Chi hội Xe spark 2008 khi đạp ga có hiện tượng hụt xăng.

th_datus

Xe đạp
chào các bác. Em mới tham gia vào diễn đàn. Em có chiếc spark lt 2008. Chạy thì ok, nhưng lâu lâu khi đạp ga thì thấy có hiện tượng hụt xăng. hiện tượng này thường hay xảy ra khi mới lấy xe ra chạy. Em thấy có bác bảo bị hư van không tải. em đã tháo van ra vệ sinh rồi. hiện tượng giảm nhưng không hết. Nhờ các cao thủ tu vấn cho em ah

NoAvatar

Xe tải
Bị hụt ga có nhiều nguyên nhân nhé cụ. Theo kinh nghiệm e mà tịt nhà e ngày xưa là có thể những vđề sau :
- lọc xăng bẩn dẫn đến xăng bơm lên máy k đủ nên bị hụt. Thường thì thi thoảng mới bị. Khi lọc bẩn quá thì hiện tượng sẽ xảy ra thường xuyên bất kì lúc nào và bất kì nơi đâu. Để lâu có ngày xuống đẩy
- bộ chia điện gặp sự cố. Bị nước vào hoặc dùng lâu ngày các điểm bị đánh mòn vẹt dẫn đến việc điện bị với. Làm máy yếu và hụt ga. Riêng bộ chia điện bị nước vào thì các cụ sẽ được cảm giác cưỡi ngữa giữa thủ đô xa hoa tráng lệ
- mô bin điện bị hỏng nên máy cũng yếu và hụt
- lỗi hộp đen do thay ắc quy k đúng cách. Xưa em bị 1 quả mà đi 20km đầu rất ngọt. Xong các km về sau là ga lên là lịm xe. Sau ra gara học lỏm được cách xóa lỗi này là tháo cực âm ắc quy ra. Để nửa tiếng xong lắp lại lại ok
Đấy là những kinh nghiệm xương máu của em sau 3 năm chung sống với em nó. Xin đc chỉ giáo thêm ạ

th_datus

Xe đạp
cám ơn bác NoAvatar. Em sẽ thử coi sao.

trongtuan

Xe tăng
Cụ xem thêm 3 cái bugi và 3 dây cao áp nữa, em bị một lần là dây cao áp đứt ngầm, cứ đi lúc nóng máy rồi thì ko sao nhưng lúc mới khởi động mà đạp ga là hay bị lịm.Thay 3 dây mới hết luôn.

th_datus

Xe đạp
Cám ơn bác NoAvatar. Chủ nhật đi này em sẽ thay lọc xăng trước. Có gì em sẽ thông báo với các bác sau.

cptu176

Xe điện
Cụ xem thêm 3 cái bugi và 3 dây cao áp nữa, em bị một lần là dây cao áp đứt ngầm, cứ đi lúc nóng máy rồi thì ko sao nhưng lúc mới khởi động mà đạp ga là hay bị lịm.Thay 3 dây mới hết luôn.
Đúng đấy cụ, lõi dây cao áp là lõi chì, nhiều xe không đứt lõi, nhưng do lõi kém, dẫn điện ko tốt, cũng bị hụt ga, các cụ cứ cắt cái dây cao áp ra thì biết, lõi nó ko phải là dây đồng đâu,...

Dây cao áp theo xe dùng đâu 2 đến 3 vạn là khuyến cáo phải thay rồi (mặc dù chưa đứt), loại tốt theo em biết ít nhất phải 350k mới dùng được...

Spark chevrolet

Xe tăng
Hóng tin của cụ, xe em cũng bị như cụ, em thay lọc xăng rồi đến con cảm biến áp suất rồi tiếp là con van không tải rồi, vẫn chưa hết nếu, kiểu này chắc em sẽ thay nốt con cảm biến chân ga rồi đến dây cao áp rồi đến mobil mất. cụ nào báo giá giúp em 3 mục còn lại này phát

th_datus

Xe đạp
Em thay lọc xăng rồi, mà không hết. Chắc em phải thay 3 cái bugi và bộ dây cao áp. Cám ơn các bác tư vấn rất nhiều.

adng

Xe điện
Em đoán bộ chia điện + con van không tải. Thêm tháo đầu cọc ắc quy vài phút theo dõi hiện tượng tiếp tục xem.
Hôm kia vừa mới gặp 1 người làm mảng quản lý dịch vụ và sản phẩm cho GM Chevy ở Seoul; em kêu luôn là sản phẩm của GM kém chất lượng lắm khác hẳn với HQ, dẫn tới ở VN rất chê sản phẩm của GM. Nó kêu là nó sẽ tiếp thu và muốn mang khách hàng trở lại. Em nghĩ còn lâu. Cả hệ thống nó trì trệ chứ mình ông đó góp ý lên trên nữa cũng chả giải quyết được việc.
Túm lại là mua xe nếu ko vướng tài chính thì mua hãng khác cho đỡ nhức đầu.

Spark chevrolet

Xe tăng
Em thay lọc xăng rồi, mà không hết. Chắc em phải thay 3 cái bugi và bộ dây cao áp. Cám ơn các bác tư vấn rất nhiều.
đừng thay không hết đâu cụ. em thay cả 3 con boss xin chỗ cụ hoàng tùng rồi, cũng không hết

th_datus

Xe đạp
Hôm nay em thay bộ dây cao áp mới. Chạy ngon lành luôn. Vì mới thay chiều nay nên chưa biết nó hết hẳn chưa. Nên để từ từ kiểm tra thử coi sao. Nhưng hôm nay chạy thấy rất sướng. Mấy bữa trước chạy bực lắm chỉ muốn tiễn em nó đi thôi.

Xe ngư

Xe điện
Hóng tin của cụ, xe em cũng bị như cụ, em thay lọc xăng rồi đến con cảm biến áp suất rồi tiếp là con van không tải rồi, vẫn chưa hết nếu, kiểu này chắc em sẽ thay nốt con cảm biến chân ga rồi đến dây cao áp rồi đến mobil mất. cụ nào báo giá giúp em 3 mục còn lại này phát
Thay hết mấy cái kia xong là đến thay xe cụ nhở? Hi hi e fun ạ

phucloc8899

Xe container
chào các bác. Em mới tham gia vào diễn đàn. Em có chiếc spark lt 2008. Chạy thì ok, nhưng lâu lâu khi đạp ga thì thấy có hiện tượng hụt xăng. hiện tượng này thường hay xảy ra khi mới lấy xe ra chạy. Em thấy có bác bảo bị hư van không tải. em đã tháo van ra vệ sinh rồi. hiện tượng giảm nhưng không hết. Nhờ các cao thủ tu vấn cho em ah
Cụ tháo thử bugi ra xem có đen và ướt ko, nếu có cụ kiểm tra bơm xăng và kim phun nhé :)

Spark chevrolet

Xe tăng
Thay hết mấy cái kia xong là đến thay xe cụ nhở? Hi hi e fun ạ
em vừa đi làm bộ dây cao áp 290K + cảm biến chân ga 340K về lắp thử mà vẫn bị thì bó tay thật.( Đã thay Buzi bosch, cảm biến áp suất, van không tải, lọc xăng).

Xe ngư

Xe điện
em vừa đi làm bộ dây cao áp 290K + cảm biến chân ga 340K về lắp thử mà vẫn bị thì bó tay thật.( Đã thay Buzi bosch, cảm biến áp suất, van không tải, lọc xăng).
ớ thế vẫn chưa ngon hả cụ ?????? V2 cụ đỏng đảnh gớm nhể?

Spark chevrolet

Xe tăng
ớ thế vẫn chưa ngon hả cụ ?????? V2 cụ đỏng đảnh gớm nhể?
Tạm thời thì rất ngon, máy bốc như huyndai get. Còn ngày mai thì em không biết vì hôm nay em vưa cho ra gara làm thêm mấy thứ như chỉnh lại cò máy, tháo bơm xăng vệ sinh cái lọc ở trong bơm xăng. Và thay cái dây cao áp và cảm biết chân ga. Đánh xe ra khỏi gara thấy máy khoẻ và ngon hơn hẳn. Không biết để qua đêm mai đi thì thế nào. Nếu hết thì em dự lỗi do con cảm biến chân gà.vi em thay dây cao áp rồi mới ra gara thay concảm biến chân ga và làm mấy thứ kia

mrqpro

Xe tải
Phức tạp quá. E hóng ạ. Xe e cũng đang bị tình trạng thế :(

th_datus

Xe đạp
hihihihihi. Chưa mua thì ham hố =P~. Mua rồi thì y như bị khủng bố >:P. Tội nghiệp cái thân tôi ít tiền mà mê chạy 4 bánh.;))