Xe thi sát hạch đã gỡ bỏ gương cầu lồi

WHITE TIGER

Xe container
Em vừa nâng cấp lên D ngày 25/08 xong :69: ngày 15/9 lấy bằng. Kết quả: Luật 30/30, lái 100 điểm và tổng thiệt hại đúng 5 triệu ảnh Bác Hồ. :6:.

Em thi ngày 25/08 chính xác là những điểm dừng đỗ, đề pa trước vạch, dừng đèn đỏ đã bỏ hết gương cầu lồi rồi bác ạ, may mà D xe có sẵn gương lồi nên vẫn thi tốt. Em thấy thầy trò mấy bác thi B1,B2 có sáng kiến rất hay nhé:
- Cách 1 (cổ điển): Điểm dấu dây hoặc ống bơ bên lái hoặc phụ có khoảng cách trước các vạch dừng cứ đến ngang vai là phanh dừng xe (nhưng cách này dễ dính lắm, chỉ cần phanh muộn, sớm chút là trừ điểm)
- Cách 2: Đầu xe bên phụ lắp thêm 1 cọc (như cọc cờ xe ưu tiên) rồi gắn quả gương lồi vào cọc đó sao cho nhìn được cái đầu xe, chuẩn ra phết, cứ bác nào nhẩy lên xe này thi qua hết, khoá B1,B2 này có hơn 200 người thì trượt lái mất 1/3 đấy :102:.

Em thi D khó vãi tè: Xe vỏ county đóng tại nadibus, máy nhập khẩu Trung quốc, số xe công nông Việt nam, côn sản xuất tại tầu, phanh lắp rắp tại chợ trời,.... Chỉ biết khi thi xong thì đầu gối trái xưng do đạp côn nặng vãi lúa và ra thêm mấy viên sỏi thận do xe giật đùng đùng,...
Hạng C,D,E vẫn có gương cầu trước mũi xe mà,Có phải thi nâng hạng trên Việt Trì phải không

Chỉnh sửa cuối:

nhanhokha

Đi bộ
Xem ra phải dùng mẹo không trượt như chơi!hehhe

kuphuong

Xe buýt
không còn cách nào khác là về quê bác hồ :21::21::21:

namgianghp86

Xe tải
hehe. Tui học ở huế nên khóa tui mới bỏ gương cầu. Đúng là căn mép cổ gương chiếu hậu hơi khó thiệt. Gần thi sát hạch rồi xin các Bác chỉ bảo thêm kỹ năng thi hình vệt và cách chỉnh gương chiếu hậu trái thế nào là hợp lý để nhận thấy góc vừa, góc rộng, góc hẹp. Hôm trước tập nếu góc vừa thì xe vừa lui thì đánh lái 1 vòng, lùi đến khi thẳng xe thì trả lái nhưng hôm nay tập thực hiện đánh lái 1 vòng thì góc trở nên hẹp không biết do gương xe hay do mình?? :^)
cụ ơi, cụ tập cái kiểu này thì thi xong cụ có lái dc xe ko ạ...đánh lái bao h nó vừa thì thôi chứ..1-2 vòng cái gì:))