[Thảo luận] Xe tập lái và 1 chú airblade tý đi buôn hoa quả

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Nói chung là bọn kia nó cũng hiền , chứ xe rẽ vào lề thì phải vừa xi nhan vừa nhìn gương chứ , xi nhan xong đánh lái cái vèo thì bố nó đi sau cũng không tránh nổi . Còn xe máy nó có vượt phải hay không thì phải xem lại 8->

nhurua

Xe hơi
thày dạy mà còn thế thì còn là nhiều tai nạn

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Nói chung là bọn kia nó cũng hiền , chứ xe rẽ vào lề thì phải vừa xi nhan vừa nhìn gương chứ , xi nhan xong đánh lái cái vèo thì bố nó đi sau cũng không tránh nổi . Còn xe máy nó có vượt phải hay không thì phải xem lại 8->
Thầy trò nhà này chí phèo goi bằng cụ, lại còn ngoạc ra CAND với lại xe nhà nước ... mà em cũng thấy lạ, Ở mình chẳng hiểu tập lái kiểu gì mà cho vác nhau ra đường chạy nhông lại còn vênh mặt lên là ... "thấy xe này mọi người phải tránh "

anhtho

Xe ngựa
Thầy trò nhà này chí phèo goi bằng cụ, lại còn ngoạc ra CAND với lại xe nhà nước ... mà em cũng thấy lạ, Ở mình chẳng hiểu tập lái kiểu gì mà cho vác nhau ra đường chạy nhông lại còn vênh mặt lên là ... "thấy xe này mọi người phải tránh "
Em đồng ý với cụ, trong tai nạn trên, người cầm lái là thầy thì ko nói, nhưng là trò thì sẽ khác ạ. Nhưng đôi khi đanh đá đựơc việc phết, khi đối tượng kịp hiểu ra điều gì thì mọi thứ đã xong xuôi. Dù sao, may là không việc gì.
@ cụ chủ: Nếu đúng thầy Hùng thì hình như cũng là thầy em. Ông hay có một câu mà em nhớ mãi: đi đường là các cậu phải loe mắt ra, chỉ có ông ấy mới nói câu đó.

Tribute

Xe container
Nó đâm vào *** mình, mình có xi nhan thì về luật mình đúng, nó sai. Còn chuyện nhìn gương chiếu hậu nếu có xe vượt phải thì nhường đường cho nó là cái tình người của mình thôi :-< Vượt phải sai là sai lè lè rồi, đâm vào *** mình cũng là nó sai vì ko làm chủ đc tốc độ :)>-
Vượt phải đâu mà vượt phải?! em đang đi bình thường đúng phần đường củ 2b, các cụ đi chậm lại rồi rẽ phải chèn em ngã, các cụ cậy đông lại đi xe CA bắt nạt em chứ xe khác còn lâu em mới chịu thua.:-w

kklong34

Xe tải
Thầy nào tớ ấy thầy mất dạy trò ... tội thằng thầy đầu tiên đã sai lại còn to mồm giống hôm nọ gặp thằng mới mua xe chưa biết lái đâm vào mình lại còn nói cần gì sáng mai lên 40 Hàng bài giải quyết luác đầu nó còn gấu định đánh nhau với mình tức quá chửi đan mạch mày có phải mày cậy là xxx ko. sau đó thấy anh em cùng cơ quan đi về qua xúm lại đông nó mới xin lỗi. mà gọi là thầy cho nó oai chứ mấy thằng thầy ở C500 có bằng lái lâu lâu chạy tiền xin vào chân dạy lái , ăn nói thì bậy bạ ai cũng mắng người ta xơi xơi chỉ cầm tiền bồi dưỡng là nhanh

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

duongphen

Xe tăng
Thầy nào tớ ấy thầy mất dạy trò ... tội thằng thầy đầu tiên đã sai lại còn to mồm giống hôm nọ gặp thằng mới mua xe chưa biết lái đâm vào mình lại còn nói cần gì sáng mai lên 40 Hàng bài giải quyết luác đầu nó còn gấu định đánh nhau với mình tức quá chửi đan mạch mày có phải mày cậy là xxx ko. sau đó thấy anh em cùng cơ quan đi về qua xúm lại đông nó mới xin lỗi. mà gọi là thầy cho nó oai chứ mấy thằng thầy ở C500 có bằng lái lâu lâu chạy tiền xin vào chân dạy lái , ăn nói thì bậy bạ ai cũng mắng người ta xơi xơi chỉ cầm tiền bồi dưỡng là nhanh
Cũng có thầy này thầy kia. Nhưng mà em thấy cụ nói chuẩn đấy.

TÔN

Xe container
các cụ cứ nói quá
thầy em hiền lành lắm,dạy học trò cũng cẩn thận từng li từng tí 1.chẳng qua va chạm nó là điều ko may thôi
ai mà nghĩ đi sát lề đường rồi nó còn cố lách phải để vượt,trong khi bên trái thì rộng rãi ít người đi lại

cocc

Xe hơi
Ai bảo gì nữa, lôi nhau ra đường tập lái và gây tai nạn là lỗi nặng lắm cụ ạ, ông thầy bị đình chỉ dạy, còn cô trò thì 1 năm sau mới được học lại nhé (cái này em không nhớ là có quy định không nhưng trước em đi học thấy ông thày bảo thế, có thể đó là quy định nội bộ).

TÔN

Xe container
Ai bảo gì nữa, lôi nhau ra đường tập lái và gây tai nạn là lỗi nặng lắm cụ ạ, ông thầy bị đình chỉ dạy, còn cô trò thì 1 năm sau mới được học lại nhé (cái này em không nhớ là có quy định không nhưng trước em đi học thấy ông thày bảo thế, có thể đó là quy định nội bộ).
cụ đùa em à,bọn em được phép tập chạy ngoài đường quốc lộ.ko được phép bố thầy cũng chả dám cho lái

silverhair117

Xe tăng
Signal rẽ phải vẫn bị chen vượt phải là chuyện ngày nào em cũng gặp. Nói chung mình phải quan sát kỹ và nếu thuận tiện ép hết sang phải cho 2B khỏi rúc vào. đỡ nguy cơ móp sườn, rồi thì chẹt chân, rồi thì chui gầm,....
Mà hay thật, cái bọn không biết luật thì lại hay cãi lý.

Phương Nga

Xe lăn
đọc chuyện của cụ thấy cuốn hút quá :D

Le Hung 1980

Xe buýt
xe tập lái của HVAN biển 80B oai nhỉ may mà nó không sao chứ không thì cả thầy và trò hết oai:))

yeuxehoithoi

Xe đạp
Òi, nữ đầu gấu. Mi.a, đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

phuong.zen

Xe tăng
hihi đúng là dân ngu cu đen. e ngu hơn nó e thấy biển tập lái e còn chánh *** nó lun chứ đợi gì đên 80b hay 29. các cụ nhỉ

forsaken

Xe hơi
không biết nói sao! tóm lại là cãi nhau. mà sao bác chủ thớt nói hay thế ....nếu bác là "con dở" kia thì bác làm gì?

Fiatvuong

Xe tải
TÔN;4547643 [COLOR=darkred nói:
nguyên nhân :
lúc tạt vào quán cơm,bà chị có xi nhan phải để rẽ vào lề đường,mắt chỉ liếc qua gương,thầy ngồi cạnh đang chỉ vị trí đỗ xe cho trò,cũng ko soi kĩ gương[/COLOR]
Bên ta cũng sai lè lè này,lắm lúc đỗ xe roài còn phải ngó nghiêng lại chứ còn đang di chuyển thì ............

ông thầy cùng trung tâm em nhảy vào can thiệp : đề nghị cậu lái xe 2b cho tôi kiểm tra GPLX,cậu vi phạm lỗi đầu tiên đã là ko đội mũ BH :D
cậu ta lôi ví ra để cho thầy em kiểm tra,con dở lại bắt lỗi ông là cái gì mà đòi kiểm tra.ông thầy em mới nóng mắt : tôi là CAND,cô mắt mù hay sao mà ko nhìn thấy chữ ghi trên xe là HVAN à
Từ bé tới giờ em mới thấy người hướng dẫn lái xe (mà các bác quen gọi là thầy) được kiểm tra bằng lái xe . Em thì không có đâu nhé , đưa thẻ ngành ra cho cậu xem thì cậu cho xem giấy tờ . Ông này cứ tinh vi thôi chứ cứ đi xe công an hay 80B thì làm bố thiên hạ chắc.

Thứ 1 xe này là xe tập lái,các phương tiện lưu thông trên đường nhìn thấy phải tránh nhường đường.thứ 2 xe biển 80B,thứ 3 xe này là xe cửa nhà nước,em cô đi sai luật GTĐB đâm vào xe của bộ CA gây thiệt hại đến tài sản NN,vì em cô đi sai nên em cô phải đền bù.nếu bây giờ ko giải quyết đc giữa 2 bên,cô có thể gọi CA đến giải quyết,lúc đấy em cô chỉ có thiệt.
Thứ nhất nói cho bác biết bác hỏi xem bộ trưởng bộ Giao Thông Vạn Tải xem học lái xe ở đâu xem ông trả lời ra làm sao? Hay chỉ là cứ có xe cắm biển là đi trên đường,lại còn phải tránh con giời nữa ah.
Thứ 2 + 3 xe 80B đi tập lái là xe đi công vụ của nhà nước giao ah? CŨng chỉ là 1 đon vị đi kiếm tiền thôi. Em mà như thằng kia em cứ bắt gọi bọn Cớm đến cho chũng oánh nhau thì cái ông thầy nhà bác có mà thiệt,về trường có mà nghỉ dậy cả tháng.

Phân tích vui với bác thôi chứ mấy cái bọn đi láo,đạp chết *** chúng hết đi.

alo_club

Xe buýt
Cụ chủ học ở C500 đi theo xe ông nào thế, già hay trẻ hở cụ :D
Trước em học ở đó, giáo viên là Tuấn Anh, chạy xe tít kinh :))