Xe Toyota thật sự vỏ và Chassis rất mỏng

coolpix8700

Xe ngựa
đồng ý cụ chủ thớt đưa thông tin sai về con vios, nhưng con In thì ko sai đâu, con In này đâm phải con nouvo ở Thanh Hóa đấy.
Đâm phải hay vì nó bị tai nạn thì cực kỳ khác nhau đấy bác àh! Nhiều cái Container chưa đâm vào xe 2D nào mà đã nát như tương đấy (Công chứ khong phải mẹc hay Bim đâu nhé)!

Estonque

Xe điện
Cụ này nói chuẩn ác. Em thề :77::77::77::77:

HUNGNVQ

Xe hơi
Cụ chủ thớt bỏ qua nguyên lý vật lý để khẳng định một cảm tính, con nouvo nặng khoảng 120 kg + 2 người = 200 kg đi với tốc độ cho là khoảng 80 km/h, con in đi ngược lại cũng khoảng 80 km/h nữa thì may ra chỉ có xe tăng mới không nát.

montaigne

Xe tải
Đành rằng Ỉn vỏ mỏng nhưng cái an toàn không nằm ở chỗ mấy tấm tole dày hay mỏng. Thế các cụ muốn xe móp đầu nhưng hấp thụ lực tốt hay là xe cứng vỏ để nó truyền trọn cả toàn bộ lực vào trong cabin cho các cụ hưởng đấy hả? Cụ gì đấy xưng là dân kỹ thuật mà cũng post lên như vậy thì...em cũng chệu thôi ạ!:77::77::77:
Dù hai cái xe mà bác chủ thớt up lên đây có phải chỉ là do va chạm với xe máy hay ko thì vẫn phải thành thật mà nói rằng, tôn của Toy nói chung và Ỉn nói riêng mỏng thật.

Vỏ mỏng nó làm cái xe xuống mã nhanh. Còn về an toàn, bằng trực giác, em thấy cái xe nhẹ, tôn mỏng là kém an toàn. Nay mới thấy cụ bảo xe vỏ mỏng an toàn hơn xe tôn vỏ dày. Thảo nào xe bên ta vì "hấp thụ lực" tốt hơn nên đắt hơn xe bên Âu Mỹ. Cụ học cao, hiểu rộng, dạy thâm thúy quá.

Kính cụ.

Chỉnh sửa cuối:

power

Xe tải
Tội không trung thực, ru ngủ người tiêu dùng hiện nay chưa được pháp luật xử lý.

coolpix8700

Xe ngựa
Vỏ mỏng nó làm cái xe xuống mã nhanh. Còn về an toàn, bằng trực giác, em thấy cái xe nhẹ, tôn mỏng là kém an toàn. Nay mới thấy cụ bảo xe vỏ mỏng an toàn hơn xe tôn vỏ dày. Thảo nào xe bên ta vì "hấp thụ lực" tốt hơn nên đắt hơn xe bên Âu Mỹ. Cụ học cao, hiểu rộng, dạy thâm thúy quá.

Kính cụ.
Em học lại quá thấp cho nên rất sợ mấy ông nhà giầu cứ mua xe bọc thép mạ kền sáng loáng ở mũi phi ngoài đường thì sẽ trở thành Triệu Tử Long. Đường có tắc như đường Trường Chinh lúc cao điểm, mấy ông ấy vẫn băng băng vượt qua. Lên đường 5 chắc Công tai nơ cũng lảng tránh (nhưng cũng may có cái Tổ chức gì gì ấy ở Mỹ và tương đương ở Châu Âu, có muốn vẫn chưa có, vậy chắc các ông ấy phải chờ xe VN mình theo ý tưởng của thành viên xe fun sx riêng, trong lúc họ còn chờ mình vẫn còn ra đường được)!

drbacgms

Xe tăng
Em nghĩ là nên đóng thớt lại đi, tôn mỏng hay dầy thì làm cái gì, bác nào đấy cứ thích tôn dầy, xin mời đi mua UAT mà đi nhá, hoặc làm em xe nào đấy của XHCN mà đi cho nó phê, còn bác nào đã chót có IN hoặc Toy VN thì cũng chịu khó mà chạy, nhiều xiền đi xe Mẹc, Q7, X6, ít xiền đi xe nào hợp lý là được, tranh luận làm gì, bác chủ thớt ném cục đá lên rồi chạy mất tiêu rồi, tranh luận thêm làm gì nữa:41::41::41:

ncch

Xe hơi
Đành rằng Ỉn vỏ mỏng nhưng cái an toàn không nằm ở chỗ mấy tấm tole dày hay mỏng. Thế các cụ muốn xe móp đầu nhưng hấp thụ lực tốt hay là xe cứng vỏ để nó truyền trọn cả toàn bộ lực vào trong cabin cho các cụ hưởng đấy hả? Cụ gì đấy xưng là dân kỹ thuật mà cũng post lên như vậy thì...em cũng chệu thôi ạ!:77::77::77:
Thế này thì Mẹc phải học Toy công nghệ làm xe an toàn thôi, vỏ Mẹc dày quá đâm không bị móp đầu không hấp thụ được lực rất nguy hiểm :77::77::77:

quangnd

Xe buýt
Em là cứ cạch mặt xe liên doanh.

chocobo1189

Xe tải
(k) bác muốn vỏ dày thì đi những em từ thời nhà tống ý.

adco

Xe điện
Chuyện vỏ dày hay mỏng nói hoài rồi chán quá . Mấy bác mới tham gia 4r lại xới lên nói lại . Nguyên phần đầu của mấy con X5, X6 bây giở toàn = nhựa khg đó (trừ nắp capo) , tay lái 2 bánh quẹt vào cũng bể tốt chứ khg cần tung . Mà 2 bánh có phải = nhựa khg đâu , khung sườn , động cơ của nó = mủ à . Em nói thiệt gặp mấy thằng đi bão thì có nước xe tăng mới đỡ nổi . Các bác có tin khg , OF đăng hình 1 con Q7 bị 2b chơi gãy càng bánh trước luôn kìa . Bác nào còn hình post giúp em cái .Nhiều bác nặng tính chê bai quá .

Chủ thớt này xấu hổ quá lặn khg thấy sủi tăm . Mod ơi khóa luôn thớt này cho rồi :77:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Vỏ dày, khung to, xác nặng chỉ tổ tốn xăng :)):)) ... em thấy nế TOY có sản xuất xe ko vỏ thì cũng vẫn đông khách thôi, nhiều người mua xe theo tên chứ quan tâm gì đâu :^)

coolpix8700

Xe ngựa
Người Đức (DDR) trước đây có cái Trabant, cả cái vỏ xe bằng giấy nện. Mấy lần em thấy chúng đâm nhau ngoài đường, cả cái nóc xe bay hết chỉ còn mỗi Chasis+sàn...

Say lai moi hay

Xe máy
Nói chung với giá tiền tương đương với xe của các thương hiệu khác thì Toy chất lượng kém hơn. Đấy là theo ý kiến của riêng em. Đa phần nếu điều khiển Toy chạy tốc độ cao em cảm giác không bám đường. Em chẳng giám chạy quá 100km/h có thể kém hơn tùy loại xe dù đường có tốt đến mấy:P

ChinhUy

Xe buýt
Các bác cứ bài xích chú toy, em thấy mấy em toy đi vưỡn bền, kể cả xe đời nhà Tống vưỡn chạy tốt, máy móc lại giữ kẻ, ko câu nệ lắm về kỹ thuật.

danglong

Xe tăng
Em nhớ lần đầu mua xe, cứ lăn tăn xe vỏ mỏng vỏ dầy, ngay lúc ấy gặp ngay ông anh lái xe chuyên nghiệp, hắn cho ngay 1 câu:

"ĐỊNH ĐÂM VÀO ĐÂU MÀ LO VỎ MỎNG HAY DẦY?"

power

Xe tải
Em nhớ lần đầu mua xe, cứ lăn tăn xe vỏ mỏng vỏ dầy, ngay lúc ấy gặp ngay ông anh lái xe chuyên nghiệp, hắn cho ngay 1 câu:

"ĐỊNH ĐÂM VÀO ĐÂU MÀ LO VỎ MỎNG HAY DẦY?"
Làm sao biết được hết chữ ngờ.

Khi xảy ra tai nạn nặng thì đương nhiên xe khung vỏ cứng cáp thì lái xe còn khả năng sống, hơn nữa khung vỏ cứng cáp, xe chạy đầm ổn định dẫn tới dễ điều khiển thì xác xuất bị tai nạn sẽ giảm đi nhiều.

xdthienha

Xe điện
thật là khủng khiếp.nhưng ko phải do xe,mà do người lái.