[Thảo luận] Xe tập lái phô diễn kỹ thuật trong Ciputra!

bimbimzinzin

Xe tăng
Nhân việc các cụ dề cập dến Ciputra em và nguời dân ở dây cung bức xúc lắm, ngày truớc TP lấy dất trồng dào của Nhật Tân dể làm dô thị mới, mức bồi thuờng là 180 triệu/ sào, nhung sau dó khu dô thị mới này duợc phân lô dể bán. Từ sau khi lấy dất làm Ciputra, cái cánh dồng dào Nhật Tân cung gần nhu mất tích (sau này chuyển ra bãi Sông Hồng- nhung không bằng khu dất cu duợc), em bức xúc vì ngày xua cái chỗ vuờn Ðào dó là chỗ vui nhất TP mỗi khi xuân về, nhung bây giờ Ciputra duợc kín cổng, cao tuờng, ai qua dó cung bị truy hỏi nhu kẻ phạm pháp....
Các kuj cho em hỏi là mấy BV kia không cho nguời dân vào Ciputra là dúng hay sai? không nhẽ Ciputra có dặc quyền riêng nhu các Ðại Sứ Quán? hay họ cho rằng họ dầu tu nhiều tiền nên có quyền ngan cấm?

toanvinh_forever

Xe điện
vậy theo các cụ khi BV hỏi đi đâu thì nên trả lời thế nào để nó ko hỏi nữa ạ

vutamhoan

Xe tăng
Nhân việc các cụ dề cập dến Ciputra em và nguời dân ở dây cung bức xúc lắm, ngày truớc TP lấy dất trồng dào của Nhật Tân dể làm dô thị mới, mức bồi thuờng là 180 triệu/ sào, nhung sau dó khu dô thị mới này duợc phân lô dể bán. Từ sau khi lấy dất làm Ciputra, cái cánh dồng dào Nhật Tân cung gần nhu mất tích (sau này chuyển ra bãi Sông Hồng- nhung không bằng khu dất cu duợc), em bức xúc vì ngày xua cái chỗ vuờn Ðào dó là chỗ vui nhất TP mỗi khi xuân về, nhung bây giờ Ciputra duợc kín cổng, cao tuờng, ai qua dó cung bị truy hỏi nhu kẻ phạm pháp....
Các kuj cho em hỏi là mấy BV kia không cho nguời dân vào Ciputra là dúng hay sai? không nhẽ Ciputra có dặc quyền riêng nhu các Ðại Sứ Quán? hay họ cho rằng họ dầu tu nhiều tiền nên có quyền ngan cấm?
Cháu đầu tiên cũng bức xúc như cụ, nhưng sau tìm hiểu ra thì thấy nó cũng hợp lý thôi cụ ạ - cái khổ của mình là không có xiền mua trong đó, chứ ai có tiền mà vào trong đó ở thì sẽ thấy thích ngay cái quy định đấy.
- Ciputra nó thuê đất 50 năm, nên việc bán nhà, chung cư cho các cụ thì ngoài việc sở hữu riêng của các cụ, những gì chung theo quy định thì còn lại vẫn thuộc quyền quản lý của nó. Thế nên nếu không có gì dính dáng tới nó, cư dân trong đó thì nó có quyền cấm người ngoài vào.
- Cụ mà bỏ ra cả dăm tỷ mua cái chung cư, 1 triệu $ mua cái biệt thự mà cổng không có ai canh, xe cộ chạy ầm ầm bóp còi inh ỏi trong khu, liệu cụ có thấy nó đáng không?

Hôm qua cũng lại có vụ xe tập lái nhầm ga trong đó mà chưa thấy cụ nào post ảnh nhỉ? Các cụ rót cháu chén rượu nhạt đi rồi tối cháu về cháu xin ảnh up lên hầu các cụ ạ :D

vutamhoan

Xe tăng
vậy theo các cụ khi BV hỏi đi đâu thì nên trả lời thế nào để nó ko hỏi nữa ạ
Tốt nhất cụ cứ đáng yêu, lạnh lùng chút là nó sẽ không hỏi đâu ạ - bảo vệ chứ có phải body guard đâu. Tuy nhiên nếu nó hỏi thì cụ cứ bảo là anh vào nhà hàng Jafa (không áp dụng sau 12h đêm cụ nhé :D)

SU31

Xe tải
Bẩm các cụ có cái xe tập lái phô diễn kỹ thuật dùng gốc cây để làm xe nghiêng, nhà cháu ghi lại đc mỗi 1 tấm hình vì các anh bảo vệ đuổi ghê quá :P

Em DAEWOO này vừa mới tắm xong, nằm nghiêng cho nó róc nước đây mà!

Micar

Xe tải
này thì lại mất ít xiền sửa xe cho thầy roài
Xe thầy lật là tại thầy chứ có phải tại trò đâu nhỉ. Trò không biết lái mới phải học, thầy thiếu tập trung dẫn đến tai nạn >> mời thầy xì tiền sửa xe.
Vụ này em đồ có 2 khả năng: Hoặc là trò nữ kéo nhầm phanh tay sang..., hoặc là trò nữ mặc váy ngắn quá mức quy định làm thày vừa đi vừa phải chỉnh nhanh cái chân côn cho nó chuẫn=))

LeTai1979

Xe cút kít
Thế này thì bằng giết Thấy còn gì?