Chi hội Xe spark 2008 khi đạp ga có hiện tượng hụt xăng.

hungthaibinh

Xe tải
Bị hụt ga có nhiều nguyên nhân nhé cụ. Theo kinh nghiệm e mà tịt nhà e ngày xưa là có thể những vđề sau :
- lọc xăng bẩn dẫn đến xăng bơm lên máy k đủ nên bị hụt. Thường thì thi thoảng mới bị. Khi lọc bẩn quá thì hiện tượng sẽ xảy ra thường xuyên bất kì lúc nào và bất kì nơi đâu. Để lâu có ngày xuống đẩy
- bộ chia điện gặp sự cố. Bị nước vào hoặc dùng lâu ngày các điểm bị đánh mòn vẹt dẫn đến việc điện bị với. Làm máy yếu và hụt ga. Riêng bộ chia điện bị nước vào thì các cụ sẽ được cảm giác cưỡi ngữa giữa thủ đô xa hoa tráng lệ
- mô bin điện bị hỏng nên máy cũng yếu và hụt
- lỗi hộp đen do thay ắc quy k đúng cách. Xưa em bị 1 quả mà đi 20km đầu rất ngọt. Xong các km về sau là ga lên là lịm xe. Sau ra gara học lỏm được cách xóa lỗi này là tháo cực âm ắc quy ra. Để nửa tiếng xong lắp lại lại ok
Đấy là những kinh nghiệm xương máu của em sau 3 năm chung sống với em nó. Xin đc chỉ giáo thêm ạ
êm đồng ý với bác.

mr.hung14

Xe buýt
chào các bác. Em mới tham gia vào diễn đàn. Em có chiếc spark lt 2008. Chạy thì ok, nhưng lâu lâu khi đạp ga thì thấy có hiện tượng hụt xăng. hiện tượng này thường hay xảy ra khi mới lấy xe ra chạy. Em thấy có bác bảo bị hư van không tải. em đã tháo van ra vệ sinh rồi. hiện tượng giảm nhưng không hết. Nhờ các cao thủ tu vấn cho em ah
Xe cụ bị vậy là do dây cao áp xài quá lâu rồi hả cụ?

mr.hung14

Xe buýt
Tạm thời thì rất ngon, máy bốc như huyndai get. Còn ngày mai thì em không biết vì hôm nay em vưa cho ra gara làm thêm mấy thứ như chỉnh lại cò máy, tháo bơm xăng vệ sinh cái lọc ở trong bơm xăng. Và thay cái dây cao áp và cảm biết chân ga. Đánh xe ra khỏi gara thấy máy khoẻ và ngon hơn hẳn. Không biết để qua đêm mai đi thì thế nào. Nếu hết thì em dự lỗi do con cảm biến chân gà.vi em thay dây cao áp rồi mới ra gara thay concảm biến chân ga và làm mấy thứ kia
Qua đêm tình hình sao cụ ới. Xe em cũng thế. Đang chạy tít về số vượt là y như rằng hụt hơi cụ ạ. Nhiều pha choáng con nhà bà váng

Spark chevrolet

Xe tăng
Qua đêm tình hình sao cụ ới. Xe em cũng thế. Đang chạy tít về số vượt là y như rằng hụt hơi cụ ạ. Nhiều pha choáng con nhà bà váng
Xe em hết bệnh rồi cụ ah. Nhưng matiz cung 1 triệu chứng bệnh nhưng cách chữa khác nhau cụ a.

MatizBH

Xe đạp
Em xin bổ sung them, có thể do bơm xăng yếu hoặc lâu ngày bị đóng cặn gây nghẹt lọc trong bơm xăng. Vợ 2 cũ của em hồi trước cũng bị y như cụ, thay bugi, dây cao áp, vệ sinh delco và các cảm biến đầu không hết, cuối cùng thợ lấy bơm xăng ra súc thì một đống cặn nó trào ra đen thui, súc xong thì đến giờ bệnh hết hẳn. Chạy ngọt lại lien, báo hại em thay mấy món mất 1 mớ tiền đến giờ mới biết những món thay ra đều vần còn ngon.hichic.

baominh

Xe hơi
Xe em thì bị mỗi số 4. Mới bị mấy hôm. Từ 40-50km/h là bị. Bugj và lọc xăng đã thay, nhưng ko hết bệnh

ABCZ13

Xe tải
Xe em thì bị mỗi số 4. Mới bị mấy hôm. Từ 40-50km/h là bị. Bugj và lọc xăng đã thay, nhưng ko hết bệnh
Ơ bệnh này thấy quen quen ta, bị lúc mới lên số 4 ở tốc độ trên dưới 40 hả, chạy trên 50 thì ngọt phải ko nhỉ. Xe lúc đó hẫng hẫng và giật giật mấy phát phải ko !!!!

baominh

Xe hơi
Thôi xong, em mới search google ra mấy bài của cụ ABCZ13. Xe cụ biện tượng bị hụt ga ở số 4 tốc độ 40 bắt đầu bị sau khi thay lọc xăng ở chỗ cụ hoangtung 85 láng hạ. Và xe em cũng thế, hôm qua em vào thay mỗi lọc xăng, xong về cũng bị luôn @@. Tìm ra nguyên nhân rồi ^^. Mai em vào hãng cho chắc ăn, thay lại cái lọc xăng khác

baominh

Xe hơi
Ơ bệnh này thấy quen quen ta, bị lúc mới lên số 4 ở tốc độ trên dưới 40 hả, chạy trên 50 thì ngọt phải ko nhỉ. Xe lúc đó hẫng hẫng và giật giật mấy phát phải ko !!!!
Em thay lọc xăng đúng chuẩn của xe Spark + thay tiếp 3 bugi nữa thì hết bệnh rồi. Bây giờ xe khỏe, bật điều hòa ko bị yếu nữa. Hóa ra hôm trước thay lọc xăng và Bugi ko đúng loại (Bugi thay trong hãng @@).

ABCZ13

Xe tải
Ơ thế xe cụ sửa xong rồi à, nhanh thế :D