Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

G810

[Tịch thu bằng lái]
Đồ đểu ý mà, bên ý Khựa chắc đếu mua được chê cớ dư mấy thằng cò đất nên cùng đồ đểu dư nhau mà khó lừa dư mấy chú cò. ;))

Khựa này kể cũng hay, không mượn danh sx để lòe mí chăn tiền người nhà. Thảo nào anh em nhà Khựa cho thấy AI cũng rẻ dư bèo chứ Tinh hoa Đẳng cấp chó giề. :))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bên trong giống Ford Explorer thế

Đồ đểu ý mà, bên ý Khựa chắc đếu mua được chê cớ dư mấy thằng cò đất nên cùng đồ đểu dư nhau mà khó lừa dư mấy chú cò. ;))

Khựa này kể cũng hay, không mượn danh sx để lòe mí chăn tiền người nhà. Thảo nào anh em nhà Khựa cho thấy AI cũng rẻ dư bèo chứ Tinh hoa Đẳng cấp chó giề. :))
Thâm thù đại hận nhỉ? Tội nghiệp quá ok. à!

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hình như có cái thớt kia cũng về cái này em vừa còm xong

Ơ, thế ngon hơn anh Vin à?
Em thấy cụ khều Vin vào để làm gì, cụ không mua thì kệ người ta, ghen ghét cũng là thói xấu cụ ạ. Em thấy người ở khu đô thị Vin toàn là người thành đạt, trong tay ít ra phải có chục tỉ trở lên mới sở hữu được căn nhà trong đó. Những người mua xe Vin ít ra cũng không phải là người ít tiền hay bảo thủ như cụ và em. Em thiếu tiền nên mới mua Ford everest, chứ nếu dư chút em cũng mua Vin SA, còn cụ thì sao ....? cụ đi xe gì.
Em đôi lời vậy cụ nhé.

dalink

Xe điện
Nói chung tuỳ hãng. Em thì k chơi con này nhưng đang máu XC60 hoặc 90 dù cũng của chủ Tàu.

Dan du an

Xe ba gác
Có mấy thớt về cái xe này rồi.Khen chê đủ cả nhưng cụ nào thực sự bỏ tiền mua thì cũng xứng đáng nhận một tràng pháo tay vì lòng dũng cảm.
Cứ 200 triệu mà chạy vù vù cao tốc, đạp phát lên trăm tư thì cháu chơi ngay. Chả quan tâm của ai.

phamduchoan

Xe tải
Mấy con hàng xách tay này chủ yếu do Kylin thuê mấy ông Review nâng bi, đặc biệt là ông Hùng Lâm, nâng bi đến 1 cách thái quá. Mới gần đây tay này nâng bi chiếc Baic X7 lên tận sao diêm vương. Liên tục lôi xe đức, xe nhật ra so sánh với con Baic 700tr, thậm chí sẵn sang dìm luôn mấy con xe của hắn đang đi để nâng bi con xe tàu. Còn xe tàu thì chất lượng thế nào thì ai cũng đoán ra rồi, kể cả bên Tàu xe nội địa cũng chỉ đa phần dành cho vùng nông thôn, những tỉnh nghèo. Đấy là bên họ còn là chính hãng, đại lý, xưởng dịch vụ sẵn. Còn ở vn thì mỗi lần sửa sẽ vất vả thế nào, chưa kể vn vốn ghét thương hiệu tàu, đi cũng mất tự tin. Em nói thật cụ nào can đảm lắm mới dám xuông tiền, và rồi cũng sẽ quên lãng như còn Pirilliance V7 thôi

edc

Xe lăn
Đa số mua xe lần đầu chú trọng option. Mua những làn sau, họ quan tâm động cơ, khung gầm, lái.. Dưng mà xe Hàn, Nhật.....giờ cũng đủ và thêm tâm lý ghét khựa. Khó :D

Khổ thân mấy bác sales xe tàu, tìm mọi cách viết bài để quảng cáo mà đi đâu cũng bị hắt hủi ruồng rẫy. Khổ!

xuantien_mobis

Xe lăn
Ở Việt Nam thì số phận ô tô Trung Quốc cũng chung số phận với xe máy Trung Quốc hồi xưa thôi, bọn Tàu chắc cũng phải bơm cho Kylin kha khá để có mặt ở Việt Nam với doanh thu lèo tèo để rồi ngậm ngùi chấp nhận sự thật: Tiền nào, của đó

Minh Thai Thuong

Xe đạp
Chính cụ bảo mất cảm tình xe tàu thuê HL pr các thứ. Lạ nhỉ, xe Nhật, Mỹ Pr thì lại không mất cảm tình? Lại thấy ngon? Cụ nói chứ ai nói?

Em chẳng coi mình thượng đẳng hay không, con xe Tàu này hơn được ai mà đòi vênh, người đi xe 1 tỷ nhiều như lợn con rồi. Em chỉ Nói mấy ông đi morning, vios mấy xe mỹ nhật đời cách đây cả chục năm xì xào thì chưa đến lượt. Người đi merc, bmw chưa chê thì tôi thì mấy ông tuổi gì xì xào. Người ta xì xào được thì em không vênh được chắc? Tiền em bỏ ra nhiều hơn mấy ông ý cơ mà :)).

Còn em cũng nói rồi, tiền ai nấy tiêu. Cảm thấy chơi được thì chơi, không được k chơi. Còn ngồi xe ngang tiền hoặc ít hơn thì bớt coi mình cửa trên rồi nhìn xuống xe Tàu như bọn hạ đẳng, phê phán, xì xào, bỉ bôi đi. Nghe nó kỳ :))
Em lại nghĩ mấy ông đi Vios cách đây chục năm thì bây giờ các ông ấy làm doanh nghiệp hết rồi chứ.

Khongmatnick23

Xe tải
Em thấy cụ khều Vin vào để làm gì, cụ không mua thì kệ người ta, ghen ghét cũng là thói xấu cụ ạ. Em thấy người ở khu đô thị Vin toàn là người thành đạt, trong tay ít ra phải có chục tỉ trở lên mới sở hữu được căn nhà trong đó. Những người mua xe Vin ít ra cũng không phải là người ít tiền hay bảo thủ như cụ và em. Em thiếu tiền nên mới mua Ford everest, chứ nếu dư chút em cũng mua Vin SA, còn cụ thì sao ....? cụ đi xe gì.
Em đôi lời vậy cụ nhé.
em khều Vin vào vì vin cũng dùng máy BMW cụ ạ. Em cũng chẳng khen chê gì anh Vin cả vì có quá nhiều bài về nó rồi. Xe nó thuộc phân cấp khác. Em chỉ buồn cười là vì thấy HL khen một cách thái quá xe này đấy chứ. Còn xe của Vin em đã đi rồi và cũng khẳng định Nó nằm ở một đẳng cấp đáng với số tiền bỏ ra.
cụ hỏi em đi xe gì à? Em vỡ nợ, thất nghiệp và đi làm thuê. Được thằng bạn nó vứt cho con xe Porsche Cayman cũ để đi thì chắc không thể bằng Everest mới của cụ rồi

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
em khều Vin vào vì vin cũng dùng máy BMW cụ ạ. Em cũng chẳng khen chê gì anh Vin cả vì có quá nhiều bài về nó rồi. Xe nó thuộc phân cấp khác. Em chỉ buồn cười là vì thấy HL khen một cách thái quá xe này đấy chứ. Còn xe của Vin em đã đi rồi và cũng khẳng định Nó nằm ở một đẳng cấp đáng với số tiền bỏ ra.
cụ hỏi em đi xe gì à? Em vỡ nợ, thất nghiệp và đi làm thuê. Được thằng bạn nó vứt cho con xe Porsche Cayman cũ để đi thì chắc không thể bằng Everest mới của cụ rồi
Cái này sai cụ ạ. Vin hoàn toàn không dùng máy BMW.
:D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ở Việt Nam thì số phận ô tô Trung Quốc cũng chung số phận với xe máy Trung Quốc hồi xưa thôi, bọn Tàu chắc cũng phải bơm cho Kylin kha khá để có mặt ở Việt Nam với doanh thu lèo tèo để rồi ngậm ngùi chấp nhận sự thật: Tiền nào, của đó
Tức là xe Vinfast ngày xưa đắt thì auto ngon lành, chất lượng. Bây giờ hạ giá tẹt tầm thì không ra gì à cụ?
:-s

lapin

Xe container
Ra con này cho bọn xe khác giảm giá cũng hay mà. Mua hay k tính sau
Đợi giảm còn lâu. Xe ngon hơn mà không đủ tiền thì cứ loại ít xèng mà chơi. Xe ít tiền ra ga ra ngoài tự tin hơn hẳn :))

Khongmatnick23

Xe tải
Cái này sai cụ ạ. Vin hoàn toàn không dùng máy BMW.
:D

thay lời muốn nói!