Xe Vios thế Nào Các Bác ?

XUANTHIN

Xe máy
Xe vios là đúng sở trường của tui rồi, xin có vài ý kiến các cụ tham khảo:
Ưu điểm: - Xe rất tiết kiệm xăng, nhỡ ra xăng sau này hiếm có lên đến 20k/lít vẫn ok.
- Cũng đầy đủ các chức năng cần thiết như: phanh ABS, ABD, cảm biến âm thanh,...
- Thao tác lái và các xử lý trên đường nhàn hạ ( đặc biệt là số tự động ) tương đối an toàn.
- Xe rất gọn và đặc biệt phù hợp trong thành phố.
Nhược điểm: - Xe ồn nhất là đi vào chỗ xóc, ổ gà chắc do vỏ mỏng quá. Nhưng dòng xe nhỏ với tầm tiền như vầy thì không có xe nào k ồn.
- Tiếng máy ào vào xe mỗi khi lên ga, cái này không xử lý nổi.
- Nếu ai thích lấy xe ra để oai thì đi xe này trông hơi hèn.
Kết luận:
- Nếu chỉ có tầm ấy tiền thì đi cũng được, nên mua từ mới chắc khoảng 5-6 năm không phải sửa chữa gì lặt vặt.
- Kể cả các cụ đi minicooper thì cũng vẫn ồn vì phàm là dòng xe nhỏ không tránh khỏi.
- Không bao giờ chấp bọn xe deawoo nên đừng bao giờ nhắc đến lacetti
Mọi vấn đề khác Bác nói chuẩn không cần chỉnh ạ. Em ứ đồng ý với Bác hai ý kiến trên :69::69:
- Không biết xe của Bác như thế nào chứ, e thấy xe của em Vios 04 MT máy nổ êm lắm, ngồi trong xe không để ý thì không nghe tiếng máy, mỗi khi lên ga nghe ngọt tai và êm.
-Còn Bác bẩu đi Vios mà trông hơi hèn thì :77::77::77: ạ, . Em thấy một số bác ngồi cái SH hay PS mà mặt đã như cái bánh đa nướng rùi đằng này xe nửa tỷ cơ mà.
Bác chủ thớt tư vấn cho ông Cụ lấy Vios là chuẩn đấy ạ ( Với tầm tiền đấy). Chúc ông Cụ mau mua được xe.

30K9928

Xe đạp
Nếu bác ở Thành phố thì em nó là sự lựa chọn hợp lý nhất, gớm Hà nội cụ đi Mec cũng không nhanh hơn được con wave Alpha của em đâu.

Về vấn đề ồn của VIOS em có kinh nghiệm như sau: Bác dán chống ồn và bơm Nito giống em đã làm em thấy nó đỡ hơn hẳn bây giờ con bé nhà em nó đỡ ồn hơn hẳn em CIVIC rồi.
Nếu thực sự bác là người có nhu cầu sử dụng xe ô tô làm chỗ tránh mưa nắng và khói bụi trọng thành phố, bỏ qua yếu tố oai nhé bác thì em nó em cho là hợp lý nhất. Còn nếu để sướng và hoành tráng em nghĩ I30 là sự lựa chọn hợp lý hơn nhưng em không có tiền để chịu lỗ nên em chọn VAIOS

zinzin08

Xe hơi
Ặc! vỏ con Vios mỏng dính, nên đi ồn lém bác ạh. Bác mà đi kon Vios một thời gian thì nản ngay. Theo em bác nên đổi mua con Verna của bọn Hyundai í. Con nài là xe nhập khẩu nên bác khỏi lo về chất lượng. Mà giá con nài cũng hợp với tài chính của người VN ta lém. Giá con Vios là 2930$ còn kon Verna là 21500$. Mờ xilanh kon Vios là 1.5 nên chắc chắn ăn xăng hơn con Verna 1.4 roài. Nếu bác nèo mún xem kon Verna nhập khẩu thì alo cho em nhá. (b)
Bác này tiếp thị xì tin và thô quá anh em nhỉ :^) kiểu wc nhà mình to hơn mả tổ nhà thằng hàng xóm :21:

C180K

Xe buýt
Có bằng đó tiền chả mua xe đó thì mua xe gì các cụ nhỉ,chẳng lẽ đi mua xe cũ.

Galaxy

Xe hơi
Đi xe này lành các Bác ạ! nuôi nó dễ mà đẩy đi cũng dễ, Bác chủ thớt cứ yên tâm mà múc đi!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi bác tiếp thị Verna, dưng mà em thấy cái form của Verna đúng là chỉ dành cho taxi:^)

1.5G

Xe tải
Nếu bác ở Thành phố thì em nó là sự lựa chọn hợp lý nhất, gớm Hà nội cụ đi Mec cũng không nhanh hơn được con wave Alpha của em đâu.

Về vấn đề ồn của VIOS em có kinh nghiệm như sau: Bác dán chống ồn và bơm Nito giống em đã làm em thấy nó đỡ hơn hẳn bây giờ con bé nhà em nó đỡ ồn hơn hẳn em CIVIC rồi.
Nếu thực sự bác là người có nhu cầu sử dụng xe ô tô làm chỗ tránh mưa nắng và khói bụi trọng thành phố, bỏ qua yếu tố oai nhé bác thì em nó em cho là hợp lý nhất. Còn nếu để sướng và hoành tráng em nghĩ I30 là sự lựa chọn hợp lý hơn nhưng em không có tiền để chịu lỗ nên em chọn VAIOS

I30 lỗ nhiều hả bác, thế mà em định lấy em này.

Sư Thầy

Xe hơi
Múc khẩn trương đi Cụ ơi. Múc xong không thích bán lại cũng đâu có lỗ....:)):)):))

Coltplus2008

Xe điện
Các cụ thích thì chiều các cụ. Biết thế nào mà chiều hêt mọi người được

tientv

Xe tải
Mờ xilanh kon Vios là 1.5 nên chắc chắn ăn xăng hơn con Verna 1.4 roài.(b)
Em không chê Verna của bác nhưng bác kết luận thế này thì ko ổn?
Bác có dám lấy Matiz (máy 0.8) ra đọ độ ăn xăng với Vios 1.5 ko?

viethakd

[Tịch thu bằng lái]
Mọi vấn đề khác Bác nói chuẩn không cần chỉnh ạ. Em ứ đồng ý với Bác hai ý kiến trên :69::69:
- Không biết xe của Bác như thế nào chứ, e thấy xe của em Vios 04 MT máy nổ êm lắm, ngồi trong xe không để ý thì không nghe tiếng máy, mỗi khi lên ga nghe ngọt tai và êm.
-Còn Bác bẩu đi Vios mà trông hơi hèn thì :77::77::77: ạ, . Em thấy một số bác ngồi cái SH hay PS mà mặt đã như cái bánh đa nướng rùi đằng này xe nửa tỷ cơ mà.
Bác chủ thớt tư vấn cho ông Cụ lấy Vios là chuẩn đấy ạ ( Với tầm tiền đấy). Chúc ông Cụ mau mua được xe.
Nó đi SH nhưng bác ngồi VIOS, bác có biết là oto nhà nó là loại gì không? Đi VIOS đúng là hơi hèn thật, để cho vợ đi thôi. Hầu hết chúng ta đều mới chỉ có 1 xe, nên cân nhắc mua xe để còn sử dụng nhiều việc, ví dụ về quê, picic v.v... không lẽ chỉ đi trong phố thôi sao?

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Nó đi SH nhưng bác ngồi VIOS, bác có biết là oto nhà nó là loại gì không? Đi VIOS đúng là hơi hèn thật, để cho vợ đi thôi. Hầu hết chúng ta đều mới chỉ có 1 xe, nên cân nhắc mua xe để còn sử dụng nhiều việc, ví dụ về quê, picic v.v... không lẽ chỉ đi trong phố thôi sao?
Nếu bác đi cái xe wave mà bác thấy mình hèn với thằng đi SH thì xin lỗi , bác đúng là hèn thật , mà bác đi xe gì , biển số bao nhiêu để em còn tránh xa , đi Vios mà bác thấy người ta hèn thì cái loại wave tầu như em chắc bác coi như rác :^):77:

lazyboyz

Xe tải
Bác ơi, sang hay hèn phụ thuộc vào mặt cái thằng lái xe chứ liên quan ** gì đến cái xe hả bác.

Forza Roma

Xe hơi
Ặc! vỏ con Vios mỏng dính, nên đi ồn lém bác ạh. Bác mà đi kon Vios một thời gian thì nản ngay. Theo em bác nên đổi mua con Verna của bọn Hyundai í. Con nài là xe nhập khẩu nên bác khỏi lo về chất lượng. Mà giá con nài cũng hợp với tài chính của người VN ta lém. Giá con Vios là 2930$ còn kon Verna là 21500$. Mờ xilanh kon Vios là 1.5 nên chắc chắn ăn xăng hơn con Verna 1.4 roài. Nếu bác nèo mún xem kon Verna nhập khẩu thì alo cho em nhá. (b)
Đúng là giọng Sâu có khác :))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Trước em đi Ỉn, vì đứa em Gái nó thích Ỉn nên em nhường nó, đi Vios, chẳng thấy hèn gì cả.

darkmanhvn

Xe tải
Em nghĩ hèn hay k nó k phụ thuộc vào bác đi xe gì, k phải vì em đi VIOS nên nói vậy đâu nhé. Với bản thân em thì ngay cả khi đi 2 bánh Yamaha bình thường em cũng chẳng thấy bản thân mình hèn tí nào, em biết có rất nhiều người giàu mà họ vẫn đi ra đường bằng những xe bình thường (hay như bác nói là "hèn"), ăn mặc bình thường, chẳng cần gì phải thể hiện với ai vì bản thân họ biết mình như thế nào rồi. Nếu bác nào đó cho rằng ai đó nghèo hơn mình, đi xe xấu hơn mình là "hèn" hơn mình thì bác ấy nên xem lại đi. Em xin hết ý kiến ạ:)
P/S: bác nói xe đó hèn mà sao bác lại để vợ bác đi, k lẽ bác muốn vợ bác...(em k dám nói tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

tpauto

Xe máy
Em cũng vote cho Vios. Đi lành mà bán lại được giá, phù hợp với vợ chồng trẻ.

Sư Thầy

Xe hơi
nó đi sh nhưng bác ngồi vios, bác có biết là oto nhà nó là loại gì không? đi vios đúng là hơi hèn thật, để cho vợ đi thôi. Hầu hết chúng ta đều mới chỉ có 1 xe, nên cân nhắc mua xe để còn sử dụng nhiều việc, ví dụ về quê, picic v.v... Không lẽ chỉ đi trong phố thôi sao?
:77::77::77:

krei_zie

Xe máy
Vios G biển 30F-3xxx, đi được ~20k km, đã lắp thêm DVD, cản trước, cản sau, xe rất đẹp, chưa va quệt, giá 450tr có lấy được ko hả bác, xe cũng của người quen, làm cùng cơ quan, quen nhưng ko thân :D :)