xe thần thánh ở mẽo

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
http://www.bloomberg.com/news/articles/2015-10-02/subaru-is-still-the-hottest-car-company-in-the-u-s-

đọc bài này thấy một hiện tượng trong làng ô tô mỹ như .. innova ở vn :(

The U.S. auto business in 2015 is a Hollywood movie—one big car chase and a happy ending. If there's a hero, it's scrappy little Subaru, the Japanese company best known as Fuji Heavy Industries.

U.S. drivers bought a record 53,070 Subarus in September, a 28 percent increase over the same month last year. No other car company saw sales grow so quickly. In fact, no other company has been close to matching Subaru's sales pace all year.

Fair enough, it's on a hot streak. What's more impressive is that Subaru has been on a hot streak for years. Even as car sales have steadily ramped up of late, the Japanese brand has stayed well ahead of the field.

A weak yen and strong dollar has given Subaru a boost, but the company still has 4,000 workers at a massive factory in Indiana where it pays in dollars. Mostly, it's moving the needle with product. In an SUV-crazed country, half of its models—the Forester, Outback and Crosstrek—fall into precisely the class of vehicles customers want.

"This extraordinary success has been built on a foundation of the right product, the right positioning and most of all, a strong retail network," Thomas Doll, Subaru of America president, said in a statement.

That sounds like a polished bit of PR, but there's more to it than that. This summer, Doll told me Subaru started excelling when it stopped acting like a car company. A few years ago, it started crafting ads around kids and dogs and kayaks, rather than cash-back discounts. And it gave its dealers more support and crafted philanthropic programs to pump money into their communities. Subaru became a lifestyle choice, not a car company.

Meanwhile, it helps that Subaru is still relatively small. The company had a strong sales network in the Northeast and Northwest. Part of the big sales surge we have been seeing is the company's push into the Midwest and the South. Apparently, a lot of people in those places are equally smitten with Subaru as the Northeast

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
Còn em đọc mà chả hiểu cái gì

tungkhuyen

Xe điện
Bọn US này hóa ra tiêu dùng cũng ko thông minh như VNam mình.

raklei

Xe điện
ở mẽo thì subaru là dòng xe tương đối đắt xèng, ko phải ai cũng đủ tiền mua subaru do đó sản lượng chắc chắn ko so đc với các dòng xe phổ thông hơn như của ford, toyota, nissan, honda...
phần lớn người mua subaru vì muốn hướng đến những tính năng vượt trội của nó như độ bền bỉ, hệ thống dẫn động 4 bánh.
Ngược lại hoàn toàn ở vn rất nhiều cô dì chú bác mua subaru lăm le hỏi mấy cái linh tinh như ốp mạ crom, rửa đèn, cảm biến này nọ... nếu thế nên mua xe hàng xẻng có hơn ko :D
điểm cộng của subaru ở hệ thống dẫn động thực sự kém hấp dẫn ở thị trường vn

SimsSam

Xe điện
Subaru outback. Với nhiều tính năng vượt trội nhưng mộc lắm.

darkxt

Xe buýt
ở mẽo thì subaru là dòng xe tương đối đắt xèng, ko phải ai cũng đủ tiền mua subaru do đó sản lượng chắc chắn ko so đc với các dòng xe phổ thông hơn như của ford, toyota, nissan, honda...
Ở Mỹ giá Sub cũng tương đương các dòng khác trong cùng phân khúc, có đắt hơn nhiều đâu mà bác nhận xét như vậy nhỉ? Em chưa hiểu khái niệm "tương đối đắt xèng" của bác là bác so [từng chiếc] Sub với các xe cụ thể nào???

Ngược lại hoàn toàn ở vn rất nhiều cô dì chú bác mua subaru lăm le hỏi mấy cái linh tinh như ốp mạ crom, rửa đèn, cảm biến này nọ... nếu thế nên mua xe hàng xẻng có hơn ko :D
Suy cho cùng, Subaru cũng là một cái xe ô tô. Ở Việt Nam ô tô vẫn là một tài sản (tiêu sản) có giá trị lớn. Việc người tiêu dùng kiểm tra các otion có thêm trên xe là một nhu cầu tất nhiên mà hầu hết (không phải tất cả) người tiêu dùng khi mua xe đều để ý tới.

điểm cộng của subaru ở hệ thống dẫn động thực sự kém hấp dẫn ở thị trường vn
Kém hấp dẫn với người dùng phổ thông (những người quyết định không mua Sub) chứ không kém hấp dẫn với anh em Subies bác nhé!

Matizcoi

Xe cút kít
Dân Mẽo mà bác nào ví với dân Việt ta đấy nhẻ, tự hào quá cơ :))

nhichtymot

Xe tải
Thực ra chiến lược của sub chưa coi VN là thị trường tốt để có chính sách để phát triển, quảng cáo sản phẩm cũng như hệ thống dịch vụ sau bán hàng (cái này quan trọng: phụ kiện, bảo dưỡng, sửa chữa) nên đa số người Việt không tiếp cận được thông tin và chưa có lòng tin vào sản phẩm. Chứ mình tin dân mình đêu là người tiêu dùng thông minh cả..

darkxt

Xe buýt
Bác hơi lạc quan... em nghĩ người tiêu dùng thông minh sẽ không bỏ đến gần 1tỷ 2 mua chiếc "SUV huyền thoại" được tôn làm vua (lật) để giữ doanh số cho nó làm chiếc SUV bán chạy nhất mấy năm liền ở VN đâu bác ah :))

Bác cứ nhìn doanh số chiếc vua lật đấy là biết dân mình có phải đều là người tiêu dùng thông minh ko bác ah...

anhcubo239

Xe hơi
Nhà mình vẫn còn nặng nề tư tưởng mua loại xe nào để lúc bán lại cho nó cao giá! An toàn cái mạng sống ko quan trọng. Chợt nghĩ đến câu chuyện dân gian có anh nông dân mua đc đôi giày mới nhưng chẳng dám đi, chẳng may vấp ngã toé máu chân mà mồm vẫn suýt xoa: may mà ko đi giày ko có thì rách mịa nó giày...

nhichtymot

Xe tải
Bác hơi lạc quan... em nghĩ người tiêu dùng thông minh sẽ không bỏ đến gần 1tỷ 2 mua chiếc "SUV huyền thoại" được tôn làm vua (lật) để giữ doanh số cho nó làm chiếc SUV bán chạy nhất mấy năm liền ở VN đâu bác ah :))

Bác cứ nhìn doanh số chiếc vua lật đấy là biết dân mình có phải đều là người tiêu dùng thông minh ko bác ah...
Thông minh mà darkxt. Bán lại dc giá
Nhà mình vẫn còn nặng nề tư tưởng mua loại xe nào để lúc bán lại cho nó cao giá! An toàn cái mạng sống ko quan trọng. Chợt nghĩ đến câu chuyện dân gian có anh nông dân mua đc đôi giày mới nhưng chẳng dám đi, chẳng may vấp ngã toé máu chân mà mồm vẫn suýt xoa: may mà ko đi giày ko có thì rách mịa nó giày...
Chuẩn nhỉ :)

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
Subbies chọn xe như dân bển :)

Hôm nay em hỏi thăm bác đi 2015 legacy 3.6 đen, bác ấy chuyển từ 2008 gs350 qua và bác ấy bảo sướng quá, chuẩn bị xuyên việt, cụ ấy u60 mà bảo "Anh vượt 3-4 xe một lúc thích lắm, mấy chú gx470 hay lx570 cứ bám theo xem xe gì lạ hoắc mà lên nhanh tthía. Hôm rùi Anh em đi Vũng Tàu em chạy 17 mà có fxt vượt chíu qua nhìn ccool :), lúc sau gặp hỏi sao chạy gấu thế thì bác nói con cụ ấy bảo ba vượt xe có cánh gió trc đi :(

Điểm chung là đa số subbies lái xe mình xong cũng happy, thế là đủ cho sự dũng cảm.

Chỉnh sửa cuối:

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
Meanwhile, it helps that Subaru is still relatively small. The company had a strong sales network in the Northeast and Northwest. Part of the big sales surge we have been seeing is the company's push into the Midwest and the South. Apparently, a lot of people in those places are equally smitten with Subaru as the Northeast
những khu vực này rộng và đánh giá vậy coi như của cả nước mỹ rùi ah

HN có cụ nào đi legacy 3.6 chưa? SG có hai chiếc đen

darkxt

Xe buýt
chưa bác ah, mới có duy nhất một em leg 2.5 mầu bạc thôi

anh2hn

Xe đạp
em thấy mấy Legacy rao mãi chưa trôi, phải chăng ko có phụ tùng thay thế

Aon

Xe tăng
Mấy quốc gia đường xấu với nhiều tuyết rơi thì Subaru vượt trội với hệ AWD nổi tiếng, khi nào tuyết rơi đầy đường ở VN thì Subaru bán được chạy ngay :))

darkxt

Xe buýt
hehe, kể cả tuyết có rơi ở VN thì em dự là các quạt trần (fan) của Toy vẫn sẽ chạy Toy với niềm tin bất diệt là thời tiết càng khắc nghiệt càng phải chạy Toy "cho nó lành" :))