[Thảo luận] Xe trước không cho vượt, nên làm thế nào?

xe365vn

Xe container
Tối qua, tầm 10h em phải đi đón vợ. Vì cũng muộn nên muốn đi nhanh nhưng bắt đầu vào đường Phạm Hùng có bác đi xe biển "22L-tốt tốt đẹp đẹp" cứ đi tốc độ 30km/h ở đằng trước. Em xin nhan, nháy đèn, còi, bật pha đủ kiểu mà bác ý cứ lơ đi (hình như vừa đi vừa ngắm TTHNQG :77:), nhất quyết không nhường đường cho em.

Mà vượt phải thì em không thích phạm luật nên đành phải rùa bò theo sau, may quá đi được một đoạn nữa em nhìn thấy trước đầu xe bác ý có 1 con xe tải chết máy, em nhanh tay nhanh chân xin đường phải (trường hợp này vượt phải là được phép các bác nhể (l)) vọt đi trước được luôn. :69:

Thế mà vẫn đến đón vợ muộn, vợ đá cho câu "tí tớn đi với gái quên hết vợ con", hic , khổ nỗi đúng là em vừa đi cafe với mấy con bạn thật :102:. Oan cho em thế cơ chứ :102:

Trong trường hợp xe trước không cho vượt mà mình đang vội thì theo các bác nên làm gì? :^)

Mà biển 22 ở đâu ý nhỉ?
lần sau cafe với mấy con bạn thì tính trước là về sớm nhỡ tắc đường,...:21::21::21:. trời ơi nếu chắc ăn thì cứ đi sau xe tải chờ cơ hội vượt lên, còn ko vượt phải luôn có khi nó cố biểu cụ thế

HUNGSMUN

Xe container
Đúng là xin vượt mà xe trước không cho vượt (trong điều kiện hoàn toàn có thể) thì ức chế lắm. Cứ dựng pha lên, còi liên tục xem nó có thể chịu đựng đến bao giờ:21:

hành_khất_đêm

Xe điện
Mắt: Nhìn gương phải, nhìn gương hậu bên trong, liếc ngang bên phải
Đầu (nghĩ): chỗ này có xxx hay ko?
Tay: đánh lái dần dần
Chân: về số thấp (nếu MT)
Mồm: có dấu hiệu chửi bậy
Có thể vượt phải: vọt
Qua được: ép đè đầu:21::21::21:
Gấu nhà em: mồm anh lẩm bẩm gì thế?
Em : Anh đang hát.
Gấu nhà em: Vượt xe khách mà còn hát được
Em : :)):)) trong bụng không nói gì

Đường dài

Xe tải
hi hi, cái này cũng khó nói. Ví dụ như xe trước, tài xế là người mới lái chẳng hạn. Đi thẳng đã rủn bỏ ***, lại còn còn lách sang cho bác vượt. Nhất là đường lại đông nữa. Nên an toàn nhất là cứ gà gà mà đi.
Trừ trường hợp các bác ý chuối thì e pó tay.

123abc

[Tịch thu bằng lái]
hi hi, cái này cũng khó nói. Ví dụ như xe trước, tài xế là người mới lái chẳng hạn. Đi thẳng đã rủn bỏ ***, lại còn còn lách sang cho bác vượt. Nhất là đường lại đông nữa. Nên an toàn nhất là cứ gà gà mà đi.

cái này chuẩn nhe, iem mỗi lần về thủ đô toàn vậy.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ko cho vượt thì chắc phải tìm cách vượt phải, biết làm sao được:'(

kochino

Xe tăng
Mà biển 22 ở đâu ý nhỉ?
quê em đó bác , Tuyên Quang ạ , em đi xe biển TQ ở HN em cũng không dám rẽ ngang rẽ dọc đâu bác ạ , xe tỉnh lẻ về hay bị các chiến sĩ thủ đô bắt nạt lắm ạ , nên là cứ tốc độ tối thiểu + với cả đúng làn mà đi thôi ạ , bác thông cảm nhá :P

Xeyeu

Xe tải
Theo em thì đi trong thành phố thì cứ nhá đèn & xi nhan một chập xem sao đã. Cụ chạy một đoạn xem đường có thoáng không thì mới tính chuyện vượt chứ?! Còn một chuyện nữa theo em không nên vượt xe to cụ ạ, mình vượt xong tý nó đuổi rồi nó lắc hông cho một cái thì lái giống cái cresida trên cầu vượt Mai Dịch đấy ạ :77::77:

ato01

Xe đạp
Không cho vượt thì xem đường thông thoáng, không có xxx thì đành vượt phải thôi cụ ợ.

Carens2009

Xe điện
Em hôm trước đi qua Đồng Văn cũng bị một bác ép.Em xin vượt cách nào cũng không cho vượt,đến đoạn khá xa bác ấy thấy thế nào lại chuyển làn sang phải cho em vượt.Em thấy vậy từ từ tiến lên,khi mũi xe em tiến đến nữa nắp ca bô của bác ấy thì bác ấy đánh lái sang trái một cái .Em phanh dúi dụi mà vẫn bị xước một ít.Em định vượt lên hỏi thăm bác ấy nhưng đưa em gái đi củng bảo thôi tha cho bác ấy .Em thấy bác ấy cũng trung tuổi ,nghi bác ấy mới biết đi nên bỏ quả.Mới lại sau khi qua trạm soát vé em vượt phải lên trước xe bác ấy và từ từ đi chậm lại bác ấy cũng đi chậm theo.Nên em bỏ qua và đi thẳng

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Tối qua, tầm 10h em phải đi đón vợ. Vì cũng muộn nên muốn đi nhanh nhưng bắt đầu vào đường Phạm Hùng có bác đi xe biển "22L-tốt tốt đẹp đẹp" cứ đi tốc độ 30km/h ở đằng trước. Em xin nhan, nháy đèn, còi, bật pha đủ kiểu mà bác ý cứ lơ đi (hình như vừa đi vừa ngắm TTHNQG :77:), nhất quyết không nhường đường cho em.

Mà vượt phải thì em không thích phạm luật nên đành phải rùa bò theo sau, may quá đi được một đoạn nữa em nhìn thấy trước đầu xe bác ý có 1 con xe tải chết máy, em nhanh tay nhanh chân xin đường phải (trường hợp này vượt phải là được phép các bác nhể (l)) vọt đi trước được luôn. :69:

Thế mà vẫn đến đón vợ muộn, vợ đá cho câu "tí tớn đi với gái quên hết vợ con", hic , khổ nỗi đúng là em vừa đi cafe với mấy con bạn thật :102:. Oan cho em thế cơ chứ :102:

Trong trường hợp xe trước không cho vượt mà mình đang vội thì theo các bác nên làm gì? :^)

Mà biển 22 ở đâu ý nhỉ?
Cụ xi nhan và chuyển vào làn trong, chạy một đoạn ngó nghiêng không thấy xxx thì vượt. Mà nếu chẳng may bị xxx tóm thì đòi xxx chỉ rõ mình vi phạm lỗi gì và ghi ở đâu trong luật, vì trong luật GTĐB làm gì có đoạn nào ghi xe ở làn trong không được chạy nhanh hơn xe ở làn ngoài đâu mà sợ.

duytrong

Xe lăn
đúng luật cũng khổ mà sai luật càng khổ hơn.:77:

ato01

Xe đạp
Cụ xi nhan và chuyển vào làn trong, chạy một đoạn ngó nghiêng không thấy xxx thì vượt. Mà nếu chẳng may bị xxx tóm thì đòi xxx chỉ rõ mình vi phạm lỗi gì và ghi ở đâu trong luật, vì trong luật GTĐB làm gì có đoạn nào ghi xe ở làn trong không được chạy nhanh hơn xe ở làn ngoài đâu mà sợ.
Cãi thế này thì chẳng có luật cấm vượt phải đâu cụ ợ. Luật mình nó thế, nhiều lúc oan gia.

tuyenvpt

Xe tăng
hôm trước em đi đường cao tốc bắc ninh. xin vượt mãi thằng Civic mà không cho. làn đường chạy 80 mà nó cứ đi 40km/h. bực quá. 10 phút sau đành phải vượt phải lên ép cho cái thằng ôn tí bay lên rải phân cách. ngoảnh đầu lại thấy cu cậu không dám vượt lên. em xin lỗi đáng lẽ không nên đi thế. nhưng thực sự là rất ức chế. gặp những thằng ngu đâm ra mình cũng ko thể bình tĩnh được. Ra đường, gặp 10 thằng thì 5 thằng không cho vượt (trong điều kiện thuận lợi không có chướng ngại vật). Người ta cần đi nhanh vì người ta có việc vội. sao nhiều người lại không biết điều thế nhỉ :77::77::77::77::77:
Biết là làm như vậy là không đúng nhưng chỉ có cách đấy mới xả được sì trét, mong các cụ không cho vượt lượng thứ.

Xeyeu

Xe tải
Cụ Carens vóc dáng không đến nỗi nào mà còn bị thế :102: Em hôm cầm lái con Matiz của bạn mà bị ông Hiace ông ý chặt ngay trên đường Hoàng Quốc Việt - đoạn mấy quán bia đó - chỉ vì đường đông em không chuyển làn cho ông ấy vượt:77: Lạy hồn, gặp cụ nào mới lái lại khổ:77:

Máy bị đơ

Xe điện
Dí còi nhất quyết không bỏ còi ra :21:
Cụ mà chạy sau nhà cháu đảm bảo cụ cháy còi:21::21::21:
@ Chủ thớt: Kinh nghiệm của cháu là xi nhan sang bên phải (luật không cấm), vẫn đi sau xe đó (chịu khó một đoạn), dần dần tăng tốc sau khi đã đi sau một đoạn, vì đường Phạm Hùng hai làn mà. OK?

DIGIBAT

Xe hơi
Website
www.thegioipinsac.com
Nhà nước ta chủ trương là dần xóa bỏ cơ chế "Xin - Cho". Bác "xin" đường mà người ta không "cho" thì thôi. :)):)):))

thanh1609

Xe tải
Mắt: Nhìn gương phải, nhìn gương hậu bên trong, liếc ngang bên phải
Đầu (nghĩ): chỗ này có xxx hay ko?
Tay: đánh lái dần dần
Chân: về số thấp (nếu MT)
Mồm: có dấu hiệu chửi bậy
Có thể vượt phải: vọt
Qua được: ép đè đầu:21::21::21:
bác tư vấn FUN quá :21: (b)(b)