[Đã bán] Xe Vespa LX 125 ie mua của cụ Axega

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
16,500,000 VNĐ

ABC&XYZ

Xe tải
Em thấy cụ AXEGA trong vụ này có sai gì đâu nhỉ
Các Cụ rộng lượng tí đi!

Kojvotam

Xe tải
Cụ chuẩn đấy. Tuy nhiên Cụ ấy chốt giao dịch với em rồi. Đợi chiều Cn Cụ ấy về Hà nội là em qua lấy xe thôi. Cụ thiện chí em để Cụ 15,2 triệu thôi.
Em thích mua của cụ chủ cơ. Cụ bán 14m5 e cũng k đắt 😁

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em thích mua của cụ chủ cơ. Cụ bán 14m5 e cũng k đắt 😁
Cụ mà gét em là không mua được xe đấy đâu nhá. Về cơ bản 90% là của em rồi. Thực ra Cụ chủ mà đồng ý cho em ck lúc trao đổi thì 100% xe là của em rồi. Nhưng Cụ ấy bảo lấy xe thì nhận tiền.

steedman

Xe hơi
Là Cụ nếu làm việc với em cũng khó có cơ hội to tiếng với em được vì đơn giản em sẽ lắng nghe và giải quyết vấn đề hợp lý cùng Cụ.
“Cụ” lại quên tôi rồi, thế thì làm sao rút kinh nghiệm được! Tôi đã không muốn nhắc đến thương hiệu của “Cụ” nhưng nói thế thì hãy cố nhớ lại sự việc phải xin lỗi tôi đi(sau kho tôi mắng trên cả thớt chuyên nghiệp của “Cụ” và điện thoại trực tiếp- cách đây gần hai năm), rồi hãy nói chuyện với tôi!
Và tôi đã thề không bao giờ giao dịch với thương hiệu của “Cụ” nữa rồi.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Nhìn chung cụ xử lý khéo. Cò cưa 1,2tr mất hết uy tín, rồi dậu đó bìm leo ăn liên hoàn phốt ngay. Nói thật thợ xe ông đếch nào chả có vết, không nọ thì chai, không chủ quan thì khách quan. Xe đập hộp còn lỗi bỏ mợ ra nữa là xe cũ
Thêm 1-2 triệu em nhập lại bán giúp vấn đề gì đâu Cụ. Em còn mới bảo hành chiếc xe SH độ bán cho khách ngày 25/7 ngày 29/7 nhận lại kiểm tra vì xe kêu như xe tăng. Lại hay chết vặt mặc dù trước đó xe chạy cả tuần rất êm ái và mượt mà.
Kết luận : Xe chết bơm dầu nên đi cả cụm hơi, biên. Khi mở ra phát hiện đầu bò bị rỗ đi thời gian nữa lại bị đường nước. Tiện thể thay luôn cả bộ lap vì chạy tốc độ cao hơi veo 1 tý. Xe cũng hay chết vặt vì lỗi bơm xăng.
Khách cũng đang háo hức đi muốn bảo hành ngay mà cửa hàng thì ko mở ra để sửa được vì chốt kiểm dịch ngay bên cạnh. Chạy qua cậu em Huân Motor sửa tổng hết 5 triệu ( toàn đồ tốt cậu ấy để dành thay vào)
Không dám nói cho khách hàng về số tiền bảo hành vì sợ khách khó xử. Trên thực tế với số tiền 3 triệu là xe đã sửa chạy ngon rồi. Khách cũng ko đòi hỏi gì thêm.( Chiếc xe này cũng bán giá gần như ko lợi nhuận gì vì sale off mùa dịch xe độ bán rất chậm. Sau quả bảo hành thì lỗ nặng)
Một năm có hàng chục vụ bảo hành xe các loại sau bán hàng chi phí từ 1-3 triệu/ xe ( phần lớn là bảo hành IC dòng Piaggio hoặc các linh kiện của dòng Honda SH hay Spacy đồ xịn khá đắt )
Các dòng xe cũ hiện nay nhất là các dòng xe Piaggio, SH, @ Dylan@ ,spacy.. có năm sx 2000-2010 rất ít đơn vị nào dám bảo hành cả xe vì rất mất thời gian và tốn tiền. Các Ông chủ cửa hàng xe máy đời cũ nếu không có đam mê và năng lượng đủ lớn thì ko thể giữ cái Tâm với nghề lâu dài được. Phần lớn họ sẽ chuyển sang bán xe đời cao lợi nhuận ít hơn nhưng khá nhàn và không phải bảo hành ( hoặc chỉ bảo hành riêng động cơ cho an toàn).
Ps: Cũng nhờ thớt này để trải lòng với các Cụ nhiều hơn. Gần 10 năm kinh doanh lúc nào cũng áp lực về công việc. Không có nhiều thời gian để viết hoặc chia sẻ với các Cụ!

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
“Cụ” lại quên tôi rồi, thế thì làm sao rút kinh nghiệm được! Tôi đã không muốn nhắc đến thương hiệu của “Cụ” nhưng nói thế thì hãy cố nhớ lại sự việc phải xin lỗi tôi đi(sau kho tôi mắng trên cả thớt chuyên nghiệp của “Cụ” và điện thoại trực tiếp- cách đây gần hai năm), rồi hãy nói chuyện với tôi!
Và tôi đã thề không bao giờ giao dịch với thương hiệu của “Cụ” nữa rồi.
Ngại nhỉ. Với số lượng hàng ngàn xe bán ra các kênh thì việc sai sót khách hàng cũng không phải là ít. Tuy nhiên với các Cụ of thì em thường hay được phản hồi nhẹ nhàng và lịch sự ( mặc dù nhiều Cụ khá nóng tính) nếu đã từng xin lỗi và trao đổi điện thoại với Cụ rồi mà em ko nhớ hơi ngại thật. Nếu không phiền thì Cụ cho mình xin số đt mình sẽ alo để mình nhớ lại sự việc. Nếu Cụ ko muốn đt hoặc việc nói chuyện làm Cụ gợi những cảm xúc tiêu cực thì mình xin lỗi sẽ dừng lại ở đây. Thanks Cụ!
Ps: Mình vẫn đang cầu thị một cách chân thành. Nếu Cụ tin mình thì inbox cho mình sự việc cũng đc.

Chỉnh sửa cuối:

Dark_Man

Xe buýt
Dịch rã ở nhà chán quá cc ạh :(

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Dịch rã ở nhà chán quá cc ạh :(
Em thì thích vì có nhiều thời gian tương tác với mọi người trong đó có họ hàng. Có nhiều người 4-5 năm ko gặp và ko nói chuyện với nhau vì em ở hn. Họ ở quê mà là họ hàng cũng khá gần. Tết có về vài hôm là đi ko gặp mặt đc hết.

steedman

Xe hơi
Ngại nhỉ. Với số lượng hàng ngàn xe bán ra các kênh thì việc sai sót khách hàng cũng không phải là ít. Tuy nhiên với các Cụ of thì em thường hay được phản hồi nhẹ nhàng và lịch sự ( mặc dù nhiều Cụ khá nóng tính) nếu đã từng xin lỗi và trao đổi điện thoại với Cụ rồi mà em ko nhớ hơi ngại thật. Nếu không phiền thì Cụ cho mình xin số đt mình sẽ alo để mình nhớ lại sự việc. Nếu Cụ ko muốn đt hoặc việc nói chuyện làm Cụ gợi những cảm xúc tiêu cực thì mình xin lỗi sẽ dừng lại ở đây. Thanks Cụ!
Ps: Mình vẫn đang cầu thị một cách chân thành. Nếu Cụ tin mình thì inbox cho mình sự việc cũng đc.
Ngại là đúng rồi! Tôi chửi thẳng chứ ko phải là nặng lời mà không nhớ thì đừng nói rút kinh nghiệm! Ông( xl tôi không dùng từ Cụ đc nữa) lại làm tôi gợi cảm xúc khó chịu ngày đó rồi. Tôi ghét cách làm việc KHÔNG TRUNG THỰC của ông, ông chụp ảnh tôi thử xe xong ông đăng lên thớt nói là đã bán cho tôi, trong khi tôi chưa trả giá một lời nào!(chưa nói đến chuyện ông trả giá như bèo con xe PCX 150 của tôi, để đổi con PS của ông phải các thêm tiền).
Ông nên dừng lại là đúng rồi, đừng nói gì thêm với tôi nữa.
Xin lỗi Cụ chủ vì đã phải nói mấy thứ vớ vẩn này trên thớt của Cụ!

tuantab

Xe tăng
Ngại là đúng rồi! Tôi chửi thẳng chứ ko phải là nặng lời mà không nhớ thì đừng nói rút kinh nghiệm! Ông( xl tôi không dùng từ Cụ đc nữa) lại làm tôi gợi cảm xúc khó chịu ngày đó rồi. Tôi ghét cách làm việc KHÔNG TRUNG THỰC của ông, ông chụp ảnh tôi thử xe xong ông đăng lên thớt nói là đã bán cho tôi, trong khi tôi chưa trả giá một lời nào!(chưa nói đến chuyện ông trả giá như bèo con xe PCX 150 của tôi, để đổi con PS của ông phải các thêm tiền).
Á à kèo này em có nhớ mang máng 😂

imbenley

Xe tải
nói chung xe cứ phải mua tận gốc mới mới ngon đc. chứ em nói thật các cụ ai buôn xe mà chả chặt chém , người ta mua của người chán bán cho người cần, và người ta cố gắng thay thế những vật tư rẻ nhất có thể để lắp lên sao cho lúc thằng mua xem xe thử xe các kiểu cũng ko thấy vết. thì người ta buôn mới kiếm đc nhiều tiền. chứ ko ai tốt bụng thay đồ sịn cho các bác đâu. và chỉ cần đi thời gian ngắn thôi những vật tư kém chất lượng sẽ ko những hỏng mà còn phá các đồ khác chả mấy chốc mà xe nát nhanh hơn mình tưởng. Vì vậy cho nên các cụ đừng trách ai ở những thương vụ như thế này. có chăng tự trách mình thôi.

imbenley

Xe tải
quan điểm cá nhân em ko bao giờ đi mua xe của bọn buôn xe nói chung cho lành. đó là nghề kiếm sống của người ta. nên đừng trách họ. tự trách mình thôi. mà giờ nhiều thằng buôn xe còn cao tay còn nhờ anh, em, vợ, con đăng bán như xe con nhà lành: kiểu xe chính chủ của bố e, vk em, chú em... chỉ cần theo dõi số điện thoại hoặc địa chỉ sau vài lần đăng các cụ sẽ biết ngay

Chỉnh sửa cuối:

Kojvotam

Xe tải
Nếu bạn hài lòng hãy nói vs mọi người. Nếu bạn không hài lòng hãy nói " nhỏ " với chúng tôi :)). Nói nhỏ thôi cụ nha=))

i_Susu_i

Xe buýt
Thương gia trên này em thấy bán gì cũng đắt hơn ngoài. Các cụ chịu khó tìm bên ngoài rẻ hơn được khối. Mà hàng thì tương đương chả khác gì.
Mua của KDCN thì thế chứ các cụ trên này mua của người dùng thì phải rẻ , thật rẻ , rất rất rẻ , mặc cả cực phũ , mà phải gọi là đến 80-90% luôn , đặc biệt mấy cụ hay ném 1 cái giá rất thấp xong ghi thêm chữ " không được thì coi như e úp hộ " . Như kiểu đồ mình là vàng đồ người ta là sh!t luôn cụ ah =))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Bây giờ em đã nhớ ra và em lại rất nhớ vì nó cũng khá đặc biệt.
Em kể lại câu chuyện này cho Cụ nào đang theo dõi mà không biết đầu đuôi như thế nào. Em cũng còn thắc mắc từ chiều bới 3 năm bán hàng trên này chưa có Cụ nào gọi chửi em cả.
Chuyện là buổi chiều Cụ hẹn qua xem chiếc Ps của em và định đổi các chiếc PCX ( Cụ đừng trách em trả giá chiếc xe Pcx rẻ hay đắt bởi đơn giản mua bán thì em sẽ đưa ra giá cả trao đổi Cụ ưng thì mới làm việc ko ưng Cụ từ chối, em ko nói thêm ở chỗ này)
Khi Cụ đi thử xe Ps thì em có chụp Ảnh sau lưng ( bức Ảnh chỉ nhìn được đuôi xe, lưng và gáy của Cụ và khoảng cách em chụp đứng cách đuôi xe ps khoảng 2m) đây là thói quen của em khi chụp các khách hàng đến giao dịch. Và sau giao dịch ok thì em sẽ đăng ảnh ko có mặt các Cụ.
Chuyện sẽ không có gì đáng nói nếu không xảy ra chuyện hy hữu. Sau khi Cụ xem xe buổi chiều thì tối em có khách qua mua chiếc Ps đấy luôn còn nhân viên bán xe thì chưa kịp chụp hình của khách mua xe ( do em ko ở đó)
Buổi tối em lấy ảnh của Cụ thử xe lúc chiều đăng lên là xe đã bán kèm hình ảnh của Cụ chụp từ đằng sau ( em có ảnh demo bên dưới) cái này xin lỗi Cụ bởi nghĩ đơn giản hình minh hoạ về việc có ảnh truyền thông xe đã bán thì tốt hơn chỉ ghi là xe đã bán.
Sau đó Cụ nhìn thấy Ảnh em đăng đã đt chửi em. Lúc đó em đã xoá hình và ghi xin lỗi trên thớt lý do tại sao lấy ảnh như đã trình bày ở trên. Còn vào inbox nhắn tin cho Vợ Cụ trình bày lý Cụ ko mua xe chỗ em. Câu chuyện chỉ có như vậy ..
Sau đó em cũng chả nhớ gì đến câu chuyện này nữa vì đơn giản lúc đó Cụ đang nóng tính và có chút hiểu lầm. Lúc đầu em ko thể nhớ vì dò tìm với suy nghĩ Cụ là khách hàng đã mua xe của em. Em dừng lại ở đây!
Ảnh demo :

phuongmit

Xe cút kít
Bây giờ em đã nhớ ra và em lại rất nhớ vì nó cũng khá đặc biệt.
Em kể lại câu chuyện này cho Cụ nào đang theo dõi mà không biết đầu đuôi như thế nào. Em cũng còn thắc mắc từ chiều bới 3 năm bán hàng trên này chưa có Cụ nào gọi chửi em cả.
Chuyện là buổi chiều Cụ hẹn qua xem chiếc Ps của em và định đổi các chiếc PCX ( Cụ đừng trách em trả giá chiếc xe Pcx rẻ hay đắt bởi đơn giản mua bán thì em sẽ đưa ra giá cả trao đổi Cụ ưng thì mới làm việc ko ưng Cụ từ chối, em ko nói thêm ở chỗ này)
Khi Cụ đi thử xe Ps thì em có chụp Ảnh sau lưng ( bức Ảnh chỉ nhìn được đuôi xe, lưng và gáy của Cụ và khoảng cách em chụp đứng cách đuôi xe ps khoảng 2m) đây là thói quen của em khi chụp các khách hàng đến giao dịch. Và sau giao dịch ok thì em sẽ đăng ảnh ko có mặt các Cụ.
Chuyện sẽ không có gì đáng nói nếu không xảy ra chuyện hy hữu. Sau khi Cụ xem xe buổi chiều thì tối em có khách qua mua chiếc Ps đấy luôn còn nhân viên bán xe thì chưa kịp chụp hình của khách mua xe ( do em ko ở đó)
Buổi tối em lấy ảnh của Cụ thử xe lúc chiều đăng lên là xe đã bán kèm hình ảnh của Cụ chụp từ đằng sau ( em có ảnh demo bên dưới) cái này xin lỗi Cụ bởi nghĩ đơn giản hình minh hoạ về việc có ảnh truyền thông xe đã bán thì tốt hơn chỉ ghi là xe đã bán.
Sau đó Cụ nhìn thấy Ảnh em đăng đã đt chửi em. Lúc đó em đã xoá hình và ghi xin lỗi trên thớt lý do tại sao lấy ảnh như đã trình bày ở trên. Còn vào inbox nhắn tin cho Vợ Cụ trình bày lý Cụ ko mua xe chỗ em. Câu chuyện chỉ có như vậy ..
Sau đó em cũng chả nhớ gì đến câu chuyện này nữa vì đơn giản lúc đó Cụ đang nóng tính và có chút hiểu lầm. Lúc đầu em ko thể nhớ vì dò tìm với suy nghĩ Cụ là khách hàng đã mua xe của em. Em dừng lại ở đây!
Ảnh demo :
Đây là xe PS hả cụ :))

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chưa mua xe của cụ axega mới nt một vài tin hỏi giá thôi. Nói chung ko cảm tình cụ này nên ko giao dịch.
Em giống cụ. Giá thì đắt lòi mắt. Mình hỏi xe mà ko có là lấy chỗ khác về bán.

Trạng thái
Thớt đang đóng