[Thảo luận] Xe tải 29L-4261 muốn GIẾT CHẾT 1 gia đình OFER gữa ban ngày 29/7/2012!!!!!

Bóng Chày

Xe lừa
XIN TOÀN THỂ DIỄN ĐÀN TƯ VẤN NÊN LÀM GÌ VỜI TRƯỜNG HỢP NÀY:

Khoảng 9 giờ 30 sáng 29/7 trên đường Bưởi (đường mới mở sát bờ sông) hướng về Cầu Giấy (Cách trụ sở Công An Giao Thông Cầu Giấy 200m), xe tải nhẹ màu trắng chở vật liệu có phù điêu Công An Nhân Dân đầu xe, đã chèn + chặn + ép + đâm ngược nhằm Giết Chết 1 Gia đình OFER. Xe bấm còi inh ỏi chạy tốc độ rất cao, vượt phải, chèn xe OFER vào hè đường với tốc độ kinh hoàng:

[video=youtube;E1itzH3CIEU]http://www.youtube.com/watch?v=E1itzH3CIEU&feature=youtu.be[/video]

Sau đó cài số lùi lùi lại với tốc độ cũng kinh hoàng với mục đích đâm vào đầu xe sau. May là OFER này lái xe kinh nghiệm, thấy đèn hậu xe 29L-4261 đỏ là bác đánh lái sang phải tránh được cú đòn hiểm của TÊN GIẾT NGƯỜI lái xe 29L-4261:

[video=youtube;x9BrqE-KTQ4]http://www.youtube.com/watch?v=x9BrqE-KTQ4&feature=youtu.be[/video]

Video toàn cảnh như sau:
[video=youtube;FOGLfLPeAzI]http://www.youtube.com/watch?v=FOGLfLPeAzI&feature=youtu.be[/video]

Kính nhờ cụ nào tra giúp bác OFER này xe 29L-4261 là thuộc đơn vị nào? Tại sao lại có gắn phù hiệu Công An Nhân Dân ở đầu xe? Các cụ mợ khuyên bác OFER này nên làm gì? Diễn đàn chúng ta nên làm gì để loại bỏ những TÊN GIẾT NGƯỜI như TÊN LÁI XE 29L-4261 vĩnh viễn khỏi đời sống xã hội Việt Nam?
Giả sử bác OFER này là con cháu Ủy viên BCT thì không biết Việt nam có thông qua Luật sử dụng "công cụ hỗ trợ" trong trường hợp tự vệ không nhỉ?
Cám ơn Diễn đàn.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
ĐI đoạn này thỉnh thoảng hay giật mình vì bọn đổ rác trộm, sáng may em gặp nguyên xe gạch vỡ, hức

giangsuki

Xe ngựa
cái này nhờ cụ Long Vũ là check được ngay thôi

Bóng Chày

Xe lừa
Thực ra em nghĩ tìm ra nó cũng chả để làm gì? Mình đến Giết Nó à? Chắc là không rồi?
Vấn đề em nghĩ cảnh sát nên được biết những chuyện như vậy và có hành vi răn đe, để tránh những chuyện đáng tiếc cho tương lai!
Em vẫn cứ ước bác OFER sáng nay là con các cụ thì nhân dân được nhờ nhiều lằm!!!
cái này nhờ cụ Long Vũ là check được ngay thôi

sepbu

Xe điện
Cụ cắt gọn đoạn video lại rồi gửi lên báo mạng ...
nó chèn như vậy chắc đang cay cú Cụ chuyện gì ...

Prius

Xe buýt
Em đã sửa link video dùm cụ, cụ up link code video như thế thì iPhone,iPad vs Androi không xem đc đâu, chỉ laptop vs PC mới xem được thôi.

XIN TOÀN THỂ DIỄN ĐÀN TƯ VẤN EM NÊN LÀM GÌ VỜI TRƯỜNG HỢP NÀY:

9 giờ 27 sáng 29/7 trên đường Bưởi (đường mới mở sát bờ sông) hướng về Cầu Giấy (Cách trụ sở Công An Giao Thông Cầu Giấy 200m), xe tải nhẹ màu trắng chở vật liệu có phù điêu Công An Nhân Dân đầu xe, đã chèn + chặn + ép + đâm ngược nhằm Giết Chết 1 Gia đình OFER. Xe bấm còi inh ỏi chạy tốc độ rất cao, vượt phải, chèn xe OFER vào hè đường với tốc độ kinh hoàng:

[youtube]E1itzH3CIEU[/youtube]

Sau đó cài số lùi lùi lại với tốc độ cũng kinh hoàng. May là OFER này lái xe kinh nghiệm, thấy đèn hậu xe 29L-4261 đỏ là bác đánh lái sang phải tránh được cú đòn hiểm của TÊN GIẾT NGƯỜI lái xe 29L-4261:

[youtube]KtKggcw4RkI[/YouTube]

Video toàn cảnh như sau:

[youtube]FOGLfLPeAzI[/YouTube]

Kính nhờ cụ nào tra giúp bác OFER này xe 29L-4261 là thuộc đơn vị nào? Tại sao lại có gắn phù hiệu Công An Nhân Dân ở đầu xe? Các cụ mợ khuyên bác OFER này nên làm gì? Diễn đàn chúng ta nên làm gì để loại bỏ những TÊN GIẾT NGƯỜI như TÊN LÁI XE 29L-4261 vĩnh viễn khỏi đời sống xã hội Việt Nam?
Giả sử bác OFER này là con cháu Ủy viên BCT thì không biết Việt nam có thông qua Luật sử dụng "công cụ hỗ trợ" trong trường hợp tự vệ không nhỉ?
Cám ơn Diễn đàn.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nhưng mà cái hành vi lùi là không chấp nhận được

Bóng Chày

Xe lừa
Bác lái xe là một người trung niên, điềm tĩnh, công tác trong lực lượng vũ trang cụ ợ (sáng nay không mang theo công cụ hỗ trợ may thế :) ) Ông ấy bảo chả hiểu sáng nay mà có CCHT, lúc điên lên không biết chuyện gì xảy ra nữa, may cho bác ấy thế!
=)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Đoạn camera của cụ như phim hành động vậy.

Bóng Chày

Xe lừa
Cám ơn cụ, thế sửa rồi à? Em có cần phọt lại không? Hay cụ phọt cho em cái. Mấy món này em không giỏi lắm!
Em đã sửa link video dùm cụ, cụ up link code video như thế thì iPhone,iPad vs Androi không xem đc đâu, chỉ laptop vs PC mới xem được thôi.

giangsuki

Xe ngựa
Thực ra em nghĩ tìm ra nó cũng chả để làm gì? Mình đến Giết Nó à? Chắc là không rồi?
Vấn đề em nghĩ cảnh sát nên được biết những chuyện như vậy và có hành vi răn đe, để tránh những chuyện đáng tiếc cho tương lai!
Em vẫn cứ ước bác OFER sáng nay là con các cụ thì nhân dân được nhờ nhiều lằm!!!
em đoán là có thể trước đấy nó đi sau xin vượt ko được, hoặc do cụ ofer kia ko để ý ko biết
nên nó mới vượt phải lên tạt đâù, và lùi vào xe
nhưng dù thế nào cũng nên tìm ra đơn vị chủ quản của nó, báo sự việc cho cả bên công an nữa, để CQ và CA xử lý nó là được rồi, chứ ofer kia cũng chả tìm nó làm gì

Bóng Chày

Xe lừa
giangsuki nói:
em đoán là có thể trước đấy nó đi sau xin vượt ko được, hoặc do cụ ofer kia ko để ý ko biết
nên nó mới vượt phải lên tạt đâù, và lùi vào xe
nhưng dù thế nào cũng nên tìm ra đơn vị chủ quản của nó, báo sự việc cho cả bên công an nữa, để CQ và CA xử lý nó là được rồi, chứ ofer kia cũng chả tìm nó làm gì
Việt nam mình có luật đó không cụ nhỉ? Mấy cụ VTC với báo mạng cứ gửi video cho bác Ngọc hoặc gửi hẳn cho bác Nhanh xem thế nào. Bác lái xe nói vô cùng ngạc nhiên là thấy đầu xe tải kia có phù điêu Công an nhân dân Việt nam!!!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
jingyongle nói:
Nhưng mà cái hành vi lùi là không chấp nhận được
Nhìn video và nghe kể em dự là 1 thằng nghiện, vào tù ra tội, khả năng tiếng Việt còn rất kém.
Em sợ rằng một ngày gần đây nó sẽ lại giết người với kiểu anh hùng lái xe như vậy! Diễn đàn cần làm gì để ngăn chặn hành vi giết người của thằng lái xe 29L-4261

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Phải biết chính xác cái gì châm ngòi cho vụ việc này, sau đó mới có thể kết luận được. Video của cụ đã bị cắt gọt, chỉnh sửa. Tình huống thì rõ ràng là rất nguy hiểm nhưng nó "có thể khác với thực tế" ở mấy điểm: Tốc độ, khoảng cách ước lượng, quan trọng hơn là trong clip không hề có "thoại" để xem thái độ và mức độ các bên như thế nào. Còn nếu chỉ như cụ chủ thớt đưa lên thì cũng hên xui thôi, chấp nhận như những gì tồn tại hằng ngày trong xã hội 1 cách ấm ức. Tóm lại, dữ liệu rất ít để phản biện và đưa ra kết luận cuối cùng 1 cách chính xác. Còn ngồi mà phỏng đoán thì xin mời mọi người nhào zô nào!!!

Ka_nhep

Xe tăng
Vì có phù điêu CAND nên mới có hành động ngang ngược dư lày.Hết thuốc chữa.

nvh_hn

Xe container
Hình như trên này có nhiều cụ phóng viên (cả báo mạng), cụ ấy đưa cái này lên thành 1 bài thì thằng này cũng mệt đấy.

giangsuki

Xe ngựa
Việt nam mình có luật đó không cụ nhỉ? Mấy cụ VTC với báo mạng cứ gửi video cho bác Ngọc hoặc gửi hẳn cho bác Nhanh xem thế nào. Bác lái xe nói vô cùng ngạc nhiên là thấy đầu xe tải kia có phù điêu Công an nhân dân Việt nam!!!

đấy là chứng cớ rõ roài mà lão
mới cả thực ra cũng chả phải để chờ bên CA xử lý đâu vì chắc chả ai đi làm cả, chủ yếu là biết để báo cho CQ chủ quản nó ( nhất là nếu nó thuộc đơn vị CA nào đâý) để CQ nó xử lý thôi

Bóng Chày

Xe lừa
Xe 29L biển trắng mà, sao thuộc chủ quản của CA được nhỉ, kỳ lạ ....
Các cụ lưu thông ngoài đường giờ phải hết sức cẩn thận. Em nản quá. Không biết bà con mà đi xe máy xe đạp gặp những thằng này thì chắc chết oan!
Có ai bảo vệ cho người lương thiện ở VN không???
đấy là chứng cớ rõ roài mà lão
mới cả thực ra cũng chả phải để chờ bên CA xử lý đâu vì chắc chả ai đi làm cả, chủ yếu là biết để báo cho CQ chủ quản nó ( nhất là nếu nó thuộc đơn vị CA nào đâý) để CQ nó xử lý thôi

thuhabeo

Xe tải
Xem xong video cuả cụ mà máu nóng em cũng dồn lên đầu. Trước khi nó vượt lên cụ có phải là nó còi ầm ĩ rồi không ạ? Có vẻ nó cay cụ chủ không nhường cho nó vượt, mà đường đó hẹp thế thì vượt sao được. Trông cái thái độ lái xe của nó thì cực kỳ vô học. Các cụ xem có cách nào đưa được cái video này làm bằng chứng gửi xxx để tìm ra thằng lx đó không ạ?

Bóng Chày

Xe lừa
Em ngồi trong xe cụ ạ.
Trong xe còn có cả phụ nữ và trẻ em. Xe tải này phóng nhanh và còi inh ỏi để vượt. Bên phải có rất nhiều xe máy nên không thể tránh đi đâu cả, chưa nói đã sắp đến ngã tư Cầu Giấy, cụ có thấy không??? Video này chả chỉnh sửa gì cả. Chỉ là em ghép 2 file làm 1 cho các cụ dễ theo dõi. Xe tải 29L-4261 sau khi lùi đâm xe OFER trượt thì rồ máy rẽ trái lên đê. Xe OFER dừng hẳn lại giữa ngã tư Cầu giấy để xem chuyện gì xảy ra tiếp theo thì thấy 2-3 xe tương tự xe vừa rồi cũng vừa tới ngã tư, rẽ trái lên đường Bưởi đoạn đi qua Bách thú. Em nghĩ có cong trình xây dựng gần đó và các xe này là xe đi đổ phế thải hoặc chở vật liệu.
Cụ đi xe gì? Cụ có bao giờ đi đường gặp những xe như 29L-4261 này cụ ghẹ nó để đến nỗi "châm ngòi" cho việc nó định đâm cụ???
Em thì chỉ có 2 cách giải thích cho việc này:
1/ Thằng lái xe bị điên: do nghiện thuốc phiện bị ảo giác
2/ Thằng lái xe quen kiểu chèn ép xe nhỏ hơn (cái này em và các cụ gặp nhiều lắm đúng không?)

Vì vậy, em sẽ nghĩ xã hội cần có biện pháp loại trừ vĩnh viễn những thằng như thế này ra khỏi đời sống để cứu mạng sống của những người dân vô tội.
Thú thật em cũng không hiểu tại sao lại như thế! Làm gì có ai thừa hơi đi ẩu chèn ép mấy ông xe tải rách nát như cái xe 29L-4261 hả cụ???
Xã hội vô niềm tin sinh ra những con người mất hết niềm tin như cụ, em cũng hoàn toàn hiểu và thông cảm.
Phải biết chính xác cái gì châm ngòi cho vụ việc này, sau đó mới có thể kết luận được. Video của cụ đã bị cắt gọt, chỉnh sửa. Tình huống thì rõ ràng là rất nguy hiểm nhưng nó "có thể khác với thực tế" ở mấy điểm: Tốc độ, khoảng cách ước lượng, quan trọng hơn là trong clip không hề có "thoại" để xem thái độ và mức độ các bên như thế nào. Còn nếu chỉ như cụ chủ thớt đưa lên thì cũng hên xui thôi, chấp nhận như những gì tồn tại hằng ngày trong xã hội 1 cách ấm ức. Tóm lại, dữ liệu rất ít để phản biện và đưa ra kết luận cuối cùng 1 cách chính xác. Còn ngồi mà phỏng đoán thì xin mời mọi người nhào zô nào!!!