[Thảo luận] Xe ưu tiên,cấm bắn tốc độ!

Captiva HN-SG

Xe buýt
Nó bắn cụ rồi em nghĩ cũng cho cụ đi thôi.

duytrong

Xe lăn
vịn xe này lại không bị ăn chửi mới là lạ.(l)

tinymoon

Xe máy
Em từng thấy xe "Đi Tìm Hài Cốt" "Xe Cứu Trợ Bão Lụt" "Xe blah blah" đều bị xxx bắt lại xin vài đồng ạ. Nói chung trừ 80B, NG hoặc màu đỏ thì xxx còn nhắm một mắt. Chứ màu xanh và NN trong đoạn từ Đà Nẵng trở vào chết với xxx hết ạ. Bạn em chay NN chết 2 lần vì quá 10%. Em thì từng đứng chung với một chú xanh biển 51A vì quá tốc độ đoạn Đồng Nai ạ. CÒn 80B thì em toàn thấy các chú xxx đưa tay đứng chào

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ XXX sẽ kiêng ! Các cụ vật bỏ ***:))

HUNGSMUN

Xe container
Năm ngoái em cùng gia đình vào nghĩa trang Trường Sơn đón hài cốt ông cậu ruột em về, vào trong đó làm mọi việc xong thì Ban tiếp đón có bán cho một băng rôn" Xe đón hài cốt liệt sỹ" với giá 100K rồi gắn lên đầu xe. Cứ chạy tẹt ga các cụ ạ mà qua các trạm soát vé thì cũng cảm ơn luôn, nói chung là bọn xxx không dám ăn bậy bạ mấy vụ này đâu.:^)

thienphuc

Xe điện
em nghĩ k bắn .dù sao họ cũng còn chút nhân tính hoặc kiêng kỵ gì đó.em đi theo đoàn đi lễ có cắm cờ quá vài người hay quá tốc độ chút cũng đc cho qua.

Em từng thấy xe "Đi Tìm Hài Cốt" "Xe Cứu Trợ Bão Lụt" "Xe blah blah" đều bị xxx bắt lại xin vài đồng ạ. Nói chung trừ 80B, NG hoặc màu đỏ thì xxx còn nhắm một mắt. Chứ màu xanh và NN trong đoạn từ Đà Nẵng trở vào chết với xxx hết ạ. Bạn em chay NN chết 2 lần vì quá 10%. Em thì từng đứng chung với một chú xanh biển 51A vì quá tốc độ đoạn Đồng Nai ạ. CÒn 80B thì em toàn thấy các chú xxx đưa tay đứng chào
em cũng bị 1 phát hôm đi quảng ngãi cũng thấy đường khu đông dân cư kéo dài qua cả cánh đồng mà chưa hết biển thế là em vít.đến đoạn trên gặp xxx đang đứng bắt em dừng xe cho mọi ng xả e và rọi đèn fa cho xxx làm việc
xxx ra vẫy bắt xe em đi chỗ khác
may quá em thoát :)):)):)) "

tqt77

Xe điện
em hoan hô chú CSGT nào bắn cái xe này nếu nó đi quá tốc độ, đâu phải có công là được quyền ngồi trên luật pháp đâu. các đặt câu hỏi này chứng tỏ còn đậm tư tưởng bao cấp lắm :102:

CARorGIRL

Xe đạp
CADIVI; [IMG nói:
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009111431746zmm0yzc0yz1390978.jpeg[/IMG]
Lần đầu tiên em thấy xe ngụy trang rất đẹp.....

Vậy là xxx vẫn là anh cả :21:

KAT

Xe tăng
Xe đi tìm hài cốt thì cũng ko chắc lắm nhưng xe đưa hài cốt liệt sỹ hồi hương thì:
Em đi ngược suy nghĩ với các cụ:21: Xét về tình thì đếch ông nào dám bắn, xét về lý thì xe này đang đi làm nhiệm vụ do UBND tỉnh( huyện) và Sở TBXH tỉnh ( huyện) cấp phép.

Nấm mỡ

Xe điện
Chả hiểu các cụ bình loạn giề, có mỗi hềnh cái xe đang đỗ & cái băng rôn :^)
Nếu người ta gắn lên chỉ để nhận ra nhau khi chạy qua các địa phương hoặc chạy trên đường thì chả có vấn đề gì, việc gì mà phải kèo thêm xxx vào cho nó rách chuyện :77:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu các cụ bình loạn giề, có mỗi hềnh cái xe đang đỗ & cái băng rôn :^)
Nếu người ta gắn lên chỉ để nhận ra nhau khi chạy qua các địa phương hoặc chạy trên đường thì chả có vấn đề gì, việc gì mà phải kèo thêm xxx vào cho nó rách chuyện :77:
Ý bác nhầm, nhạy cảm chính ở cái băng rôn đó đấy, không thì người ta đâu có dán cả trước và sau như thế đâu *-)

tinymoon

Xe máy
Xe đi tìm hài cốt thì cũng ko chắc lắm nhưng xe đưa hài cốt liệt sỹ hồi hương thì:
Em đi ngược suy nghĩ với các cụ:21: Xét về tình thì đếch ông nào dám bắn, xét về lý thì xe này đang đi làm nhiệm vụ do UBND tỉnh( huyện) và Sở TBXH tỉnh ( huyện) cấp phép.
Xe ưu tiên theo luật định thì có danh sách bác ợ. Theo em nếu đúng ra thì cứ vượt là bắn trừ khi xe công an, cấp cứu, quân đội, cứu hỏa, hộ đê và xe đi theo đoàn.... đi làm nhiệm vụ. Chứ thật sự mà nói không có lý do gì mà lại ưu tiên những trường hợp trên. Quan trọng là các xxx có dám bắn hay dám dây vào hay không thôi. :21:

tran_thuat_lai

Xe lăn
nếu chở hài cốt liệt sỹ thật thì xuống xe trình bày với xxx. em nghĩ xxx cũng thông cảm thôi ...

Lungo_123456

Xe buýt
Nói chung là có bắn thì cũng thôi chứ làm tiền thế nào mấy bác CCB.
Chỉ vì các bác căng lên cho nó biết trước đỡ phiền phức. Chứ xe thường mà chạy quá tí, xuống xe có bác CCB rút thẻ thương binh ra thì cũng hòa cả làng.
Đến xe tang đi bốc mộ buổi đêm về hương nghi ngút các xxx ở chạm còn chặn lại, nhưng rọi đèn pin xong thì đi luôn.
Nhiều lúc đặt tâm trạng đi tìm người nhà là liệt sỹ thì cũng đau đáu chứ cũng không đùa được đâu. Nhất là lại chở thêm các bác ngoại cảm đi cùng thì ..... không nên nghi ngờ các cụ ợ:77::77::77::41::41:

starex

Xe tăng
cụ cứ chạy thử đi thì biết, em đoán là tùy vào tốc độ quá bao nhiêu để xử phạt bấy nhiêu:^)

imaXeo

Xe tải
Chuyện bắn hay không em ko dám bàn, nhưng nếu trên xe có hài cốt liệt sỹ thì ko 1 xxx nào dám bố láo đâu ah. Em đã từng đi cùng 1 xe như thế em biết.

Việc dán cái băng rôn kia, chỉ là hạn chế phiền phức (em nghĩ hơi quá). Còn đi tìm hài cốt hay đưa hài cốt LS về quê thì đều có giấy tờ, giới thiệu của UBND, của Sở, của Mặt trận tổ quốc. Các chú CA có mà dám.

Chuyện bắn hay không em ko dám bàn, nhưng nếu trên xe có hài cốt liệt sỹ thì ko 1 xxx nào dám bố láo đâu ah. Em đã từng đi cùng 1 xe như thế em biết.

Việc dán cái băng rôn kia, chỉ là hạn chế phiền phức (em nghĩ hơi quá). Còn đi tìm hài cốt hay đưa hài cốt LS về quê thì đều có giấy tờ, giới thiệu của UBND, của Sở, của Mặt trận tổ quốc. Các chú CA có mà dám.

Các cụ chưa tham gia đi tìm hài cốt LS bao giờ nên cứ đoán già đoán non, tưởng tượng ra nhiều thứ.
Thực ra việc đi tìm phần nhiều là do nghĩa tình đồng đội hoặc do gia đình liệt sỹ tự đi tìm sau khi nghe được tin tức nào đó hoặc sau khi được mấy ông thầy ngoại cảm x y z nào đó phán.
Vì thế, lúc đi sẽ chẳng có thứ giấy tờ nào của chính quyền hay có sẵn hài cốt để trình báo với mấy anh xxx.
Cái bandrol ở đây mang tính 2 mặt. Đi đường dài, tâm lý ông nào cũng sợ xxx nên có tý máu "công thần" là nó nổi lên liền (chẳng khác gì mấy anh ba bánh lắp huy hiệu thương binh). Thực ra, theo luật thì xe chở hài cốt, xe tang... chỉ cần dán chữ thập đỏ trên kính xe là đã được "ưu tiên" rồi.

Lúc em còn chạy con LADA2107 (cách đây cả chục năm), em đã một lần đưa các cụ đi tìm mộ liệt sỹ. Mà rất lâm ly nhé. Cụ bà hơn 70 tuổi, đi tìm mộ...... người yêu của mình hy sinh từ thời... chống Pháp.
Cụ bà đang dưỡng già hạnh phúc ở Hà nội với con đàn cháu đống (toàn làm ở mấy CQ ở trển). Thế mà tự nhiên cụ ông đời đầu về báo mộng. Thêm sự chỉ vẽ của thầy LIÊN. Thế là cụ lẳng lặng một mình leo lên Vi na eo nai vào Huế nói là vào chơi với cụ nhà em. Tới nơi, các cụ tập trung thêm 2 cụ bạn chiến đấu cùng thời, trưng dụng em và con La già phi đi tìm.
Khi đến địa điểm, các cụ chỉ trưng mấy giấy tờ để UBND xã biết mình là "lão thành cách mạng" và bắt đầu tìm kiếm. Nơi đấy xưa kia là chiến trận ác liệt, đã có nhiều cuộc tìm kiếm rồi nên xã cũng rất nhanh cử ngay mấy anh dân quân du kích đi hỗ trợ các cụ (đúng là tâm linh nghĩa tình thì ai cũng giúp). Sau 2 ngày thì tìm được (tuy chỉ còn là một mảng đất đen hình người nằm chìm dưới trảng cát trắng ven một lạch nước và dấu tích một quả lựu đạn đã hoen gỉ nằm ngang vùng thắt lưng (nhìn thấy cảnh ấy ai cũng rùng mình về chuyện ngoại cảm - tâm linh).
Lúc đó các cụ mới báo Thành ủy Huế (là nơi các cụ hoạt động thời xưa), đề nghị tổ chức xác nhận và đưa vào Nghĩa trang LS tại địa phương (vì kg ai biết họ hàng người thân của cụ ông LS ấy nay ở đâu).

Tất cả mọi việc diễn ra thầm lặng và có lẽ con cháu của cụ bà ở ngoài bắc giờ này cũng kg biết.

Tình nghĩa là thế đấy. Vì thế em hơi bị dị ứng với mấy cụ chưa đi mà đã "đánh bóng" trống giong cờ mở kiểu đấy lắm. Có gì kg phải mong các bác thông cảm.

Chỉnh sửa cuối: