ.

hangnuocpro

Xe đạp
chó cứ không rọ mõm, không có người cầm xích dẫn thì cứ thống nhất là chó hoang nên đập

hoangduc.sbr

Xe container
Em góp ý chân thành thôi. Chả ghét cụ nào cả. Cụ hay chơi dao kia em còn thích ở việc cụ ấy hay chế cháo và mix tai nghe rất hay. Cái nào ra cái đó mà cụ.
Cái này phải đính chính lại nhé ở rất nhiều thớt em đã nói việc em bắt đầu phải mua con dao bấm chỉ xảy ra từ lúc em bị cắn hụt và cv chỗ em chạy có nhiều thằng chủ nuôi thả chó dữ vô ý thức. Và em cũng chỉ mang dao vào duy nhất lúc chạy bộ ấy.
Với cả năm trời nay em ko còn mang theo nữa vì mấy thằng đấy nó mang chó đi chỗ # rồi. Giờ con dao bấm lưỡi bén ấy toàn để ở bếp để mẹ em dùng gọt củ thôi.
Chứ ko phải là em thích chơi dao và luôn mang theo người. # h/toàn về mục đích cụ nhé.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Người lớn cũng toi nhé các cụ ạ. Nhẹ thì nát tay, chân..nặng thì mất máu, sốc mà chết nếu nó cắn vào động mạch cổ, đùi..

Loại này nó đã cắn được vào chỗ hiểm rồi thì không bao giờ nhả ra. Nạn nhân càng dãy giụa chống cự nó càng cắn chặt vì theo bản năng của loài săn mồi.

Em nghĩ kể cả người lớn mà ko có kĩ năng cũng tèo Cụ ạ,
Vâng, người lớn thì khả năng tèo. Còn trẻ em mà cao tầm con dê kia thì chắc tầm 2-3 tuổi thì chắc chắn tèo.
Nghĩ vẫn hãi.
Loại chó này nó như hổ ấy nhỉ. Chỉ nhằm cắn vào chỗ hiểm của con mồi như yết hầu và cổ. Con dê mà ko chết thì cũng khó có thể lớn nổi với những vết thương kiểu này

Cái này phải đính chính lại nhé ở rất nhiều thớt em đã nói việc em bắt đầu phải mua con dao bấm chỉ xảy ra từ lúc em bị cắn hụt và cv chỗ em chạy có nhiều thằng chủ nuôi thả chó dữ vô ý thức. Và em cũng chỉ mang dao vào duy nhất lúc chạy bộ ấy.
Với cả năm trời nay em ko còn mang theo nữa vì mấy thằng đấy nó mang chó đi chỗ # rồi. Giờ con dao bấm lưỡi bén ấy toàn để ở bếp để mẹ em dùng gọt củ thôi.
Chứ ko phải là em thích chơi dao và luôn mang theo người. # h/toàn về mục đích cụ nhé.
Vậy em mừng cho cụ. Mong là mẹ cụ thấy thích con dao “làm bếp” ấy :D

hauyenhd

Xe container
Thằng chủ chó nghênh ngang dẫn 4 con chó dữ đi ngoài đường và cái kết

4 con mà nó xích nhõn 1 con bị thế này là đáng lắm ;))

Cứ như này là hay nhất ợ
E ngày nào cũng vào trang yêu chó mèo cà khịa vs bọn chó quyền
Công nhận bọn nó đông hung hãn dã man. Cno làm như cno có quyền mạt sát người ăn thịt chó. Chửi lại thì cno rống lên.
Bọn chó quyền nó coi chó hơn cả bme cno cơ. Dã man thật.
E cũng ưng thế này:)

Có tí mã ảo thôi mà các cụ ra oai kinh quá. 2 nick rót vang chắc của 1 cụ. Xương rồng trên cát với Cánh hoa bất diệt. Toàn nick hay, tên nick cũng đẹp. Tổng 2 xe cụ có hơn 1 triệu mã. Cũng khá đấy :D

Duatythoi

Xe tải
Hồi 2015 em còn ngoài HN, ngoài mặt đường ngay đầu ngõ có nhà thằng làm Karaoke, nuôi con Becgie. Tiền sử từng cắn người và nó rất hay chạy vào ngõ nhà em ỉa bậy. Xong rồi cũng sủa dọa bọn trẻ con trong xóm.
Mẹ em đi chợ về thấy nó ỉa bậy mẹ em bảo thì nó thách thức: "Ỉa thì dọn".
Mấy hôm sau nó lại dắt chó đi ỉa đúng lúc bọn trẻ con đang chơi. Nghe tiếng chó sủa dữ, em chỉ chờ có thế cầm ngay con cờ lê vặn ống nc to uỵch ra chỉ thẳng mặt thằng chủ chửi lần sau còn thấy dắt chó ra ỉa bậy tao đập cả chó lẫn mày. Mấy thằng nhoi nhoi làm trong quán chạy ra nhìn thấy em hùng hổ cũng éo cả dám bênh chủ.
Thằng chủ thì chửi qua chửi lại lấy chút sỹ diện, từ hôm ấy trở đi ếu thấy dắt chó ra ngõ nữa vì nhà em nằm chếch ngay đầu ngõ. Cái cờ lê lúc nào cũng để thập thò ngay trc cửa nhà.
Thường thằng nuối chó loại này chủ cũng óc chó luôn. Mấy lần bọn trẻ nhà e chơi thấy con chó to đùng chúng nó chạy vào nhà đóng cổng lại thằng chủ cứ nhe răng cười. Mịa nói thật e cũng tức ói máu mà cứ nghĩ tình làng nghía xóm nên chỉ góp ý nhẹ nhàng. Mỗi buổi chiều hai đứa nhỏ đạp xe ngoài đường e luôn phải để mắt tới chúng, cứ trông bọn cẩu tặc nó hốt mịa đi cho rồi

fghj

Xe máy
này có là gì đâu, trước có clip nó cắn bà cụ kia chắc phải 15 phút, không chịu nhả. Nhiều người còn không dám xông vào. Còn loại pitbull này thì như con hùm r

redflame

Xe tăng
Chó thả rông là cứ ủng hộ đập như clip này
Chắc là hay ị bậy ra đường đây mà, đáng để phang. Nể mợ ấy thật, một cú ra đòn là nốc ao luôn, em đã từng thử mà chưa đạt cảnh giới như mợ ý.

canhhoabatdiet

Xe container
Chắc là hay ị bậy ra đường đây mà, đáng để phang. Nể mợ ấy thật, một cú ra đòn là nốc ao luôn, em đã từng thử mà chưa đạt cảnh giới như mợ ý.
Chó mà thả rông: không xích, không rọ mõ.m là em ủng hộ đập chết! ;;)