[VHGT] Xe tôi chở học sinh, ai phạt được tôi? !!!

minhmo

Xe cút kít
Em cũng không hiểu tại sao mà khá nhiều xe bus chở học sinh, nhất là xe 16 chỗ, đi rất ẩu: lấn làn, sai làn, tạt đầu... y như xe khách vậy. Thử hỏi với cái cung cách như vậy thì những em học sinh trên xe sau này ra đường sẽ có văn hóa giao thông như thế nào?!
xe nào em không biết chỉ thấy mấy ông lái xe khủng long chở học sinh của trường "Đoàn Thị Điểm" là những lái xe vô văn hóa nhất. Phóng nhanh vượt ẩu, còi to inh ỏi, bật pha chói. Không hiểu trường đấy dậy giỏi cỡ nào, nhưng các em bé ngày nào cũng thấy tấm gương thiếu văn hóa như thế, thì sao mà tránh được ảnh hưởng.
Em cũng có nhiều lần bị xe này tạt đầu, chạy loằng ngoằng như kiểu đi cướp khách. Không hiểu buổi chiều về muộn các gia đình có con gửi trên xe có phạt lái xe không mà họ chạy gớm thế.

Xuân thì

Xe buýt
Có hôm em chạy xe sau cái bus của trường QT X., 1 cháu bé nôn tóe loe vào capo xe nhà em khi cái Bus kia vượt qua. Hãi với kiểu đi ẩu của lái xe đó

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
xe ấy có mua giấy phép vào phố cấm cụ ạ.ko thì đâu dám đi như vậy.
Xe đưa đón học sinh mà mua vé vào được phố cấm thì có mà loạn, thế thì phố đó thành không cấm mất rùi còn đâu!

thanhchem

Xe tải
Lỗi hệ thống rồi!

unknown.king

Xe tăng
cấm rồi mua vé để được vào. có luật vậy sao? vậy có vé cho hiếp dâm hay sử dụng ma tuý không ợ?

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Chú ý: Đồng chí X công tác tại Phòng CSGT HN có công ty riêng đấu thầu vận chuyển học sinh tại 1 số địa bàn tp HN.
Thông tin hé mở vậy thôi, tốt nhất tránh xa các bác ợ

Hoathanhtao

Xe điện
Nếu Cụ chủ ghi số xe báo về trường,đảm bảo xe đó sẽ nghỉ chạy.
Nhiều phụ huynh h/s cũng đã làm vậy rồi!
Vì họ sợ giao tính mạng con họ cho cái loại lái xe mất dạy như thế!

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Trên đây là nguyên văn câu trả lời của một bác lái xe đứng tuổi khi em nhắc "đây là đường cấm bác ơi".
Sáng qua khi em đi từ cây xăng Nam đồng vào Hồ Đắc Di, đến đoạn đường hẹp gần đến hồ em gặp một bác For 16 chỗ chở các cháu học sinh tiểu học trường quốc tế nào đó đi ra. Do đường hẹp nên ùn lại một chút, em kéo kính và nhắc bác ấy là đường cấm ô tô ra đấy thì nhân ngay được câu trả lời như trên. Em chỉ biết há mồm ngạc nhiên thôi, không biết có phải do em kém hiểu biết về luật nên nhắc bác ấy sai hay không?. Và một điểm nữa là trên xe đầy các cháu nhỏ đang được dạy bảo hàng ngày là chả cần tuân theo luật giao thông nào cả thì có tốt cho con em thế hệ tương lai của đất nước nước không?.
Mong các bác cho ý kiến vì em cứ băn khoăn mãi từ hôm qua đến giờ.
Mong các cụ thông cảm, ông cụ nhà em cái ngày hơn 60 tí cũng lái xe cá mập còi 16 chỗ chở các cháu đi học (lái thuê, mà cái tay thuê ko lạ gì ông cụ nhà em, thế mới tài), bằng nhà nước cho có B1, hồi đương sức là E, tuổi í cụ chạy 16 chỗ vẫn kêu nhỏ :D
xxx nói gì thì nói, gặp đội chở tụi con nít chán chả muốn rờ ...

Kenket

Xe điện
Pó tay với cái loại tài xế kém ý thức này

AcidS

Xe điện
Trường Đoàn Thị Điểm bị ép thuê xe chạy đón học sinh kiểu đó.

Royal Dragon

Xe đạp
Bác nào có con thì đừng có cho học mấy trường này nhé.

hanoi24h

Xe tải
Chỗ đó ngày trước cấm oto 1 chiều theo khung giờ cao điểm hướng Phạm Ngọc Thạch -> Tây Sơn . Bây jo cấm lun rồi các cụ nhé. Nhưng e thấy cái biển cấm không được "xịn" các cụ ợ. Nếu theo điều lệ báo hiệu đường bộ thì cái ô tô trong biển phải mầu "ĐEN" nhưng đằng này màu " XANH" .Thật giả lẫn lộn chẳng biết thế nào mà lần

laixechuanchi

Xe hơi
Cái này mà gặp xxx, nói câu đó ko hiểu xxx xử lý ntn nhỉ?

Website
www.facebook.com
Xe kụ nào có cam hành trình, canh giờ xe đó chạy ngược chiều mà làm cái clip. Các kụ bốt cái clip đó lên cho nền giáo dục thế giới xem và mở rộng tầm mắt cái nhỉ.

hoinhap

Xe tăng
Vâng còn nhiều chuyện gần giống thế như: Các cháu vừa học trong trường là đến ngã tư đèn đỏ phải dừng lại, bố đến đón con đi qua ngã tư đèn đỏ cứ vượt vô tư. XH mình nói 1 đằng làm một lẻo quen roài cụ ơi!

Hiệp Tùng

Xe tải
xe ấy có mua giấy phép vào phố cấm cụ ạ.ko thì đâu dám đi như vậy.
Giấy phép phố cấm xe khách chứ không phải đi vào đường oto cấm bác nhé. Khác nhau hoàn toàn.
Vì 1 câu nói của bác lái xe school Bus mà một số thành viên OF cho con đi học trường khác .
Kể ra cũng sẽ mất nhiều lần cho con đi học chỗ mới vì bà lao công, ông bảo vệ.

hong7cong

Xe buýt
Chiều nào em chả gặp cảnh này ở đoạn Trung Kinh, cái xe chở học sinh to đùng mà cứ cố lèn vào cái ngõ bé tí.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Trên đây là nguyên văn câu trả lời của một bác lái xe đứng tuổi khi em nhắc "đây là đường cấm bác ơi".
Sáng qua khi em đi từ cây xăng Nam đồng vào Hồ Đắc Di, đến đoạn đường hẹp gần đến hồ em gặp một bác For 16 chỗ chở các cháu học sinh tiểu học trường quốc tế nào đó đi ra. Do đường hẹp nên ùn lại một chút, em kéo kính và nhắc bác ấy là đường cấm ô tô ra đấy thì nhân ngay được câu trả lời như trên. Em chỉ biết há mồm ngạc nhiên thôi, không biết có phải do em kém hiểu biết về luật nên nhắc bác ấy sai hay không?. Và một điểm nữa là trên xe đầy các cháu nhỏ đang được dạy bảo hàng ngày là chả cần tuân theo luật giao thông nào cả thì có tốt cho con em thế hệ tương lai của đất nước nước không?.
Mong các bác cho ý kiến vì em cứ băn khoăn mãi từ hôm qua đến giờ.
Sao cụ không nghía xem đó là xe của trường nào để anh em biết còn tránh. Nói dại nếu con cái mình ngồi trên xe ấy, chắc oan gia có ngày, tránh xa cho nó lành ạ