Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Còn thanh niên này cả đời để nâng mông X7 chắc ^^ bỏ qua chỉ trích cá nhân và đóng góp thông tin, ý kiến xây dựng công đồng đê bạn.
Mới có bài phân tích trên dantri về xe Tàu đây, là 1 góc nhìn từ báo chính thống để cccm tham khảo, bài này chắc chỉ có nhuận bút thôi chứ chẳng ông nào trả tiền PR đâu.
thằng này có vấn đề đọc hiểu à, xem t có câu nào tâng bốc X7 ko ?

Qviethp

Xe hơi
Giá tăng bn cụ.
Kylin làm ăn thế này thì lại vứt rồi. Tưởng giữ uy tín, hóa cuối cùng vẫn mèo hoàn mèo à :)
tăng cọc chứ có tăng giá đâu bác. Xe tàu mà, khả năng thanh lý thấp nên phải chốt chắc, k khách đặt vui vẻ rồi k lấy thì vất đi đâu. E thấy món này bình thường, nên tập trung vào chất lượng xe và giá cả, dịch vụ, món cọc này thì chẳng có vấn đề gì. Xe Vinfast chẳng cọc rụng rời ra kìa.

Qviethp

Xe hơi
Em cũng đang máu X7 mà. Quả thật mấy cái nhược điểm nhỏ như nhựa kém thì vẫn chấp nhận được.
Nhưng sợ nhất nó hỏng máy, bảng dk điều hòa .. nó nằm hết trong màn cảm ứng, rất dễ trục trặc.
Bên Tàu wm searh sơ qua thì ko đánh giá cao Baic, X7 này thì quá mới nên tìm rất khó, mới bán 16k xe thì 1 tg mới có nhiều phản hồi.
Cụ đừng vội. Nghe đồn năm sau Changan sang VN, nó bán CS75 plus( giống X7 lắm luôn) giá tốt thì nên chiến- changan số 2 TQ, sau mỗi Saic thôi.
đã thích thì chẳng việc gì phải vội cả bác ah. Cứ chờ nó hiện nguyên hình rồi hốt, xe Tàu k vội được đâu. Nhãn tiền là con Brilliant V7 được Hùng Lâm bợ đít rơi cả lưỡi, giờ làm gì còn tuổi gì, hiện nguyên hình là con xe ma.

spartacus88

Xe tăng
em phải nói vs các cụ là nó cugx quá đẹp thật ?

Lacet_ti

Xe container
đã thích thì chẳng việc gì phải vội cả bác ah. Cứ chờ nó hiện nguyên hình rồi hốt, xe Tàu k vội được đâu. Nhãn tiền là con Brilliant V7 được Hùng Lâm bợ đít rơi cả lưỡi, giờ làm gì còn tuổi gì, hiện nguyên hình là con xe ma.
Nhưng người mua xe Tàu em nghĩ ko dại đâu cụ.- Trong quan điểm em đi thử xe
Em hôm đó đi xem X7, ko được lái thử, sau đó lên thử con V7.
Đanh giá luôn: Nhựa V7 quá kém, các nút rời rạc, lỏng lẻo, chạy 1 đoạn tăng tốc ổn nhưng tiếng máy gằn, điều hòa kêu to mặc dù xe khá mới. Nói chung lên xe đã thất vọng, thằng em còn ko thèm lái thử.
Nên V7 bán ko tốt, giá hạ rất nhiều.
Nên HL bợ đít chỉ là tham khảo thêm - ko phải yếu tố QD.
Con X7 này thằng em nó sở hữu cả GCL 300 Coupl, cả X7 xịn nhé :) - mà nó còn ko chê được mấy ( có chê cần số vẫn ko chắc bằng X7 xịn :) )
Thì nếu nó có xe cho chạy thử, nếu ổn thì không có gì phải lăn tăn với đa số mọi người - đồ rẻ, Bh 5 năm.
Năm sau X7 về nhiều, review tốt từ người chạy - các hãng ở VN sẽ mệt mỏi - ngay giờ đã thấy định hướng rất nhiều báo chê thậm tệ xe Tàu - 1 đòn đánh truyền thông
Nếu Changan CS75 Plus về VN chính hãng với giá tốt như X7 ( bên đó đánh giá Changan cao hơn rất nhiều BAIC) - em nghĩ các hãng ở VN là khủng hoảng thật sự :)

CuongDM

Xe tải
Đanh giá luôn: Nhựa V7 quá kém, các nút rời rạc, lỏng lẻo, chạy 1 đoạn tăng tốc ổn nhưng tiếng máy gằn, điều hòa kêu to mặc dù xe khá mới. Nói chung lên xe đã thất vọng, thằng em còn ko thèm lái thử.
Con X7 này thằng em nó sở hữu cả GCL 300 Coupl, cả X7 xịn nhé :) - mà nó còn ko chê được mấy ( có chê cần số vẫn ko chắc bằng X7 xịn :) )
Thì nếu nó có xe cho chạy thử, nếu ổn thì không có gì phải lăn tăn với đa số mọi người - đồ rẻ, Bh 5 năm.
Năm sau X7 về nhiều, review tốt từ người chạy - các hãng ở VN sẽ mệt mỏi - ngay giờ đã thấy định hướng rất nhiều báo chê thậm tệ xe Tàu - 1 đòn đánh truyền thông
Nếu Changan CS75 Plus về VN chính hãng với giá tốt như X7 ( bên đó đánh giá Changan cao hơn rất nhiều BAIC) - em nghĩ các hãng ở VN là khủng hoảng thật sự :)
chuẩn đấy cụ, cứ bình tĩnh đánh giá. Về hình thức có lẽ ko có điểm gì để chê nữa, chỉ lăn tăn về vận hành và độ bền. Changan mà về (CS75 Plus, Uni-T) thì các hãng xe việt khóc ko nổi luôn

VietPx91

Xe máy
hôm trước có coi Review của bác Hùng Lâm, công nhận là công nghệ hiện đại. Bác nào mua về để đi lại chắc là ổn, cơ mà vẫn bị mặc cảm chữ "hàng tàu".

Matizcoi

Xe cút kít
Đã chung kết vụ xe Tàu này chưa các bác :D

Bố của em

Xe máy
Cụ nào lấy được xe thì làm 1 bài review chi tiết, tự tay chụp ảnh thực tế nội ngoại thất cho e mục sở thị với ợ.

Qviethp

Xe hơi
hôm trước có coi Review của bác Hùng Lâm, công nhận là công nghệ hiện đại. Bác nào mua về để đi lại chắc là ổn, cơ mà vẫn bị mặc cảm chữ "hàng tàu".
mua về k để đi lại thì để làm gì mà bác bảo chắc là ổn. Tin Hùng Lâm thì bán thóc giống, cha này đầu năm bơm con Brillian V7 đứt lưỡi, giờ ai mua đâu. Xe chết cả ở Tàu lẫn ở VN luôn.

Minh Thai Thuong

Xe đạp
mua về k để đi lại thì để làm gì mà bác bảo chắc là ổn. Tin Hùng Lâm thì bán thóc giống, cha này đầu năm bơm con Brillian V7 đứt lưỡi, giờ ai mua đâu. Xe chết cả ở Tàu lẫn ở VN luôn.
Trước em cũng hay xem HL review. Từ con Z8 đến giờ chưa thấy chê con nào. Bên Trắng Auto có đi ktra con Z8 đi 2 năm 3vạn mà thụt bị rò dầu, tổng chi phí khắc phục các kiểu khoảng 15 triệu. Em tin mấy con Inova, Fotuner, hay Sorentor, Tucson, ...3 vạn thì chưa có vấn đề gì. Không biến nếu chạy 10 vạn thì con số sẽ đến đâu?

Quang Mập

Xe đạp
Xem review hay đọc báo là để tìm hiểu thêm kiến thức về món hàng mà mình quan tâm. Các ông cứ tham chiếu nhu cầu cá nhân lên tầm nhìn của ng khác là sai lầm. HL là 1 người làm ra tiền và có đủ khả năng để dùng 800tr chơi 1 con xe 1-2 năm thì hắn nói thế có gì sai. Hay mấy cụ cứ đem con nào 800tr dùng để chơi mà xứng đáng hơn X7 đi rồi bảo hắn láo

_AHA_

Xe điện
Xem review hay đọc báo là để tìm hiểu thêm kiến thức về món hàng mà mình quan tâm. Các ông cứ tham chiếu nhu cầu cá nhân lên tầm nhìn của ng khác là sai lầm. HL là 1 người làm ra tiền và có đủ khả năng để dùng 800tr chơi 1 con xe 1-2 năm thì hắn nói thế có gì sai. Hay mấy cụ cứ đem con nào 800tr dùng để chơi mà xứng đáng hơn X7 đi rồi bảo hắn láo
Mồm nó như cái đít vịt

Qviethp

Xe hơi
Trước em cũng hay xem HL review. Từ con Z8 đến giờ chưa thấy chê con nào. Bên Trắng Auto có đi ktra con Z8 đi 2 năm 3vạn mà thụt bị rò dầu, tổng chi phí khắc phục các kiểu khoảng 15 triệu. Em tin mấy con Inova, Fotuner, hay Sorentor, Tucson, ...3 vạn thì chưa có vấn đề gì. Không biến nếu chạy 10 vạn thì con số sẽ đến đâu?
Xe nào cũng có vấn đề cả thôi bác ah, k ít thì nhiều. Nhưng cái chính đội xe Tàu này tầm 3 5 năm sử dụng nó bắt đầu lỗi này lỗi kia nhiều thì cũng là lúc hãng nó ngừng sản xuất xừ rồi (doanh số xe ít quá mà, k bõ với thị trường Trung Quốc). Nhãn tiền là mấy con Zoyte, V7 doanh số ở Tàu đang giảm k phanh rồi, chẳng mấy nải nữa mà ngừng sản xuất.

Quang Mập

Xe đạp
Xe nào cũng có vấn đề cả thôi bác ah, k ít thì nhiều. Nhưng cái chính đội xe Tàu này tầm 3 5 năm sử dụng nó bắt đầu lỗi này lỗi kia nhiều thì cũng là lúc hãng nó ngừng sản xuất xừ rồi (doanh số xe ít quá mà, k bõ với thị trường Trung Quốc). Nhãn tiền là mấy con Zoyte, V7 doanh số ở Tàu đang giảm k phanh rồi, chẳng mấy nải nữa mà ngừng sản xuất.
Chính bởi anh em đã mua dùng và hài lòng với 2 dòng Z8 và V7 khi X7 này ra mắt thì cũng nháo nhào vì con xe này. Đặt lên bàn cân thì con X7 này ăn luôn 2 con đồng hương đấy mà.

phamduchoan

Xe tải
Chỉ nghĩ đến khoản cấm biên như đợt vừa rồi, mà xe nó hỏng cần thay cái gì mà đắp chiếu 2 tháng thì ối ôi. Lúc đấy lại tự nghĩ, ngu thật ham rẻ mua cái xe, giờ đắp chiếu đợi đồ đến bao giờ. Xe tàu cứ bao giờ có chính hãng, có hệ thống xưởng dịch vụ đâu ra đấy thì còn có cơ hội cạnh tranh với xe Nhật, Hàn, Châu Âu...

phamduchoan

Xe tải
Chính bởi anh em đã mua dùng và hài lòng với 2 dòng Z8 và V7 khi X7 này ra mắt thì cũng nháo nhào vì con xe này. Đặt lên bàn cân thì con X7 này ăn luôn 2 con đồng hương đấy mà.
Tại Trung Quốc tháng trước xếp hạng 136 về doanh số đó bác. Về việt nam thì cuồng lên cuồng xuống, còn tại quê nhà dân nó cũng chẳng để ý lắm

Quang Mập

Xe đạp
Tại Trung Quốc tháng trước xếp hạng 136 về doanh số đó bác. Về việt nam thì cuồng lên cuồng xuống, còn tại quê nhà dân nó cũng chẳng để ý lắm
Mới ra tháng 7 và doanh số tăng đều ở mấy tháng tiếp theo mà không quan tâm thì không đúng. Còn thị hiếu mỗi thị trường mỗi khác, nói so sánh ở TQ thì CX5 thua doanh số con này xa mặc dù con này mới ra chưa bao lâu

diepllc

Xe tải
Xem các cụ đã sở hữu và trải nghiệm ra sao. Các cụ cả 2 phe cứ bình tĩnh, đừng xúc phạm đến nhau. Xe tốt thì sau một thời gian, người sử dụng sẽ đánh giá tốt ngay và ngược lại. Việc gì phải lên đây để chửi nhau hả các cụ

bo kent

Xe tăng
Xem các cụ đã sở hữu và trải nghiệm ra sao. Các cụ cả 2 phe cứ bình tĩnh, đừng xúc phạm đến nhau. Xe tốt thì sau một thời gian, người sử dụng sẽ đánh giá tốt ngay và ngược lại. Việc gì phải lên đây để chửi nhau hả các cụ
Đồng quan điểm với bác. “Hữu xạ tự nhiên hương” thôi. Dân Việt mình cũng ko phải quá dại dột khi tiêu dùng đâu. Xe ê tô mà cứ làm như điện thoại rồi sẽ lấy được cảm tình và có chỗ đứng tại Việt Nam. Còn nếu làm ko tốt thì sớm muộn cũng bị đào thải trong thời gian ngắn. Chúng ta cứ bình tĩnh đợi 2 năm xem sao.