Xe Toyota Fortuner mới mua đã bong tróc sơn

tiger_86

Xe hơi
Em hỏi rồi. Santa Fe là tên một tỉnh của Argentina, mà ở Argentina người Ý chiếm tỷ lệ rất đông, thế nên họ có cảm tình với cái tên đó. Bên cạnh đó, người Ý lái xe rất 'máu', chạy rất nhanh, đi chậm một chút là bị còi rú lên phía sau và bị chửi, do vậy họ rất thích những xe đầm, lái chắc tay. Ở Rome còn đỡ, dưới Napoli thì dân tình chạy xe thôi rồi, 10 chiếc thì 9 chiếc móp trước bẹp sau. Cái kiểu như Vios hay Altis khó mà trụ nổi vì chỉ cần đâm nhẹ thì cản sau đã bị tụt rồi. Em đi taxi từ sân bay Napoli về trung tâm, đường thì bé và đông thế mà chú taxi toàn vít lên 120km/h, dân tình cũng lách ra lách vào còn hơn cả VN, chóng hết cả mặt.
Cụ này đã có kinh nghiệm thực tế rùi.Hay cụ làm đạo diễn phim "Taxi 9" đi vì 10 chiếc thì 9 chiếc móp trước bẹp sau mà.(b)(b)(b)

raklei

Xe điện
Em hỏi rồi. Santa Fe là tên một tỉnh của Argentina, mà ở Argentina người Ý chiếm tỷ lệ rất đông, thế nên họ có cảm tình với cái tên đó.
Santa Fe là một thị trấn của mỹ, cụ dời được nó về argentina e phục cụ bằng hơn cả thần đèn cẩm lũy :77: :77:.

laixevuive

Xe hơi
Em hỏi rồi. Santa Fe là tên một tỉnh của Argentina, mà ở Argentina người Ý chiếm tỷ lệ rất đông, thế nên họ có cảm tình với cái tên đó.
Em cũng sang Ý, lên đảo Murano làm thủy tinh màu (gần Venezia - Venice) mà chắng thấy con Nissan Murano nào. Toàn là ... thuyền.
Nếu mua xe theo tên thì em nghĩ mình chọn Mekong là thương hiệu nhất :^)

doremonmattich

Xe tăng
Em cũng sang Ý, lên đảo Murano làm thủy tinh màu (gần Venezia - Venice) mà chắng thấy con Nissan Murano nào. Toàn là ... thuyền.
Nếu mua xe theo tên thì em nghĩ mình chọn Mekong là thương hiệu nhất :^)
cụ vui tính thật. (b)(b)(b)(b)(b)(b)

hanhtoyota

Xe tải
Không biết vụ fortune boc tróc sơn Tôyta giải quyết thế nào rồi nhỉ hay đổ lỗi cho người tiêu dùng lấy dao cạo sơn ra rồi kiện hay ông chủ mua chiếc này cảm thấy xe này sẽ xuống giá nghiêm trọng do chất lượng kém, hao xăng nên lấy dao cạo cho sơn bong tróc ra rồi kiện để cho To đền tiền ông mua xe khác.
cụ vui tính thật. (b)(b)(b)(b)(b)(b)

Trungtroc

Xe điện
Không biết vụ fortune boc tróc sơn Tôyta giải quyết thế nào rồi nhỉ hay đổ lỗi cho người tiêu dùng lấy dao cạo sơn ra rồi kiện hay ông chủ mua chiếc này cảm thấy xe này sẽ xuống giá nghiêm trọng do chất lượng kém, hao xăng nên lấy dao cạo cho sơn bong tróc ra rồi kiện để cho To đền tiền ông mua xe khác.
Ko đến mức như thế nhưng Toy VN sẽ tìm mọi cách để rũ bỏ trách nhiệm như vụ Camry Giải Phóng và vụ Camry trứng thối!!

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Mẹ ơi, FT vẫn cháy hàng dã man, đã thế báo chí còn khen đêu dân mình nữa kìa:

"...Chiếc Everest của Ford cũng là sản phẩm ấn tượng trong tháng, đạt 570 chiếc và lần đầu tiên vượt qua kình địch Fortuner (558). Tất cả các phiên bản Everest đều là máy dầu, trong khi bản Fortuner máy dầu không mấy được ưa chuộng. Vì thế, có thể thấy người tiêu dùng Việt Nam rất tinh trong đánh giá sản phẩm. Rõ ràng, về công nghệ diesel, Toyota vẫn chưa thể bằng Ford..."

http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2009/10/3BA1450D/

ThuyMU

Xe hơi
Khó mà biết được lỗi ở đâu vì bác chủ xe không mua trực tiếp từ Đại lý mà còn qua 2 chủ nữa :^)

hanhtoyota

Xe tải
Nhưng Fortuner em đã chạy cách đây 5 năm trước rồi và đã có cảnh báo từ khi xe Fortuner chuẩn bị đưa vào VN ,nói chung xe này rất lởm, xe yếu ,hao xăng, mau xuống máy mà khi máy xuống thì sửa liên miên, hết thay lốp thì chuyển qua sưa cái dàn lạnh vì bị hỏng sửa xong thì hệ thống lái bị chệch, nói chung là sửa nhiều quá phát ngán trong khi xe mới chạy 2 năm đành ngậm ngùi bán cho 1 thằng VN ở Lào giờ nghe Fortuner là khiếp.
Khó mà biết được lỗi ở đâu vì bác chủ xe không mua trực tiếp từ Đại lý mà còn qua 2 chủ nữa :^)

gmchevrolet

Xe tải
EM mới mua xe mà chưa đọc cái này,mới mua Fortuner đặt cọc gần 2 tháng mới có xe mà mới lên diễn đàn nghe nhiều người nói Fortuner ko tốt lắm cũng thấy chán chán với lại xe này hao xăng quá ko biết sao nữa bán lại sợ bx quá mà ko bán để đi thì thấy chán chán thế nào, sao xe này sản xuất cho dân nghèo đi được em thấy tụi ThaiLand nó cũng chạy mà ThaiLand là dân giàu chứ đâu có nghèo :102::102: